เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:22:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ผมจะตักเตือนเพื่อนยังไงดี  (อ่าน 7509 ครั้ง)
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:20:27 PM »

คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมมีเพื่อนคนนึง คบมานานแล้วเป็นคนเที่ยวๆกินๆ
 พักหลังเขาไม่รู้เป็นยังไง เสพ สามเดือนมานี่เปลี่ยนเป็นคนขายซะแล้ว มายืมเงินผมก็รู้ว่าทำอะไร แต่มันก็คืน
อาจานถามผมว่า มันมีปัญหาอะไร ผมตอบไม่ได้ แต่อาจารย์ก้เหมือนเดาถูก
ทีนี้ เทอมนี้มันไม่จ่ายค่าเทอม อาจารย์ก็รู้ ผมช่วยอะไรไม่ได้เลย ถ้าที่บ้านมันรู้ ตายแน่
ตอนแรกก็ว่ามันจะหยุดไปเอง แต่ดูเหมือนหยุดไม่ได้ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง

ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะครับ ผมตันหมดแล้ว ตัวมันเองก็หนีปัญหาเหมือนกัน คนไกล้ตัวปรึกษาไม่ได้ครับ รู้จักมันหมด.

[/url]
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:29:21 PM »

เพื่อนมีหลายประเภทให้คบครับ... ถ้าแยกหน่อแยกเหล่าได้ คงไม่จำเป็นต้องคำนึงเรื่องนี้...

อีกอย่าง ค่าเทอมพ่อแม่มันเป็นคนหามาให้ไม่ใช่ร๋อ จะเดือดร้อนแทนทำไม...

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:37:51 PM »

ไม่ไหวคงต้องปล่อยไป หาเพื่อนดีๆใหม่ รักตัวท่านเองไว้ให้มาก ห่างไว้เป็นดีเดี๋ยวโดนลูกหลงหรือเป็นแพะ เพราะมีส่วนเชื่อมโยง

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:40:21 PM »

ไหว้ ถามเลยครับ....ถ้ารักและสนิทกันจริง ตักเตือนเท่าที่พอจะทำได้

หลังจากนั้น.........คงให้เขาเลือกทางเดินของตัวเองครับ เป็นผมคงทำแค่นี้(โดยส่วนตัวไม่ชอบครับ) บู่

คบได้คุยได้ทุกคนแต่ คงไม่ไปวุ่นวายชีวิตเขาครับครับ ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:47:15 PM »

เพื่อนคบกันต้องมีแต่สิ่งที่ดีให้กัน.........

เราคงให้แต่สิ่งที่ดีให้เขา สิ่งที่ไม่ดีอย่าไปรับมาครับ

เตือนตรงๆ ถ้าฟังเราเขาก็รับสิ่งที่ดีความหวังดีของเราไป

ถ้าไม่ฟังก็แสดงว่าเขาไม่รับ ก็ต้องปล่อยเขาไป อยู่ใกล้ก็เหมือนกับพี่ๆบอกมาหละครับ

คนรู้จักโดนมาแล้ว เพื่อนมายืมรถไปซื้อของที่ตลาด หายไปหลายชม.

กลับมาพร้อมกับตำรวจ โดนรวบไปโรงพักและสอบว่าร่วมกันจำหน่ายยาเสพติด(ยาบ้า)  

ผลคือเพื่อนตัวดีบอกกับตำรวจว่า มันร่วมด้วยและรถก็เอาไว้ส่งยา...เพื่อนน่ารักมาก...เหอๆ

Full Member

คะแนน 142

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:50:31 PM »

สงสารมันครับคบมานาน แต่ก่อนมันก็โตกว่าผมหลายๆเรื่อง บางเรื่องปรึกษาได้
อยากให้มันเรียนจบๆไปด้วยกัน
เด๊ยวนี้ หายตัวไปไม่เจอหน้า
 ถ้าปล่อยมันไปแบบนี้เรื่อยๆ สงสัยจบไม่สวยแน่ๆ อยากได้คำแนะนำครับ
หลังไมค์ ก็ได้ครับ

[/url]
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:58:02 PM »

ยังอยู่ในวัยเรียน  แจ้งและปรึกษาพ่อแม่ผู้ปกครองของเพื่อนครับ

Full Member

คะแนน 142

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:59:55 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทั้ง สี่ท่านนะครับ
เคยถามแล้วว่า จะเอายังไง ค่าเทอมจะเอาไหนมาจ่าย มันก้ตอบว่า เด๊ยวก็มี ทำอยู่... พูดง่ายๆเลย
ส่วนตัวผมเองนั้น ไม่ได้อะไรอย่างนี้อยู่แล้ว แต่รู้ เพราะมันก็บอกผมหมดว่าทำอะไร ยังไง มันก็ยังบอก
บางทีผมยังดูไม่ออกเลยครับ ว่ามันเสียใจรึเปล่า

[/url]
Full Member

คะแนน 142

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:09:25 AM »

ยังอยู่ในวัยเรียน  แจ้งและปรึกษาพ่อแม่ผู้ปกครองของเพื่อนครับ

จะบอกยังไงดีครับ เคยคิดเหมือนกัน ถ้าบอก เรื่องค่าเทอมมัน ก็ความแตก ไม่รู็พ่อแม่มันจะทำยังไงกับมัน ผมจะกลายเป็นคนที่ทำให้มันโดนอีก นี่แหละครับปัญหา
มันก้ต้องสงสัยอยู๋แล้วว่าไครไปบอกที่บ้านมัน คนที่รู้ นอกจากพวกที่ทำกับมันก็มีแต่ผมอีก

[/url]
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:31:37 AM »

บอกพ่อแม่เขามั้งครับ พ่อแม่ยังไงก็รักลูก จะได้ช่วยเกลียกล่อมให้เลิกยาและกลับตัวเสีย ก่อนที่จะถลำตัวกับยานรกมากไปกว่านี้  

ไม่เห็นใครได้ดีกะยานรกพวกนี้ครับ ไม่ตายก็ติดคุก จบอนาคต.

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:07:10 AM »

คนขายยา ทำกันจนรวย พอกับการพนัน ตอนได้ล่ะดีใจ ตอนเสียเป็นหนี้นี่ยิ่งกว่าหมดตัว ติดลบไปอีก

ผมพูดหลายครั้งในเว็บเรา  ความจนไม่มีกินไม่ทำให้ไปปล้นฆ่าใครเขา แต่ติดหนี้พนันมันกล้าทำความผิด จี้ปล้น นี่ขายยาหนักกว่าอีก

บอกกับเขาตรงๆ ใช้ก็แย่กับร่างกายแล้ว ดูเสพโลโซได้เลย เก่งแค่ไหนก็สมองไปหมด กลับมาจะเล่นได้อย่างเดิมหรือไม่ผมยังไม่แน่ใจ

บอกเพื่อนไปตามตรง ติดคุก ตายแน่ เตือนแล้วอยู่ห่างๆเลย เดี๋ยวมันจะเอาเราไปซวยด้วย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:16:49 AM »

ผม ก็มีอยู่คน พ่อ เป็นคนใหญ่คนโต เริ่มจากเสพ พาไปเลิก หายไปแล้ว แต่ พอหายจากเสพ เป็นผู้ค้าแทน ที่ยังอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะ ติดที่พ่อ ไม่อย่างนั้น

เป็นผีไปแล้ว แต่เพื่อนผม ที่เป็น ตร เขารอ พ่อเพือนผมหมดอำนาจ ก่อน ทีนี้คงได้เป็นผี จริงๆ ผม ช่วยได้เท่าที่ช่วย แต่ อย่า ไปยุ่ง กับเขา ผม ถือเป็นเรื่อง

ส่วนตัวเขา ทั้งๆ ที่บ้าน เขามีครบ ไม่ต้องค้า ชาตินี้ก็ใช้ไม่หมด มันเป็นสันดานที่เข้ากระดูกดำไปแล้ว ครบเขาในฐานะเพื่อน เพือนผม คนนี้ รู้ว่า เรื่องใหน

ควรมาหาผม เรื่องใหนไม่ควรมาหาผม เพราะผม ไม่ชอบ อะไร ที่เกี่ยวกับสิ่งผิดกฏหมาย  เพื่อน กับงานที่เขาทำแยกกัน ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:31:08 AM »

บอกพ่อแม่เขามั้งครับ พ่อแม่ยังไงก็รักลูก จะได้ช่วยเกลียกล่อมให้เลิกยาและกลับตัวเสีย ก่อนที่จะถลำตัวกับยานรกมากไปกว่านี้  

ไม่เห็นใครได้ดีกะยานรกพวกนี้ครับ ไม่ตายก็ติดคุก จบอนาคต.

...เห็นด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:50:32 AM »

กลัวผิดใจก็ทำเป็นจดหมายสนเท่ห์บอกพ่อแม่เขาครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:04:42 AM »

บอกมันตรงๆ ว่าหากเอ็งไม่เลิกฯ ข้าจะไม่ยุ่งกับเอ็งแล้ว... ทางใครทางมัน เรื่องที่ผ่านมาของเอ็งข้าจะไม่ไปบอกใครเพราะเอ็งมันเพื่อนข้า แต่ถ้าเอ็งไม่เล็ก เอ็งจะไม่ใช่เพื่อนข้าอีกต่อไป และเรื่องต่อไปข้างหน้าของเอ็ง ข้าไม่อยากรับรู้อีกแล้ว...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์