เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบตฯ หมดอย่าบ่น  (อ่าน 2741 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:38:11 PM »

คลายเครียดบ้างครับ   Grin

หลายท่านอาจเสียอารมณ์เมื่อแบตฯ โทรศัพท์หมด  โดยเฉพาะโทรศัพท์ที่ใช้ CPU

เช่น  iPhone  , samsung galaxy ,  ฯลฯ  เมื่อใช้แอปฯ จะเปลืองแบตฯ มาก  

ดูการ์ตูนนี้แล้วทำใจครับ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2012, 08:40:32 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:07:27 PM »

แก้ไขได้ครับ

พก mobile booster ไปอีกก้อน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:10:38 PM »

แบตหมดขณะใช้งานผมจะโทษตัวเองว่าไม่รู้จักประเมินการใช้งาน

และไม่รู้จักดูแลอุปกรณ์ให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้ Cheesy
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:23:42 PM »

เข้าไปดูใน google มีหลายแบบมากครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:24:21 PM »

เสนอให้มีเครื่องสำรองแบบแบตฯ อึดๆ
ไม่มีแอปฯ ให้เล่น ต่อเน็ตไม่ได้ ไม่มีกล้อง จอขาว-ดำ ราคาถูก (หลักร้อย)
ประมาณนี้ คิดว่าพอจะช่วยได้ครับ  Grin

Pragmatism
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:35:37 PM »

ขอถามหน่อยครับ  แบตฯ โทรศัพท์นี่ถ้าเราชาร์จตอนแบตฯ ยังไม่หมด

(เหลือครึ่ง ๆ)  บ่อย ๆ นี่ทำให้แบตเสื่อมรึเปล่าครับ   ไหว้

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:41:31 PM »

ข้อเสียของไอโฟน ก็คือ ใส่แบตสำรองยากมากกกกกกกก (แถมแบตแท้จะหาได้จากที่ไหนก็ยังไม่ทราบได้)
จะใส่ทีต้องเอาใขควงมาถอดสกูรฝาหลังออก  
แล้วก็เอาใขควงหัวจิ๋ว ถอดขั้วแบตออก อีก2สกูร  
ถ้าสกูร2อัน นี่หาย เท่ากับหาซื้อไม่ได้ด้วยเพราะแม่มเล็กมาก
 เคยเทียบกับสกูรแว่นสายตา พอๆกันเลย แต่หัวแบนกว่า  - -"

ขำก๊าก แต่ทุกวันนี้ใช้ โนเกีย X1-01 โทรต่อเนื่อง 13ชม. ถ้าไม่โทรเลยเปิดเครื่องติดต่อกัน 28วัน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:09:32 PM »

ในยุคของสมาร์ทโฟนครองโลก ผมเบื่อพวกที่เดินก็กด นั่งก็กดมือถือครับ ดูปัญญาอ่อนกว่ากับผู้หญิงที่เติมลิปคาโต๊ะกินข้าวทุก5นาทีอีก

What man is a man , who does not make the world better?
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:17:28 PM »

แหล่มเลย

ถึงไม่เสื่อม โดยการชาร์จ
วงรอบของมัน ก็เสื่อมเองได้
ดังนั้น อย่าไปคิดมากมาย
มั่นใจไว้ก่อน ว่า แบตเต็มแน่แท้
ดีกว่า มารอลุ้น เอือกสุดท้าย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:24:26 PM »

...ถ้าต่อเน็ทตลอดเวลามันก็หมดเร็วแน่ๆ บางครั้งชาร์จเต็มตอนเช้า ไม่ถึงค่ำก็เกือบหมดแล้วครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:30:05 PM »

...ถ้าต่อเน็ทตลอดเวลามันก็หมดเร็วแน่ๆ บางครั้งชาร์จเต็มตอนเช้า ไม่ถึงค่ำก็เกือบหมดแล้วครับ

ใช่ครับเปิด Wi-Fi นี่โคตรหมดเร็วเลย   อ๋อย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:36:28 PM »

ผมใช้ eneloop ที่พี่ยอดโพสท์ครับ ได้มาอีก 500 mA..

จริงๆซื้อใช้ตั้งแต่น้ำท่วมปีที่แล้วครับ เผื่อไฟดับโทรศัพท์ยังชาร์ทได้อยู่...

แต่เป็นดาบอีกคม.... หมดสิทธิ์อ้างเรื่องแบตหมดครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:45:22 PM »

ผมใช้ eneloop ที่พี่ยอดโพสท์ครับ ได้มาอีก 500 mA..

จริงๆซื้อใช้ตั้งแต่น้ำท่วมปีที่แล้วครับ เผื่อไฟดับโทรศัพท์ยังชาร์ทได้อยู่...

แต่เป็นดาบอีกคม.... หมดสิทธิ์อ้างเรื่องแบตหมดครับ...

เห็นมีในเน็ตเป็น 10,000 mAh แล้วครับ   Shocked

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:56:50 PM »

เห็นมีในเน็ตเป็น 10,000 mAh แล้วครับ   Shocked

โทรศัพท์ผมมีอยู่ 300 mA + 500 mA ก็ชิ่งยากแล้วครับ.. มีแบตไว้ให้เมียโทรตาม... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:21:08 PM »

โทรศัพท์ผมมีอยู่ 300 mA + 500 mA ก็ชิ่งยากแล้วครับ.. มีแบตไว้ให้เมียโทรตาม... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ตั้วใช้โทรศัพท์อะไรครับ  ทำไมแบตความจุน้อยจัง  Huh

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์