เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:30:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44244 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:01:45 PM »

...อยากเป็นบาริสต้า แนะนำให้ไปเข้าหลักสูตรเรียนเป็นเรื่องเป็นราว แล้ววมาพัฒนาต่อยอดฝีมือครับ  เยี่ยม

...ฝีมือบาริสต้าบางร้าน  บอกตรงๆ ว่าเสียดายกาแฟ  ยี๊
แต่ที่ตรงเข้าไปชิม คงเพราะบาริสต้าชักจูงพี่แก้วเข้าไป แน่ๆ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:02:31 AM »

ชื่อร้านเหม่งๆ แฮะ  เลอ บักกุตเต๋
เช้าๆ ขายบักกุตเต๋ หรือเปล่าครับ

ผมว่าเขาอ่านออกฝรั่งเศษมากกว่านะครับ Grin Grin Grin  บาเก็ต ที่แปลว่าขนมปังฝรั่งเศษนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #287 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:03:34 AM »

น่ากินเหมือนกันนะครับ

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #288 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:20:31 AM »

สวัสดียามเช้าครับ หากาแฟกินก้นเถอะครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #289 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:28:16 AM »

สวัสดียามเช้าครับ หากาแฟกินก้นเถอะครับ

สวัสดีครับ Grin Grin Grin เนสเปรดโซ่ ลาเต้ไปแก้วครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #290 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:14:14 AM »

เผื่อใครอยากเป็นบาริสต้าน่ะ

น้าซับฯ ไปเป็นบาริสต้า... ชงเอสเพรสโซ่... จะเหมาะสุดครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...อะฟิ่วววววว... ไหว้

ยี๊

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:30:09 AM »

น้าซับฯ ไปเป็นบาริสต้า... ชงเอสเพรสโซ่... จะเหมาะสุดครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยี๊
เอาน่าผู้ชาย หน้าตาไม่สำคัญเท่าฝีมือ ในการเป็นบาริสต้า

แต่ผู้หญิงมีส่วน..หากฝีมือดี และหน้าตาดีด้วย แหล่มมาก เพิ่มรสกาแฟได้เยอะทีเดียว หึๆๆ

ให้กำลังใจแล้วน๊ะ ปกติผมมีแต่เหยียบซ้ำเสมอ กะน้า หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:48:49 AM »

ยี๊
เอาน่าผู้ชาย หน้าตาไม่สำคัญเท่าฝีมือ ในการเป็นบาริสต้า

แต่ผู้หญิงมีส่วน..หากฝีมือดี และหน้าตาดีด้วย แหล่มมาก เพิ่มรสกาแฟได้เยอะทีเดียว หึๆๆ

ให้กำลังใจแล้วน๊ะ ปกติผมมีแต่เหยียบซ้ำเสมอ กะน้า หึๆๆ

เนาะ...ดูตัวอย่างบุคคลผู้นี้สิครับ.. Grin
ยืนผัดไอติมได้อย่างมีความสุข...แม้หุ่นและหน้าตาไม่ให้ในหน้าที่นี้.... Cheesy Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:01:56 PM »

...อยากเป็นบาริสต้า แนะนำให้ไปเข้าหลักสูตรเรียนเป็นเรื่องเป็นราว แล้ววมาพัฒนาต่อยอดฝีมือครับ  เยี่ยม

...ฝีมือบาริสต้าบางร้าน  บอกตรงๆ ว่าเสียดายกาแฟ  ยี๊
แต่ที่ตรงเข้าไปชิม คงเพราะบาริสต้าชักจูงพี่แก้วเข้าไป แน่ๆ อิๆๆ

...เข้าไปเพราะอยากดื่มกาแฟครับ บางร้านเครื่องชงราคาไม่น้อย แต่ฝีมือคนชงไม่ได้เรื่องจริงๆ ดื่ม 3 in 1 ยังดีกว่า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:36:56 PM »

...เข้าไปเพราะอยากดื่มกาแฟครับ บางร้านเครื่องชงราคาไม่น้อย แต่ฝีมือคนชงไม่ได้เรื่องจริงๆ ดื่ม 3 in 1 ยังดีกว่า
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:49:22 PM »

ยี๊

เนาะ...ดูตัวอย่างบุคคลผู้นี้สิครับ.. Grin
ยืนผัดไอติมได้อย่างมีความสุข...แม้หุ่นและหน้าตาไม่ให้ในหน้าที่นี้.... Cheesy Grin

โอ้ว... น้าเราเป็นได้หลายอย่าง... น่าให้สงสัยว่าอยู่หน่วยข่าวกรอง ๐๐๗ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:48:41 PM »

วันนี้เข้ากรุงเทพแวะไปตึกแห่งหนึ่ง ได้ลองชิมร้านนี้ลองดู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:59:00 PM »

ด้วยการลองเมนูเบสิคพิสูจน์ฝีมือกันดูเหมือนเดิมคือ เอสเปรสโซ่เย็นปรากฏว่า...........ธรรมดามากครับ
เทียบกับเมนูถูกที่สุดบนกระดานของร้านบ้านไร่คือ คอฟฟี่เอฟเย็นแล้ว (แก้วละ45)...ยังห่างอีกเยอะครับ

เอสเปรสโซ่เย็นของร้านนี้แก้วเล็กทรงเตี้ยคือราคาแก้วละ 90 บาท

สรุปว่าความอร่อยไม่สมราคาที่แพงครับ รสชาดแบบนี้สู้ร้านข้างถนนหลายๆที่ไม่ได้ เสียดายเครื่องชงใหญ่และแพงแบบนี้จริงๆ
สำหรับรสแบบนี้ ราคาสักแก้วละ 30 บาทก็แวะหนเดียวพอแล้วครับ โดนชก โดนชก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #298 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:31:31 PM »

ด้วยการลองเมนูเบสิคพิสูจน์ฝีมือกันดูเหมือนเดิมคือ เอสเปรสโซ่เย็นปรากฏว่า...........ธรรมดามากครับ
เทียบกับเมนูถูกที่สุดบนกระดานของร้านบ้านไร่คือ คอฟฟี่เอฟเย็นแล้ว (แก้วละ45)...ยังห่างอีกเยอะครับ

หมดกัน Grin Grin Grin  แล้วอย่างอื่นมีดีบ้างไหมครับ

ตบแต่งร้านเป็นไง บรรยากาศ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:44:11 PM »

หมดกัน Grin Grin Grin  แล้วอย่างอื่นมีดีบ้างไหมครับ

ตบแต่งร้านเป็นไง บรรยากาศ
ตบแต่งร้านดีครับเนื่องจากเป็นตึกของคนทำงานมีหนุ่มสาวออฟฟิสเยอะมากครับถ้าทำดีอร่อยราคาเหมาะสมรับรองขายดีเป็นชงเททิ้งเทคลองเลย

แต่เก้าอี้ในร้าน โหวงเหวง เป็นผมจะขายเอาปริมาณดีกว่าครับ คือตั้งราคาอย่าให้เวอร์มาก พอที่คนทำงานซื้อกินได้แบบไม่ต้องฉุกคิด เช่นระหว่าง 30-45 บาท
ดีกว่าตั้งร้านมาขายแพงๆแต่ขายได้น้อย ตึกนี้อยู่แถวๆ สุทธิสารครับ เสียดายศักยภาพของลูกค้าที่มีจำนวนมาก แต่ไม่ทำให้ธุระกิจมันหมุนเวียนเท่าที่ควร

ต่อให้คนทำงานออฟฟิสนะครับ กาแฟแก้วล่ะ 90 บาทต่อให้ชอบแค่ไหน คิดว่าเราจะกินได้บ่อยทุกวันหรือไม่....แล้วนี่รสชาดก็ใช่จะดึงดูด อะไรมากมาย โดนชก
ตั้งราคาซ๊าาาา

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23
  พิมพ์