เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:32:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 660 661 662 [663] 664 665 666 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359745 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9930 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:03:52 AM »

มาปีนี้แหล่ะครับทั้งกำลังใจ ทั้งความทุ่มเทลดลงไปเยอะเนื่องจากหลายสาเหตุ
1. เพื่อนๆที่เคยบี้กันแซวกันก็หยุดยิงไปหลายคน
2. พอปรับเป็นคลาส GMแล้วหนทางของชัยชนะมันริบหรี่เหลือเกิน

ใครที่หยุดยิงไปแล้วบ้างครับ ? 
มาถึงตอนนี้ หนทางชัยชนะคงไม่ริบหรี่แล้วนะครับ  เพราะ GM-Open เลิกยิงไปแล้วบางคน หรือไม่ก็หันไปเอาดีใน division อื่น

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9931 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:34:43 AM »

Grin Grin Grin Grin ดองยิ่งกว่ากิมจิ+ผักกาดดอง+แมงดาที่ใส่ในน้ำพริก(ของไทย)อีกครับ ทั้งเค็มและกลิ่นรสชาติอย่าบอกใครเชียว Grin Grin Grin Cool Cool

กำลังเขียนถึงอะไรหรือใครอยู่ครับเจ้าลิงกังส์... Angry Grin หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9932 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:34:55 AM »

ยกตัวอย่างผมกับพี่นาจาเป็นต้นครับพี่เสือ...ผมและพี่เขาจับปืนศูนย์เปิดและลงแข่งปีละครั้งเท่านั้น...อย่างงี้เรียกว่าดองครับ... Grin Grin Grin
ยกตัวอย่างผมกับพี่นาจาเป็นต้นครับพี่เสือ...ผมและพี่เขาจับปืนศูนย์เปิดและลงแข่งปีละครั้งเท่านั้น...อย่างงี้เรียกว่าดองครับ... Grin Grin Grin

Grin Grin Grin ดองจนได้ที่....

พูดถึงของดองแล้วก็มีหลายอย่าง  ลองไล่กันดู   แต่ตัวผมนั้นชอบ  สะตอดอง เพราะกลิ่นไม่ฉุนเกินไป เค็มๆมันๆ ...อร่อยมากๆ   เอ ท่านรองน่าจะเคยทานนะครับเพราะเห็นแหลงใต้ได้คล่องมากๆ Smiley Smiley Smiley

ของชอบเลยครับพี่เสือ....แต่หนักไปทางไม่ดอง โดยสะตอผัดกุ้งหมูสับ ล่ะของชอบครับ...
อาหารใต้อีกอย่างก็แกงเหลืองครับ.... หลงรัก

Grin ถ้าชอบอาหารใต้จริง.......ต้องมีเมียใต้ด้วยครับ...อิอิ เอิ๊กๆ อ๊บ อ๊บ Grin

เอ  น้องวุฒิมีเมียแล้วหรือครับ  เอิ๊กๆ Smiley Smiley หลงรัก

ต้องใส่กะปิซิครับพี่เสือ... หลงรัก น้ำลายหก

นายเสือวุฒิรู้ไงผมไม่เคยมี.....แอ๊บแอ๊บ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9933 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:57:04 AM »

Grin Grin Grin ดองจนได้ที่....

พูดถึงของดองแล้วก็มีหลายอย่าง  ลองไล่กันดู   แต่ตัวผมนั้นชอบ  สะตอดอง เพราะกลิ่นไม่ฉุนเกินไป เค็มๆมันๆ ...อร่อยมากๆ   เอ ท่านรองน่าจะเคยทานนะครับเพราะเห็นแหลงใต้ได้คล่องมากๆ Smiley Smiley Smiley

ของชอบเลยครับพี่เสือ....แต่หนักไปทางไม่ดอง โดยสะตอผัดกุ้งหมูสับ ล่ะของชอบครับ...
อาหารใต้อีกอย่างก็แกงเหลืองครับ.... หลงรัก

Grin ถ้าชอบอาหารใต้จริง.......ต้องมีเมียใต้ด้วยครับ...อิอิ เอิ๊กๆ อ๊บ อ๊บ Grin

เอ  น้องวุฒิมีเมียแล้วหรือครับ  เอิ๊กๆ Smiley Smiley หลงรัก

ต้องใส่กะปิซิครับพี่เสือ... หลงรัก น้ำลายหก

นายเสือวุฒิรู้ไงผมไม่เคยมี.....แอ๊บแอ๊บ... Grin

Wink  อ่อ....ที่แท้ก็มีนี่เอง.....  มิหน่าทั้งพูดใต้ทั้งชอบอาหารใต้...อ๊บอ๊บ Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9934 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 10:09:53 AM »

คนหนุ่มมากมือเก่าๆ อาจจะมีกิจกรรมเสริมเยอะ ไม่ค่อยได้ซ้อม   ...แต่คนหนุ่มน้อยมือใหม่มีกิจกรรมเสริมน้อยตามอายุจึงค่อยๆเกาะๆแกะๆซ้อมเล็กๆน้อยๆไปเรื่อยๆ...ตามประสาสว.   ดูเล่นๆเป็นการพักสายตานะครับ  ระยะสิบกว่าหลา ..ซ้ายสุดเพลท/เป้ากระดาษ(มีประกัน)/ป็อปเปอร์/เป้ากระดาษ(มีประกัน)  โซนบนเป้ากระดาษก็พอไปวัดไปวาได้มั้ง:) Smiley Smiley

http://video.tinypic.com/player.php?v=66lhs0g

ใครมีคลิปซ้อม/แข่ง  เอามาแชร์ดูกันบ้างนะครับ ง่ายๆไม่ยากทุกท่านทำได้  แค่โหลดเข้าเวป เช่น tinypic.com แล้วนั่งรอมันอัพโหลดหน่อย(แต่ตรงนี้แหละจะเสียเวลา)ก็เอามาแปะได้เลย...  มือใหม่ๆอย่างผมอยากดูครับ น้ำลายหก Smiley Smiley
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9935 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 10:44:26 AM »

[]

แข่งเสร็จแมชย์ 22 นี้ อาจจะได้หิ้วกลับไปทานที่บ้านครับท่านรอง Smiley Smiley หลงรัก

แต่..เอ  ผมว่ากบท่านรองมันร้องแปลกๆอยู่นะครับ  พระฤาษีสังเกตเห็นหรือเปล่า?55 Smiley Smiley Smiley
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9936 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 11:39:25 AM »

มาปีนี้แหล่ะครับทั้งกำลังใจ ทั้งความทุ่มเทลดลงไปเยอะเนื่องจากหลายสาเหตุ
1. เพื่อนๆที่เคยบี้กันแซวกันก็หยุดยิงไปหลายคน
2. พอปรับเป็นคลาส GMแล้วหนทางของชัยชนะมันริบหรี่เหลือเกิน

ใครที่หยุดยิงไปแล้วบ้างครับ ?
มาถึงตอนนี้ หนทางชัยชนะคงไม่ริบหรี่แล้วนะครับ เพราะ GM-Open เลิกยิงไปแล้วบางคน หรือไม่ก็หันไปเอาดีใน division อื่น

ที่นึกออกนะครับ

1. น้าเด๋อ ไปเอาดีทาง ATV
2. เชน ไปกับน้าเด๋อ แต่ครั้งสุดท้ายเจอรถเตะเอา กำลังพยายามชักชวนให้กลับมายิง
3. บอย ไปกับน้าเด๋อ (คนนี้ถ้ามีเวลา dry fire ต่อเนื่องน่าจะถึงต้นๆ GM)
4. อึ่ง ไปกับน้าเด๋อและสุขภาพ
5. ปฐวี พักชั่วคราวอุบัติเหตุ
6. เสี่ยสัญชัย ไปตีก๊อฟ
7. ยุทธนา ไปทำมาหากินและสุขภาพ
8. ชัชวาลไปยิงลูกซอง
9. นัท ไปเล่นเครื่องบินเล็ก ตอนหลังไปกับน้าเด๋อ
10. ลุงเพชร ทวีศักด์ สมหวัง 3 คนนี้ ระยะหลังๆ ผลุบๆโผล่ๆ
นึกออกเท่านี้ครับ

ทุกๆวันอาทิตย์ ที่รบพิเศษเคยยิงกันราวๆ 20 คน เดี๋ยวนี้ถึง 10 ก็บุญแล้วครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9937 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:05:11 PM »

แข่งเสร็จแมชย์ 22 นี้ อาจจะได้หิ้วกลับไปทานที่บ้านครับท่านรอง Smiley Smiley หลงรัก

แต่..เอ  ผมว่ากบท่านรองมันร้องแปลกๆอยู่นะครับ  พระฤาษีสังเกตเห็นหรือเปล่า?55 Smiley Smiley Smiley

ขอบคุณครับพี่เสือ..
55555เอิ๊ก....ถามพระฤาษี ผู้ชำนาญเสียงกบเหรอครับ
ถูกคนเลย เพราะด้านหลังโรงงานมีกบเยอะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9938 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:09:12 PM »

ที่นึกออกนะครับ

1. น้าเด๋อ ไปเอาดีทาง ATV
2. เชน ไปกับน้าเด๋อ แต่ครั้งสุดท้ายเจอรถเตะเอา กำลังพยายามชักชวนให้กลับมายิง
3. บอย ไปกับน้าเด๋อ (คนนี้ถ้ามีเวลา dry fire ต่อเนื่องน่าจะถึงต้นๆ GM)
4. อึ่ง ไปกับน้าเด๋อและสุขภาพ
5. ปฐวี พักชั่วคราวอุบัติเหตุ
6. เสี่ยสัญชัย ไปตีก๊อฟ
7. ยุทธนา ไปทำมาหากินและสุขภาพ
8. ชัชวาลไปยิงลูกซอง
9. นัท ไปเล่นเครื่องบินเล็ก ตอนหลังไปกับน้าเด๋อ
10. ลุงเพชร ทวีศักด์ สมหวัง 3 คนนี้ ระยะหลังๆ ผลุบๆโผล่ๆ
นึกออกเท่านี้ครับ

ทุกๆวันอาทิตย์ ที่รบพิเศษเคยยิงกันราวๆ 20 คน เดี๋ยวนี้ถึง 10 ก็บุญแล้วครับ

เข้าใหม่ก็พอมี  แต่หยุดยิงไปก็เยอะ  เศร้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9939 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:26:47 PM »

เข้าใหม่ก็พอมี  แต่หยุดยิงไปก็เยอะ  เศร้า

...สาเหตุที่เลิก หรืิอหยุดไป  ส่วนใหญ่คืออะไรครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9940 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:38:37 PM »

...สาเหตุที่เลิก หรืิอหยุดไป ส่วนใหญ่คืออะไรครับ

ถ้าไปหาสาเหตุที่หยุดหรือเลิกยิงกัน จะพบว่าแต่ละคนแตกต่างครับ
แต่ถ้าไปถามซึ่งหน้า จะได้คำตอบเหมือนกันคือ "เบื่อ"   
ไม่มีคำตอบอื่น

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9941 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:57:54 PM »

Grin สาเหตุส่วนใหญ่ของชาวเชียงใหม่คือ น้าเด๋อ ครับ Grin จะเห็นว่าไปเล่น ATV กันเยอะเลย

พูดเล่นนะครับ เพื่ออีตาเด๋อเข้ามาดูจะได้รู้สึกผิด และก็คงไม่เข้ามาดูหรอกช่วงนี้ดูแต่เว็ปรถ ATV

จริงๆแล้วเป็นเหตุผลที่อ๋องว่าแหล่ะครับ  Grinเป็นธรรมดาของมนุษย์ที่เล่นอะไรซ้ำๆไปนานๆก็เบื่อ Grin ต้องเปลี่ยนของเล่นบ่อยๆ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9942 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:18:40 PM »

บางอย่างเบื่อได้แต่ถ้าทิ้งไปเลย สงสัยจะยุ่งเหมือนกันนิ  ... ต้องแอ๊บ แอ๊บ แบบกบคุณนาจา พอจะแก้ แก้ปัญหาได้บ้าง  หรือจะเพิ่มปัญหาก็ไม่รู้555 Smiley Smiley Smiley
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9943 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:32:41 PM »

อ๊บ อ๊บ  Grin สวัสดีครับ  อ๊บ อ๊บ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #9944 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 06:52:24 PM »

สวัสดีครับอ.ใหม่มีเรื่องอยากขอรบกวนถามหน่อยครับคือตอนนี้ผมอยากจะถามว่าผมยิงทั้งปืนOpenและProduction ปรากฏว่าปืนOpenก็ยิงได้แค่ระดับนึงตอนนี้ มายิงProduction ก็ยังไปไม่ถึงไหนจึงอยากถามว่าผมควรยิงปืนอะไรดีครับ ยิงOpenมาใช้เวลาปีนึงแล้ว ตั้งแต่เริ่มต้นยิง จนถึงปัจจุบัน คิกดว่าอ.ใหม่คงเห็น ส่วนยิงProductionมาประมาณ3เดือนนั้น
ก็ยังไม่ได้ดีเท่าที่ควรเวลาสอบถามผู้รู้อย่างเช่น(อาอุทัย)ก็บอกให้ยิงOpenพี่คเชนก็บอกให้ยิงProductionผมเลยสับสน
จึงอยากได้ความคิดเห็นของอ.ใหม่พร้อมทั้งเหตุผลเพราะว่าอ.ใหม่ เห็นผมยิงตั้งแต่เริ่มต้นจึงน่าจะได้คำแนะนำที่เหมาะสมกับตนเอง                                                                                          ขอบคุณคับ
หน้า: 1 ... 660 661 662 [663] 664 665 666 ... 942
  พิมพ์