เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:20:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกไปเข้าบ่อนที่ลาวมา  (อ่าน 12411 ครั้ง)
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:12:58 AM »

หากินกันง่ายจังครับ.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:16:25 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 10:19:25 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:25:59 AM »

แล้วคนที่ซื้อล็อตเตอรี่และเล่นหวย(เกือบ)ทุกงวดนี่ถือว่าสิ้นคิดหรือเปล่าครับ?...
ถ้าใครพอจะจำได้..หลักคณิตศาสตร์ง่ายๆคือเรื่องความน่าจะเป็น จะเห็นว่าโอกาสที่จะถูกมีน้อยมากๆ...แต่ทำไมรัฐบาลถึงยังมอมเมาประชาชนกันอยู่
น่าคิดนะครับ... ไหว้

ผมเล่นทุกงวดครับ ทั้งหวยทั้งล๊อตเตอร์รี่...........แต่ผมเล่นไม่เยอะครับ

ก็เลยไม่ได้เดือดร้อน หรือถึงขั้นต้องเป็นหนี้สิน.......... ไหว้

บางคนเค้าก็ใจจดจ่ออยู่กับวันที่ 1 กับ 16 ของเดือนเลยนะครับ..........

มีคนเคยบอกผมว่า" ทำงานทั้งชาติ ก็ไม่รวย ตามแทงหวยยังมีโอกาสรวยมั่ง" ...... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:28:42 AM »

สมัยทำงานใหม่ๆ เคยถูกเลขท้ายสองตัวคู่หนึ่ง 4พันได้มั้ง
ดีใจมาก.....เลี้ยงเพื่อนไป6พันเห็นจะได้....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:32:04 AM »

" การพนันไม่เคยทำให้ใครรวย"

มีนะครับ... คนที่รวยเพราะการพนัน... ก็... พวกเจ้ามือหวย... เจ้าของบ่อนไงล่ะครับ... ไหว้

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:43:50 AM »

พูดถึงบ่อน ริมบ้านเรา ชายแดนแถวบ้านผมมี 3 บ่อนครับ ทุกวันนี้มีรถตู้บริการจากเมืองถึงช่องจอมเลยครับ  คนสุรินทร์ติดกันพอสมควรครับ  เห็นชัดที่สุด และเป็นอนุสรณ์ คือ ตึกร้าง บริเวรถนนเทศบาล 1 ตัดใหม่(ตรงไปสามารถไป อ.ศีขรถูมิได้ เจ้าของเอาเงินที่กู้มาลงทุนสร้างโรงแรม โดนชวนไปเล่นที่บ่อน สุดท้ายเลยได้อนุสรณ์มา 1 ที่

และล่าสุดได้ข่าวมา เพื่อนผมหมดไป 100000 ครับ

เฮ้อ.... เหมือน ท่านแพะตาไฟอีกคน

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:58:13 AM »

" การพนันไม่เคยทำให้ใครรวย"

มีนะครับ... คนที่รวยเพราะการพนัน... ก็... พวกเจ้ามือหวย... เจ้าของบ่อนไงล่ะครับ... ไหว้

ฮ่าๆ............จริงด้วยสิครับ........... หัวเราะร่าน้ำตาริน

งั้นขอยกเว้นพวกเป็นเจ้าใหญ่ๆแล้วกันครับ..........แหะๆ   คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 11:06:50 AM »

ญาติผมคนหนึ่งก็ติดพนัน เดิมๆทำงานอยู่ที่ดีๆอยู่แล้ว ไม่รู้ไปติดพนันตอนไหน

โทรมาขอยืมเงินทางบ้านผม บอกว่าขับรถไปชนเด็ก เข้าเรียกค่าเสียหาย

ทางบ้านผมสงสารเลยให้ยืม ภายหลังรู้ว่าติดพนันเลยเลิกช่วยเหลือเลย ... การพนันทำให้เสียทั้งเพื่อน ทั่งญาติ พี่น้อง เสียเงินเสียทอง แต่คนก็ยังจะไปเล่นเพื่อเสี่ยงโชคกันอยู่

สวนลูกน้องที่อยู่สวนยาง หาเงินได้เท่าไหร่ ก็เอาไปลงกับไฮโล แถมดันไม่ค่อยฉลาด โดนมอมให้เมาก่อนเล่นทุกที(เมาแล้วจะใจใหญ่) โดนเอากาวตราช้างมาหยอดลูกเต๋ามั่ง ยังไม่รู้ตัว

ตอนเช้าเมียต้องไปตามเอาหลอดกาวมาด่าทุกที

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:02:22 PM »

เคยคุยกับรุ่นพี่และพรรคพวกทั้งที่เป็นเจ้าของบ่อนและเซียนพนันเดินสาย  บ่อนแทบทุกบ่อนไม่มีหรอกครับที่

ไม่โกง  แถมเซียนคนไหนที่เล่นได้บ่อย ๆ ก็จะถูกจับตาเป็นพิเศษ และอาจโดนอุ้มหายทั้งคนทั้งเงินอีกด้วย  แถมบาง

ที่มีการวางวงจุ้ยให้เป็นอัปมงคลกับคนเข้าไปเล่นแบบสุด ๆ  เท่าที่ผมเคยได้ยินมาบางบ่อนตามแนวชายแดนของเรา

ถึงกับลงทุนไปดูแลเลี้ยงดูครอบครัวพร้อมกับให้เงินจำนวนหลายล้านบาทให้มาตายเพื่อเป็นเจ้าที่ของบ่อนนั้น ๆ ครับ  

( เป็นความเชื่อทางไสยศาสตร์และความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณ )  ทำให้คนที่เข้าเล่นเหมือนกับถูกผีเข้า

สิงหน้ามืดตามัวต้องหาเงินมาเล่นให้ได้ครับโดยไม่สนใจว่าครอบครัวจะเป็นอย่างไร  ( เหมือนที่โบราณว่าโดนผีพนัน

เข้าสิงไงครับ )  แถมหากเซียนพนันคนไหนมีของดีก็จะถูกทางบ่อนแก้ทางด้วยการนำเครื่องรางทางไสยศาสตร์หรือ

ของอัปมงคลต่าง ๆ ไปวางไว้ตามประตูทางเข้าครับ  คนที่เข้าไปเล่นก็เหมือนแมงเม่าบินเข้ากองไฟอย่างไงอย่างงั้น

เลยครับ

พ่อของผมก็ถูกยิงเสียชีวิตเพราะการพนันครับ  แม่ของผมก็หลงเข้าไปในวังวนนี้อยู่ช่วงหนึ่งจนทำให้ครอบครัว

เกือบพังและเสียศูนย์ไปพักใหญ่ ๆ ครับ  และเป็นสาเหตุที่ทำให้ผมกับแม่ทุกวันนี้ยังตึง ๆ กันอยู่ครับ  ทั้งที่เหตุการณ์

ผ่านมาเกือบสิบปีแล้ว  ดังนั้นการพนันจึงเป็นอบายมุขเพียงอย่างเดียวที่ผมไม่แตะครับ  ( นอกนั้นมีบ้างตามอัตตภาพ

ครับทั้งสุรา  นารี  ดนตรีร็อค  ขำก๊าก )  เพราะรู้โทษภัยของมันดี  และคนที่ไม่เคยเข้าไปเกี่ยวข้องก็อย่าได้เข้าไปเกี่ยวข้อง

เป็นอันขาดครับ  และเจ้าของบ่อนรวมทั้งผู้ที่มีผลประโยชน์เกี่ยวข้องด้วยแม้วันนี้กฎหมายบ้านเมืองจะทำอะไรคุณไม่ได้

แต่กรรมที่คุณสร้างความเดือดร้อนให้กับครอบครัวอื่น ๆ และสังคมรอสนองคุณอยู่อย่างไม่มีบิดพลิ้วแน่นอนครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 06:03:53 PM โดย Yoshiki_Silencer - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:17:32 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  ขอบคุณท่าน "Yoshiki  Silencer" คร๊า  ฮา

บ่อนมันก็มี  ทุก "ภูมิภาค"  ของไทย  รวมถึง  ตาม "พรมแดน"  เพื่อนบ้านที่ติดกัน อ่ะคร๊า  ฮา
สมัยหนึ่ง  ท่าน "รัฐมนตรี"  ท่าน "หม๋าต๋า"  ท่านคัดค้าน  คร๊า
บอกว่าเป็น  "อบายมุข"  ฮา   เปิดไม่ได้  ห้ามเปิด 
เปิดแล้ว  จะมี  "อาชญากรรม"  เพิ่ม มากมาย  ฮา

ตอนแรกยายก็เชื่อ  ใน"น้ำครำ"  คร๊า  ฮา
5555555 จะเปิดไปทำมัย  ฮา   อย่างนี้ก็ดีอยู่แล้ว  คร๊า

ข้อความนี้  ท่านรอง "นายกรัฐมนตรี"  คงไม่ชอบแน่แน่  ฮา
ลุยเลยคร๊า  ท่าน  กวาดให้หมด  ถ้ามันอยากจะเล่น

มาจ่ายค่า "ต๋ง"  กะยายเนี่ยะ   ฮา  ยายวิ่งให้  ฮา

ยายมีคำถาม "บ่อนที่ไหน"  ลิง กลัว  "กะปิ"  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:23:33 PM »

รู้ลึก  รู้จริง  ต้องยายบ๊าบ   ขำก๊าก

ผมว่ายายบ๊าบออกหนังสือแข่งกับทีวีพูลเลยครับท่าจะรุ่ง  ผมจะสมัครเป็นสมาชิกตลอดชีพคนแรกเลย   คิก คิก

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:48:41 AM »

ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบเล่นการพนัน  ตั้งแต่เป็นเด็กๆ
ผมลองมานั่งคิดดู มันไม่คุ้มกันเลย กับเงินที่เสียไป และได้คืน

ตอนนี้ผมเลิกเล่นไปหลายอย่างแล้ว  เหลือแค่ ไก่ กับ มวยวันอาทิตย์
แต่ผมก็จะมี วิธี การเล่นของผม ที่ ไม่ให้กระทบ การเงิน ที่จะต้องใช้จ่าย

ความคิดเห็นของผม  เล่นนะ เล่นได้ เพื่อความสุข ความสนุกสนาน  แต่อย่าให้การเล่นมากระทบถึงการงาน ครอบครัว
ควรแบ่งแยกไว้เลย ว่า เดือนหนึง จะต้องเอาเงินแยกไว้เล่นการพนันเท่าไร ถ้าหมด ก็ไม่ต้องมาเอาจากเงินที่จะต้องใช้จ่ายประจำวัน หรือเงินทุนในการทำมาหากินไป
ห้ามใจตัวเองให้ได้ เท่านี้ครอบครัวก็ไม่เดือดร้อนแล้ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:02:53 AM »

ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบเล่นการพนัน  ตั้งแต่เป็นเด็กๆ
ผมลองมานั่งคิดดู มันไม่คุ้มกันเลย กับเงินที่เสียไป และได้คืน

ตอนนี้ผมเลิกเล่นไปหลายอย่างแล้ว  เหลือแค่ ไก่ กับ มวยวันอาทิตย์
แต่ผมก็จะมี วิธี การเล่นของผม ที่ ไม่ให้กระทบ การเงิน ที่จะต้องใช้จ่าย

ความคิดเห็นของผม  เล่นนะ เล่นได้ เพื่อความสุข ความสนุกสนาน  แต่อย่าให้การเล่นมากระทบถึงการงาน ครอบครัว
ควรแบ่งแยกไว้เลย ว่า เดือนหนึง จะต้องเอาเงินแยกไว้เล่นการพนันเท่าไร ถ้าหมด ก็ไม่ต้องมาเอาจากเงินที่จะต้องใช้จ่ายประจำวัน หรือเงินทุนในการทำมาหากินไป
ห้ามใจตัวเองให้ได้ เท่านี้ครอบครัวก็ไม่เดือดร้อนแล้ว

็Ha Ha Ha  ฮา  น้องไข่  อายุเท่าไหร่ แล้วคร๊า  ฮา

ยายจะชมว่า "เก่ง"  อ่ะคร๊า  ไม่ถึงสามสิบ  รู้จักทำมาหากินแล้ว  ฮา
แล้วที่เก่งกว่านั้นคือ  การข้ามภาค  จากพะเยา ไป แม่สอด  ขายไข่  อ่ะ  ฮา

หนักแน่นน๊ะคร๊า   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:08:20 AM »

็Ha Ha Ha  ฮา  น้องไข่  อายุเท่าไหร่ แล้วคร๊า  ฮา

ยายจะชมว่า "เก่ง"  อ่ะคร๊า  ไม่ถึงสามสิบ  รู้จักทำมาหากินแล้ว  ฮา
แล้วที่เก่งกว่านั้นคือ  การข้ามภาค  จากพะเยา ไป แม่สอด  ขายไข่  อ่ะ  ฮา

หนักแน่นน๊ะคร๊า   ฮา

ตอนนี้อายุ 22 ครับ  ตอนนี้ อยู่กำแพงเพชร ครับ กลับมาบ้านแล้ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:41:45 AM »

...หนึ่งในอบายมุข ไม่ต้องเลือกเล่น งดไปเลยเป็นดีที่สุด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์