เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:31:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในอาทิตย์นี้จะฟ้อง  (อ่าน 25705 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 10:49:40 AM »

...ผมว่าศาลปกครองเขตนั้นอยู่พิษณุโลก  แบบที่แถวๆ บ้านผมอยู่ขอนแก่น  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 10:50:58 AM »

สนับสนุนเต็มที่ครับ ตอนนี้ผมมีอัดลมสั้นแล้ว เพิ่งได้สั้นยิงช้ากับสั้นมาตรฐานมากำลังรอให้ ป.4 อัดลมออกก่อนค่อยไปทำ ที่ กทม. กำลังจะไปทำรับรองนักกีฬาที่ กกท.ด้วย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 10:58:42 AM »

ผมเคยเจอปลัดอำเภอบอกว่า เป็นนโยบายของผู้ว่าที่ไม่ต้องการให้มีจำนวนปืนใหม่เพิ่มขึ้นในจังหวัด ก็เลยมีคำสั่งออกมา ถ้ารับโอนได้.......

อีกจังหวัด(ตาก) เจ้าของปืนต้องการรับโอนมรดก เพราะเป็นปืนของสามีที่เสียชีวิตไปแล้ว มีใบแต่งตั้งผู้จัดการมรดกเรียบร้อย พอจะโอนเป็นชื่อของตน ทำไม่ได้เพราะผู้ว่าสั่งไว้ ห้ามรับโอน เจ้าของก็งงไม่รู้จะทำยังไงดี (ป.ล.ถ้าไม่ได้จริงๆคงให้แกไปร้องที่ศาลครับ)

เป็นกำลังใจช่วยอีกแรงครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:06:48 AM »

เตรียมเอกสารจะฟ้องให้ดี  เช่น หนังสือปฏิเสธการยื่นขอคำร้อง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:09:32 AM »

...รู้สึกว่าทุกจังหวัดจะเหมือนกัน  คือไม่ให้จำนวนปืนเพิ่ม  บางทีนายทะเบียนถึงกับแนะให้ซื้อปืนจากคนในท้องที่เดียวกัน   คนซื้อก็ได้ปืน  แต่จำนวนปืนไม่เพิ่ม  Undecided  มีคนมาขอซื้อปืนผมบ่อยๆ เพราะเหตุนี้  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:09:57 AM »

เป็นนักกีฬาสากล ยื่นขอ.22 ไป5เดือนตอบว่าไม่ควรมีมากกว่า1(ตอนนี้มีอัดลมกับยิงช้า)คิดไว้ว่าวันจันทร์นี้จะไปพบผู้ว่าก่อน ถ้าไม่ได้ก็จะฟ้องศาล ปค.ที่ พล.ไม่เคยฟ้องพี่ๆแนะนำด้วยครับ

ตามขั้นตอน ถ้านายทะเบียนจะไม่อนุญาต ก็ต้องสั่งไม่อนุญาตตามคำขอ ซึ่งควรต้องบอกเหตุผลที่ไม่อนุญาตมาด้วย
เมื่อสั่งเป็นหนังสือมา เราก็ทำหนังสืออุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียน ต่อรัฐมนตรีฯมหาดไทย ยื่นผ่านนายทะเบียนแหละครับกลับไป
ถ้ารัฐมนตรีฯไม่อนุญาตอีก ก็ฟ้องศาลปกครอง

ต้องดูเหตุผลคำสั่งนายทะเบียน/รัฐมนตรีก่อน
ถ้าไม่ชอบด้วยกฎหมายในจุดใดก็ฟ้องในประเด็นนั้นๆเป็นเรื่องๆไปครับ
อ้อ ถ้านายทะเบียนอ้างคำสั่งมหาดไทย ยิ่งดี เป็นโอกาสขอให้ศาลสั่งเพิกถอนคำสั่งซะเลย  Grin

ป.ล. สำเนาเอกสารการโต้ตอบเอกสารให้เจ้าหน้าที่เซ็นรับเป็นหลักฐาน กันเตะถ่วง ช้านักจะได้ฟ้องเรื่องล่าช้าซะเรื่องก่อน Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2005, 11:16:26 AM โดย Tamrong » บันทึกการเข้า
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:21:37 AM »

ใช่แล้วครับที่กพ.ไม่มีศาลปค.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:25:39 AM »

การตอบปฏิเสธจากทางอำเภอควรให้อยู่ในรูปเอกสารครับ ระวังบางที่ปฏิเสธปากเปล่า
เก็บหลักฐานการติดต่อกับทางอำเภอไว้ทุกชิ้นครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:26:33 AM »

...รู้สึกว่าทุกจังหวัดจะเหมือนกัน  คือไม่ให้จำนวนปืนเพิ่ม  บางทีนายทะเบียนถึงกับแนะให้ซื้อปืนจากคนในท้องที่เดียวกัน   คนซื้อก็ได้ปืน  แต่จำนวนปืนไม่เพิ่ม  Undecided  มีคนมาขอซื้อปืนผมบ่อยๆ เพราะเหตุนี้  Cool
....เห็นจะจริงครับ ท้องที่ผมนายทะเบียนก็แนะนำให้ซื้อในอำเภอเดียวกัน  ของผมหลายครั้งก็ได้มาจากท่านแนะนำราคาถูกถึงถูกมาก...... 

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:33:17 AM »

เอาใจช่วยครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:43:05 AM »

สมควร สมควร    ...............ฟ้อง

เบื่อ จนท. ปกครองบ้องตื้น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:47:09 AM »

ยุคเปลี่ยนไป  ถ้าเจ้าหน้าที่ยังประพฤติโบราณอยู่ก็จะลำบากมากขึ้น

carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:52:16 AM »

ยื่นขอตั้งแต่ปืนยังไม่เข้า พอปืนเข้าป3ไม่ออกตอนนื้ยืมชื่อคนอื่นอยู่คนละจังหวัดโอนลอยไว้ซื้อปืนใหม่แท้ๆกลายเป็นปืนมือ2เลยเรา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 11:56:35 AM »

จริงครับ ยุคสมัยเปลี่ยนไป นายใหญ่ มท. ก็เปลี่ยนไปแล้ว นายใหญ่กว่า มท. ก็เลิกพูดแบบเดิมแล้ว

แต่นิสัยถาวรไปเคยได้รับการสั่งสอนและยุยงมาเมื่อกาลครั้งหนึ่งเปลี่ยนยาก

เหมือนกรณีเจ้าของบ้านย้ายออกไปแล้วแต่ป้ายระวังอะไรดุๆ ก็ยังต้องติดไว้เตือนประชาชนอยู่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 12:15:18 PM »

เป็นนักกีฬาสากล ยื่นขอ.22 ไป5เดือนตอบว่าไม่ควรมีมากกว่า1(ตอนนี้มีอัดลมกับยิงช้า)คิดไว้ว่าวันจันทร์นี้จะไปพบผู้ว่าก่อน ถ้าไม่ได้ก็จะฟ้องศาล ปค.ที่ พล.ไม่เคยฟ้องพี่ๆแนะนำด้วยครับ

ตามขั้นตอน ถ้านายทะเบียนจะไม่อนุญาต ก็ต้องสั่งไม่อนุญาตตามคำขอ ซึ่งควรต้องบอกเหตุผลที่ไม่อนุญาตมาด้วย
เมื่อสั่งเป็นหนังสือมา เราก็ทำหนังสืออุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียน ต่อรัฐมนตรีฯมหาดไทย ยื่นผ่านนายทะเบียนแหละครับกลับไป
ถ้ารัฐมนตรีฯไม่อนุญาตอีก ก็ฟ้องศาลปกครอง

ต้องดูเหตุผลคำสั่งนายทะเบียน/รัฐมนตรีก่อน
ถ้าไม่ชอบด้วยกฎหมายในจุดใดก็ฟ้องในประเด็นนั้นๆเป็นเรื่องๆไปครับ
อ้อ ถ้านายทะเบียนอ้างคำสั่งมหาดไทย ยิ่งดี เป็นโอกาสขอให้ศาลสั่งเพิกถอนคำสั่งซะเลย  Grin

ป.ล. สำเนาเอกสารการโต้ตอบเอกสารให้เจ้าหน้าที่เซ็นรับเป็นหลักฐาน กันเตะถ่วง ช้านักจะได้ฟ้องเรื่องล่าช้าซะเรื่องก่อน Wink

ขอบคุณพี่tamrong พรุ่งนี้จะไปรับเอกสารคืนแล้วค่อยมาตั้งหลักใหม่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์