เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:29:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งสมาพันธ์ผู้นิยมปืนแห่งประเทศไทย  (อ่าน 7377 ครั้ง)
เสก
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 12:26:27 PM »

ถึงเวลาแล้วหรือยังครับที่พวกเราจะมารวมตัวกันอย่างจริงจังกันซะทีเพื่อปกป้องสิทธิอันชอบธรรมตามกฎหมาย และเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันในการเลือกผู้แทนของเราเข้าสภา รวมทั้งปกป้องผลประโยชน์อื่นๆ ผมว่าบุคคลากรในเวปเรานี้ก็มีเพียงพอแล้วขอแรงท่านๆเหล่านี้มาทำให้เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมากันดีกว่า ใครเห็นด้วยบ้างครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:57:35 PM »

สมาพันธ์ กับ สมาคม ต่างกันตรงไหนครับ .... Huh

uan.008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:59:19 PM »

เห็นด้วยครับ แม้ว่าอยู่ต่างจังหวัดก็ยินดีสนับสนุนทั้งแรงใจและอื่น ๆตามที่ทำได้ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 02:41:33 PM »

ถึงเวลาแล้วหรือยังครับที่พวกเราจะมารวมตัวกันอย่างจริงจังกันซะทีเพื่อปกป้องสิทธิอันชอบธรรมตามกฎหมาย และเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันในการเลือกผู้แทนของเราเข้าสภา รวมทั้งปกป้องผลประโยชน์อื่นๆ ผมว่าบุคคลากรในเวปเรานี้ก็มีเพียงพอแล้วขอแรงท่านๆเหล่านี้มาทำให้เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมากันดีกว่า ใครเห็นด้วยบ้างครับ
จะตั้งสมาพันธ์ หรือ จะเลือกผู้แทนกันครับ ผมว่ามันไม่เกี่ยวกันนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 03:01:08 PM »

ไม่ว่าจะมีการจัดตั้งขึ้นในรูปแบบใดก็ตาม สิ่งที่ต้องทำคืออะไร  Huh อย่างไร  Huh ที่ไหน Huh เมื่อใด  Huh  และใครคือผู้ที่จะได้รับ Huh

หากไม่ชัดเจนแน่นอนก็จะเป็นแค่เสือกระดาษ  Wink

สิ่งแรกที่อยากให้เกิดขึ้นคือ  Angry ตอบโต้ร้านค้าปืนฐานโก่งราคาเกินควร  Angry อย่ามองว่าเป็นอุปสงค์อุปทาน มันเป็นการฉวยโอกาสมากกว่า  Angry

ไม่เช่นนั้นแล้วต่อให้มีสักร้อยพันองค์กรก็ไม่เป็นผล  Wink

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 03:52:05 PM »

สมาพันธ์ กับ สมาคม ต่างกันตรงไหนครับ .... Huh

สมาคมเป็นกลุ่มบุคคลที่รวมตัวกันตามเงื่อนไขของกฎหมายแพ่งฯ   และมีการจดทะเบียนต่อนายทะเบียนสมาคม
ส่วนสมาพันธ์  ไม่มีกฎหมายกำหนดไว้   แต่สมาพันธ์จะเป็นกลุ่มขององค์กร  เช่นหลาย ๆ สมาคม  หรือหลาย ๆ ชมรมมารวมตัวกันเป็นสมาพันธ์   และบางครั้งสมาพันธ์เองก็มีการจดทะเบียนเป็นสมาคมด้วย   เช่นในปัจจุบันจะมีสมาคมผู้ประกอบวิชาชีพวิทยุโทรทัศน์อยู่ประมาณ 60 สมาคม  และได้มารวมตัวกันเป็นสมาพันธ์สมคมผู้ประกอบวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 04:07:16 PM »

สมาคมเป็นกลุ่มบุคคลที่รวมตัวกันตามเงื่อนไขของกฎหมายแพ่งฯ   และมีการจดทะเบียนต่อนายทะเบียนสมาคม
ส่วนสมาพันธ์  ไม่มีกฎหมายกำหนดไว้   แต่สมาพันธ์จะเป็นกลุ่มขององค์กร  เช่นหลาย ๆ สมาคม  หรือหลาย ๆ ชมรมมารวมตัวกันเป็นสมาพันธ์   และบางครั้งสมาพันธ์เองก็มีการจดทะเบียนเป็นสมาคมด้วย   เช่นในปัจจุบันจะมีสมาคมผู้ประกอบวิชาชีพวิทยุโทรทัศน์อยู่ประมาณ 60 สมาคม  และได้มารวมตัวกันเป็นสมาพันธ์สมคมผู้ประกอบวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์
อย่างนี้ก็ต้องมีหลายๆ สมาคมยิงปืนก่อนสิครับถึงจะเป็นสมาพันธ์ได้ อย่างนี้ต้องเรียกนายกสมาคมคุยกันก่อนมั้ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 08:11:05 PM »

Grin Grin Grin ดีครับดี...จะตั้งอะไรก็ตามรวมตัวกันไว้เป็นพลังป้องกันพวกที่จะมายึดปืนจากเราไป Cool Cool

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 08:52:11 PM »

เรียนท่านผู้ตั้งกระทู้...

ความพยายามรวบรวมผู้ใช้อาวุธปืนที่เครพกฏหมายเป็นที่ตั้ง... ให้มีจำนวนแยะๆ เพื่อสร้างอำนาจต่อรอง ตามกติกาแห่กฎหมาย... เป็นสิ่งที่ดี"อยู่แล้ว"ตามเจตนาแห่งกระบวนการประชาธิปไตย...

นายสมชายมีคำถามว่า... สพป. ยังมีอะไรที่ไม่สามารถตอบสนองต่อความต้องการหรือครับ... หากมีอะไรที่ไม่สามารถแก้ไขให้ตอบสนองได้... การที่แยกออกไปตั้งอีกวงหนึ่ง นั้น... ก็เป็นเหตุผลอันสมควรอยู่ครับ... แต่หากเป็นเพราะไม่ทราบว่ากำลังก่อตั้ง สพป.... หรือเหตุผลอื่นที่ไม่หนักแน่นพอ...

การตั้งอีก"วง"หนึ่ง... จะทำให้เสียงกระจัดกระจาย และลดทอนพลังหรือไม่... โปรดพิจารณาด้วยจ้า...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:25:02 PM »

ความพยายามรวบรวมผู้ใช้อาวุธปืนที่เครพกฏหมายเป็นที่ตั้ง... ให้มีจำนวนแยะๆ เพื่อสร้างอำนาจต่อรอง ตามกติกาแห่กฎหมาย... เป็นสิ่งที่ดี"อยู่แล้ว"ตามเจตนาแห่งกระบวนการประชาธิปไตย...

นายสมชายมีคำถามว่า... สพป. ยังมีอะไรที่ไม่สามารถตอบสนองต่อความต้องการหรือครับ... หากมีอะไรที่ไม่สามารถแก้ไขให้ตอบสนองได้... การที่แยกออกไปตั้งอีกวงหนึ่ง นั้น... ก็เป็นเหตุผลอันสมควรอยู่ครับ... แต่หากเป็นเพราะไม่ทราบว่ากำลังก่อตั้ง สพป.... หรือเหตุผลอื่นที่ไม่หนักแน่นพอ...

การตั้งอีก"วง"หนึ่ง... จะทำให้เสียงกระจัดกระจาย และลดทอนพลังหรือไม่... โปรดพิจารณาด้วยจ้า...
Grinนั้นนะสิครับ...แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรท่านเจ้าของกระทู้นะครับถ้ามีการตั้งสมาคมฯอีกผมก็สมัคอีกครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:34:24 PM »

Wink ด้วยความเคารพความคิดเห็นของคุณเสก ที่อยากจะมีหน่วยงาน หรือองค์กรอะไรสักอย่าง ที่เป็นที่รวมของผู้ชื่นชอบอาวุธปืนอยากถูกกฎหมาย และมีกิจกรรมที่เป็นประโยชน์สู่สังคม ซึ่งในขณะนี้ บรรดาเพื่อนสมาชิก อวป.เองก็มีแนวคิดเช่นว่ามานานแล้ว ในรูปแบบของ สพป. ซึ่งพอจะมองเห็นแนวทางเลาๆ หากแนวคิดการจัดตั้งสมาพันธ์มีทิศทางเช่นเดียวกับ สพป. น่าจะลองมาช่วยกันจัดตั้ง สพป.ให้เป็นรูปเป็นร่าง ให้เข้มแข็งพอที่จะเป็นที่ยอมรับของสังคมก่อน แล้วหากจะเปลี่ยนรูปแบบเป็นสมาพันธ์ค่อยมาหารือกันต่อไป....ก็เสนอมาเพื่อพิจารณาครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 01:11:45 AM »

Grin ที่พี่สมชายก็พูดถูกนะคับและน่าคิดมาก...

เดินที่ละก้าว ขึ้นบันไดทีละขั้น ได้ความมั่นคงและประสบการณ์ไปแก้ไขปรับปรุงเรื่อยๆ...

แต่ถ้าหากคุณเสกอยากจะกระโดดขึ้นทีละสองสามขั้น...

ผมก็พร้อมจะกระโดตามไปด้วยคับ... Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:21:49 AM »

...เรื่องนี้ผมเห็นเจตนาดีของท่านเจ้าของกระทู้  แต่เห็นด้วยกับนายสมชาย  เป็นไปได้ว่าท่านเจ้าของกระทู้ยังไม่ทราบความเป็นมาและความเคลื่อนไหวของ สพป. ครับ Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:30:01 AM »

Wink หรือว่า ....

สมาพันธ์ผู้นิยมปืน = ชมรม สพป. + ชมรมกีฬา ก. + ชมรมกีฬา ข.

เป็นต้น  Wink

Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:35:36 AM »

ขออนุญาตถามนะครับ สพป ย่อมาจากอะไรครับ Huh Huh Huh

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หน้า: [1] 2
  พิมพ์