เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:26:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 553 554 555 [556] 557 558 559 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363056 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8325 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 02:10:39 PM »

ผมก็ซ้อมอยู่คนเดียวเช่นเคยตามเวลาที่พอจะมี     ไม่ค่อยจะว่างไปยิงกับคนเก่งๆฝีมือจึงยังไม่พัฒนา Grin Grin Grin

ตั้งแต่ซื้อดีวีดีแมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆมานั่งนอนศึกษาการยิงของบรรดามาสเตอร์ทั้งหลายก้ได้อะไรดีๆมาหลายอย่าง  คิดว่าเกินราคาดีวีดีมากๆเลย เช่น เกี่ยวกับการยิงสวิง....ป็อปเปอร์/เป้าตาย/สวิง...ในดีวีดีมาสเตอร์ยิงกัน..เป้ง/ปังปัง/ปังปัง...ต่อเนื่องชุดเดียวจบ.....แต่ผมยิง ..เป้ง/ ปัง  ปัง   /   ปัง แล้วรอสวิงไปและกลับมาอีกครั้ง ปัง....เสียเวลาไปมากเลย

ผมข้องใจก็ไปหาพระฤาษีให้ถ่ายทอดวิธีการยิงสวิงให้ที่ ร 1 รอ.   ก็เอามาซ้อมๆคนเดียวพยายามศึกษาไปด้วยในทุกๆนัดที่ยิงในระยะต่างๆ   กริป ศูนย์ การเดินไก เทมโป้  .... เข้าบ้างหลุดบ้างก็ว่ากันไป

วันนี้พอจะยิงเข้าเป้าได้บ้างแล้ว   สวิง/ป็อปเปอร์ ที่ 13 หลา    เป้าตาย 15 หลา....แต่ก็ไม่ดีครับดีสุดได้แค่  เป้าตาย เอ/ซี....สวิง ซี/ซี...

ดังคลิปด้านล่างนี้.....ถ้าท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติมรบกวนโพสในนี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=2ce6grp

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2007, 07:22:10 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8326 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 03:34:58 PM »

ดูจากคลิปก็เจ๋งแล้วครับคุณลุง ผมยังไม่ได้เท่าที่คุณลุงซ้อมเลยครับ ด้วยความเครพ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8327 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 08:18:26 PM »

ผมก็ซ้อมอยู่คนเดียวเช่นเคยตามเวลาที่พอจะมี     ไม่ค่อยจะว่างไปยิงกับคนเก่งๆฝีมือจึงยังไม่พัฒนา Grin Grin Grin

ตั้งแต่ซื้อดีวีดีแมชย์โปรดัคชั่นล้วนๆมานั่งนอนศึกษาการยิงของบรรดามาสเตอร์ทั้งหลายก้ได้อะไรดีๆมาหลายอย่าง  คิดว่าเกินราคาดีวีดีมากๆเลย เช่น เกี่ยวกับการยิงสวิง....ป็อปเปอร์/เป้าตาย/สวิง...ในดีวีดีมาสเตอร์ยิงกัน..เป้ง/ปังปัง/ปังปัง...ต่อเนื่องชุดเดียวจบ.....แต่ผมยิง ..เป้ง/ ปัง  ปัง   /   ปัง แล้วรอสวิงไปและกลับมาอีกครั้ง ปัง....เสียเวลาไปมากเลย

ผมข้องใจก็ไปหาพระฤาษีให้ถ่ายทอดวิธีการยิงสวิงให้ที่ ร 1 รอ.   ก็เอามาซ้อมๆคนเดียวพยายามศึกษาไปด้วยในทุกๆนัดที่ยิงในระยะต่างๆ   กริป ศูนย์ การเดินไก เทมโป้  .... เข้าบ้างหลุดบ้างก็ว่ากันไป

วันนี้พอจะยิงเข้าเป้าได้บ้างแล้ว   สวิง/ป็อปเปอร์ ที่ 13 หลา    เป้าตาย 15 หลา....แต่ก็ไม่ดีครับดีสุดได้แค่  เป้าตาย เอ/ซี....สวิง ซี/ซี...

ดังคลิปด้านล่างนี้.....ถ้าท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติมรบกวนโพสในนี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=2ce6grp

การที่จะยิงสวิงทัน 2 นัดได้หรือไม่ขึ้นกับปัจจัยที่ว่าสวิงเร็วแค่ไหน ตำแหน่งที่เห็นเป็นอย่างไร ห่างจากเป้าตายแค่ไหนด้วยครับ และถ้าจะยิง ทั้ง 2 เป้า 2A ก็ไม่ใช่ของง่ายครับ ผมว่าถ้ายิงสวิงได้ A/C หรือ C/C ผมก็พอรับได้แล้ว แน่นอนครับ 2A ย่อมดีกว่าแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอย่างที่บอกว่าขึ้นอยู่กับปัจจัยอื่นด้วยครับ
หลักจริงๆของมันคือยิง Popper แล้วต้องวาดปืนไปทันที ถ้ามัวคอยดูว่าล้มหรือเปล่า ก็จะไม่ทันครับ เพราะพอมันล้มมันก็กระตุกสวิงไปแล้วครับ ดังนั้นยิงตัวกระตุกต้องมั่นใจ ไปเร็วเท่าไหร่เวลาก็จะเหลือมากขึ้นเท่านั้นครับ
พี่ลองแบบนี้ก็ได้ เอาปืนจ่อ Popper ไว้เลย พอเหนี่ยวไกแล้ววาดปืนไปยิงเป้าตายและสวิงเลย ลองสังเกตุว่าถ้าพี่ไปเร็วจาก Popper เท่าไหร่ เวลาจะยิงเป้าที่เหลือจะง่ายกว่ามาก

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8328 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 11:44:09 PM »

ขอเก็บเป็นความรู้เพิ่มครับท่านอาจารย์

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8329 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 03:10:36 PM »

ขอเก็บเป็นความรู้เพิ่มครับท่านอาจารย์

ด้วยความยินดีครับ.... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8330 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 05:29:26 PM »

ด้วยความยินดีครับ.... Grin Grin Grin

....ในโอกาสพระอาจารย์จะเดินทางไปเยอรมันหลายวัน....ขอให้เดินทางไป-กลับโดยสวัสดิภาพครับ..หลงรัก
ไส้กรอกไม่ต้องเอามาฝากนะครับ (มีแล้ว) เอาคนทำไส้กรอกมาฝากก็พอครับ... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8331 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 11:49:16 PM »

เดินทางปลอดภัยครับ Wink

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8332 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:14:40 AM »

เดินทางปลอดภัย  เเล้วอย่าลืมเเวะร้านx shopเอาเเค๊ตตาล็อคเล่มล่าสุดมาฝากผมด้วยนะครับ...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8333 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:07:27 AM »

ดูจากคลิปก็เจ๋งแล้วครับคุณลุง ผมยังไม่ได้เท่าที่คุณลุงซ้อมเลยครับ ด้วยความเครพ

ขอบคุณครับ    แมชย์ฟาร์ม4 ก.พ.นี้น่าไปลองวิชานะครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8334 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:10:33 AM »

แมชย์เชียงรายเป็นอย่างไรบ้าง  ชาวหัวข้อนี้มีภาพเหตุการณ์/เรื่องราวมาเล่ากันบ้างไหมเอ่ย   ครั้งนี้มีใครไปได้ถ้วยไปอัพคลาสมาบ้างไหม? Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8335 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:46:47 AM »

....ในโอกาสพระอาจารย์จะเดินทางไปเยอรมันหลายวัน....ขอให้เดินทางไป-กลับโดยสวัสดิภาพครับ..หลงรัก
ไส้กรอกไม่ต้องเอามาฝากนะครับ (มีแล้ว) เอาคนทำไส้กรอกมาฝากก็พอครับ... Grin Grin

เดินทางปลอดภัย เเล้วอย่าลืมเเวะร้านx shopเอาเเค๊ตตาล็อคเล่มล่าสุดมาฝากผมด้วยนะครับ...

ขอบคุณครับ...ไปคืนนี้ครับ...ตกลงเดี๋ยวเข้า X Shop หาทั้ง Cataloge ให้หนุ่ม และ ของตัวอย่างของคนทำไส้กรอก ให้พี่นาจา ก็แล้วกันนะ..... Grin Grin Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8336 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:05:22 AM »

เดินทางปลอดภัยนะครับ...ผมไม่ขออะไร..
เพราะที่ขอไปก็เยอะพออยู่แล้ว.. Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8337 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:08:24 AM »

...โชคดีมีชัยนะครับพระอาจารย์  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8338 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:18:37 AM »

เดินทางปลอดภัยนะครับ...ผมไม่ขออะไร..
เพราะที่ขอไปก็เยอะพออยู่แล้ว.. Grin

นายคนนี้มันปากหวานตลอดวุ๊ย.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2007, 11:20:13 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8339 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:28:07 AM »

นายคนนี้มันปากหวานตลอดวุ๊ย.... Grin

ฮิ..ฮิ.. ผมก็จำมาจากพี่ๆ ในทีมอ่ะครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 553 554 555 [556] 557 558 559 ... 942
  พิมพ์