เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:28:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ต้องเล่นปืน...อันตรายจะตายไป....  (อ่าน 9042 ครั้ง)
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 08:56:57 PM »

ท่านใดเคยโดนคนอื่นถามแบบนี้บ้างครับ...?

ทำไม...ต้องเล่นปืน...อันตรายจะตายไป....

ถ้าเคย...ตอบเขาไปว่าอย่างไรครับ....?

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:01:03 PM »

...ไม่เคยมีใครถามแบบนั้นครับ  แต่ถ้ามี  ผมจะตอบว่า "ก็เพราะมันอันตรายน่ะสิ"

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:06:29 PM »

มีคนเคยถามหลายคนครับ ผมก็ตอบไปว่าผมชอบของผมแบบนี้ ชอบมาตั้งแต่เด็ก ไม่ได้ชอบแต่ปืนอย่างเดียว
มีด หอก ดาบ ธนู หนังสติ๊ก ชอบหมด ถ้าผู้ชายชอบตุ๊กตา เล่นขายข้าวขายแกง ก็ไม่ธรรมดาแล้ว ต้องชอบอาวุธครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:07:54 PM »

ก็..ชอบ...ใครๆก็เล่นของที่ชอบทั้งนั้นแหละ..รู้อยู่แล้วถามทำไม...ว...อิๆๆ....ตอบแล้ววิ่งเลยครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:25:52 PM »

Smiley  เล่นให้รู้...... รู้แล้วก็ไม่อันตราย  Wink

Cheesy กฏแห่งความปลอดภัยขลังเสมอ... Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:26:10 PM »

มีครับ ... ส่วนใหญ่ว่าเล่นทำไมไม่เห็นจำเป็น ... ก็ตอบไปว่าถ้าเกิดเหตุโดยเฉพาะระหว่างเดินทาง
โดยเล่าเหตุการณ์ที่เคยพบมา คุณจะทำอย่างไร ... ใช้กระทิชชู่ขว้างมันหรือ ... ใช้ภรรยาเป็นของกำนัลหรือ ...
เอ้า ... หวงเมียมาก ... ส่งลูกสาวแทนดีไม๊ ... เหอ ๆ

อึ้งครับ ... ถ้าไม่เกิดก็ไม่มีใครคิด ...แต่ถ้าเหตุร้ายเกิดมากกว่าที่คุณคิดล่ะ ... ทำไงดี ...คุณ 1 เมีย 1 ลูกสาว 1-2 คน
ปล่อยมันคิดเอาเอง ... คุกเข่ากราบ ... ให้เงินทอง ... คงพอหรอก ... วันนี้ไม่รู้ว่าคิดออกหรือยัง ... หรือกลับไปถาม..ม่

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:31:05 PM »

Smiley  เล่นให้รู้...... รู้แล้วก็ไม่อันตราย  Wink

Cheesy กฏแห่งความปลอดภัยขลังเสมอ... Wink

...อูยยย  คมจนบาดจอ  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:31:45 PM »

มีครับ ... ส่วนใหญ่ว่าเล่นทำไมไม่เห็นจำเป็น ... ก็ตอบไปว่าถ้าเกิดเหตุโดยเฉพาะระหว่างเดินทาง
โดยเล่าเหตุการณ์ที่เคยพบมา คุณจะทำอย่างไร ... ใช้กระทิชชู่ขว้างมันหรือ ... ใช้ภรรยาเป็นของกำนัลหรือ ...
เอ้า ... หวงเมียมาก ... ส่งลูกสาวแทนดีไม๊ ... เหอ ๆ

อึ้งครับ ... ถ้าไม่เกิดก็ไม่มีใครคิด ...แต่ถ้าเหตุร้ายเกิดมากกว่าที่คุณคิดล่ะ ... ทำไงดี ...คุณ 1 เมีย 1 ลูกสาว 1-2 คน
ปล่อยมันคิดเอาเอง ... คุกเข่ากราบ ... ให้เงินทอง ... คงพอหรอก ... วันนี้ไม่รู้ว่าคิดออกหรือยัง ... หรือกลับไปถาม..ม่

...สงสารคนถามอ้ะ  Grin Grin

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:34:38 PM »

ท่านใดเคยโดนคนอื่นถามแบบนี้บ้างครับ...?

ทำไม...ต้องเล่นปืน...อันตรายจะตายไป....

ถ้าเคย...ตอบเขาไปว่าอย่างไรครับ....?

เล่นแล้ว.........อันตรายมันจะหายไปเองครับ......... Smiley Smiley Smiley

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:39:42 PM »

เล่นแล้ว.........อันตรายมันจะหายไปเองครับ......... Smiley Smiley Smiley

ปรัชญา...

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:41:14 PM »

เล่นอะไรทุกอย่างก็อันตรายทั้งนั้นแหละ เล่นรถ ถ้าขับซิ่งก็อันตราย ตีกอล์ฟไม่ระวังก็อันตราย เพราะฉะนั้น ผมถึงไม่เล่นแต่เอาจริงเอาจัง ให้มีความรู้ จะได้ไม่อันตราย..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:41:47 PM »

คนถามคงหนาวไปนาน อย่างนี้ต้องมีมีดติดกระเป๋ากางเกงอีกสัก2-3เล่มสิครับ พิษถึงจะรอบตัว
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:51:17 PM »

ขออ้างอิงคำพูดคุณ PU45 หน่อยนะครับ

ชีวิตจริงๆผมเป็นแบบนี้เลยครับพี่ PU45 ลูกสาว 2 คน เมียอีก 1 ทั้งบ้านมีผมผู้ชายคนเดียว คิดๆแล้วเลยพาแฟนกับลูกสาวคนโตไปฝึกยิงปืนซะเลย โชคดีที่ทั้งคู่ฝึกแล้วชอบครับ ยิงไปยิงมายิงดีกว่าเราซะอีก ที่สำคัญผมให้เขารู้จักการใช้ปืนที่ถูกต้องครับ ปืนผม Colt .45ใส่ลูกตลอดแต่ไม่ขึ้นลำไว้ครับ เพราะมั่นใจว่าเขาสองคนมีทักษะพอที่จะขึ้นลำได้ทันทีครับ นี่ก็โอนชื่อเป็นของแฟนไปกระบอกนึงแล้วครับ จะได้ไม่ผิดมือเวลาเขาเอาไปซ้อมที่สนามครับ

More Care
Less Hate
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 09:57:55 PM »

คำถามนี้ไม่ค่อยมีคนถามผมเท่าไหร่.................อาจจะเป็นเพราะหน้าที่การงาน

ถามดีๆก็ตอบไปว่าชอบ...............คงไม่ถามต่อว่าเหตุผลอะไรถึงชอบ เพราะตอนนี้ผมจะเริ่มจ้องหน้าคนถาม...........

ถ้าถามกวนๆ คงไม่ตอบ...............แต่ผมจะก้มๆมองที่รองเท้าแทน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 10:06:11 PM »

คำถามนี้ไม่ค่อยมีคนถามผมเท่าไหร่.................อาจจะเป็นเพราะหน้าที่การงาน

ถามดีๆก็ตอบไปว่าชอบ...............คงไม่ถามต่อว่าเหตุผลอะไรถึงชอบ เพราะตอนนี้ผมจะเริ่มจ้องหน้าคนถาม...........

ถ้าถามกวนๆ คงไม่ตอบ...............แต่ผมจะก้มๆมองที่รองเท้าแทน

ส่วนใหญ่คนที่ถามผม...มักจะเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือ....

จะไม่ตอบท่านก็ไม่ได้...แต่ส่วนใหญ่ผมก็จะตอบไปว่า...มันเป็นกีฬาชนิดหนึ่งของลูกผู้ชายครับ...

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์