เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:18:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนฉมวกกับเกมส์เบาๆ และล่าสุดซีฟู้ดสดๆ หน้าแปด  (อ่าน 31831 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 12:44:39 PM »

คุณ นักสำรวจ อยู่ทางเหนือ ก็ ดีสิครับ
อ่างเก็บน้ำ เขื่อน ก็มีอยู่มากมาย
ปลาตัวโต ๆ ทั้งนั้นครับ

ตกเห็ดโคน ก็มันส์ ครับ
อาศัยความไว ตึ๊ก ตึ๊ก วัด ได้หรือ ว่าว
ผูก สัก 2 -3 ตา ตะกั่วอยู่ล่าง
ถ้ามีตัวแน่น ๆ เดี๋ยวก็ได้ ค่อนถัง

ตั้งแต่ห่างทะเลมา ไม่ได้ตกปลาอีกเลยครับ  เดี๋ยวต้องหาพรรคพวกไปลองมั่งแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 02:10:59 PM »

อ่านแล้วอิจฉา.....
ผมเองเคยดำแบบ
ดำ(ไม่ใช่สีผิวนะครับ) ลงไปปลดสมอเรือที่เกี่ยวกะหิน...
หูอื้อเชียว.....จขกท..ระวังนะครับ ดูแลสุขภาพด้วย
เพราะคนดำยิงปลาหรืออยู่ในแรงกดดันของน้ำนานๆมีผลมาก.......

อ้อ...เรื่องตกปลาเคยใช้เบ็ดมือ (้hand line) ตกปลาหูช้างได้ตัว ราว6โลกว่าๆ ไม่ใหญ่พอ แต่ได้อิ่ม

ปลาสาก เคยติดเบ็ดและก็สาวไม่ทันทุกที...
ดีแล้ว ผมไม่ค่อยชอนรสชาติเนื้อปลาสากเท่าไหร่........

อ้อ..ไปไหนมาไหน ถ้าต้องการมีเพื่อนไปเป็นนักชิม การันตีความอร่อย.....ของเนื้อปลา...
บอกผมเป็นคนแรกนะครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 02:30:07 PM »

บนเรือเลยครับ กินไปเครงไป ปลาหมึกเป็นๆด้วยครับ สด     หวานเจี๊ยบบบบบบบบ    ปู กุ้ง กั่งอีก โอ้ยยยย ไปดีกว่า
   เอจับมีตติ้งเที่ยวทะเลบ้างดีมั้ยครับเนี่ยท่าทางมีสมาชิกที่ชื่นชอบ(อาหาร)ทะเลกันเยอะนะครับ
  พวกเราจะได้เป็น(ปลาโฉมงามกับ)เจ้าชายอสูร กันดีมั้ย Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 02:32:03 PM »

โห้ ... คุณ ซับ
หูช้าง 6 โล  ไม่น้อยแล้วนา
แต่ผมนึกถึง เอามา  ฉู่ฉี่ 
ข้าวร้อน ๆ นะ  .......
น้ำลาย สอ

ปลาสาก กลายเป็นข้าวต้ม มื้อเช้า ทุกที

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 04:03:54 PM »

ดำ(ไม่ใช่สีผิวนะครับ) ลงไปปลดสมอเรือที่เกี่ยวกะหิน...
หูอื้อเชียว.....จขกท..ระวังนะครับ ดูแลสุขภาพด้วย
เพราะคนดำยิงปลาหรืออยู่ในแรงกดดันของน้ำนานๆมีผลมาก.......
uote]ขอบคุณครับ ผมว่าหูผมคงเสื่อมไปบ้างละครับ แถมต้องมาฟังเสียงปืนอีก ตอนนี้กลายเป็นคนพูดเสียงดังแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 05:38:23 PM »

โห้ ... คุณ ซับ
หูช้าง 6 โล ไม่น้อยแล้วนา
แต่ผมนึกถึง เอามา ฉู่ฉี่
ข้าวร้อน ๆ นะ .......
น้ำลาย สอ

ปลาสาก กลายเป็นข้าวต้ม มื้อเช้า ทุกที

ผมตกได้ระหว่างทางแล่นเรือระหว่าง อ.สิชล จ.นครศรี ไปเกาะสมุย จ.สุราษฎร์
แถวๆนั้น มีการังใต้น้ำเยอะ ปลาหูช้างตัวโตๆกว่าที่ผมตกได้ มีครับ คนอื่นได้ ผมไม่ได้.....
เดี๋ยวนี้ ตกปลาแถวๆนั้น ต้องไปที่ อ.ขนอมครับ ออกเรือจากตรงนั้นเลย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 03:28:10 AM »

เยาะเย้ย แม๊! ไม่น่ารีบเบรคตัวเองเลย เยาะเย้ย

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:25:09 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ไปทะเล ได้ปลามาพอกินได้หลายวัน มีปลาเก๋าดอกดำตัวโตพอถ่ายรูป เลยเอามาโพส
กระตุ้นต่อมอยากคนรักทะเล อีกสองสามเดือนฝั่งอันดามันก็จะเป็นมรสุมแล้วครับ รีบหาโอกาสเที่ยวนะครับ
ในรูปคนแก่ที่สุดในก๊วน อายุ56ปี เป็นคนยิงขึ้นมา บอกว่าปล้ำอยู่นานกว่าจะเอาขึ้นมาได้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:29:22 PM »

ปลาน่ากินมากเลยครับ Grin Grin Grin  สดสุดๆ Grin Grin Grin

ต้มยำ ทอดราดน้ำปลา Grin Grin Grin  อูยยยยยยยยยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:36:56 PM »

.......สุดยอดไซส์นี้หายาก  ไม่ได้ออกทะเลมานานแล้ว น้ำลายหก  ว่างๆจะต้องไปขอร่วมทริฟบ้างแล้วครับ......  หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:52:54 PM »

ทอดราดพริก  สามรส

เอากระทะ ขนาดไหน ทอดดีเนี่ย

น้ำมัน คงจะต้อง ทั้งปีบ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
hell*W@rrior
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:57:15 PM »

ว่างๆยิงฉลามขาวมาโชว์บ้างนะครับ เหอะๆท่าจะสูสี
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 02:04:04 PM »

ราดพริกน่าจะอร่อยนะครับ  น้ำลายไหล อิ อิ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 03:17:36 PM »

ผมข้ามกระทู้นี้ไปได้ไง อ่านสนุกและมันมากๆครับ หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 04:06:27 PM »

...อ่านกระทู้นี้แล้วหิว  น้ำลายหก น้ำลายหก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์