เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:41:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 683 684 685 [686] 687 688 689 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358898 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10275 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 09:00:00 PM »

อ้างถึง
สบายมากครับ...ไม่มีปัญหา...ถ้อยทีถ้อยอาศัยด้วยความจริงใจครับ...ไม่ทราบว่าเป็นพวกกองพันสัตว์ต่าง...ไว้เจอหน้ารบกวนแนะนำตัวด้วยครับจะได้รู้จัก.....   
ขอบคุณครับพี่ ผมก็ดีใจเหมือนกันทีเข้าใจกันได้ Smiley

จริงๆก็ไม่มีอะไรครับ Grin Grin....แต่ก็ดีครับ...ต่างคนต่างจริงใจคุยกันรู้เรื่อง...อยู่กองพันสัตว์ต่างหรือครับ...เดี๋ยวเผลอๆ 28 นี้เจอกันครับ...เข้าไปจะถูกตืบไหมนี่...ถ้ายังไงวิ่งไปหลังเฮียแกจะได้โดนเฮียเขาก่อน... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10276 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 09:01:34 PM »

ผมอ่านกลับไปกลับมา   แล้วคิดว่าเหมือนความเห็นคุณวรกฤษครับ   Grin

สวัสดีครับ

12 สิงหา ไปเที่ยวเชียงใหม่ ดีมั๊ยน๊า Grin Grin Grin

ติดครับ...ถ้าไม่ไปอยู่ต่างแดนก็ติดไหว้แม่ที่วัดครับ...ตรงกับวันแม่พอดีครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10277 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 09:24:41 PM »

ตอนแรกผมก็นึกว่าผมได้ที่๒ แต่สุดท้ายก็ได้ที่ ๓เหมือนเดิมซึ่งไม่ว่าได้ที่เท่าไหร่ เปอร์เซนต์ผมก็เท่าเดิม อิ อิ  Grin คราวหน้าจะทำให้ดีกว่านี้ครับ หลงรักยินดีครับนักกีฬาทุกท่าน รวมถึง อ้ายซำเหมาตวยเน้อครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10278 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:28:21 AM »

สวัสดีชาวหัวข้อนี้ทุกท่านครับ....เช้าวันนี้ปั่นจักรยานไปตามปกติ 20 กม. ฟังเพลงๆหนึ่ง ทำนองสนุกสนาน แต่จำได้แค่เนื้อเพลงตอนหนึ่งว่า...วันไหนๆก็เป็นวันดี ถ้าเรานี้คิดดีทุกวัน...เป็นบ่อยๆ(อาจจะไม่ประจำ)ยามเช้า คั่นรายการวันดีๆกันด้วยคติเล็กๆน้อยสำหรับเยาวชน  และเหมือนที่เคยบอกไว้ว่าผู้ใหญ่ๆไม่ชอบอ่านก็ข้ามไปก่อนก็ได้ครับ  Smiley Smiley Grin

วันนี้เรื่อง...

เรื่อง นายพรานกับชาวประมง      

วันหนึ่งนายพรานกลับจากการเข้าไปล่าสัตว์ในป่า เดินสวนทางกับชาวประมงซึ่งกลับจากการลากอวน นายพรานคิดว่าเปลี่ยนจากกินเนื้อสัตว์มาเป็นปลาบ้างคงจะดี ฝ่ายชาวประมงก็อยากกินเนื้อสัตว์ป่าแทนปลาที่เคยกินอยู่ทุกวันๆ ทั้งสองจึงแลกเปลี่ยนซึ่งกันและกัน ชายผู้หนึ่งเห็นนายพรานกับชาวประมงแลกเปลี่ยนเนื้อสัตว์ป่าและปลากันทุกวันๆ ก็ทำนายว่าในไม่ช้าทั้งสองฝ่ายก็จะเริ่มเบื่อหน่ายและหันกลับไปกินอาหารของตนตามเดิม

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

การเปลี่ยนแปลงจากชีวิตความเป็นอยู่เดิมในบางครั้งเป็นสิ่งที่ทำได้ แต่สุดท้ายก็คงต้องกลับมาเป็นเหมือนเช่นเดิมที่เคยปฏิบัติจนเคยชิน 
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10279 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:37:14 AM »

สวัสดีชาวหัวข้อนี้ทุกท่านครับ....เช้าวันนี้ปั่นจักรยานไปตามปกติ 20 กม. ฟังเพลงๆหนึ่ง ทำนองสนุกสนาน แต่จำได้แค่เนื้อเพลงตอนหนึ่งว่า...วันไหนๆก็เป็นวันดี ถ้าเรานี้คิดดีทุกวัน...

ถึงว่า พี่เสือถึงได้ฟิตปั๋ง ทั้งออกกำลัง ทั้งฟังเพลง นี่เอง
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10280 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:56:33 AM »

ตอนแรกผมก็นึกว่าผมได้ที่๒ แต่สุดท้ายก็ได้ที่ ๓เหมือนเดิมซึ่งไม่ว่าได้ที่เท่าไหร่ เปอร์เซนต์ผมก็เท่าเดิม อิ อิ Grin คราวหน้าจะทำให้ดีกว่านี้ครับ หลงรักยินดีครับนักกีฬาทุกท่าน รวมถึง อ้ายซำเหมาตวยเน้อครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แสดงความยินดีกับคุณภูกามยาวด้วยครับ ผลงานเยี่ยมครับเพิ่งยิงมาไม่กี่ match เองถือว่าพัฒนาฝีมือได้เร็วคนหนึ่งครับ
ผมมีรูปเบื้องหน้าเบื้องหลังของ คุณภูกามยาว ที่เจ้าโต้งถ่ายไว้ขออนุญาตเอาลงให้ชมนะครับ

smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10281 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:36:39 AM »

Stage 7

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10282 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:03:42 AM »

สวัสดีชาวหัวข้อนี้ทุกท่านครับ....เช้าวันนี้ปั่นจักรยานไปตามปกติ 20 กม. ฟังเพลงๆหนึ่ง ทำนองสนุกสนาน แต่จำได้แค่เนื้อเพลงตอนหนึ่งว่า...วันไหนๆก็เป็นวันดี ถ้าเรานี้คิดดีทุกวัน...

ถึงว่า พี่เสือถึงได้ฟิตปั๋ง ทั้งออกกำลัง ทั้งฟังเพลง นี่เอง

ครับอ.ใหม่...เมื่อก่อนวิ่งออกกำลังวันละสี่ห้ากิโล  ต่อมาชักจะเบื่อเพราะมันจำเจก้เปลี่ยนมาเป็นปั่นจักรยาน  ปั่นไปตามถนนนานๆก็เบื่ออีกแถมบางทีโดนรถจะเฉี่ยวเอาบ้างสุนัขไล่เอา  เลยเบื่ออีก(สงสัยแก่ขึ้น555)  ปัจจุบันจึงปักหลักปั่นจักรยานอยู่ในบ้านเสียเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ  ...แต่ผมสังเกตดูทีมอ.ใหม่ ก็ฟิตปั๋งกันทั้งทีมเลย ราวกับคนอายุยี่สิบกว่าๆ  .. ออกตัวก็เร็ววิ่งก้เร็ว  และยิงเก่งๆกันทุกคน  ผมยังแอบๆจำวิธีการและเทคนิคไว้หลายอย่างเลยครับ

วันแข่งผมเพิ่งทราบว่าอ.ใหม่จะบินกลับตอนเย็นวันนั้นเลย  ผมก็มองๆหาอยู่ว่าจะชวนขึ้นรถผมไปสุวรรณภูมิด้วยกันเพราะผมก็ต้องไปรับลูกชาย แต่ก็มีคนบอกว่าอ.ใหม่มีคนรับส่งแล้ว 

อ.ใหม่เป็นคนอารมณ์ดีมากคนหนึ่ง คุยด้วยแล้วสนุก  ..ไม่ทราบทานข้าวกับอะไรครับจึงอารมณ์ดีแบบนี้   Smiley Smiley Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2007, 10:05:34 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10283 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:08:58 PM »

อ.ใหม่เป็นคนอารมณ์ดีมากคนหนึ่ง คุยด้วยแล้วสนุก  ..ไม่ทราบทานข้าวกับอะไรครับจึงอารมณ์ดีแบบนี้   Smiley Smiley Grin

ผมทายว่า อ.ใหม่ทานข้าวกับอะไรก็ทานได้ครับ แต่ที่อารมณ์ดีเพราะมีหวานใจป้อนให้  Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10284 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:20:50 PM »

อ.ใหม่เป็นคนอารมณ์ดีมากคนหนึ่ง คุยด้วยแล้วสนุก  ..ไม่ทราบทานข้าวกับอะไรครับจึงอารมณ์ดีแบบนี้   Smiley Smiley Grin

ผมทายว่า อ.ใหม่ทานข้าวกับอะไรก็ทานได้ครับ แต่ที่อารมณ์ดีเพราะมีหวานใจป้อนให้  Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ Huh Huh Huh Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10285 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 01:04:26 PM »

อ.ใหม่เป็นคนอารมณ์ดีมากคนหนึ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ..ไม่ทราบทานข้าวกับอะไรครับจึงอารมณ์ดีแบบนี้ Smiley Smiley Grin

ผมทายว่า อ.ใหม่ทานข้าวกับอะไรก็ทานได้ครับ แต่ที่อารมณ์ดีเพราะมีหวานใจป้อนให้ Grin

หวานใจคนไหนครับ เสื้อดำหรือแว่นดำ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10286 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 01:59:20 PM »

อ.ใหม่เป็นคนอารมณ์ดีมากคนหนึ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ..ไม่ทราบทานข้าวกับอะไรครับจึงอารมณ์ดีแบบนี้ Smiley Smiley Grin

ผมทายว่า อ.ใหม่ทานข้าวกับอะไรก็ทานได้ครับ แต่ที่อารมณ์ดีเพราะมีหวานใจป้อนให้ Grin

สงสัยจะเป็นดังที่คุณอ๋องบอกมาจริงๆ Smiley Smiley Grin

แต่คนขวามือในทีมนั้น  อารมณ์ดีมากๆร่าเริงไม่มีเครียด มองโลกในทางบวกตลอด  ที่สำคัญกางเกงจ๊าบมากๆ ใส่ยิงไอพีน่าจะเวิร์คดี  ผมเห็นคนสั่งกันหลายตัวก้เลยสั่งไปตัวหนึ่งเหมือนกัน( ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานแล้ว  เดี๋ยวกล้องกลับมาจะลงให้ดูกัน Grin) Smiley Smiley Grin
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10287 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 02:04:11 PM »

Grin Grin สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน ครับ ผมมีคำถามที่จะปรึกษาพี่ๆ หน่อย ครับ  Grin Grin

Cheesy       จะถาม เรื่อง ถ้าใช้ Glock 19 ยิงลุกบูลเล็ต 124 เกรน จะผ่านค่า PF ไหม ครับ    Cheesy

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10288 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 02:25:47 PM »

Grin Grin สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน ครับ ผมมีคำถามที่จะปรึกษาพี่ๆ หน่อย ครับ  Grin Grin

Cheesy       จะถาม เรื่อง ถ้าใช้ Glock 19 ยิงลุกบูลเล็ต 124 เกรน จะผ่านค่า PF ไหม ครับ    Cheesy

...ขึ้นอยู่กับว่าเมื่อยิงกระสุนนั้นจากปืนที่ใช้แข่งขัน  แล้วได้ความเร็วเท่าใดครับ  จากการคำนวณคร่าวๆ สำหรับหัวกระสุน 124 เกรน  อย่างน้อยต้องวิ่ง 1,008.065 ฟุต/วินาทีจึงผ่าน PF 125 ครับ  อย่างไรก็ตามหัวกระสุนที่ว่าหนัก 124 เกรนนั้น  เมื่อเคาะออกมาชั่งจริงแล้วอาจได้ไม่ถึง 124 เกรน  และในทางปฏิบัติต้องมีความเร็วเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้

...ในเบื้องต้นขอให้ลองดู spec ของกระสุนนั้นจากผู้ผลิต  ซึ่งพอจะอ้างอิงได้ในระดับหนึ่ง  แต่สำหรับปืนลำกล้องสั้นกระทัดรัดอย่าง Glock 19  ความเร็วอาจลดลงสัก 5% ในกรณีที่เป็น "กระสุนจริง" FMJ 124 เกรน ของ BM  ผมคาดว่าน่าจะได้ความเร็วจากลำกล้อง G19 ผ่าน PF 125 ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10289 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 02:27:48 PM »

Grin Grin สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน ครับ ผมมีคำถามที่จะปรึกษาพี่ๆ หน่อย ครับ Grin Grin

Cheesy จะถาม เรื่อง ถ้าใช้ Glock 19 ยิงลุกบูลเล็ต 124 เกรน จะผ่านค่า PF ไหม ครับ Cheesy

สวัสดีครับ  ผมเข้าใจว่าคุณจะใช้ลูกบุลเล็ทหัวตะกั่วจากโรงงาน กับ กล้อก 19 ลงยิงไอพี  ...เมื่อก่อนผมใช้กล็อค 19 ลงแข่งไอพี หรือแม้ปัจจุบันแฟนผมเอาลงยิงไอพีก็ใช้ได้ครับ  เพียงแต่ถ้าไม่มั่นใจช่วงพักกลางวันเอาแส้รูดลำกล้องเสียหน่อยก้ดีครับ Smiley Smiley Grin
หน้า: 1 ... 683 684 685 [686] 687 688 689 ... 942
  พิมพ์