เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:34:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายอำเภอไม่ให้รับโอน .357 ครับ  (อ่าน 6607 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:28:51 PM »

...ทางเลือก:
1. เข้าไปคุยอีกรอบหรือหลายรอบ  หาคนที่นายอำเภอเกรงใจไปช่วยเจรจา  อาจจะต้องใช้วิชาเศรษฐศาสตร์บ้าง
2. ฟ้องศาลปกครอง
3. ย้ายครับ  ถ้าย้ายนายอำเภอไม่ได้  ให้ย้ายตัวเองไปอยู่กับนายทะเบียนที่พูดรู้เรื่อง
4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin
ว่าแต่พี่แก้วครับ แต่ถ้าพร้อมที่จะทำในข้อ 2 ก็แนะนำตามพี่Tamrong ว่าครับ  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:29:21 PM »

4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin

ขออนุญาติครับ...พี่แก้วครับ เล่นเครื่องบินเล็กต้องขออนุญาติอะไรบ้างครับ

.....ขอบคุณครับพี่... Grin

ถ้าเป็นผม คิดจะเล่น ต้องขออนุญาต ภรรยา ก่อน Grin
ไม่งั้นไม่มีตังค์ไปซื้อมาเล่นครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:30:40 PM »

Huh มุมมองคนละด้านครับ บทสรุปเลยต้องเป็นอย่างนี้ เอาใจช่วยครับพี่ตื้อเท่านั้นที่ครองปืนครับ Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 06:02:41 PM »

ขออนุญาติครับ...พี่แก้วครับ เล่นเครื่องบินเล็กต้องขออนุญาติอะไรบ้างครับ

ถ้าเป็นผม คิดจะเล่น ต้องขออนุญาต ภรรยา ก่อน Grin
ไม่งั้นไม่มีตังค์ไปซื้อมาเล่นครับ

...ถูกต้องแล้วครับ  ถ้าไม่มีภรรยาคงไม่ต้องขอใคร Huh  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 06:26:15 PM »

ผมก็เล่นอยู่ครับ ไม่ต้องขออนุญาตครับเพราะความถี่วิทยุบังคับได้ถูกจัดสรรค์จาก กบว(กองบริหารความถี่วิทยุ)ของ กทช.แล้วครับพิจารณาว่าไม่รบกวนการสื่อสารของข่ายราชการ-โทรทัศน์+วิทยุ  อีกอย่างเป็นวิทยุคอนโทรลหรือ RC(RADIO CONTROL) ไม่สามารถสื่อสารได้/ไม่เป็นภัยต่อความมั่นคงของชาติครับ ซื้อแล้วถ้าบินเป็นก็บินได้เลยครับ(แต่ต้องดูว่าใกล้ ๆ กันมีท่านอื่นเล่นความถี่เดียวกับเรารึปล่าว ไม่งั้นมาเป็นลำกลับเป็นถุงครับ)   ส่วน.357ผมเคยไปคุยกับเจ้าหน้าที่ว่าขอ ป.3ได้แต่ผมไปขอ .38 ก่อนแล้วเลยอด อีกอย่างกลัวหาปืนใกล้ ๆ บ้านไม่ได้  ผมว่าแล้วแต่นาย(ที่เจ้าหน้าที่เรียกกัน)นะครับ Grin Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 06:51:26 PM »

สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 07:17:29 PM »

Coolพรุ่งนี้จะเข้าไปหาใหม่ถ้า .357 ไม่ได้็ก็ขอ 11 มม.ถ้าไม่ได้อีกก็ต้องขอเหตุผลกันหน่อยแล้ว Cool

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 07:22:59 PM »

Huhทำไมนะการที่จะทำอะไรให้ถูกต้องมันยากเหลือเกิน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 07:23:06 PM »

Coolพรุ่งนี้จะเข้าไปหาใหม่ถ้า .357 ไม่ได้็ก็ขอ 11 มม.ถ้าไม่ได้อีกก็ต้องขอเหตุผลกันหน่อยแล้ว Cool
ลองดูนะตาเทพ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:05:35 PM »

เชียร์ด้วยคนครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:56:11 PM »

...........ขอเอาใจช่วยลุ้น....ตามเชียร์อีกแรงครับ...คุณเทพ...สู้ๆๆๆๆๆๆ.....

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 10:20:42 PM »

Angry...รู้สึกว่าโรค ประจบสอพลอแลห้วหด จะระบาดในกลุ่มบรรดานายทะเบียนไปเกือบทั่วประเทศแล้วนะครับ... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 10:33:53 PM »

หากเป็นผมคงต้องย้ายทะเบียนบ้านไปที่อื่นแล้วยื่นใหม่  ทะเลาะกับเจ้าหน้าที่ไม่สะดวกด้วยประการทั้งปวง
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 11:22:07 PM »

ยกบ้านหนี ง่ายดีครับ

ไม้แก่ดัดยาก...

SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 11:32:23 PM »

สืบให้ดีก่อน ว่าที่ไหนออกกันง่ายๆหน่อย แล้วย้ายเข้า
ผมขอ .45 มาเมื่อปลายปีนี้เอง  ใช้วิธีนี้ละครับ
..........ขอให้พี่เทพโชคดี...............
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์