เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:25:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sawaddee krub, pom u Japan , one week meeting  (อ่าน 7377 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 07:19:37 PM »

Kid thung bann, mai chob ma Japan.  Khong pang, poo ying mai suay.  Bann rao dee kwa.
Krai mia kuey ma mai roo rok. Tee nee do took khon Thai.
Pom pai meeting duey na krub.  Mee Gun ma mai song krabork, pee Makin bok wa dee mak mak.
Pom klub wan tee 9, see you.

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 08:20:14 PM »

แปลให้ผมที Cry

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 08:31:00 PM »

แปลให้ผมที Cry
ก็อ่านเป็นภาษา คาราโอเกะ ไงนายสนธยา ที่นั่นดูถูกคนไทยเหรอ Huh
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 09:02:07 PM »

Kid thung bann, mai chob ma Japan.  Khong pang, poo ying mai suay.  Bann rao dee kwa.
Krai mia kuey ma mai roo rok. Tee nee do took khon Thai.
Pom pai meeting duey na krub.  Mee Gun ma mai song krabork, pee Makin bok wa dee mak mak.

...แบบนี้ภาษาคาราโอเกะครับ  "คิดถึงบ้าน ไม่ชอบมาเจแปน  ของแพง  ผู้หญิงไม่สวย  บ้านเราดีกว่า  ใครไม่เคยมาไม่รู้หรอก  ที่นี่ดูถูกคนไทย  ผมไปมีตติ้งด้วยนะครับ  มีปืนมาไหมสองกระบอก (?) พี่มะขิ่นบอกว่าดีมากๆ (อิอิ คุณมะขิ่นมาอธิบายหน่อยว่าอะไรของคุณต้อมเขา)  ผมกลับวันที่ 9 แล้วพบกัน"  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 09:19:38 PM »

จองที่ให้คุณต้อมด้วยนะครับ

แต่ไปญี่ปุ่นกี่วันกันครับ ถึงคิดถึงบ้าน  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 09:23:59 PM »

...แบบนี้ภาษาคาราโอเกะครับ  "คิดถึงบ้าน ไม่ชอบมาเจแปน  ของแพง  ผู้หญิงไม่สวย  บ้านเราดีกว่า  ใครไม่เคยมาไม่รู้หรอก  ที่นี่ดูถูกคนไทย  ผมไปมีตติ้งด้วยนะครับ  มีปืนมาไหมสองกระบอก (?) พี่มะขิ่นบอกว่าดีมากๆ (อิอิ คุณมะขิ่นมาอธิบายหน่อยว่าอะไรของคุณต้อมเขา)  ผมกลับวันที่ 9 แล้วพบกัน"  Cheesy

..."มีปืนมาใหม่" มั้งครับ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 09:49:22 PM »

Grin Grin Grin...........ก่อนไป คุณต้อมกับผม ไปดูปืนยาวมาครับ สองกระบอก เจ้าของเป็นข้าราชการเกษียณ...............ขายเหมาสองกระบอก คุณต้อมเอามาเรียบร้อย(เลยบอกว่า มีปืนมาใหม่สองกระบอก)...............กำลังตกลงว่าจะแบ่งกันคนละกระบอกดีไหม?.............รอคุณต้อมกลับมาจากญี่ปุ่นก่อน

คุณต้อมแกให้จองที่ที่โออิชิให้ด้วยครับ.............แกไปด้วย (กลับวันที่ 9 ต.ค. พอดี.......คงมาทัน)

Grin Grin Grin...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 10:50:27 PM »

Wink ของแพง..เห็นด้วย... Wink
...ดูถูกคนไทย...เตะปากมันเลยต้อม.. Sad
...ผู้หญิงไม่สวย...ไม่จริงมั๊ง... Huh
...สรุปแล้ว...
...กลับบ้านเรา รักรออยู่.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 06:37:57 AM »

Cheesy แสดงว่าคิดถึงบ้านมากๆ เลย...ไงๆ อยู่ให้ครบวันนะครับ...กลับมาตกเบิกเลยแบบคนเมกา อิอิ พบกันที่โออิชิครับคุณต้อม Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 08:44:20 AM »

Grin Grin  ต้องอยู่ที่เมืองที่ไปด้วยครับ...หากไปเมืองหลวงอย่างโตเกียว...บอกได้เลยครับ เละ

ของที่ญี่ปุ่นแพงครับทุกอย่าง.....ต้องเลือกกิน..ที่สำคัญอย่าคิดมาก....ถ้าเงินเองคิดมากๆหน่อย Grin Grin

ผมไปคิดง่ายๆครับ...ของกินที่ไม่เกิน 1000 เยน หรือ 300 กว่าบาทไทย...กินไปเถอะครับ.....

....อย่าคลี่กิโมโนแล้วกัน...บ้างที่ไม่ต้อนรับคนเอเซีย....แถมที่รับคนเอเซีย แพงมากๆๆๆ Grin Grin

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:14:54 AM »

อยู่ที่ใหนก้อไม่เหมือนบ้านเราหรอกครับ  Smiley
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:37:43 AM »

...ค่าครองชีพที่ญี่ปุ่นสูงมากๆ ครับ  เป็นสาเหตุทำให้คนญี่ปุ่นที่มาทำงานเมืองไทยต้องร้องห่มร้องไห้เมื่อต้องเดินทางกลับ อิอิ

...นานมาแล้วเคยไปเข้าคอร์สประมาณ 1 เดือนที่โตเกียว  ตอนนั้นค่าครองชีพยังพอไหว  แต่ตอนนี้ไม่จำเป็นจริงๆ ก็ไม่ไปหรอกครับ Undecided

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 10:09:38 AM »

อดีตเคยเป็นประเทศที่อยากไปอยู่เลยเจ้าค่ะ (สมัยที่คิดจะไปเรียนต่อที่นั่น แล้วกะอยู่ยาว) ตอนนี้แค่ไปเที่ยวยังคิดหนัก Undecided

I am dying... -*-

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 10:15:35 AM »

Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 11:15:23 AM »

อือม์ ผมว่าผู้หญิงญี่ปุ่นก็สวยนะครับ แต่หุ่นสู้ผู้หญิงไทยไม่ได้ :-*
คนญี่ปุ่นดูถูกผมไม่ถูก เพราะมองผมเป็นญี่ปุ่นเหมือนกัน :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์