เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:17:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งสมาพันธ์ผู้นิยมปืนแห่งประเทศไทย  (อ่าน 7363 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:40:25 AM »

พ. =  พิทักษ์

Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:47:24 AM »

ic  Grin

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
เสก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:20:41 AM »

ขอขอบคุณทุกความเห็นที่ให้มาครับ อันที่จริงความคิดนี้ก็คือตั้งใจจะทำให้สพป.เป็นรูปเป็นร่างให้ชัดเจนขึ้น ให้รวมกลุ่มกันแข็งแรงขึ้น มั่นคงขึ้นเพราะยังรู้สึกว่าพวกเรายังอยู่กันแบบกระจัดกระจาย ผมอยากให้เราเหนียวแน่นมากกว่านี้ ไม่ได้คิดจะตั้งชมรมหรือสมาคมขึ้นให้หรอกครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:18:20 AM »

ขอขอบคุณทุกความเห็นที่ให้มาครับ อันที่จริงความคิดนี้ก็คือตั้งใจจะทำให้สพป.เป็นรูปเป็นร่างให้ชัดเจนขึ้น ให้รวมกลุ่มกันแข็งแรงขึ้น มั่นคงขึ้นเพราะยังรู้สึกว่าพวกเรายังอยู่กันแบบกระจัดกระจาย ผมอยากให้เราเหนียวแน่นมากกว่านี้ ไม่ได้คิดจะตั้งชมรมหรือสมาคมขึ้นให้หรอกครับ

...ผมก็เข้าใจว่าอย่างนั้นแหละครับ สรุปว่ามาช่วยกันทำให้ สพป. เป็นกลุ่มก้อนที่เข้มแข็ง มั่นคง  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:31:37 AM »

รับทราบ   Grin Grin Grin Grin Grin เห็นด้วยทุกประการครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:48:20 AM »

เห็นด้วยอีกคนครับ  Cool

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:55:40 AM »

Wink สมาคมพิทักษ์สิทธ์ผู้ที่ได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน  Grin
เสก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 12:39:26 PM »

ดีครับดีชื่อนี้เข้าที มีใครเห็นด้วยบ้างครับ แล้วขั้นต่อไปจะรวมตัวที่ไหนดีแสดงความเห็นหน่อยครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 01:42:51 PM »

ผมกลับเห็นตรงข้ามครับ

การพิทักษ์สิทธิดีครับ แต่ถ้าอยากจะให้มีมวลชนหนุนหลัง
อย่างสร้างความแตกต่างระหว่าง คนบ้าปืนอย่างพวกเรา กับประชาชนทั่วไป

ชื่อนี้เฉพาะเจาะจงเกินไป อาจทำให้คนที่ไม่ได้เล่นปืน ไม่มีในครอบครอง
หรือไม่ได้รับอนุญาตให้มี จะมองว่าเราเป็นชนกลุ่มน้อยและเป็นอภิสิทธิชน
เหมือนว่ามีสิทธิ์ครอบครองอยู่แล้ว ยังจะมาเรียกร้องหาสิทธิพิเศษอะไรอีก

ถ้าหากว่าเป็นอะไรกลางๆแบบ โดยตัดคำว่าพิทักษ์สิทธิออกไป น่าจะดีกว่าครับ

สมาคมผู้ได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน  หรือ
สมาคมผู้ใช้อาวุธปืนอย่างถูกกฎหมาย   ฯลฯ

ด้วยความเคารพ

เพิ่มเติมครับ

ชื่อเดิม ซึ่งระบุเพียงว่าพิทักษ์สิทธิผู้ใช้อาวุธปืนก็ดีอยู่แล้วครับ

พิทักษ์สิทธิ กับ ได้รับอนุญาต สองคำมารวมกันมันดูไม่ค่อยดีเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2004, 01:57:53 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 01:48:41 PM »

ผมกลับเห็นตรงข้ามครับ

การพิทักษ์สิทธิดีครับ แต่ถ้าอยากจะให้มีมวลชนหนุนหลัง
อย่างสร้างความแตกต่างระหว่าง คนบ้าปืนอย่างพวกเรา กับประชาชนทั่วไป

ชื่อนี้เฉพาะเจาะจงเกินไป อาจทำให้คนที่ไม่ได้เล่นปืน ไม่มีในครอบครอง
หรือไม่ได้รับอนุญาตให้มี จะมองว่าเราเป็นชนกลุ่มน้อยและเป็นอภิสิทธิชน
เหมือนว่ามีสิทธิ์ครอบครองอยู่แล้ว ยังจะมาเรียกร้องหาสิทธิพิเศษอะไรอีก

ถ้าหากว่าเป็นอะไรกลางๆแบบ โดยตัดคำว่าพิทักษ์สิทธิออกไป น่าจะดีกว่าครับ

สมาคมผู้ได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน  หรือ
สมาคมผู้ใช้อาวุธปืนอย่างถูกกฎหมาย   ฯลฯ

ด้วยความเคารพ
เหตุผลน่าฟังครับ  ผมขอฟังต่อแล้วกันไม่ออกความเห็น แต่ลงตัวเมื่อไรบอกนะครับช่วยดันลูกเดียว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 02:13:06 PM »

ไม่ว่าจะมีการจัดตั้งขึ้นในรูปแบบใดก็ตาม สิ่งที่ต้องทำคืออะไร  Huh อย่างไร  Huh ที่ไหน Huh เมื่อใด  Huh  และใครคือผู้ที่จะได้รับ Huh

หากไม่ชัดเจนแน่นอนก็จะเป็นแค่เสือกระดาษ  Wink

สิ่งแรกที่อยากให้เกิดขึ้นคือ  Angry ตอบโต้ร้านค้าปืนฐานโก่งราคาเกินควร  Angry อย่ามองว่าเป็นอุปสงค์อุปทาน มันเป็นการฉวยโอกาสมากกว่า  Angry

ไม่เช่นนั้นแล้วต่อให้มีสักร้อยพันองค์กรก็ไม่เป็นผล  Wink

เห็นด้วยครับราคาปืนแพงเกินเหตุ Shocked
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:27:50 PM »

เห็นด้วยกับคุณทัดมาลาครับ

การดำเนินการตอนนี้ก็มีกลุ่มคนทำงานจัดทำหนังสือเผยแพร่เล่มแรกออกมาแล้วสำหรับให้เราใช้ประกอบการให้ความรู้เกี่ยวกับกฎหมายปืนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:00:23 PM »

ขออนุญาตถามนะครับ สพป ย่อมาจากอะไรครับ Huh Huh Huh
Grinสพป.ย่อมาจาก "ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน" ครับ Grinท่านผู้การก็คงเห็นเหมือนพี่ทัดมาลาก็เลยชิ่งเปลี่ยชือซะก่อนครับ...อ้างอิงมาจากหนังสือที่กำลังจะพิมพ์ของ ชมรมฯ อะครับ  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:50:10 AM »

สำหรับผมดีทุกอย่างครับ      ตั้งอะไรก็ได้      ที่ตั้งสพป  เขตผมๆสมัครคนเดียว เพราะว่าตัวผมเอง    ชาวบ้านก็ถือเป็นที่ปรึกษาสารพัดเรื่องครับ      แต่ถ้าเอากลุ่มคนผมมีสมาชิกสนับสนุนเป็นร้อยคนเลยครับ      ตอนนี้ผมก็ตั้งใจจะสนับสนุนชมรมสพปเต็มที่ในทุกด้านครับ     ส่วนคนอื่นๆในเขตผมเขาก็อยู่เบื้องหลังผมครับ      พลอยได้รับผลประโยชย์ไปด้วยครับ Huh Huh Huh   
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์