เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:29:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 523 524 525 [526] 527 528 529 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363930 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7875 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:20:38 AM »

คติธรรมจาก..วิถึแห่งเต๋า  ...อ่านกันเล่นๆพักสมอง Grin Grin Grin

บทที่ 76 ของสูง

เมื่อคนเกิดมาใหม่ๆร่างกายมักอ่อนนุ่ม
เมื่อตายกลับแข็งกระด้าง
เมื่อสัตว์และพืชมีชีวิตอยู่มันจะอ่อนยุ่น
เมื่อตายมันกลับแข็งและแห้ง
ความแข็งกระด้างเป็นคุณลักษณะของความตาย
ความอ่อนนุ่มเป็นลักษณะของการมีชีวิต

ดังนั้นเมื่อกองทัพแข็งแกร่งเกินไป
ก็จะพ่ายแพ้ในสมรภูมิ
ถ้าต้นไม้แข็งแกร่งเกินไป
ก็จะถูกตัดโค่นลง
ความแข็งความกระด้างเป็นของต่ำ
ความอ่อนความนุ่มเป็นของสูง

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2006, 07:22:31 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #7876 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:41:23 PM »

เจ้าจงรักษาความเป็นสุภาพบุรุษทั้งใน และนอกสนาม....
เจ้าจงรู้จักคำว่า "แพ้" "ชนะ" และ "อภัย....
เจ้าจงยึดมั่นในกฎ กติกา และมารยาทของเกมส์กีฬา....
เจ้าจงอ่อนน้อมถ่อมตน...เชื่อฟังคำสั่งสอนครูบาอาจารย์....
รู้ผู้ใหญ่...รู้ผู้น้อย....เจ้าจะเป็นที่รักของทุกทุกคน....(จำไว้)
หลงรัก

สาธุ......รับทราบคำแนะนำสั่งสอนครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7877 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:47:12 PM »

วันนี้เงียบมากเลยหลับตอนกลางวันแล้วฝันว่า.....

มีนิตยสารปืนฉบับหนึ่งเขาทำสกู๊ปพิเศษเกี่ยวกับยอดนักยิงไอพีของเมืองไทยมาให้อ่านกัน โดยแบ่งเป็นสองยุคคือ อดีตและปัจจุบัน

แต่วันนี้ได้เห็นก็มี คุณณรงค์ศักดิ์  คุณคเชนทร์ คุณอุทัย คุณสุนันท์  ฯลฯ  โดยคัดมาแต่ที่ 1-3 ของระดับประเทศไทยในทุกดิวิชั่น  รู้สึกว่าจะไปสัมภาษณ์ที่สนามซ้อมของแต่ละคนแล้วถ่ายภาพประกอบมาให้ดูด้วย

คำถามที่พอจะจำได้ก็เช่น

1.ประวัติความเป็นมา การศึกษา อาชีพการงาน
2.การยิงปืนก่อนมายิงipsc
3.การเริ่มฝึกยิงipsc
4.การลงแข่งipsc ครั้งแรก
5.ช่วงเวลา ปัญหาและการแก้ไข ในการขึ้นแต่ละคลาสมาจนถึงคลาสสูงสุด
6.วิธีการฝึกซ้อม   จำนวนกระสุนที่ใช้แต่ละครั้ง
7.แมชย์การแข่งขันที่ประทับใจที่สุด ทำไม?
8.นักยิงipsc ในอุดมคติ
9.สิ่งที่ได้รับจากipsc และ สิ่งที่จะให้แก่วงการipsc
10.คำแนะนำสำหรับนักกีฬาipscและผู้สนใจทั่วไป

แต่ละคนตอบมันส์มาก เพราะทางกองบก.เขาให้คำถามเดียวกันสัมภาษณ์ที่ละคน  ครบทุกคนตามต้องการแล้วจึงนำมาทยอยลง ดังนั้นแต่ละคนจึงตอบตามแนวทางตัวเองจริงๆ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เป็นแค่ความฝันน่ะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2006, 06:08:45 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7878 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:15:54 PM »

ให้พี่สกายครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก       แล้วพี่จะเข้าใจที่ผมบอกว่าทำไมผมถึงบอกว่าพี่เปรียบดั่งโลซกในสายตาผม

แม้แต่ขงเบ้งยังกล่าวไว้เลยครับว่า  มีเพื่อนต้องมีให้ได้ดั่งโลซก   Grin Grin Grin Grin

http://my.dek-d.com/writer/story/viewlongc.php?id=10590&chapter=17

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7879 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 11:07:00 PM »

ยินดีสุดๆที่ได้คนอย่างผู้การอยู่ในทีม Phoenix ครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin

ทีม Fhoenix ล้วนยินดี

ดีใจด้วยคนครับ ปลื้มมากๆครับ Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7880 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 11:29:54 PM »

DVD Asean IPSC League & Thailand IPSC National Championship 2006 เสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับความยาวเกือบ2ช.ม.แถมvcdรูปอีกกว่า500ภาพ ไปที่ร้านมิตรภาพได้เลยพรุ่งนี้...ปีหน้าคึกคักขอเชิญติดตามตอนต่อไป
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7881 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 01:05:55 AM »

DVD ไปเอาพรุ่งนี้ครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7882 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 09:14:45 AM »

DVD ไปเอาพรุ่งนี้ครับ Grin Grin Grin

ไปเหมือนกันครับ Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7883 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:46:49 PM »

ผมไม่ไปเอาdvd..... :Smiley

เพราะวันก่อนไปซื้อสปริงคืนไกที่ร้านได้จองไว้แล้ว รับของที่แมชย์ฟาร์ม Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7884 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:25:36 AM »

24 ธ.ค.49 นี้แมชย์ฟาร์มจรเข้ฯ .... เป็นแมชย์ที่สมาคมให้การรับรองผลการแข่งขันอีกแมชย์ที่สนุกมากๆ ..จัดสนามได้สนุกและท้าทายทุกครั้ง อาหารการกินก็จัดได้ดีมากๆ(โดยเฉพาะสถานที่).. ชาวสแตนดาร์ทและโปรดัคชั่นคงจะเต็มพรึ๊ดกันเช่นเคย... Grin Grin Grin

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #7885 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:56:01 PM »

ขอนอกเรื่องตามหาเจ้าของกล่องเครื่องมือบำรุงปืน RO ต่างชาตินำมาฝากประกาศหาเจ้าของลืมไว้ที่สนามเช็คกระสุน ในวันแรกการแข่งขันแมทช์ International Championship 2006 วันที่ 2-3 ธันวาคมที่ผ่านมาครับ เป็นกล่องทำด้วยสแตนเลสผิวเงา ข้างในมีครีมบำรุงปืน และเครื่องมือปืนครับ ของใครหรือจำได้ว่าของเพื่อนคนไหน ติดต่อมารับได้เลยครับ หรือมารับคืนได้ที่แมชท์ฟาร์ม 24 นี้

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7886 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:01:43 PM »

ขอนอกเรื่องตามหาเจ้าของกล่องเครื่องมือบำรุงปืน RO ต่างชาตินำมาฝากประกาศหาเจ้าของลืมไว้ที่สนามเช็คกระสุน ในวันแรกการแข่งขันแมทช์ International Championship 2006 วันที่ 2-3 ธันวาคมที่ผ่านมาครับ เป็นกล่องทำด้วยสแตนเลสผิวเงา ข้างในมีครีมบำรุงปืน และเครื่องมือปืนครับ ของใครหรือจำได้ว่าของเพื่อนคนไหน ติดต่อมารับได้เลยครับ หรือมารับคืนได้ที่แมชท์ฟาร์ม 24 นี้

...ไม่คุ้นเลยครับ  แต่ทำให้คิดว่าจะต้องแปะชื่อไว้ที่กระเป๋า กล่องเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ เผื่อหลงลืม  Cool

...อืมม์  ใช้แปรงสีฟันยี่ห้อเดียวกับผมเลย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7887 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:12:08 PM »

...ไม่คุ้นเลยครับ แต่ทำให้คิดว่าจะต้องแปะชื่อไว้ที่กระเป๋า กล่องเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ เผื่อหลงลืม Cool

...อืมม์ ใช้แปรงสีฟันยี่ห้อเดียวกับผมเลย Grin

มีก้านสำลีแยงหูด้วย... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7888 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:58:08 PM »

จะไปป้องกันเเชมป์แถวเดี่ยวครับ Grin

อยากรู้พอดีเลยครับ  แถวเดี่ยวนี่  ต้องเตรียมแม็กสักกี่อันครับ   เขาบังคับมั้ยว่าต้องเป็นปืน ขนาดไหน  ระบบลั่นไกแบบไหนอ่ะ   
ว่าจะไปลองด้วยครับ  เลยถามความรู้จากแชมป์หน่อยครับ     อ้อ.....แสดงความยินดีด้วยนะครับ กับผลการแข่งขันที่ผ่านมา เยี่ยมยอดครับ  ..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #7889 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:53:18 PM »

พี่เล็กครับ  ถ้าไม่จำสิ่งที่พี่เค้าถามวันที่ 2 ไม่ผิด น่าจะเป็นของพี่ที่มาจากนราธิวาส  ที่แกพูดภาษายาวีได้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้แต่จำหน้าได้ครับ  เห็นกันประจำในแมทช์ใหญ่ ๆ 
     เมื่อวันที่สอง  ตอนฝรั่งที่สักลายตรงขา (RO วัดกระสุน) เดินผ่านมาทางผมกับเขาพี่เค้าถามผมว่าพูดภาษาอังกฤษได้ไหม  เพราะเมื่อวาน (วันแรก)  แกไปวัดกระสุน แล้วลืมของไว้ที่โต๊ะฝรั่งตัวโตนี่แหละครับ  แต่ภาษาผมไม่แข็งแรง เลยไม่ได้คุยให้แก แต่ไม่แน่ใจมากนะครับว่าแกลืมอะไร ใช่กล่องนี้หรือเปล่า  ลองเช็คดูครับ   
หน้า: 1 ... 523 524 525 [526] 527 528 529 ... 942
  พิมพ์