เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 467 468 469 [470] 471 472 473 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365743 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7035 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 07:07:31 PM »

Thai National Championship XVI.....วันที่ 2-3 ธ.ค. 49 นี้....สหายทั้งหลายคงทราบรายละเอียดกันดีอยู่แล้ว  แต่เพื่อกันลืม  เรามาทวนความจำกันหน่อยดีไหม?

-ไม่รับสมัครหน้างาน
-จ่ายค่าสมัครภายในต.ค.  4500 บาท จ่ายภายใน 15 พ.ย. 5000  บาทและหลังจากนี้จนถึง25 พ.ย.  5500 บาท

(ถ้าผมจำไม่ผิด) Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7036 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 08:19:05 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  งานนี้ ยุขึ้นละ ตรู ซวยแน่ๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน งั้นเอาที่ดิน 200 ไร่ไปชมอีกครับ   Grin Grin Grin Grin

คาดว่าสร้างเสร็จคงจะเป็นโรงเรียนสอนการยิงปืนระบบไอพีเอสซีที่ใหญ่ที่สุดในภูมิภาคเอเชีย... น้ำลายหก น้ำลายหก

ฟินิกซ์อคาดิมี่ไทยเเลนด์ จะผลิตนักกีฬาคุณภาพส่งออกแข่งขันต่างประเทศปีละหลายร้อยคน.....

สำคัญที่สุดเลยเรียนฟรี ตรงนี้แหละที่ทำด้วยใจ.....

ให้ด้วยใจจริงๆๆ.........ให้ทานด้วยความรู้กุศลผลบุญจะตอบแทนพี่จนแผ่นดินสะเทือน.....สาธุ.....

ตกใจ ตกใจ ตกใจ......งง...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ.....งง.........มาจากไหนกันนี่.....ไม่รู้เรื่องด้วยนา....เรื่องแค่นี้ยังไม่พออีกหรือ......... ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7037 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 04:33:54 AM »

มีคำถามครับ...ก่อนจะแข่ง ถ้ามี อาหาร 2 อย่างให้ทาน จะเลือกทาน อะไรครับ 1. กล้วย .2 ข้าวเหนียว

เลือกอย่างเดียวข้าวเหนียวปิ้งไส้กล้วยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7038 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:34:59 AM »

มีคำถามครับ...ก่อนจะแข่ง ถ้ามี อาหาร 2 อย่างให้ทาน จะเลือกทาน อะไรครับ 1. กล้วย .2 ข้าวเหนียว

เลือกอย่างเดียวข้าวเหนียวปิ้งไส้กล้วยครับ

..ถ้าใส่กระทิ + ถั่วดำแล้วเอาไปนึ่ง    ก็จะเรียกว่า ข้าวต้มมัด.......อิอิ        อร่อย....อร่อย....   น้ำลายหก น้ำลายหก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7039 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 07:40:10 AM »

..ถ้าใส่กระทิ + ถั่วดำแล้วเอาไปนึ่ง ก็จะเรียกว่า ข้าวต้มมัด.......อิอิ อร่อย....อร่อย.... น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ลืมห่อใบตองด้วย.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7040 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 09:11:39 AM »

..ถ้าใส่กระทิ + ถั่วดำแล้วเอาไปนึ่ง ก็จะเรียกว่า ข้าวต้มมัด.......อิอิ อร่อย....อร่อย.... น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ลืมห่อใบตองด้วย.... Grin Grin

Grin นึกว่า "เหนียวห่อกล้วย" Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7041 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 09:47:13 AM »

Grin นึกว่า "เหนียวห่อกล้วย" Grin

พวกนี้เวลาแข่งผิดโปรซิเจอร์ครับหัก 10 คะแนนตามกฎข้อที่1001 แอพเป็นดิก A ข้อที่ 77 วรรคที่ 5 แถวที่ 7 คำที่ 4 ครับ เขาให้ทานอย่างเดียวไม่ได้ให้รวม 2 อย่าง... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7042 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 09:51:40 AM »

มีคำถามอีกแล้วครับ..... หลังยิงจบกรรมการตรวจเป้าให้คะแนน แล้วจู่ๆตะโกนดังๆว่า นักกีฬา....นักกีฬา..... แล้วกวักมือเรียกอยู่ไกลๆ ท่านรู้สึกอย่างไรในแว๊ปเเรกของการไปยิงแบบมือใหม่ครับ....ตอนนั้นผมเองเข้าใจว่า ผมยิงได้ดีมากๆเป็นพิเศษ..เลยรีบวิ่งไปดู....แต่เดี๋ยวนี้พอได้ยิน ขาอ่อนเลย ไม่อยากเดินไปดู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ผิดกฎข้อที่...อุ้ยขอโทษ..คุมกฎมากไปหน่อย....แสดงว่ากรรมการรักมากเลย กลัวจะรีบไปเลยเรียกให้มาสนิทสนมกันหน่อย...นี่ขาอ่อนยังดี..ไม่เข่าอ่อนเพราะกิจกรรมมากไปหน่อย... Grin Grin Grin Grin

ผมถามบ้างดีกว่า..ถ้านักกีฬารู้ตัวว่าทำผิดกฎร้ายแรงถึงขั้น DQ แต่แกล้งไม่รู้นี่สิ...ท่านรู้สึกอย่างไร....  Huh Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2006, 09:59:49 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7043 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 10:27:16 AM »

ถามอีกหน่อยครับ....เวลาทำการแข่งขันอยู่ควรดื่มน้ำกี่ขวดดีครับ 1. ไม่ดื่มเลย 2.ดื่มสัก 3-4 ขวด Cheesy

...ดื่มไว้เรื่อยๆ ครับ  สำหรับผมประมาณ 3 ขวดต่อแมตช์  ไม่รวมเครื่องดื่มประเภทเกลือแร่  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7044 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 10:54:38 AM »

....ลึกลับกันจริงวุ๊ย  Cheesy Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7045 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 10:56:19 AM »

ผมถามบ้างดีกว่า..ถ้านักกีฬารู้ตัวว่าทำผิดกฎร้ายแรงถึงขั้น DQ แต่แกล้งไม่รู้นี่สิ...ท่านรู้สึกอย่างไร....  Huh Huh Huh Huh

ผมมองแบบนี้ครับถ้าตัวผมเองทำผิดกฏแล้วไม่ทราบแต่มาทราบภายหลังก็จะไม่ทำอีกและก็ยอมรับในความผิดถ้าจะลงโทษ เยาะเย้ย

(อันนี้กระทำผิดโดยไม่ทราบ....ขาดเจตนาในการกระทำผิด ถ้าศาลพิจารณาคงให้ความเมตตาโทษน้อยหน่อย) Grin Grin Grin

แต่ถ้าทราบอยู่แล้วว่าอะไรผิดกฏอยู่แล้วบ้างแล้วยังทำเพื่อให้ได้เปรียบทุกวิถีทางลักษณะแบบนี้ ถือว่าความเป็นนักกีฬาสิ้นสุดครับ...

แข่งขันกีฬา จิตใจต้องสะอาด .... รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย.....คือน้ำใจนักกีฬา..... หลงรัก  แข่งขันในเกมส์กีฬาคือการแข่งขันกับตัวเอง

ตั้งเป้าแล้วเอาชนะคำพูดตัวเอง...ถ้าแข่งไปโกงไป..ก็เท่ากับโกงตัวเองด้วยนะซิครับ...... Grin Grin Grin แล้วจะได้อะไรจากการเล่นกีฬา

กึ๋นของกีฬามันอยู่ที่ใจ Grin Grin Grin  ค้นหาให้เจอแล้วจิตใจจะเป็นสุขครับ....ทำผิดกฏ...สุขนอกทุกข์ในครับ Grin Grin Grin Grin

ฮิ..ฮิ..ตอบไม่ตรงคำถามเลยทราบว่าผิดครับได้โปรดลงโทษด้วยครับ.... Grin Grin Grin Grin

...เรื่องนี้ผมจำได้ว่าคุณอ๋อง (ขออนุญาตระบุชื่อ) เคย DQ ตัวเองครับ  หลงรัก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7046 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 11:02:30 AM »

ถามอีกหน่อยครับ....เวลาทำการแข่งขันอยู่ควรดื่มน้ำกี่ขวดดีครับ 1. ไม่ดื่มเลย 2.ดื่มสัก 3-4 ขวด Cheesy

...ดื่มไว้เรื่อยๆ ครับ  สำหรับผมประมาณ 3 ขวดต่อแมตช์  ไม่รวมเครื่องดื่มประเภทเกลือแร่  Smiley

ด้วยความเคารพครับ พี่แก้ว ฟังบริ๊ฟ อีกครั้งครับ Grin Cheesy

ไม่ดื่ม เพราะดื่มไม่ได้กั๊บ  Grin
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7047 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 12:28:10 PM »

มีคำถามครับ
ปืน cz sp-01  สามารถย้ายปุ่มปลดแม็กจากซ้ายไปขวาได้มั้ย  ตามกติกาของ production  ผมมันคนพิการอ่ะ  นิ้วโป้งซ้ายมันสั้นกว่าคนทั่วไปครับ    สงสัยมานานแล้ว

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7048 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 01:16:47 PM »

ผมขอถามด้วยครับ  ดังนี้

ตามระเบียบที่กล่าวไว้ว่า..เมื่อนักกีฬาทำการแข่งขันใน Match ที่จัดโดยสมาคมฯ หรือชมรมที่เป็นสมาชิก สมาคมฯ แล้วติดอันดับ 1-2 ใน Class ของตัวเอง สมาคมฯจะนำผลการยิงของแต่ละคนมาตรวจสอบว่าได้ เปอร์เซ็นต์จาก Overall Standing เท่าใด หากนักกีฬาผู้นั้นได้เปอร์เซ็นต์อยู่ใน Class เดิมก็จะไม่มีการปรับ Class แต่หากได้เปอร์เซ็นต์สูงกว่า Class เดิม ก็จะได้รับการปรับ Class ให้ไปอยู่ใน Class ที่สูงกว่า 1 ขั้น ยกเว้น Match Level III ได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่ก็จะได้รับการปรับการปรับให้ไปอยู่ใน Class นั้น ๆ

ดังนั้น แมชย์วันที่ 2-3 ธ.ค. 49 ของสมาคมฯที่พัทยา..คนที่อยู่ในคลาสซี โปรดัคชั่น  ถ้ายิงได้ถึงเกณฑ์ของมาสเตอร์ ไม่ว่าจะได้ลำดับที่เท่าไร ก็ได้ขึ้นคลาสMไปเลยใช่หรือไม่? Huh Huh Huh

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7049 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 01:48:18 PM »

....ลึกลับกันจริงวุ๊ย  Cheesy Grin

พี่แก้ว...ไม่มีอะไรลึกลับครับ..คือว่าเหตุการณ์นี้เคยเกิดกับผมจริงๆครับ ตอนแข่งใหม่ๆผมเปลี่ยนแม็กแต่ปืนผมลั่นไปในแนวยิง อย่างงี้คือ DQ แต่เมื่อกรรมการไม่จับผมก็ถือว่าไม่ผิด แต่ผมรู้อยู่แก่ใจว่าผิดแน่ๆ...ผมถึงได้ถามว่าคนอื่นจะรู้สึกอย่างไรครับ....พี่อย่าคิดมากเกินไปครับ.... Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2006, 01:56:35 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 467 468 469 [470] 471 472 473 ... 942
  พิมพ์