เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 03:57:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายใหม่ "เกือบใช้ปืน" (อีกแล้ว)  (อ่าน 13362 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:17:12 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เอาอีกแล้วนายใหม่ หัวเราะร่าน้ำตาริน เกิดเหตุการณ์ที่ต้องเกือบใช้ปืนอีกแว๊วววว เหตุเกิดคืนนี้เองครับ (เที่ยงคืน 4/2/2549) Undecided

Undecided เริ่มจาก กลุ่มวัยรุ่นเกิดเขม่นกันในร้าน มีคนหนึ่งเดินออกมาที่รถยนต์ที่จอดอยู่หน้าร้านเพื่อเอาปืนในรถ ตอนหมอนั่นหยิบผมกับเพื่อนไม่เห็นหรอกครับ แต่บังเอิญว่าลูกน้องคนหนึ่งของผมเห็น จึงรีบวิ่งมาบอก พอดีขณะนั้นตำรวจสายตรวจรถยนต์กำลังเซ็นต์สมุดตรวจที่ร้านอยู่พอดี เพื่อนผมที่นั่งอยู่ด้วยเลยบอกกับตำรวจ หมอนั่นเดินกลับมาที่ร้าน ตำรวจจึงเดินไปเรียกและขวางหมอนั่น ผมก็กำลังเดินอ้อมไปอีกด้านหนึ่งเพื่อเตรียมสกัดการหนี แต่ไม่ทัน เพราะพอตำรวจเรียกหมอนั่นก็เดินเลี่ยง (มันเจ๋งมาก ขนาดตำรวจอยู่มันยังกล้าเดินเลี่ยงพยายามจะเข้าร้าน) แต่พอตำรวจเดินเข้าไปหา หมอนั่นก็หันหลังถอดเสื้อแจคเก็ตที่มันใส่อยู่ออกทิ้งแล้ววิ่งหนีทันที ตำรวจตะโกนให้มันหยุดและยิงปืนขึ้นฟ้าขู่ไป 1 นัด (686 6" เพาเวอร์พอร์ทแท้ ไม่ได้เจาะโดยแขก) เสียงปืนดังสนั่น แต่มันไม่หยุด ผมจึงวิ่งตามหมอนั่น โดยมีตำรวจวิ่งตามมาอีกที ขณะวิ่งมือก็คลำด้ามเจ้าอ้ายที่เอวไปด้วย อีกมือหนึ่งก็ถือไฟฉาย Ultrafire 200 ลูเมนส์ (จีนแดงแต่สว่างดีมาก) มันพยายามวิ่งหลบไปทางหนึ่ง ผมวิ่งตามไปติด ๆ แต่ก็โดนทิ้งระยะห่างไปเรื่อย ๆ แต่ไม่ไกลมาก บังเอิญว่าบริเวณที่มันวิ่งไปไม่มีที่กำบังพอจะหลบซ่อนตัว แต่มึดพอสมควร แต่ก็มีช่องว่างระหว่างตึกพอจะวิ่งทะลุไปอีกด้านหนึ่งได้ และคาดว่ามันคงจะเข้าไปในช่องนั้น ผมเลยตะโกนบอกตำรวจที่วิ่งตามมาให้ไปดักตรงทางออกอีกด้านหนึ่งของช่องนั้น และฉายไฟฉายตามไปตลอด และก็เป็นอย่างที่คิดจริง ๆ พอมันเห็นช่องมันก็วิ่งเลี้ยวเข้าช่องนั้นจริง ๆ ผมวิ่งไปถึงซอกตึกก็หยุดวิ่ง เพราะซอกตึกมีไม้พุ่มขึ้นรกพอสมควร ผมไม่แน่ใจว่ามันจะซุ่มอยู่หรือไม่ จึงเดินฉายไฟฉายส่องหามัน (ยื่นมือไปด้านข้างถือไฟฉายห่างตัวเพื่อป้องกันมันยิงสวนแสงไฟ) แล้วก็มีเสียงคนรู้จักซึ่งอยู่ในสวนอาหารที่อยู่อีกข้างหนึ่งของซอกตึก (ซอกระหว่างตึกกับสวนอาหาร) ตะโกนบอกผมว่ามันวิ่งออกไปทางด้านหน้าแล้ว ผมจึงเก็บปืนและวิ่งตามออกไป ตำรวจที่วิ่งไปดักด้านหน้าดักเกือบทัน แล้วยิงปืนขึ้นฟ้าขู่ไปอีกนัดหนึ่ง โชคร้ายของมัน มันวิ่งหนีไปอีกหน่อยมันก็ล้ม ตำรวจเลยจับตัวได้ และได้สหบาทาไปพอสมควร (ผมก็ร่วมด้วยนิดนึง เยาะเย้ย) มันพยายามขัดขืนการจับกุม และร้องว่ามันผิดตรงไหน ไปจับมันเรื่องอะไร พอตำรวจค้นตัวมันปรากฏว่าที่ตัวมันไม่มีปืน แต่พอดีกับตำรวจอีกคนที่เป็นคนขับรถสายตรวจขับรถตามมาถึงพอดี ลงรถมาพร้อมถือเสื้อแจคเก็ตที่มันถอดทิ้งลงรถมาด้วย และบอกว่า ปืนมันอยู่ที่นี่ แล้วก็หยิบปืนในเสื้อแจคเก็ตออกมา เป็นปืนลูกโม่ไทยประดิษ (เท่าที่เห็นงานดีมาก) กระสุนขนาด .38 สเปเชียล มีกระสุนอยู่ในโม่ 3 นัด ได้ของกลางเรียบร้อยตำรวจเลยใส่กุญแจมือคุมตัวไปโรงพัก Undecided

Undecided เหตุการณ์นี้ผมเกือบต้องใช้ปืนตอนไหน? Undecided ขณะที่วิ่งตามไปช่วงแรกมีคิดขึ้นมาแว๊บหนึ่งว่าจะหยุดวิ่งแล้วชักปืนออกมายิงสกัดการหนี แต่ก็แว๊บขึ้นมาได้ว่าเราอยู่ข้างหลังมัน และเราเป็นแค่คนธรรมดา ไม่ได้มีหน้าที่ตรงนั้น และก็มีตำรวจวิ่งตามมาด้วย จึงไม่เหมาะสมที่จะชักปืนออกมาใช้ เลยวิ่งตามต่อไป อีกครั้งหนึ่งเมื่อตอนมันวิ่งเข้าไปที่ค่อนข้างมึดและเกือบจนมุมไม่มีที่หลบ ผมวิ่งตามคนเดียว (ตำรวจวิ่งไปดักอีกทางหนึ่ง) ตอนนั้นไม่แน่ใจว่ามันจะชักปืนออกมายิงสวนเราหรือไม่ แต่ผมก็เตรียมพร้อมมือจับด้ามเจ้าอ้ายพร้อมดึงออกมาตลอดเวลา โดยคิดตลอดว่าจะเอาออกมาถ้ามันชักปืนออกมาเท่านั้น ซึ่งตอนนั้นยังไม่รู้ว่าปืนของมันอยู่ในเสื้อแจคเก็ตที่มันถอดทิ้งตอนแรก จึงต้องเตรียมพร้อมไว้ก่อน ตอนมันวิ่งเข้าซอกตึก ผมชักปืนออกมาเตรียมป้องกันตัวครับ เพราะไม่แน่ใจว่ามันจะซุ่มอยู่หรือไม่ จึงหยุดวิ่งแล้วฉายไฟฉายเดินส่องหามัน พอคนบอกว่ามันวิ่งหนีไปอีกทางหนึ่งแล้ว ผมก็เก็บปืน Grin
   Undecided ทำไมผมไม่ชักปืนออกมานอกจากตอนอยู่ซอกตึก Undecided ประการแรก อย่างที่บอกไว้ คือมีตำรวจร่วมตามจับด้วย จึงไม่เหมาะสมหากเราซึ่งไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่จะนำปืนออกมา (แต่ตำรวจเค้าก็รู้ว่าผมพกปืนอยู่) ประการที่สอง บังเอิญว่าผมกับไอ้หมอนั่นมีรูปร่างใกล้เคียงกัน (แต่มันไม่มีพุง หัวเราะร่าน้ำตาริน) และบังเอิญอีกว่าใส่เสื้อผ้าสีเดียวกันลักษณะเดียวกัน คือ เสื้อยืดขาวกางเกงยีนเหมือนกัน หากผมถือปืนอยู่อาจทำให้ตำรวจหรือคนอื่นที่ไม่รู้เข้าใจผิดได้ (ดีว่าคนที่สวนอาหารรู้จักและจำผมได้) Grin
   หัวเราะร่าน้ำตาริน ข้อบกพร่องที่พบ หัวเราะร่าน้ำตาริน ข้อแรก ผมไม่ได้ใส่ร้องเท้าหุ้มส้น ทำให้วิ่งไม่ถนัดและไม่เต็มที่ เนื่องจากรองเท้าจะหลุด จึงวิ่งตามไม่ทันและโดยทิ้งระยะห่างขึ้นเรื่อย ๆ ข้อที่สอง ร่างกายไม่ฟิต เหนื่อยง่าย (ขอบอกว่าเหนื่อบแทบตาย หัวเราะร่าน้ำตาริน) แต่ยังดีที่มีแรงฮึด จึงโดนทิ้งห่างไม่มากจนเกินไป ข้อที่สาม ขนาดของปืนและตำแหน่งการพก เนื่องจากผมมักจะพกปืนด้วยซองพกในเหน็บไว้ที่หน้าท้องด้านขวา และด้วยขนาดปืนที่เป็นปืนฟูลไซส์ แม้ CZ ลำกล้องจะยาวไม่เต็ม 5 นิ้วก็ตาม แต่ก็ทำให้ปากกระบอกปืนปืนไปค้ำอยู่ที่หน้าขา ทำให้วิ่งไม่ถนัด และขณะวิ่งซองปืนจะสีไปกับหน้าขา ซึ่งผมวิ่งตามไประยะทางไม่ใช่น้อย โดยรวมระยะทางประมาณ 250-300 เมตร ซองปืนจึงสีกับหน้าขาจนผิวหนังหน้าขาบริเวณที่ถูกสีนั้นถลอก (แสบชะมัด หัวเราะร่าน้ำตาริน) ก็เป็นอีกเหตุหนึ่งทำให้วิ่งได้ไม่เต็มที่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน เป็นอีกครั้งล่าสุดของนายใหม่ครับ สด ๆ ร้อน ๆ ที่เกือบจะต้องใช้ปืน ออกตัวก่อนครับว่าไม่ได้ชมตัวเองนะครับ แต่เหตุการณ์ทั้งหมดที่เล่าให้ฟัง ดีที่ผมมีสติมากพอที่จะคิดทำอะไรโดยไม่เกิดผลร้ายต่อตัวเอง และไม่ได้สร้างความเดือดร้อนแก่ผู้อื่นครับ (ยกเว้นเสี่ยง) ซึ่งเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่พึงประสงค์แบบนี้ "สติ" สำคัญที่สุดครับ หากคิดว่าตนเองอาจไม่สามารถคุมสติตนเองได้ ต้องหยุดทำครับ อยู่เฉย ๆ ดีกว่า เพราะว่าปืนอยู่ในมือเรา หากเราขาดสติแม้เพียงชั่ววูบ ปืนในมือเราอาจกลายเป็นสิ่งชั่วร้ายพร้อมจะนำสิ่งร้าย ๆ มาสู่เราและผู้อื่นได้ ขอให้เรามีสติเสมอ โดยเฉพาะเมื่อจับปืนครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 08:06:56 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:24:37 AM »

สาธุที่ไม่มีใคร(ที่ไม่สมควรต้อง) บาดเจ็บ Cheesy  สติดีครับ โชคก็ดีด้วยตำรวจมาก่อนเกิดเรื่องในที่ของเรา ทำอาชีพนี้วุ่นน่าดูนะครับคุณ NaiMai 
ขอให้โชคดีตลอดไปครับ  Wink
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:26:23 AM »

สาธุที่ไม่มีใคร(ที่ไม่สมควรต้อง) บาดเจ็บ Cheesy  สติดีครับ โชคก็ดีด้วยตำรวจมาก่อนเกิดเรื่องในที่ของเรา ทำอาชีพนี้วุ่นน่าดูนะครับคุณ NaiMai 
ขอให้โชคดีตลอดไปครับ  Wink

Grin ขอบคุณครับ Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:31:59 AM »

อ่านแล้วก็คิดตามไปด้วยระทึกใจตามไปด้วย โชคดีแล้วครับพี่ที่ไม่ต้องใช้เจ้า SPจู๋นหนึ่ง จัดการมัน มันคงติดคุกทันทีเพราะมีปืนเถื่อนไว้ในครอบครอง ไม่มีใครเป็นอะไรก็ถือว่าดีแล้วครับพี่NaiMai
 Grin ผมชอบประโยคที่ว่า มันไม่มีพุง แต่เรา มีพุง อ่านแล้วก็ยิ้ม นิด ๆ ครับ  Grin

poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:37:50 AM »

อ่านแล้วมันค่ะ  น่าสนุก เก่งมากค่ะ แต่ก็ต้องระวังมากมากกกก ขอบคุณค่ะ
ท่านนายใหม่ขา......อย่างนี้ต้องไปแถวที่อโคจรบ่อยๆๆน่ะค่ะ 
จะได้เป็นการฝึกซ้อมสถานะการณ์จริง  ท่านจะได้เก่งมากๆๆๆ555555
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:42:14 AM »

ลองคิดอีกมุมนะครับถ้าคุณใหม่ไม่มีปืนจะกล้าวิ่งตามมั้ยครับนี่เป็นอุทาหรณ์ที่บอกว่าสมควรให้พลเมืองดีมีปืนและพกปืนได้งานนี้ถ้าไม่มีคุณใหม่ช่วยเจ้าพนักงานก็อาจจะไม่สามารถจับกุมผู้ต้องหาได้หรืออาจจะต้องใช้เวลามากกว่านั้นในการจับกุมหรือกว่าจะจับกุมได้อาจมีเหตุอื่นๆตามมา
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:43:29 AM »

มาอ่านตามคิดตามครับ  Wink

เหอเหอเหอ  หวังว่าต่อไปนายใหม่คงไม่เตรียมพร้อมถึงขั้นใส่รองเท้าวิ่งจ๊อกกิ้งไปทำงานนะครับ  Grin

ไม่ยักนับรวมเรื่องพุงเป็น "ข้อบกพร่องที่พบ" แฮะ  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:45:56 AM »

อ่านแล้วมันค่ะ  น่าสนุก เก่งมากค่ะ แต่ก็ต้องระวังมากมากกกก ขอบคุณค่ะ
ท่านนายใหม่ขา......อย่างนี้ต้องไปแถวที่อโคจรบ่อยๆๆน่ะค่ะ 
จะได้เป็นการฝึกซ้อมสถานะการณ์จริง  ท่านจะได้เก่งมากๆๆๆ555555

...ถ้าเรียกสถานที่เกิดเหตุการณ์ตามท้องเรื่องว่า "สถานที่อโคจร" นายใหม่ต้องไปทุกวันอยู่แล้วครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:48:26 AM »

Grin ร้านผมก็เป็นที่อโคจรอยู่แล้วแหละครับ เป็นผับเล็ก ๆ ครับ ขายน้ำเปลี่ยนนิสัยครับ ได้ฝึกซ้อมสถานการณ์จริงมาแล้วหลายครั้งครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:54:18 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:52:15 AM »

คุณใหม่ควบคุมสติได้ดีมากๆครับ... Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:52:27 AM »

....ดีแล้วครับท่มีสติ จะได้ไม่เกิดความรุนแรง แหม่...แต่พฤติกรรม นายใหม่ ทำยังกะตำรวจนอกเครื่องแบบเลยนิ ใจเย็น ๆ หน่อยนะครับ...ลูกสาวยังนั่งตาแป๋วรออยู่.....เล่ามาซะเห็นภาพ..แต่...ไม่ยอมบอกว่าใช้ปืน CZ รุ่นไหน สภาพปืนพร้อมใช้งานหรือเปล่า...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:53:15 AM »

ลองคิดอีกมุมนะครับถ้าคุณใหม่ไม่มีปืนจะกล้าวิ่งตามมั้ยครับนี่เป็นอุทาหรณ์ที่บอกว่าสมควรให้พลเมืองดีมีปืนและพกปืนได้งานนี้ถ้าไม่มีคุณใหม่ช่วยเจ้าพนักงานก็อาจจะไม่สามารถจับกุมผู้ต้องหาได้หรืออาจจะต้องใช้เวลามากกว่านั้นในการจับกุมหรือกว่าจะจับกุมได้อาจมีเหตุอื่นๆตามมา

Grin ขอบอกว่าตามครับ เพราะเคยแล้วครับ แต่ตามอย่างมีสติครับ Grin

เหอเหอเหอ หวังว่าต่อไปนายใหม่คงไม่เตรียมพร้อมถึงขั้นใส่รองเท้าวิ่งจ๊อกกิ้งไปทำงานนะครับ Grin

Grin กำลังคิดว่าคงต้องใส่รองเท้าหุ้มส้นครับ Grin

ไม่ยักนับรวมเรื่องพุงเป็น "ข้อบกพร่องที่พบ" แฮะ Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยจะเป็นข้อบกพร่องสำคัญเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

....ดีแล้วครับท่มีสติ จะได้ไม่เกิดความรุนแรง แหม่...แต่พฤติกรรม นายใหม่ ทำยังกะตำรวจนอกเครื่องแบบเลยนิ ใจเย็น ๆ หน่อยนะครับ...ลูกสาวยังนั่งตาแป๋วรออยู่.....เล่ามาซะเห็นภาพ..แต่...ไม่ยอมบอกว่าใช้ปืน CZ รุ่นไหน สภาพปืนพร้อมใช้งานหรือเปล่า...Grin

Grin ขอบคุณครับพี่ แต่จำเป็นต้องช่วยครับ เพราะอย่างน้อยก็เป็นจากร้านผมเอง และพี่ตำรวจที่วิ่งตามไปด้วย ยังไงก็วิ่งไม่ทันแหง ๆ (ผมเองก็ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน) ขนาดบอกให้ไปดักอีกทางยังไม่ทันเลยครับ ถ้ามันไม่วิ่งชนราวตากผ้ากับแสลนคลุมต้นไม้ของร้านสวนอาหารตรงนั้น (ลืมเล่าไปนิดนึงตอนนั้นผมกำลังส่องไฟหามันอยู่) และสุดท้ายไม่สะดุดขาตัวเองล้มก็คงจับไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin ส่วนปืนก็ใช้เจ้าอ้ายกระบอกเก่งของผมนั่นแหละครับพี่ สภาพขึ้นลำลดนกสุดครับ กระสุนในรังเพลิงและ 3 นัดแรกในแมกเป็น 124 เกรน FMJ ของ รวท. ที่เหลือเป็น 115 เกรน JHP ของไทยอาร์ม ทั้งหมด 17 นัด ในแมกรุ่น 16 นัด ของ CZ บวกอีก 1 ในรังเพลิงครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 08:05:57 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:53:33 AM »

สงสัยนายใหม่จะเหนื่อยมากถึงลงเดือนผิด...อิๆ Grin(เดือนนี้ยังเป็นเดือน2อยู่จ้า)

ดีแล้วที่นายลูกชิ้นไม่โดนมันทำไร น้ำลายหก ขอบคุณนะจ๊ะที่เล่าสู่กันฟัง เมื่อนายใหม่บอกข้อบกพร่องคนอ่านก็ได้รับประโยชน์เลยแหล่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 08:01:08 AM »

สงสัยตานนี้นายใหม่ต้องคิดถึง ฟิตเนต แน่ๆ Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 08:07:09 AM »

คุณใหม่กล้าหาญมากครับ ที่วิ่งตามมันไป .... หากเป็นผม คิดว่าคงไม่ตามครับ กลัวโดนสวน.... และหากเกิดมันยิงสวนมา เเล้วเรามีเหตุจำเป็นที่จะต้องยิงมันเพื่อป้องกันตัว ลูกปืนดันถูกมันตาย......งานนี้เรื่องยาวเชียวหล่ะครับ ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์  แต่ไม่เข้าใจคนที่ถูกจับ เขม่นกัน ทำไมมันต้องไปหยิบปืนในรถ .....แล้วกลับเข้าไปใหม่ แถมเป็นปืนเถื่อนอีก สมควรแล้วที่ถูกจับ หมดอนาคตไปเลย งานนี้  นับถือคุณใหม่ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์