เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:34:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 480 481 482 [483] 484 485 486 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365375 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7230 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 11:02:58 AM »

ขอขอบพระคุณทุกความเห็นนะครับ Grin Grin Grin

ทีแรกผมกะจะตะไบแต่เห็นหน้าท่านประธานฯของผมลอยมา ตกใจ  กำลังจะลงตะไบอยู่แล้ว แว๊ปขึ้นมาว่า..โมดิไฟด์ๆ...เลยเอาศูนย์ยัดกลับไปที่เดิม

แล้วมาหวนคิดว่าระดับGHOST มันจะทำศูนย์ห่วยๆให้กินต่ำมาขายหรือ?  หรือว่าผมมาใช้วิธีเล็งที่ผิดเพี้ยนไปเอง แม้แต่ในเวบของเขาก็บอกว่าศูนย์หลังของเขาต้องใช้คู่กับศูนย์หน้าที่สูงขึ้น ซึ่งก็ที่ขายมาเป็นคู่นั่นแหละ(ใครเคยเข้าเวบของเขาคงเคยอ่าน)  แล้วทำไมเราต้องทำให้มันเตี้ยลงอีกล่ะ?

สุดท้ายผมได้คำตอบแล้วครับ  ทดลองแล้วตรงแป๊ะๆ    ภาพการเล็งเป็นแบบนี้ครับ(ลบสองจุดศูนย์หลังออกไป) คือผมเอาจุดแดง(ไม่เอาเหล็กด้านบนที่ครอบจุดแดง)ขึ้นเสมอปลายสุดยอดศูนย์หลังน่ะครับ..

...ยินดีด้วยครับพี่เสือ  ผมก็ใช้ภาพศูนย์อย่างนั้นในการยิงปั้นกลุ่ม 

...ชุดของผมใส่แล้วไม่มีปัญหาสูงต่ำครับ  เพียงกลุ่มกระสุนออกซ้ายนิดหน่อย  แต่เคาะแล้วใช้การได้ครับ เล็งจี้ 10 เมตร 5 นัดร้อยรู  หลงรัก

...ศูนย์หน้าไฟเบอร์ของ CZ มี 3 ระดับความสูงคือ
5.4 มม. สำหรับศูนย์หลังสแตนดาร์ด 75/85 เดิมๆ จากโรงงาน
6.4 มม. สำหรับศูนย์ชาโดว์ (อันสวยงาม อิอิ)
7.4 มม. สำหรับศูนย์หลังปรับได้รุ่น IPSC (หน้าตาเหมือน Bomar)

...ผมก็ว่าชุดชาโดว์เนี่ย  เขาจัดมาลงตัวอยู่แล้วครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #7231 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 11:21:39 AM »

กระทู้นี้ 483 หน้าเข้าไปแล้ว !!!!! ตกใจ ตกใจ
ไม่เคยเห็นกระทู้ที่ไม่ว่าเวปไหนยาวขนาดนี้มาก่อนเลยครับ
คนสนใจมากจริงๆ
อิ อิ ผมก็ด้วยครับ Grin Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7232 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 12:20:23 PM »

ขอขอบพระคุณทุกความเห็นนะครับ Grin Grin Grin

ทีแรกผมกะจะตะไบแต่เห็นหน้าท่านประธานฯของผมลอยมา ตกใจ  กำลังจะลงตะไบอยู่แล้ว แว๊ปขึ้นมาว่า..โมดิไฟด์ๆ...เลยเอาศูนย์ยัดกลับไปที่เดิม

แล้วมาหวนคิดว่าระดับGHOST มันจะทำศูนย์ห่วยๆให้กินต่ำมาขายหรือ?  หรือว่าผมมาใช้วิธีเล็งที่ผิดเพี้ยนไปเอง แม้แต่ในเวบของเขาก็บอกว่าศูนย์หลังของเขาต้องใช้คู่กับศูนย์หน้าที่สูงขึ้น ซึ่งก็ที่ขายมาเป็นคู่นั่นแหละ(ใครเคยเข้าเวบของเขาคงเคยอ่าน)  แล้วทำไมเราต้องทำให้มันเตี้ยลงอีกล่ะ?

สุดท้ายผมได้คำตอบแล้วครับ  ทดลองแล้วตรงแป๊ะๆ    ภาพการเล็งเป็นแบบนี้ครับ(ลบสองจุดศูนย์หลังออกไป) คือผมเอาจุดแดง(ไม่เอาเหล็กด้านบนที่ครอบจุดแดง)ขึ้นเสมอปลายสุดยอดศูนย์หลังน่ะครับ..

...ยินดีด้วยครับพี่เสือ ผมก็ใช้ภาพศูนย์อย่างนั้นในการยิงปั้นกลุ่ม

...ชุดของผมใส่แล้วไม่มีปัญหาสูงต่ำครับ เพียงกลุ่มกระสุนออกซ้ายนิดหน่อย แต่เคาะแล้วใช้การได้ครับ เล็งจี้ 10 เมตร 5 นัดร้อยรู หลงรัก

...ศูนย์หน้าไฟเบอร์ของ CZ มี 3 ระดับความสูงคือ
5.4 มม. สำหรับศูนย์หลังสแตนดาร์ด 75/85 เดิมๆ จากโรงงาน
6.4 มม. สำหรับศูนย์ชาโดว์ (อันสวยงาม อิอิ)
7.4 มม. สำหรับศูนย์หลังปรับได้รุ่น IPSC (หน้าตาเหมือน Bomar)

...ผมก็ว่าชุดชาโดว์เนี่ย เขาจัดมาลงตัวอยู่แล้วครับ Grin

เมื่อเป็นเช่นนี้  ผมก็ยิ่งมั่นใจว่ามาถูกทางแล้ว   ขอบคุณคุณแก้วที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ Grin Grin Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7233 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 12:28:42 PM »

แสดงว่า  ใช้ได้แล้ว   ยินดีด้วยครับพี่ Grin Cheesy Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7234 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 12:36:25 PM »

สมมุติว่า..ถ้าตะไปฐานศูนย์หน้าไปแล้ว..ได้พอดีกับจุดเล็ง แต่ศูนย์หน้าเกิดหลวมขึ้นมา...ไม่ทราบมีทางไหนแก้ไขได้ไหมครับเช่น อัดน๊อต ย้ำศูนย์ เป็นต้น ถ้าทำแล้วจะผิดกฎหรือไม่ครับ

....การอัดน๊อต  ย้ำศูนย์  ใน CZ นั้น  ไม่แน่ใจว่าจะผิดกติกา PD  หรือไม่นะครับ    ต้องให้ NROI ตอบครับท่าน   Grin

สำหรับทางแก้ไขศูนย์ที่หลวม (หลวมเพียงเล็กน้อย)  คงต้องใช้ Steel Epoxy  ทาอัดเข้าไปพร้อมกับศูนย์หน้าครับ 

แต่ถ้าหลวมมาก  ก็ไม่ไหวเช่นกันครับท่าน Cry     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2006, 12:57:59 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7235 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 12:45:34 PM »

Production แต่งศูนย์ได้แต่ห้ามแต่งสไลด์ครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7236 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 01:02:29 PM »

แสดงว่า ใช้ได้แล้ว ยินดีด้วยครับพี่ Grin Cheesy Grin

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

Production แต่งศูนย์ได้แต่ห้ามแต่งสไลด์ครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7237 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:29:11 PM »

วันนี้ได้คุยกันเรื่องศูนย์ชาโดว์    พูดถึงศูนย์ดังกล่าวแล้วก็ต้องกล่าวถึงบุคคลผู้นี้เสียหน่อย..พรีเซ็นต์เตอร์ cz-usa ...ANGUS HOBDELL Grin Grin Grin

ดูภาพนิ่งแล้วไปดูแกเคลื่อนไหวที่นี่ครับ Grin Grin Grin
http://www.toptonfga.org/Area_8/2004_Area_8/Videos/Cockpit-Angus.mpg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:32:38 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7238 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 09:17:32 PM »

Wink ยินดีกับอาเสือด้วย  เรื่องศูนย์ได้ที่แล้ว ก็ซ้อมๆๆๆๆ  ซ้อมเยอะๆ จะได้ขึ้นคลาสครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7239 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 09:31:59 PM »

คำสั่งฉบับที่....
ซ้อมได้แล้วครับ....แค่ศูนย์...หมดไปหลายวันแล้ว Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7240 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 06:45:20 AM »

Wink ยินดีกับอาเสือด้วย เรื่องศูนย์ได้ที่แล้ว ก็ซ้อมๆๆๆๆ ซ้อมเยอะๆ จะได้ขึ้นคลาสครับ Grin

ขอบคุณครับ  วันก่อนไม่เชื่อน้องวุฒิ  ศูนย์มาถึงใส่ลงยิงเลยโดยไม่ได้ลองแม้นัดเดียว   ผลคือเละพอสมควร หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครั้งนี้เชื่อแล้วครับบบบบ...ซ้อมๆๆๆๆๆๆ  เผื่อฟลุ๊คจะได้ตามน้องวุฒิขึ้นไปได้ Grin Grin Grin

คำสั่งฉบับที่....
ซ้อมได้แล้วครับ....แค่ศูนย์...หมดไปหลายวันแล้ว Grin Grin

ระดับท่านรองคณะฯออกมาเองแบบนี้ ตกใจ     

ต้อง..รับทราบและปฏิบัติครับผ้ม Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7241 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 10:06:53 AM »

ช่วงนี้อากาศหนาวๆเย็นๆพอสบายๆ   สหายทั้งหลายก็คงขมีขมันในการฝึกซ้อมเพื่อสู้ศึกทั้งเลเว่นทูที่เชียงใหม่ในวันอาทิตย์ที่ 12 นี้และศึกเลเว่นทรีต้นเดือนหน้า ฝีมือแต่ละท่านคงจะพัฒนากันอย่างน่าดูแน่อน ตกใจ Grin

ช่วงนี้ค่อนข้างเงียบ  ดังนั้นเพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ  มาอ่านมาฟังเรื่องธรรมมะกันสักหน่อยก็ไม่เลวนะครับ.....อย่าเพิ่งไปคิดว่าไม่เกี่ยวกับชื่อหัวข้อ  เกี่ยวครับเพราะเป็นอาหารจิตของทุกๆคน  นักกีฬาก็ต้องกินอาหารจิตด้วยการแข่งขันจึงจะได้ผลเต็มตามศักยภาพ 

มาเริ่มกันเลยนะครับ   แต่บอกก่อนว่าผมลอกมาจากหนังสือ "ปล่อยว่างอย่างเซ็น" ของคุณละอียด ศิลาน้อย....และผมเองก็เป็นคนธรรมดาๆที่มีกิเลสตัณหาเหมือนสหายทั้งหลายนั่นแหละ Shocked Grin

เรื่องแรกคือเรื่อง...ความคับแคบแห่งจิต(มี 2 เรื่องย่อย)

เรื่องย่อยที่ 1....ชาวนาคนหนึ่งได้ขอร้องให้พระนิกายเทนไดท่องพระสูตรอวยพรอุทิศให้แก่ภรรยาของเขาที่ได้สิ้นชีวิตไปแล้ว   หลังจากการสวดมนต์ได้ผ่านไปแล้วชาวนาคนนั้นก็ได้ถามขึ้นว่า " ท่านคิดว่าภรรยาของผมจะได้รับบุญกุศลจากการกระทำเช่นนี้หรือไม่ครับ?"  พระรูปนั้นตอบว่า

" ไม่เพียงแต่ภรรยาของคุณเท่านั้น  แต่สรรพสัตว์ทั้งหลายต่างก็ได้รับคุณประโยชน์จากการท่องพระสูตรครั้งนี้ด้วยกันทั้งสิ้น"

"ท่านว่าสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงจะได้รับคุณประโยชน์ด้วย" ชาวนากล่าวสวนขึ้นและพูดต่อไปว่า"ภรรยาของผมเป็นคนอ่อนแอมาก ดังนั้นคนอื่นๆ(ผือื่น)ก็จะมาเอาเปรียบเธอ  มาแย่งบุญกุศลที่เธอควรจะได้ไปเสีย   ดังนั้นขอท่านได้โปรดสวดท่องพระสูตรเฉพาะเพื่อเธอเถิดครับ"

พระรูปนั้นได้อธิบายว่า มันเป็นความปรารถนาของชาวพุทธทั้งหลายที่จะอำนวยพรและปรารถนาที่จะเผื่อแผ่บุญกุศลไปให้แก่ทุกๆสรรพสัตว์อย่างถ้วนทั่ว

"นั่นเป็นคำสอนที่ดีมากครับ" ชาวนาคนนั้นกล่าวสรุป " แต่ได้โปรดยกเว้นสักครั้งเถิดครับ  ผมมีเพื่อนบ้านคนหนึ่งซึ่งเป็นคนหยาบคายและชั่วร้ายต่อผมมาก  ตัดเขาออกไปจากสรรพสัตว์ทั้งหลายเถอะครับ"

Grin Grin Grin Grin

เอาแค่นี้ก่อน  รอดูเสียงตอบรับจากสหายที่เข้ามาอ่านกันสักหน่อย ว่ายังอยากจะอ่านกันอีกเรื่องหรือเปล่า? Huh  ถ้าไม่อยากก็จบแค่นี้นะครับ Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #7242 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 10:20:23 AM »

ผมรออ่านตอนต่อไปครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7243 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:01:34 AM »

ตั้งแต่แมทช์นวมินทร์ ยังไม่ได้หยิบปืนออกมาล้างเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แย่แล้วครับ สงสัยแมทช์นี้จะ ต้องดูชื่อจากข้างล่างขึ้นมา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7244 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:19:23 AM »

อ้างถึง
"นั่นเป็นคำสอนที่ดีมากครับ" ชาวนาคนนั้นกล่าวสรุป "แต่ได้โปรดยกเว้นสักครั้งเถิดครับ  ผมมีเพื่อนบ้านคนหนึ่งซึ่งเป็นคนหยาบคายและชั่วร้ายต่อผมมาก  ตัดเขาออกไปจากสรรพสัตว์ทั้งหลายเถอะครับ"

...บุญกุศลคงจะตกหล่นไปบ้างแหละครับ  :Smiley

...รออ่านต่อครับพี่เสือ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 480 481 482 [483] 484 485 486 ... 942
  พิมพ์