เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 12:19:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sawaddee krub, pom u Japan , one week meeting  (อ่าน 7353 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:37:32 AM »

คนญี่ปุ่นดูถูกผมไม่ถูก เพราะมองผมเป็นญี่ปุ่นเหมือนกัน :Smiley

ก็เหมือนอยู่นะเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:51:55 AM »

...ตอนผมไปฝึกอบรมที่ญี่ปุ่น คนญี่ปุ่นก็นึกว่าผมก็ยุ่น บางครั้งเดินอยู่ในสถานีรถไฟ+รถใต้ดิน (แถวๆ กานดาหรืออะไรสักอย่าง) มีคนญี่ปุ่นมาถามผมว่าจะไปนั่นไปนี่ขึ้นรถตรงไหน  ผมไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นหรอกครับ แต่ผมก็พาไปส่งขึ้นรถจนได้ ไม่รู้ทำได้ไง อิอิ :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:54:42 AM »

ใช่แล้วครับ คุณต้อม ไ-้ พวกชาติที่- ัน นึกว่าเจริญแล้ว ชอบดูถูกคนไทยครับ

ผมอยู่ไต้หวัน ก็เหมือนกันครับ ผมเลยโชร์แม่ไม้มวยไทยซะเลย,,คงจะขยาดแล้วมั้ง

ให้รู้มั่ง ,,,, ไผเป็นไผ,,,,
Angry Huh

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:59:59 AM »

ต้องใช้เป็นบทเรียนครับ Angry

"อย่าไปดูถูกหรือออกมุขตลกเย้ยคนชาติที่จนกว่าเราหรือพัฒนาไม่เท่าเรา" :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:06:17 PM »

Kid thung bann, mai chob ma Japan.  Khong pang, poo ying mai suay.  Bann rao dee kwa.
Krai mia kuey ma mai roo rok. Tee nee do took khon Thai.
Pom pai meeting duey na krub.  Mee Gun ma mai song krabork, pee Makin bok wa dee mak mak.
Pom klub wan tee 9, see you.

...แบบนี้ภาษาคาราโอเกะครับ  "คิดถึงบ้าน ไม่ชอบมาเจแปน  ของแพง  ผู้หญิงไม่สวย  บ้านเราดีกว่า  ใครไม่เคยมาไม่รู้หรอก  ที่นี่ดูถูกคนไทย  ผมไปมีตติ้งด้วยนะครับ  มีปืนมาไหมสองกระบอก (?) พี่มะขิ่นบอกว่าดีมากๆ (อิอิ คุณมะขิ่นมาอธิบายหน่อยว่าอะไรของคุณต้อมเขา)  ผมกลับวันที่ 9 แล้วพบกัน"  Cheesy

ผมเห็นด้วยครับ  คุณจะไม่พบผู้หญิงสวย ยกเว้นในหนังโป๊ะ   Grin Grin จริงๆนะ

มีเวลาลองไปเดินเล่นตลาด อุเอโนะ (Ueno) ใต้สถานีรถไฟ ผมได้มีด Spydeco (made in Seiki Japan) มาจากที่นี่ ราคาถูกกว่าจตุจักร  ความคมก็จัดว่าดีเลยครับ ถ้ามีปัญญาหอบ ซื้อมาฝากผมสัก 2 อันด้วย กลับเมืองไทยเมื่อไร  จะรีบไปรับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:19:11 PM »

ตอนนั้นที่เคยไปแค่1-2วัน ต้องยอมรับเลยนะคะว่าคนที่นั่นเค้าก็มีน้ำใจ เวลาเราถามทาง เค้าจะพยายามพูดอธิบายให้เราฟังทั้งๆที่พูดพูดภ.อังกฤษงูๆปลาๆกันทั้ง2ฝ่าย จนสุดท้ายเดินมาส่งกันถึงที่ซะเลย...อิๆ Grin
โอว่ามันเป็นแค่บางคนมากกว่าค่ะ เหมือนคนในสังคมทุกๆที่
ยังไงก็ตามไปดีมาดีนะคะพี่ต้อม Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:24:42 PM »

ผมเห็นด้วยครับ  คุณจะไม่พบผู้หญิงสวย ยกเว้นในหนังโป๊ะ   Grin Grin จริงๆนะ

คาดว่าพบได้ตามริมฝั่งแม่น้ำ และกระชังปลาทั่วไป

อิอิอิ รักดอกจึงหยอกเล่นคร้าบบบบบบ Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:52:24 PM »

คาดว่าพบได้ตามริมฝั่งแม่น้ำ และกระชังปลาทั่วไป

อิอิอิ รักดอกจึงหยอกเล่นคร้าบบบบบบ Grin Grin Grin

...555  Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 02:45:17 PM »

ผู้หญิงยี่ปุ่นไม่สวย.....เห็นด้วยครับ  เพราะเจอมากะตัวเอง เป็นกลุ่มเด็กนักเรียนหญิงของญี่ปุ่นที่มาทัศนศึกษาที่เมกา ผมเห็นทีแรกนะ โห..ตื่นเต้นสุด แต่พอเข้าไปดูใกล้ๆนะ ไม่มีใครได้เรื่องเลยซักคน  ยังถามตัวเองเลยว่า "ทำไมไม่เห็นสวยเหมือนในหนังXXX เลยวะ? " Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 03:59:34 PM »

...ค่าครองชีพที่ญี่ปุ่นสูงมากๆ ครับ  เป็นสาเหตุทำให้คนญี่ปุ่นที่มาทำงานเมืองไทยต้องร้องห่มร้องไห้เมื่อต้องเดินทางกลับ อิอิ

อันนี้เรื่องจริงครับ มาอยู่เมืองไทย บ้านใหญ่กว่า มีคนรถ ตี golf ทุกอาทิตย์ เที่ยวทุกคืนยังราคาถูกกว่า มีเงินเหลือเก็บ ตอนกลับถึงกับร้องไห้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 04:09:00 PM »

...555  Grin Grin Grin

แหะๆ  แบบว่าเกร็งน่ะครับ เลยพลาด    Grin Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 04:15:44 PM »

อันนี้เรื่องจริงครับ มาอยู่เมืองไทย บ้านใหญ่กว่า มีคนรถ ตี golf ทุกอาทิตย์ เที่ยวทุกคืนยังราคาถูกกว่า มีเงินเหลือเก็บ ตอนกลับถึงกับร้องไห้

.....แม้กลับไปแล้ว  ก็พยายามดิ้นรนเพื่อให้ได้กลับมาอยู่อีก   Cheesy 

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 04:33:48 PM »

Pom thun ngan kub Japan company.
They look at Thai as a second class Asia, in term of technologies.  They believe they are the best in the world, still.

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 04:42:17 PM »

Pom thun ngan kub Japan company.
They look at Thai as a second class Asia, in term of technologies.  They believe they are the best in the world, still.

แปลว่า

ผมทำงานกับบริษัทญี่ปุ่น พวกเขา(มัน) มองไทยเหมือนเป็นพลเมืองเอเชียชั้นสอง ในแง่ของเทคโนโลยี
พวกเขา(มัน)ยังเชื่อว่าเป็นที่หนึ่งในโลก

โอยแกะคาราโอเกะ เหนื่อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 05:09:49 PM »

อยากฟังเรื่องราวที่ว่าถูกคนดูถูกอยู่เหมือนกัน

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์