เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:16:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 466 467 468 [469] 470 471 472 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365801 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7020 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 12:08:32 AM »

นกสับตามรูป ไม่มีปัญหาครับ อนุญาตให้ใช้ได้ครับ

ทำตามนายเสือวุฒิบอกแหล่ะครับ....อยากพิสูจน์ก็ให้แกะแผ่นกันลื่นดูแล้วกัน...แต่อย่าให้เสียหายนะ ไม่งั้นเป็นเรื่อง
ถ้าดูตามกฎ ไม่ตะแบงให้เป็นเรื่อง ใช้ได้ครับ...
ส่วนพวกเปลี่ยนสปริงรีคอยล์ ไกร็อด หนุนดิสฯ อันนี้ยิ่งหนักกว่าครับ .....

แผ่นกันลื่นติดได้เฉพาะที่ประกับด้ามเท่านั้นนะครับ
ส่วนพวกโมดิฟายชิ้นส่วน อาทิ ตัดสปริงรีคอย หรือ ตัดสปริงแม็ก, โมดิฟายไกรอด, โมดิฟายเข็มแทงชนวน
บ้างก็เปลี่ยนชุดลั่นไกที่น้ำหนักเบาลงกว่าตอนตรวจปืน  ฯลฯ   หากถูกตรวจพบคือ DQ ครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7021 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:03:40 AM »

ส่วนพวกโมดิฟายชิ้นส่วน อาทิ ตัดสปริงรีคอย หรือ ตัดสปริงแม็ก, โมดิฟายไกรอด, โมดิฟายเข็มแทงชนวน
บ้างก็เปลี่ยนชุดลั่นไกที่น้ำหนักเบาลงกว่าตอนตรวจปืน ฯลฯ หากถูกตรวจพบคือ DQ ครับ[/color]

เรียนถามพี่Choltit

ถ้าเจ้าของปืนซื้อปืนมาใหม่ยังไม่ได้ดัดแปลงอะไรเมื่อนำยิงลูกกระสุนไมเนอร์  แล้วมีอาการติดขัดบกพร่องในการทำงานของตัวปืน  และเมื่อนำไปให้ช่างวิเคราะห์อาการต้องมีการเเก้ไขโดยต้องทำให้สปริงรีคอยล์มีความอ่อนตัวมากขึ้น โดยตัดสปริงเดิมให้สั้นลง หรือ เปลี่ยนสปริงใหม่ให้มีค่าน้อยลง จะทำได้หรือไม่

หรือ ต้องเปลี่ยนกระสุนที่มีค่าเเฟคเตอร์ให้มากขึ้น ซึ่งเป็นไปได้ยากเพราะกระสุนที่จำหน่ายมีไม่กี่ยี่ห้อ  และขาดตลาดเป็นครั้งคราว  ไม่มีโอกาสเลือก

หรือเปลี่ยนปืนเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ

ถามเพื่อเป็นเเนวทางมิได้คิดเป็นอย่างอื่นครับ

ขอบคุณครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7022 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 06:38:58 AM »

ขอขอบคุณคุณอ่องเป็นอย่างสูงครับที่กรุณาให้คำตอบอย่างกระจ่างแจ้ง มา ณ โอกาศนี้ Grin Grin Grin

คุณแก้วครับรบกวนเผื่อนกสับ(ที่คุณแก้วโพสมา)หนึ่งตัว.. อยากเลี้ยงนกด้วยอีกคน ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7023 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 06:55:07 AM »

คำว่าโปรดักชั่น...มันเปลี๋ยนไป๋ .... Grin Grin Grin

...กติกาปืน Production ช่างยุ่งจริงหนอ Grin Grin

ไม่ยุ่งหรอกครับ มนุษย์สร้างความยุ่งขึ้นเอง  อันงอกมาจากจิตใจ

...หลงรัก หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7024 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 08:04:59 AM »

แจ๋วมาก......  มีการฟันธงมาแล้วจากท่านประธาน RO      Grin Cheesy Grin      เอาไปติดเทปกันลื่นเลยครับพี่ SUER   หลงรัก

โอ้ว!...เปลี่ยนนกสับได้ด้วย  Shocked    มีรายการเสียตังค์อีกแล้ว Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7025 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 09:01:34 AM »

ถ้าเจ้าของปืนซื้อปืนมาใหม่ยังไม่ได้ดัดแปลงอะไรเมื่อนำยิงลูกกระสุนไมเนอร์ แล้วมีอาการติดขัดบกพร่องในการทำงานของตัวปืน และเมื่อนำไปให้ช่างวิเคราะห์อาการต้องมีการเเก้ไขโดยต้องทำให้สปริงรีคอยล์มีความอ่อนตัวมากขึ้น โดยตัดสปริงเดิมให้สั้นลง หรือ เปลี่ยนสปริงใหม่ให้มีค่าน้อยลง จะทำได้หรือไม่

หรือ ต้องเปลี่ยนกระสุนที่มีค่าเเฟคเตอร์ให้มากขึ้น ซึ่งเป็นไปได้ยากเพราะกระสุนที่จำหน่ายมีไม่กี่ยี่ห้อ และขาดตลาดเป็นครั้งคราว ไม่มีโอกาสเลือก

หรือเปลี่ยนปืนเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ

ถามเพื่อเป็นเเนวทางมิได้คิดเป็นอย่างอื่นครับ

ห้ามการตัดสปริงเดิมครับ   ส่วนจะแก้ไขด้วยวิธีใดอยู่ที่ความเห็นของนักกีฬาเอง
โดยความเห็นผม  ปืนที่เข้าข่ายโปรดักชั่นสามารถยิงกระสุนตลาดได้โดยไม่มีปัญหา  หากปืนแจมคิดว่าเกิดจากปืนใหม่ฟิตติ้งแน่น
ปืนมีชิ้นส่วนขัดข้องจริงๆ หรือไม่ก็แฟคเตอร์กระสุนต่ำกว่า 125 

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7026 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 09:32:59 AM »

ถ้าเจ้าของปืนซื้อปืนมาใหม่ยังไม่ได้ดัดแปลงอะไรเมื่อนำยิงลูกกระสุนไมเนอร์ แล้วมีอาการติดขัดบกพร่องในการทำงานของตัวปืน และเมื่อนำไปให้ช่างวิเคราะห์อาการต้องมีการเเก้ไขโดยต้องทำให้สปริงรีคอยล์มีความอ่อนตัวมากขึ้น โดยตัดสปริงเดิมให้สั้นลง หรือ เปลี่ยนสปริงใหม่ให้มีค่าน้อยลง จะทำได้หรือไม่

หรือ ต้องเปลี่ยนกระสุนที่มีค่าเเฟคเตอร์ให้มากขึ้น ซึ่งเป็นไปได้ยากเพราะกระสุนที่จำหน่ายมีไม่กี่ยี่ห้อ และขาดตลาดเป็นครั้งคราว ไม่มีโอกาสเลือก

ห้ามการตัดสปริงเดิมครับ ส่วนจะแก้ไขด้วยวิธีใดอยู่ที่ความเห็นของนักกีฬาเอง
โดยความเห็นผม ปืนที่เข้าข่ายโปรดักชั่นสามารถยิงกระสุนตลาดได้โดยไม่มีปัญหา หากปืนแจมคิดว่าเกิดจากปืนใหม่ฟิตติ้งแน่น
ปืนมีชิ้นส่วนขัดข้องจริงๆ หรือไม่ก็แฟคเตอร์กระสุนต่ำกว่า 125

ขอบคุณครับคุณอ๋อง...

เปลี่ยนปืนใหม่ไปเลยครับนายหนุ่ม... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7027 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 09:42:46 AM »

Grin Grin Grin

อาจาร์ยรองก็เห็นดีด้วย  Grin Grin Grin งานนี้ ฟินิกซ์อคาดิมี่ เป็นจริงๆแน่ๆ  น้ำลายหก Cheesy

เอาแบบก่อสร้างโรงเรียนมาให้ชมเรียกน้ำย่อยก่อน..เลือกเอาเลยครับแบบไหนก็สวย Grin Grin Grin Grin

อนุมัติในหลักการครับ...
ช่วยออกแบบให้ครอบคลุมพื้นที่ 200 ไร่...หน่อยครับ รวมทั้งภูมิทัศน์รอบๆ ให้พอเพียงกับ 15 สนาม...

เอาแน่นะ...พรรคพวก หลงรัก Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7028 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 10:16:15 AM »

ยากถาม....ว่า...คุยอะไรกันนี่...ไม่เห็นรู้เรื่องเลย... Grin Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7029 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 10:33:37 AM »

ยากถาม....ว่า...คุยอะไรกันนี่...ไม่เห็นรู้เรื่องเลย... Grin Grin Grin Grin

อยู่เฉยๆ ครับ รออนุมัติการเงินพอ...55555 Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7030 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 10:33:57 AM »

สร้างเลยครับ....เชียร์เต็มที่เลย Grin Cheesy Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7031 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:02:04 AM »

อยู่เฉยๆ ครับ รออนุมัติการเงินพอ...55555 Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7032 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:04:30 AM »

สร้างเลยครับ....เชียร์เต็มที่เลย Grin Cheesy Grin

พี่..รู้ไหม...พี่พูด...อะไร...ออกไป.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7033 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 01:45:43 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  งานนี้ ยุขึ้นละ ตรู ซวยแน่ๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน งั้นเอาที่ดิน 200 ไร่ไปชมอีกครับ   Grin Grin Grin Grin

คาดว่าสร้างเสร็จคงจะเป็นโรงเรียนสอนการยิงปืนระบบไอพีเอสซีที่ใหญ่ที่สุดในภูมิภาคเอเชีย... น้ำลายหก น้ำลายหก

ฟินิกซ์อคาดิมี่ไทยเเลนด์ จะผลิตนักกีฬาคุณภาพส่งออกแข่งขันต่างประเทศปีละหลายร้อยคน.....

สำคัญที่สุดเลยเรียนฟรี ตรงนี้แหละที่ทำด้วยใจ.....

ให้ด้วยใจจริงๆๆ.........ให้ทานด้วยความรู้กุศลผลบุญจะตอบแทนพี่จนแผ่นดินสะเทือน.....สาธุ.....

จากพระฤาษี ฤาจะเป็น พระเวชสันชัย....ไปแล้วน้องเรา   ตกใจ Grin หลงรัก
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7034 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 02:54:40 PM »

เชียร์....เชียร์....เชียร์.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 466 467 468 [469] 470 471 472 ... 942
  พิมพ์