เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:36:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 687 688 689 [690] 691 692 693 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358825 ครั้ง)
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10335 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 04:15:51 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก ........................................................... .. หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก     อิอิ..

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10336 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:05:46 AM »

เอ   c 130 น่าจะเป็น  ขส.ทอ.  Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10337 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 03:48:58 PM »

มดูมือปืนสาวชาวโคนมกันบ้าง Smiley Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10338 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:20:51 PM »

คิดว่าตั้งแต่คืนนี้ (ถ้าผมไม่ง่วงนอนเสียก่อน) คงจะได้ชมภาพเหตุการณ์แมชย์ 22 ก.ค.ที่ผ่านมา.... ถ้าสนใจก็คอยติดตามดูกันนะครับ Smiley Smiley Grin

ช่วงรอไม่มีอะไรเอานิทานสักเรื่องก็แล้วกันนะ

เรื่อง หมูป่ากับลาโง่
     ลาตัวหนึ่งได้พบหมูป่าบนเส้นทางเล็กๆ สายหนึ่งด้วยอารมณ์คึกคะนองมันจึงวิ่งเข้าไปต้อนหน้าตอนหลังหมูป่าพร้อมกล่าว ทักทายแบบตีสนิท “เป็นไงเพื่อน สบายดีหรือเปล่า ไปเที่ยวไหนมาล่ะ เล่าให้ข้าฟังบ้างซิ” หมูป่ารู้สึกรำคาญจึงออกปากขับไล่ “ไปให้พ้นเดี๋ยวนี้นะ ข้าไม่มีเพื่อนที่ชอบทำอะไรวุ่นวายอย่างเจ้าหรอก” แทนที่จะสำนึก ลากลับวิ่งต้อนหน้าต้อนหลังหมูป่า เหมือนเช่นเดิม หมูป่าชักไม่พอใจขยับจะเข้าไปทำร้าย แต่นึกได้ว่าไม่มีประโยชน์ที่จะตอแยกับลา มันจึงเดินหนีไปอย่างรวดเร็ว

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ผู้ที่ทำอะไรไม่รู้กาลเทศะ ย่อมเป็นที่ขัดเคืองของผู้อื่น 

หมายเหตุ  ถ้าเรื่องใดลงซ้ำช่วยแจ้งกันบ้างนะครับ  ผมเองก็จำไม่ค่อยจะได้เหมือนกัน... Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10339 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:26:47 PM »

นิทานที่พี่เล่ามา....ไม่ว่ายุคไหนๆ ก็ใช้ได้เสมอครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10340 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:30:09 PM »

รอชมครับ ลุงเสือ ขอบคุณครับ
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10341 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 08:35:48 PM »

ขอแซงคิวพี่เสือซะ 1 รูป ก่อนเลย

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10342 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 05:54:03 AM »

ครับท่านรอง

สวัสดีน้องjamin ..รอนานหน่อย  เมื่อผมกลับมาตีหนึ่ง  เดี๋ยวต้องรีบไปซ้อมตามตาราง ชีวิตเป็นตารางสอน 555

น้องกอล์ฟ..ขอบคุณครับ  แหม๋..น้องโต้งไม่ยอมนับ หนึ่ง สอง...ผมจะได้แขม่วท้องหน่อย 555

ภาพเหตุการณ์จจากกล้องผมที่เพิ่งได้คืนมา  เริ่มแต่เช้าตรู่ ตอนไปถึงสนามเลยนะครับ

เจอคุณกับคุณส้ม นายทะเบียนสมาคม   ผมเจอคนนี้ต้องจับมือถ่ายรูปเพราะบอกแล้วว่าชอบลีลาการยิง  เผื่อจะซิมเข้าทางมือบ้าง Grin 

ถัดมาก็เจอกรรมการสมาคมอีกสองหนุ่มคือมาสเตอร์คาร์กับคุณโทนี่   เลยกลายเป็น สามหนุ่มสามมุม ไปเลย(สองหนุ่มหนึ่งสว.55) Grin

ตามมาด้วยVFOM วันนี้มีเสื้อ cz สวยๆมาฝากลุงกับป้าคนละตัว...ขอบคุณหลายๆเด้อ   เจ้าหนุ่มคนนี้ถ้าเวดจ์และเพื่มนน.สัก 5 กก.เป็นดาราได้สบายๆ ยิงไอพีโค-ตะ-ระ เก่งจริงๆ เที่ยวนี้ฟาดไปเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์   ...ดูตามลายเช็นเห็นว่าVFOMเปิดสอนด้วย ตอนนี้เริ่มสอนหรือยัง?     เอ..ถ้าผมไปลงเรียนคิดค่าคอร์สอย่างไรครับ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 06:59:17 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10343 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:37:39 AM »

ผมว่าการเรียนรู้นี่ เป็นสิ่งที่ดีครับ
เรียนหลายๆอาจารย์ เอาจุดเด่น และรูปแบบการยิงที่เหมาะสมกับเรามาปรับใช้
หลายครู ย่อมได้รับความหลากหลายความรู้ครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10344 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:46:39 AM »

Grin Grin  อรุณสวัสดิ์ ตอนสายๆ ครับ  เมื่อวานซ้อมสมใจแล้ว ครับ อิอิ เรียนทางไกล ผ่านสายโทรศัพท์ e-learning กะอาจารย์ วรกฤษ ขอเสีย คือมือเหงือ ออกมากๆ การกิ๊บปืนจึงมีปัญหา พี่ๆน้าๆลุงๆ ท่านไหน มีทางช่วยขอคำแนะนำหน่อย ครับ ขอบคุณครับ  Grin  Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10345 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:52:47 AM »

Grin Grin อรุณสวัสดิ์ ตอนสายๆ ครับ เมื่อวานซ้อมสมใจแล้ว ครับ อิอิ เรียนทางไกล ผ่านสายโทรศัพท์ e-learning กะอาจารย์ วรกฤษ ขอเสีย คือมือเหงือ ออกมากๆ การกิ๊บปืนจึงมีปัญหา พี่ๆน้าๆลุงๆ ท่านไหน มีทางช่วยขอคำแนะนำหน่อย ครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
แกะลายเช็คเกอร์ที่มือเพิ่มครับ Winkอิ อิ ส่วนมากตอนแข่งผมจะใช้ถุงมือครับ เนื่องจากปุ่มปลดแม็กมันเฉียดมือแล้วเจ็บ หัวเราะร่าน้ำตารินและมีอีกวิธีครับเค้าเรียกอะไรน่ะผงแม็กนีเซี่ยมหรือปล่าว :Smiley แต่ในก๊วนวัยรุ่นพวกผมเรียกว่า ยาแม่น อิ อิ Grin
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10346 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:08:28 AM »

Grin Grin อรุณสวัสดิ์ ตอนสายๆ ครับ เมื่อวานซ้อมสมใจแล้ว ครับ อิอิ เรียนทางไกล ผ่านสายโทรศัพท์ e-learning กะอาจารย์ วรกฤษ ขอเสีย คือมือเหงือ ออกมากๆ การกิ๊บปืนจึงมีปัญหา พี่ๆน้าๆลุงๆ ท่านไหน มีทางช่วยขอคำแนะนำหน่อย ครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
แกะลายเช็คเกอร์ที่มือเพิ่มครับ Winkอิ อิ ส่วนมากตอนแข่งผมจะใช้ถุงมือครับ เนื่องจากปุ่มปลดแม็กมันเฉียดมือแล้วเจ็บ หัวเราะร่าน้ำตารินและมีอีกวิธีครับเค้าเรียกอะไรน่ะผงแม็กนีเซี่ยมหรือปล่าว :Smiley แต่ในก๊วนวัยรุ่นพวกผมเรียกว่า ยาแม่น อิ อิ Grin

ครับขอบคุณครับพี่ภู อิอิ

และ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10347 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:11:10 AM »

...ลองอ่านกระทู้นี้ครับ

แม็กนีเซี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10348 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:20:05 AM »

ตามมาด้วยVFOM วันนี้มีเสื้อ cz สวยๆมาฝากลุงกับป้าคนละตัว...ขอบคุณหลายๆเด้อ   เจ้าหนุ่มคนนี้ถ้าเวดจ์และเพื่มนน.สัก 5 กก.เป็นดาราได้สบายๆ ยิงไอพีโค-ตะ-ระ เก่งจริงๆ เที่ยวนี้ฟาดไปเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์   ...ดูตามลายเช็นเห็นว่าVFOMเปิดสอนด้วย ตอนนี้เริ่มสอนหรือยัง?     เอ..ถ้าผมไปลงเรียนคิดค่าคอร์สอย่างไรครับ  Grin

ขอบพระคุณครับ คุณลุง และ คุณป้า  Grin

แค่นี้ก็เป็นดารา ดังอยู่แล้วครับ  Grin Grin ตั้งแต่เริ่มยิงไอพีเอสซี ดังมาตลอดครับ  55555555  Grin Grin

ใกล้จะเปิดสอนแล้วครับ แต่ขอทำการบ้านก่อนครับ สอนคนใกล้ตัวไปก่อนครับ Grin Grin

ตอนนี้มีสอน ทางไกล e-learning  ผ่านห้องแครมฟร็อค 2 ท่าน Mee noi /  jamin 

คุณลุง จะลองเข้าไปพูดคุย เรื่อง ไอพีเอสซี ในห้อง Gun_thailand  ก็ได้นะครับ  Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #10349 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:42:59 AM »

...ลองอ่านกระทู้นี้ครับ

แม็กนีเซี่ยม

Grin Grin ขอบพระคุณมากๆ ครับพี่แก้ว มือลื่นมากเลย ครับ อิอิ อ๊บๆ   Grin Grin

และ

หน้า: 1 ... 687 688 689 [690] 691 692 693 ... 942
  พิมพ์