เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:35:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 644 645 646 [647] 648 649 650 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360196 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9690 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 03:49:03 PM »

ถามพระฤาษีตรงนี้เพื่อท่านอื่นๆที่สนใจจะได้ข้อมูลด้วย...คือ คนที่สายตาเริ่มยาวหรือยาวแล้วแถมมีสั้นด้วยเอียงด้วยบ้าง    เอาให้แคบเข้ามาคือสว.นั่นแหละ    ยิงศูนย์เปิดPDอยู่ก่อนแล้ว     เกิดวันหนึ่งในอนาคตอยากไปยิงดิวิชั่นอื่นบ้าง   ควรจะไปดิวิชั่นที่ใช้ปืนศูนย์เปิดหรือโอเพ่นดีครับ....เหตุผล? Smiley Smiley Smiley

อาการแบบนี้ผมเป็นอยู่ครับ เพราะฉะนั้นพี่ต้องยิงโอเพ่นเลยครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9691 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:50:29 PM »

ถามพระฤาษีตรงนี้เพื่อท่านอื่นๆที่สนใจจะได้ข้อมูลด้วย...คือ คนที่สายตาเริ่มยาวหรือยาวแล้วแถมมีสั้นด้วยเอียงด้วยบ้าง    เอาให้แคบเข้ามาคือสว.นั่นแหละ    ยิงศูนย์เปิดPDอยู่ก่อนแล้ว     เกิดวันหนึ่งในอนาคตอยากไปยิงดิวิชั่นอื่นบ้าง   ควรจะไปดิวิชั่นที่ใช้ปืนศูนย์เปิดหรือโอเพ่นดีครับ....เหตุผล? Smiley Smiley Smiley

ผมตอบในความคิดของผมนะครับ..ถูกผิดเป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ
พี่บอกยิง Production อยู่แล้ว ดังนั้นต้องมีความคุ้นเคยกับศูนย์และการยิงของศูนย์เปิดอยู่..ผมว่าถ้าเป็นผมๆจะยิง Standard ครับเนื่องจากความเคยชินที่มีต่อศูนย์ปืนอยู่แล้ว การยิงและอะไรทุกอย่างก็เหมือนกันเพียงแต่รีคอยล์สูงกว่าเท่านั้นเอง
ถ้าถามว่าแล้วไปยิง Open ไม่ง่ายกว่าหรือ..คำตอบคือการยิง Open ทุกอย่างจะไปเร็วกว่าเนื่องจากมองด๊อทอย่างเดียว แน่นอนครับสายตาที่มีปัญหาจะเห็นทุกอย่างง่ายกว่าในปืน Open เพราะเรามองเป้าแล้วเอาด๊อทมาทาบ เราใช้แว่นสายตายาวในชีวิตประจำวันก็ใส่อันนั้นลงแข่งได้เลยทุกอย่างชัดเจนหมด แต่สิ่งแรกที่ต้องหัดคือต้องหัดมองด๊อทให้อยู่ตลอดเวลาในทุกลักษณะการยิง ซึ่งต้องใช้เวลาเล็กน้อยในการฝึกซ้อม ความรู้สึกการยิงจะเปลี่ยนไปทั้งการกริปปืน จังหวะการยิงด้วย..ผมถึงบอกว่าถ้าเป็นผมๆจะยิง Standard ครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ใช่ว่าจะต้องเป็นแบบที่ผมเขียนครับ สุดแล้วแต่ความชอบ...ผมเคยเห็นแวปๆบนเวปเขียนว่ายิง Open ง่ายเพราะแต่งปืนกัน..จริงๆแล้วในกีฬานี้ไม่มี Division ไหนง่ายกว่าอีก Division หนึ่งหรอกครับ ถ้ายากก็ยากเหมือนกันหมด ถ้าง่ายก็ง่ายเหมือนกันหมด...ง่ายเราก็ง่ายคนอื่น...ยากเราก็ยากคนอื่น...ดังนั้นอยากให้เข้าใจให้ถูกครับ คนที่คิดผิดก็จะได้คิดใหม่.
เวลาแข่งผมบอกเสมอว่าถ้า Score ยังไม่ออกไม่รู้ว่าใครชนะครับ บางทีพวกเรายิงมิสกันมากก็ถอดใจแล้ว..อย่าลืมครับเรามิสมากคนอื่นอาจจะมากกว่าเรา...ผมขอย้ำอีกครั้งว่า...ง่ายเราคนอื่นก็ง่าย...ยากเราคนอื่นก็ยาก...ดังนั้นสนามจัดมาแบบไหน...ทำให้ดีที่สุดเท่าที่เราทำได้ก็แค่นั้นเองครับ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9692 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:59:42 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #9693 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:47:37 PM »

เวลาแข่งผมบอกเสมอว่าถ้า Score ยังไม่ออกไม่รู้ว่าใครชนะครับ บางทีพวกเรายิงมิสกันมากก็ถอดใจแล้ว..อย่าลืมครับเรามิสมากคนอื่นอาจจะมากกว่าเรา...ผมขอย้ำอีกครั้งว่า...ง่ายเราคนอื่นก็ง่าย...ยากเราคนอื่นก็ยาก...ดังนั้นสนามจัดมาแบบไหน...ทำให้ดีที่สุดเท่าที่เราทำได้ก็แค่นั้นเองครับ

มาอ่านตรงนี้ แล้วชื่นใจจริงๆ ครับ ท่าน อาจารย์ นกไฟ ( สำหรับคนชอบ มิส )

Safety  First
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9694 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:55:11 PM »

สวัสดีครับ 

เตรียมพบกับ ฟินิกส์โฉมใหม่ ไฉไล กว่าเดิม เร็วๆนี้ ทุกสนามแข่งขัน !!!  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9695 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 06:17:25 PM »

สวัสดีครับ 

เตรียมพบกับ ฟินิกส์โฉมใหม่ ไฉไล กว่าเดิม เร็วๆนี้ ทุกสนามแข่งขัน !!!  Grin

เสร็จแล้วหรือครับ Grin Grin คราวนี้เปลี่ยนเป็นไอ้เสื้อ...... Grin Grin Grin
อย่าลืมทำเผื่อให้...Sponsor ของทีม...ด้วยละ Grin Grin Grin....เสร็จแล้วจะต้องเอาไปขอบคุณเขาหน่อยครับให้..ทั้งเงินสนับสนุนทีม....ทั้งเสื้อ....ทั้งกางเกง...เกรงใจเขาเหมือนกัน...พยายามยิงดีๆกันหน่อยนะครับ เขาจะได้ชื่นใจ... หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 06:24:35 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9696 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 06:30:48 PM »

สวัสดีครับ 

เสร็จแล้วหรือครับ Grin Grin คราวนี้เปลี่ยนเป็นไอ้เสื้อ...... Grin Grin Grin
อย่าลืมทำเผื่อให้...Sponsor ของทีม...ด้วยละ Grin Grin Grin....เสร็จแล้วจะต้องเอาไปขอบคุณเขาหน่อยครับให้..ทั้งเงินสนับสนุนทีม....ทั้งเสื้อ....ทั้งกางเกง...เกรงใจเขาเหมือนกัน...พยายามยิงดีๆกันหน่อยนะครับ เขาจะได้ชื่นใจ... หลงรัก หลงรัก

ยังไม่เสร็จดีครับ กำลังลุ้น ตัวโกร่งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไงก็ขอบพระคุณ Sponsor ที่ให้การสนับสนุน ด้วยครับ ... ยิงฟรี แข่งฟรี มีความสุข ฮ่าๆๆ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9697 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 06:43:28 PM »

ขอขอบคุณครับทั้งพระฤาษีและท่านรอง... Smiley Smiley Smiley

แม้แมชย์นี้จะยากก็จะยิงให้ดีที่สุดตามอัตภาพครับ Smiley Smiley Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9698 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 06:51:02 PM »

สวัสดีครับ 

ยังไม่เสร็จดีครับ กำลังลุ้น ตัวโกร่งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไงก็ขอบพระคุณ Sponsor ที่ให้การสนับสนุน ด้วยครับ ... ยิงฟรี แข่งฟรี มีความสุข ฮ่าๆๆ Grin Grin

ถ้าไม่เสร็จ....ตายลูกเดียว....16 คน 32 เท้า.....ลืมเจ้าของเขาด้วยอีก 2 เท้า... Tongue Tongue Grin Grin หลงรัก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9699 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 06:53:20 PM »

...แมตช์นี้ขอบายครับ  ทั้งงานทั้งสังขารสุดๆ ไปเลย  สำหรับเสื้อกับกุงเกงของผม  ฝากท่านรองไว้นะครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9700 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:37:14 PM »

...แมตช์นี้ขอบายครับ ทั้งงานทั้งสังขารสุดๆ ไปเลย สำหรับเสื้อกับกุงเกงของผม ฝากท่านรองไว้นะครับ Cheesy

ครับผม  อิอิ ขนาดของที่พี่แก้วฝากๆ..... มากกว่าที่ผมรวบรวมมาทั้งปีเลยนะนี่ Grin Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9701 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 09:21:56 PM »

...แมตช์นี้ขอบายครับ ทั้งงานทั้งสังขารสุดๆ ไปเลย สำหรับเสื้อกับกุงเกงของผม ฝากท่านรองไว้นะครับ Cheesy

ครับผม  อิอิ ขนาดของที่พี่แก้วฝากๆ..... มากกว่าที่ผมรวบรวมมาทั้งปีเลยนะนี่ Grin Grin Grin Grin

...ยังมีอีกนะครับเนี่ย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9702 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 07:31:20 AM »

สวัสดีครับ 

ถ้าไม่เสร็จ....ตายลูกเดียว....16 คน 32 เท้า.....ลืมเจ้าของเขาด้วยอีก 2 เท้า... Tongue Tongue Grin Grin หลงรัก

ตามเช้าตามเย็น ตามทุกวัน ครับ ยื่นคำขาดให้โรงเย็บไปแล้วพี่ เสื้อไม่เสร็จ ผมจะปีน เสาไฟฟ้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลั่ง ตายดีก่า ไม่รู้โรงงาน มันจะผลัด อะไรขนาดนี้ สงสัย ชอบเล่นกบ แครมฟร๊อค หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 07:32:58 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9703 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:01:01 AM »

L-M-S=2-3-6  ......คืออะไร ใครตอบได้ยอดมากครับ(เฉลยวันที่ 10)
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9704 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:04:40 PM »

...ยังมีอีกนะครับเนี่ย Grin

อิอิ เชื่อครับ แล้วที่ส่งมาวันนี้ได้รับเป็นของผมเรียบร้อยแล้ว..... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 644 645 646 [647] 648 649 650 ... 942
  พิมพ์