เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:40:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากข่าวเล็ก ๆ เมื่อวาน  (อ่าน 2329 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:55:29 PM »

เจ้าร้านร้านเพชรทองที่บุรีรัมย์เก็บเพชรทองค่ากว่า 10 ล้านไว้ที่ร้านหวังตบตาขโมยโดยเก็บใส่ถุงไว้ในถังขยะ แม่บ้านไม่รู้เอาไปทิ้งขยะ เช้ามาตาเหลือกจ้างแบ็คโฮ ตามไปคุ้ยถึงกองขยะไม่เจอ
 หนุ่มราชภัทร ฐานะยากจนเก็บของเก่าขายส่งตัวเองเรียนเก็บได้นำส่งคืนเจ้าของ เจ้าของร้านสุดปลื้ม มอบสินน้ำใน หนึ่งหมื่นบาทเป็นทุนการศึกษา และมอบเงิน หนึ่งแสนบาทให้ตำรวจที่ช่วยติดตามของกลับคืน
     ย่อข่าวมาให้อ่านเล่น ๆ ครับ Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:08:50 PM »

ผมเคยเก็บกระเป๋าใบนึงใด้  ข้างในมี  พีพีเค  เอส  380  ส่งคืนเจ้าของ 

คนรักปืน  ย่อมรู้ว่า  เจ้าของคงเสียใจมาก  ที่ปืนหาย
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:13:05 PM »

หากสงสัยที่ตัวเลขสีแดง.....

ข่าวบางสำนักบอกว่า ตำรวจตามไปที่บ้านนะครับ ในขณะที่หนุ่มนักศึกษายังสงสัยว่าของจริงหรือของปลอม.....คือเจอก่อนที่นศ.จะแสดงเจตนาออกมาว่า จะคืนหรือจะมุบมิบ

หากเป็นอย่างนั้นจริง.....ตัวเลขก็ไม่น่าแปลกอะไร

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:43:01 PM »

ถ้าพี่เก็บได้ในถังขยะ ในห่อ พี่จะคิดว่ามันจริงหรือปลอมครับ

และการที่ไปสอบถาม ก็เพื่อความแน่นอน

ซึ่งจะไม่เอาไปสอบถาม ก็ได้

วงจรปิดเห็นไปเก็บจริง

แต่อาจจะโยนทิ้งไปแล้วก็ได้  เพราะไม่ใส่ใจ  คิดว่าไม่มีราคาค่างวด

ความมีน้ำใจ ตอบแทน มันไม่สามารถแสดงเป็นราคาค่างวด

แต่.. ในจิตสำนึก ของคนทั่วไป...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:52:31 PM »

ถ้าพี่เก็บได้ในถังขยะ ในห่อ พี่จะคิดว่ามันจริงหรือปลอมครับ

และการที่ไปสอบถาม ก็เพื่อความแน่นอน

ซึ่งจะไม่เอาไปสอบถาม ก็ได้

วงจรปิดเห็นไปเก็บจริง

แต่อาจจะโยนทิ้งไปแล้วก็ได้  เพราะไม่ใส่ใจ  คิดว่าไม่มีราคาค่างวด

ความมีน้ำใจ ตอบแทน มันไม่สามารถแสดงเป็นราคาค่างวด

แต่.. ในจิตสำนึก ของคนทั่วไป...

เป็นผมก็คิดแบบนี้ เก็บจริงแต่อาจจะทิ้งไปแล้ว ตำรวจคงไม่ถึงกับอุ้มไปรีดหรอก(มั้ง) แต่ยังไงก็ได้ของคืนแล้ว ค่าเล่าเรียนสี่ปี คงไม่กี่บาท เมื่อเทียบกับสิบล้าน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:40:08 PM »

...บ้าจริงๆ เก็บในถังขยะ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:14:46 PM »

คาดไม่ถึง ครับพี่ แก้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:16:56 PM »

ใส่ถุงขนาดใหญ่ แล้วนำไปวางใกล้กับถังขยะภายในร้าน   ครับ พี่

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 06:14:02 PM »

สงสัยเจ๊คนนี้ ดู ภาพยนตร์ฝรั่งมากเกินไปครับ
แบบพวกขี้ยา มันซ่อนยาเสพติดไว้ในกระป๋องกาแฟ - เครื่องปรุงอาหาร     

แบบเรื่อง คิงส์ สตรีท   ที่   คีอานู รีฟ 
พ่อค้ายาเอายาเสพติด ใส่ขวดซอส ซ่อนในตู้เย็น    ประมาญนี้   
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 06:41:52 PM »

ผมว่า  เด็กเก็บของใด้  คืนเจ้าของไป  ก็น่าจะจบ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:51:05 PM »

เคยรู้จักเจ้าของรับซื้อของเก่า แกเล่าให้ฟังเมื่อก่อนไม่มีทุน ต้องไปคุ้ยขยะที่กองขยะอ่อนนุช โชคดีไปเจอสร้อยเพชรแหวนเพชรเลยมีทุนเปิดร้านใหญ่โต Grin

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:12:28 PM »

ครับ พี่จอย
ขยะที่ทิ้งไป ก็จะมีบางส่วนที่หลงหูหลงตา หลงลืม
ประเภท ห่อกระดาษ  เหน็บข้างฝา ใส่กระปุกแป้ง
โดนโยนลงถัง ก็แยะครับ

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:53:56 PM »

โชคดีกันทั่วหน้าครับ ทั้งเจ้าของทรัพย์ได้ของคืน  คนเก็บได้ได้เงินใช้   และ ตำรวจได้เงินใช้เหมือนกัน                       เห็นซวยก็แต่แม่บ้าน ซวยแบบ งงๆ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:32:10 PM »

โชคดีกันทั่วหน้าครับ ทั้งเจ้าของทรัพย์ได้ของคืน  คนเก็บได้ได้เงินใช้   และ ตำรวจได้เงินใช้เหมือนกัน                       เห็นซวยก็แต่แม่บ้าน ซวยแบบ งงๆ
น่าจะใช่ แม่บ้าน คงโดนหางเลขด้วยแน่ๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:34:58 PM »

งานนี้ถ้าเจ้านายมีเหตุผลคงไม่มีปัญหาครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์