เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:26:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวโน้มปืนลูกดก 9มม./.45  (อ่าน 16470 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 09:44:39 PM »

:Smiley..เดาว่า...
Wink... ปืน 1911 คลาสสิค ไม่มีวันตาย แต่จะมีการพัฒนาต่อไป
 Wink...ปืนลูกดกน้ำหนักเบาประเภทโพลิเมอร์/อัลลอย จะกลับมาเป็นที่นิยม..
 Wink ...ปืนลูกดกขนาด .40 น่าจะได้รับความนิยมมากขึ้น
 Sad...ปืนลูกโม่ประเภทซุกซ่อน หมัดหนัก น้ำหนักเบา จะมีการพัฒนาออกมาเป็นอีกหนึ่งทางเลือก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 10:08:34 PM »

พูดยากแฮะ  ถ้าเอาจำนวนกระสุนเกิน 12 นัด  ผมคงเลือกขนาด 9 มม.  แต่ถ้าจำนวนกระสุนสัก 10 นัด  ผมขอเลือกขนาด 11 มม. ดีกว่า  แต่คงไม่เลือกขนาด 11 มม. จุกระสุนเกิน 12 นัดครับ  Wink

เพราะอะไรเจ้าค่ะ?

I am dying... -*-

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 06:32:49 AM »

พูดยากแฮะ  ถ้าเอาจำนวนกระสุนเกิน 12 นัด  ผมคงเลือกขนาด 9 มม.  แต่ถ้าจำนวนกระสุนสัก 10 นัด  ผมขอเลือกขนาด 11 มม. ดีกว่า  แต่คงไม่เลือกขนาด 11 มม. จุกระสุนเกิน 12 นัดครับ  Wink

ขอเดาใจเฮียกล็อกแกล็ก  ผมว่ามันหนักอะพกแล้วลำบากเอว Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 06:58:40 AM »

ปืน 9 มม ลูกดกถึงจุดอิ่มตัวมานานแล้ว ขณะที่กฎหมายบังคับใช้แม็กไม่เกิน 10 นัดยังมีผลบังคับใช้อยู่ ตัวแม็ก high cap ของพวกปืน 9 มม ก็ยังมีขายอยู่เพียงแต่ว่าแพงกว่าเก่ามาก ซึ่งในช่วงนั้นได้มีการกวานซื้อ แม็ก ที่มีความจุมากกว่า 10 นัดกันมาก( รวมทั้งผมด้วย ซื้อแม็ก 30 นัดของปืน AR15/CAR15 ไปหลายอันและแม็ก 25 นัดของ 10/22 ไป 10 อัน) ตลาดปืนคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก ปืน .40 sw ติดตลาดแล้ว พวก 1911 ก็หันกลับมาเป็นที่นิยมมากกว่าที่เคยๆมา วันเสาร์นี้จะมี Gun Show ใกล้ที่ทำงานผมจะไปเดินดูคงได้เห็นแน่นอนว่าตลาดปืนจะเป็นอย่างไร
แต่ผมคิดว่ายุคของพวก Wonder nine คงไม่กลับมาอีก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:06:21 AM »

ปืน 9 มม ลูกดกถึงจุดอิ่มตัวมานานแล้ว ขณะที่กฎหมายบังคับใช้แม็กไม่เกิน 10 นัดยังมีผลบังคับใช้อยู่ ตัวแม็ก high cap ของพวกปืน 9 มม ก็ยังมีขายอยู่เพียงแต่ว่าแพงกว่าเก่ามาก ซึ่งในช่วงนั้นได้มีการกวานซื้อ แม็ก ที่มีความจุมากกว่า 10 นัดกันมาก( รวมทั้งผมด้วย ซื้อแม็ก 30 นัดของปืน AR15/CAR15 ไปหลายอันและแม็ก 25 นัดของ 10/22 ไป 10 อัน) ตลาดปืนคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก ปืน .40 sw ติดตลาดแล้ว พวก 1911 ก็หันกลับมาเป็นที่นิยมมากกว่าที่เคยๆมา วันเสาร์นี้จะมี Gun Show ใกล้ที่ทำงานผมจะไปเดินดูคงได้เห็นแน่นอนว่าตลาดปืนจะเป็นอย่างไร
แต่ผมคิดว่ายุคของพวก Wonder nine คงไม่กลับมาอีก

ถ่ายรูปมายั่วต่อมกิเลสบ้างนะครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:41:01 AM »

เย้....Glock fever อีกครั้ง...จริงๆมันก็ขายดีอยู่แล้ว Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:04:33 AM »

สวัสดีครับ
ถ้าลองสังเกตุตลาดปืน...ก็น่าจะตอบได้ว่า
ปืนเล็ก แต่หนักและรวมถึงลูกดก   จะอยู่ยงคงกระพันไปอีกนาน
ในอเมริกา...ตลาดเป็นของผู้ขาย...ทำอะไรออกมา...ขายได้หมด
ในประเทศไทย   ตลาดเป็นของผู้ซื้อ...อะไรดัง....รุมซื้อจนหมด...โดยไม่ดูว่าเหมาะกับตัวเองหรือไม่
ผมเป็นคนหนึ่ง..ที่เห็นว่าอะไรดี.และชอบ...เป็นต้องซื้อเพื่อตัดกิเลส...เพราะเพื่อนรุ่นพี่เคยบอกว่า จงทำลายกิเลสด้วยการซื้อสิ่งที่ยั่วกิเลสมันซะ...ก็สิ้นเรื่อง....ซึ่งจริง ๆ ครับ ซื้อมาแล้วกิเลสหมด  ...ได้ของมาเต็มบ้าน

ว่าถึงเรื่อง ปืน   ก็เป็นไปตามภาระกิจ  อยู่บ้านก็เอาประเภทหนักหน่อย..ลูกซอง..หรือ 11 มม. ก็ย่อมได้ ลูกดก หรือไม่ดก อยู่บ้านจะกลัวอะไร  หมดแล้วหยิบอีกเป็นกล่องมาสู้ยังพอไหว   แต่ไปนอกบ้าน..ทางเปลี่ยว..ต้องเอาเล็ก แต่คมในอาณุภาพ..พอจะขับไล่พวกวายร้ายได้ก็พอ  แต่ขอลูกดกสักหน่อย..เพราะไม่มีทางใส่เพิ่มได้อีก...!!!

พิมพ์มาถึงตอนนี้  ยังจำข่าวเกี่ยวกับกำนัน แถวบ้าน ออกตรวจตราไปพบโจร 2 คน  แกมีปืนลูกโม่ .357 ไปหนึ่งกระบอก ลูกอีก 1 ชุด  ส่วนโจร น่าจะมีคนละกระบอก  แต่ไม่ทราบขนาด  เมื่อเจอะเจอแล้วก็มีการยิงต่อสูบ้างเป็นธรรมดา  บังเอิญโจรขยับหนีไปเล็กน้อยเพราะกลัวอำนาจ .357 ที่มีทั้งพลังเสียง และอำนาจหยุดยั้ง  แต่กำนันคนยิงไม่มีการฝึกซ้อม ยิงพลาดเป้าไปหมด  เมื่อรู่ตัวว่าลูกหมด ก็หลบอยู่ข้างที่ ไม่ไปไหน   พอสิ้นเสีงปืนได้พักใหญ่  โจรสองคนก็ย้อนกลับมา รุมกินโต๊ะกำนันตายคาที่...อุทธาหรณ์สอนว่า  เมื่อหมด ก็ควรหนีไปให้ไกล  มิฉะนั้น...เสียชีวิต..และยังเสียปืนอีกต่างหาก....!!!!!
หวังว่าน่าจได้รับคำตอบบ้างนะครับ 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:45:45 AM »

เข้าใจความหมายของคุณ yakdee( ยักษ์ดี) เจ้าคะ Smiley

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:58:46 AM »

ผมว่าในช่วงเวลา 10 ปี ที่ผ่านมา 1911 พัฒนาไปมากจนหยุดไม่อยู่แล้ว คราวนี้ 1911 จะดังยิ่งกว่าครั้งใดๆ และแนวโน้ว คนเมกันจะชอบกระสุนที่หยุดยั้งดีกว่า 9 มม. พารา มากขึ้นเรื่อยๆ ยุคของวอนเดอร์ 40 ทั้งดก และทั้งเล็กคงเป็นไปอย่างต่อเนื่อง แบบของปืนลูกโม่ยังเพิ่มขึ้นจนงงไปหมดแล้ว ปืน 1911 รับรองไม่เสื่อมความนิยมครับ

ส่วนกระสุนจะเน้นหัวเบาความเร็วสูง พวกกระสุนปืนพกปลอกคอขวดอาจมากขึ้นอีก กล๊อกก็น่าจะ ทำ .45 แมกแถวเดี่ยวลำกล้องยาว 4.5-5 นิ้ว ออกมาซักที

แหม มั่วยังกะอยู่ที่นั่นเอง ฮ่า ฮ่า

นอกจากนี้ขอให้เดโมแครทเมกันแพ้เลือกตั้ง ส่วนเดโมแครทไทยขอให้ได้คะแนนมากๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:17:09 AM »

อาจจะกลายเป็นยุค วันเดอร์ โฟร์ตี้ แทน  Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:27:12 AM »

นอกจากนี้ขอให้เดโมแครทเมกันแพ้เลือกตั้ง ส่วนเดโมแครทไทยขอให้ได้คะแนนมากๆ

Shocked Lips Sealed Wink Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 11:02:32 AM »

เย้....Glock fever อีกครั้ง...จริงๆมันก็ขายดีอยู่แล้ว Grin
เชียร์จริงๆ  Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 11:16:56 AM »

ขอเดาใจเฮียกล็อกแกล็ก  ผมว่ามันหนักอะพกแล้วลำบากเอว Grin

...เห็นด้วย  ก็อ้อนแอ้นเเพรียวลมสมส่วนปานนั้น  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 11:31:45 AM »

...เห็นด้วย  ก็อ้อนแอ้นเเพรียวลมสมส่วนปานนั้น  Grin Grin

อย่างนี้ก็แปลว่าข้าน้อยชอบแบบ "แน่นๆ ตันๆ" หน่ะสิเจ้าค่ะ Huh Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 12:15:37 PM »

ตอบถูกทุกข้อ... เอ้ย... ทุกท่านคร้าบ  Wink  ทุกวันนี่มันก็หนักข้างอยู่แล้ว  Shocked (พกมีดสวิสกะกุญแจพวงเบ้อเริ่มติดเอวนะจ๊ะ  Grin )  ขืนเจอ 1911 ลูกดกเกินกว่า 12 นัด  สงสัยว่าผมต้องไปเสริมแหนบเพิ่ม  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์