เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:28:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายอำเภอไม่ให้รับโอน .357 ครับ  (อ่าน 6602 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 01:59:57 PM »

Coolวันนี้ผมไปขอ ป.3 รับโอน .357 ปลัดบอกว่านายอำเภอเรียกพบ พอเข้าไปท่านบอกว่าไม่ให้รับโอนเพราะว่าเป็นอาวุธร้ายแรงผมพยายามขอตั้งนานท่านบอกว่าตัวท่านเองมี .38 - 2 นิ้ว ยังไม่พกเลยและไม่จำเป็นต้องใช้ด้วย ท่านบอกอีกว่าให้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ปกครอง ผมบอกว่าเป็นทหารครับท่านบอกว่าถึงเป็นนายทหารก็ไม่อยากออกให้มันไม่มีความจำเป็นก็เลยถามต่อไปว่า 11 มม. ขอเพื่อการกีฬาได้ไหมท่านบอกว่าพวกคุณก็อ้างแบบนี้ตลอดพอได้จริงก็พกพาไม่เอาไปเล่นกีฬา สรุปว่าไม่ออกให้เหตุผลของท่านคือท่านเป็นคนไม่ชอบปืน เซ็งเลยครับผมเลยออกไปถามเจ้าหน้าที่อาวุธปืนเขาบอกว่านายอำเภอ (ใจ) สั่งว่าถ้าเป็นข้าราชการมาขอให้ไม่เกิน .38 ลูกโม่ ถ้า 9 มม. ขอพบก่อนส่วนพลเรือนขนาด 9 มม.ไม่อยากออกให้เพราะเกินความจำเป็น ส่วน 11 - .357 ไม่ออกให้ครับ แบบนี้พอจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะสามารถขอ ป. 3 ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ........ เล่นปืนมาตั้งนานเพิ่งเคยเจอนี่แหละ Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

('',) i" ตั ว โ ต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:10:12 PM »

เอาแล้วไงละ ตกใจนี่ขนาดเป็นนายทหารนะเนี่ย ยังขอไม่ได้เลย โดนชกความซวยเริ่มบังเกิดกับคนรักปืนแล้วไงล่ะ พลเรือนไม่ต้องพูดเลย ยังไงก็เอาใจช่วยครับ ปีใหม่แล้ว ยังไงก็ขอให้ได้ตามใจหวังครับ Wink

____ไ ม่ ห ล่ อ แ ต่ อ ร่ อ ย ____
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:13:04 PM »

ถ้าท่านผู้มีอํานาจทั้งหลาย ใช้ดุลพินิจ หรือมีมุมมองที่ต่างกันในแต่ละพื้นที่ แบบนี้....ก็แย่สิ
จริงๆก็รู้อยู่แล้ว แต่ขอบ่น ขอแจมด้วยคนครับ
โอนปืน ซื้อปืน เดี๋ยวนี้ต้องอาศัยดวงด้วย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:19:18 PM »

Coolผมยังไม่ละความพยายามครับ ตื๊อเท่านั้นที่ครองโลกแต่เจอแบบนี้คิดมุขไม่ออกเลย Cool

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:23:16 PM »

คุณtong1991 เข้าไปอ่านตรงนี้หรือยังครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,10841.0.html

คงเป็นแนวทางหนึ่ง  Smiley
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:26:24 PM »

Coolผมยังไม่ละความพยายามครับ ตื๊อเท่านั้นที่ครองโลกแต่เจอแบบนี้คิดมุขไม่ออกเลย Cool
อยากรู้จังว่าท่าน จขกท.จะรับโอนปืนอะไร ครับ... มีรูปมาให้เพื่อนสมาชิก ชมเชยบ้างครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:33:24 PM »

ให้กำลังใจนะครับ ถ้าพูดไม่ได้จริงๆ แนะนำให้ฟ้องเลยครับ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:44:45 PM »

เห็นตาเทพเล่าให้ฟังแล้ว น่าเบื่อเจ้าหน้าที่นะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 02:47:32 PM »

อยากรู้จังว่าท่าน จขกท.จะรับโอนปืนอะไร ครับ... มีรูปมาให้เพื่อนสมาชิก ชมเชยบ้างครับ...
ผม เทพ คนรักปืน ขอรับโอน ไพธอน ลำกล้อง 4 นิ้วครับโอนไม่ได้เลยต้องขายออกไปปืนสวยมากเลยเสียดายจริงๆ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 03:37:33 PM »

นายอำเภอ(ใจ) ณ.อ.เมืองแมน: ขนาด.357 เป็นอาวุธร้ายแรงมากยิงรางรถไฟขาด ร้ายแรงมากๆๆ  Angry Angryส่วน .45 ก็เป็นอาวุธปืนสงครามประชาชนห้ามมีในครอบครอง Cool
ประชาชน ณ.อ.เมืองแมน :  Huh Huh ครับท่านนายอำเภอ ท่านกรุณาช่วยเขียนเหตุผลอันชาญฉลาดในการไม่อนุมัติด้วยครับ ผมจะยื่นอุธรณ์  Huh Grin
 Grin Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 03:46:55 PM »

อำเภอไหน จังหวัดอะไรครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:09:56 PM »

...ทางเลือก:
1. เข้าไปคุยอีกรอบหรือหลายรอบ  หาคนที่นายอำเภอเกรงใจไปช่วยเจรจา  อาจจะต้องใช้วิชาเศรษฐศาสตร์บ้าง
2. ฟ้องศาลปกครอง
3. ย้ายครับ  ถ้าย้ายนายอำเภอไม่ได้  ให้ย้ายตัวเองไปอยู่กับนายทะเบียนที่พูดรู้เรื่อง
4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:16:46 PM »

Coolสั่งว่าถ้าเป็นข้าราชการมาขอให้ไม่เกิน .38 ลูกโม่ ถ้า 9 มม. ขอพบก่อนส่วนพลเรือนขนาด 9 มม.ไม่อยากออกให้เพราะเกินความจำเป็น ส่วน 11 - .357 ไม่ออกให้ครับ

พี่ครับ...แล้วผมชาวบ้านธรรมดาๆ นายฯ จะให้ใช้ขนาดอะไรล่ะครับพี่... ตกใจ

Pooh + Pim
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:18:04 PM »

Undecided เห็นใจครับ เจอนายทะเบียนแบบนี้ Undecided

K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 05:20:13 PM »

4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin

ขออนุญาติครับ...พี่แก้วครับ เล่นเครื่องบินเล็กต้องขออนุญาติอะไรบ้างครับ

.....ขอบคุณครับพี่... Grin

Pooh + Pim
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์