เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:16:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายอำเภอไม่ให้รับโอน .357 ครับ  (อ่าน 6608 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:51:37 PM »

Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

ที่นี่เมื่อเร็วๆ นี้ก็มีพลเรือนที่รู้จักกันได้ 9 มม. ไปนี่ครับ Huh

ใช่ครับทางปลัดบอกว่าถ้าเกิน .38 จะต้องขอพบหน่อยหมายถึงพลเรือนครับส่วนข้าราชการขนาด 9 ท่านนายอำเภอบอกว่าต้องขอพบก่อนว่าจะเอาไปทำอะไร...ที่ว่าเร็วๆนี้เดือนไหนครับนายอำเภอคนนี้มาใหม่เคี่ยวเรื่อง 357 - 11 มาก ส่วนคนเก่าผมขอได้สบายมากเลยส่วนเรื่อง 9 มม.พลเรือนนั้นท่านบอกว่าแล้วแต่ท่านจะให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2006, 03:53:40 PM โดย เทพ คนรักปืน » บันทึกการเข้า

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 04:52:46 PM »

4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin

คุณ Coda เล่น RC แถวไหนครับ

ผมเล่น ฮ. มาปีกว่า ผมว่ารวมๆแล้วได้ปืนดีๆ กระบอกกว่าแล้วครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 06:18:46 PM »

Coolวันนี้ผมไปขอ ป.3 รับโอน .357 ปลัดบอกว่านายอำเภอเรียกพบ พอเข้าไปท่านบอกว่าไม่ให้รับโอนเพราะว่าเป็นอาวุธร้ายแรงผมพยายามขอตั้งนานท่านบอกว่าตัวท่านเองมี .38 - 2 นิ้ว ยังไม่พกเลยและไม่จำเป็นต้องใช้ด้วย ท่านบอก อีกว่าให้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ปกครอง ผมบอกว่าเป็นทหารครับท่านบอกว่าถึงเป็นนายทหารก็ไม่อยากออกให้มันไม่มีความจำเป็น ก็เลยถามต่อไปว่า 11 มม. ขอเพื่อการกีฬาได้ไหมท่านบอกว่าพวกคุณก็อ้างแบบนี้ตลอดพอได้จริงก็พกพาไม่เอาไปเล่นกีฬา สรุปว่าไม่ออกให้เหตุผลของท่านคือท่านเป็นคนไม่ชอบปืน เซ็งเลยครับผมเลยออกไปถามเจ้าหน้าที่อาวุธปืนเขาบอกว่านายอำเภอ (ใจ) สั่งว่าถ้าเป็นข้าราชการมาขอให้ไม่เกิน .38 ลูกโม่ ถ้า 9 มม. ขอพบก่อนส่วนพลเรือนขนาด 9 มม.ไม่อยากออกให้เพราะเกินความจำเป็น ส่วน 11 - .357 ไม่ออกให้ครับ แบบนี้พอจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะสามารถขอ ป. 3 ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ........ เล่นปืนมาตั้งนานเพิ่งเคยเจอนี่แหละ Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

ไม่ชอบตรงนี้เลย Undecided ตอนแรกบอกให้ทหาร แต่ไป ๆ มา ๆ ไม่ให้ Tongue

แหะ แหะ กะตอบแบบนี้เหมือนกัน ขอลอกเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 06:34:43 PM »

ของผมขอลูกซอง 12 เกจ ไว้นายทะเบียนบอกผ่านปลัดว่าไม่อนุญาต เนื่องจากผู้ขออนุญาติไม่อาศัยอยู่ในภูมิลำเนา(ทำงานต่างจังหวัด) ผมเลยโทรคุยกับท่านโดยตรงและอธิบายเหตุผล พร้อมกับกำชับให้ท่านเขียนเหตุผลลงในแบบคำร้อง ป.๑ด้วยในกรณีที่ท่านไม่อนุมัติ เห็นท่านบอกจะทบทวนอีกที คงไม่มีปัญหา และให้โทรสอบถามอีกครั้งในวันจันทร์ :Smileyไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย หรือต้องยื่นอุธรณ์? ตกใจ Undecided

ถ้าจะฟ้องศาลปกครองยินดีให้คำปรึกษาครับผมก็โดนเหมือนกันครับเหตุผลนี้......ตอนนี้เรื่องอยู่ที่ศาลปกครองแล้วครับ.....ปลัด(คนที่สอบประวัติผม) ที่เคยนั่งทำงานสบายๆที่อำเภอ...ต้องหน้าดำครัมเครียดมาหาข้อมูลตามคำสั่งกรมการปกครอง....ตั้งสองสามรอบระหว่างบ้านผมกับอำเภอครับ...

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 06:48:30 PM »

ของผมขอลูกซอง 12 เกจ ไว้นายทะเบียนบอกผ่านปลัดว่าไม่อนุญาต เนื่องจากผู้ขออนุญาติไม่อาศัยอยู่ในภูมิลำเนา(ทำงานต่างจังหวัด) ผมเลยโทรคุยกับท่านโดยตรงและอธิบายเหตุผล พร้อมกับกำชับให้ท่านเขียนเหตุผลลงในแบบคำร้อง ป.๑ด้วยในกรณีที่ท่านไม่อนุมัติ เห็นท่านบอกจะทบทวนอีกที คงไม่มีปัญหา และให้โทรสอบถามอีกครั้งในวันจันทร์ :Smileyไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย หรือต้องยื่นอุธรณ์? ตกใจ Undecided

ถ้าจะฟ้องศาลปกครองยินดีให้คำปรึกษาครับผมก็โดนเหมือนกันครับเหตุผลนี้......ตอนนี้เรื่องอยู่ที่ศาลปกครองแล้วครับ.....ปลัด(คนที่สอบประวัติผม) ที่เคยนั่งทำงานสบายๆที่อำเภอ...ต้องหน้าดำครัมเครียดมาหาข้อมูลตามคำสั่งกรมการปกครอง....ตั้งสองสามรอบระหว่างบ้านผมกับอำเภอครับ...

....ดีครับ...ให้เจอแบบนี้บ่อยๆ จะได้รู้การใช้ดุลยพินิจเกินขอบเขต กลัวไม่เข้าเรื่อง เวลาเดือดร้อนมีใครช่วยได้มั่ง....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 07:39:53 PM »

ขอบคุณ คุณmukมากครับ รอดูผลวันจันทร์ครับ ขอภาวนาว่าอย่าได้มีการยื่นอุธรณ์เลย ถ้าจำเป็นก็ต้องขอความช่วยเหลือเรื่องนี้ด้วยครับ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 03:27:55 PM »

เสียดายสมัยเรียนๆไม่เก่ง และไม่อยากเป็นปลัด,นายอำเภอ ไม่งั้นใครอยากได้อะไรเซ็นให้หมด
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 04:27:45 PM »

มีข่าวอะไรเปลี่ยนแปลงบอกด้วยนะครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 04:57:58 PM »

มีข่าวอะไรเปลี่ยนแปลงบอกด้วยนะครับ Cool Cool Cool
มีครับปืนคุณน่ะเสร็จแล้วแต่ยังไม่ให้ขอลองยิงดูก่อนครับ

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 05:37:12 PM »

มีครับปืนคุณน่ะเสร็จแล้วแต่ยังไม่ให้ขอลองยิงดูก่อนครับ
เชิญเลยครับ ลองแล้วโชว์เป้าหน่อยก็ดี Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 09:14:45 PM »

ตกใจดุลพินิจแต่ละท้องที่ไม่เหมือนกัน...ทั้งที่ใช้กม.ฉบับเดียวกัน...รักเธอประเทศไทย:o หลงรัก น้ำลายหก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 10:04:37 PM »

โห..ขนาดนายทหารรับเสด็จอย่างท่านเทพยังขอไม่ได้..ราษฎรเต็มขั้นอย่างกระพ้ม..จะเหลือรึ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:08:10 PM »

4. ทำใจ  หันไปเล่นเครื่องบินเล็ก ฯลฯ แทน Grin

คุณ Coda เล่น RC แถวไหนครับ

ผมเล่น ฮ. มาปีกว่า ผมว่ารวมๆแล้วได้ปืนดีๆ กระบอกกว่าแล้วครับ

...ไม่ได้เล่นครับ  ผมว่ายังงั้นเห็นเพื่อนชาวปืนหลายท่านหันไปเล่นเครื่องบินเล็ก  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:48:52 PM »

เฮียๆ  ขอสั่ง ก๊วยจั๊บ เส้นใหญ่ ใส่แบ๊งเยอะๆ ที่นึง  ถ้าไม่อิ่ม บอกท่านเบิ้ลได้นะ เก็บตังค์ที่อั๊วเลย....เฮีย อย่าลืมของหวานชีวาสสักถ้วย กับผ้าเช็ดปากสีม่วงให้ท่านด้วยนะเฮีย.......นโยบาย ( ใครหว่า ) ท่านว่าไว้อย่างนี้ล่ะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy   ภาษีของเรา คือ ดาบสองคม  " คนทำไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ทำ " แถมแกล้งอีก...เนรคุณ จริงๆ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2006, 01:06:30 AM โดย karan » บันทึกการเข้า
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 01:08:04 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์