เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:53:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาสี บางบอนคิดถึงบ้าน (มีด + ปืน)  (อ่าน 27217 ครั้ง)
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 08:26:18 AM »

สวัสดีครับพี่ตาสี บางบอน ซี้เก่า เห็น collections แล้วน้ำลายไหลด้วยความอิจฉา จากนั้นน้ำตาก็ไหลออกมาเพื่อดับความร้อนที่ลูกกะตา
วันไหนว่างพาผมไปออกรอบบ้างสิครับ ฮิๆๆ

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
ไร้จันทร์
อย่าพูดให้เชื่อจงทำให้เห็น
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 08:51:29 AM »

พี่ USP40 พูดฟังแล้วอบอุ่นดีแท้ครับ น่ารักกกกกกกกจิงจิง อิอิ

IN THE DARKEST NIGHT. KNIVES WILL RISE.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 09:00:09 AM »

.............. Grin..สวัสดีครับ พี่ Dick หายไปนานเหมือนกันนะครับพี่  ......โครงการกระเป๋าคาดเอวใส่ปืนเนียนๆ ของพี่เสร็จยังครับ  อยากได้บ้างซักใบ... Grin Grin Grin Grin

ท่านนินจา 19 ---เสร็จแล้ว หมดแล้ว (รุ่น 3 จะสมบูรณ์กว่านี้)

...ตาสีครับ  กระเป๋าเชิงยุทธ์ใบเล็กไปนิดนึงครับ  ใส่ SIG-Sauer P230 ผมไม่ได้  รุ่นต่อไปขยายอีกหน่อยก็ดีนะครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 09:15:53 AM »

....หายไปนานนะครับ...ยังคุ้นตาดีกับชื่อนี้ตั้งแต่เว็บตัวหนังสือเหลือง....กลับมาคราวนี้ สงสัยจะมีอะไรดี ๆ มาฝากชาวเว็บ เพียบ....Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 09:57:52 AM »

สวัสดีครับ  ผมก็รู้จักพี่ ตาสี  บางบอน  ในเวปนี้เหมือนกันครับ พอพี่เค้าย้ายบ้านไป ผมก็เลยต้องตามไปด้วยครับ   แต่พี่เค้าก็ไม่ได้ทิ้งไปเลยนะครับ  ยังกลับมาแวะเวียนดูอยู่เสมอมิได้ขาด  Grin Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 10:22:03 AM »

Cheesy สวัสดีครับ พี่ DICK ไม่เห็นพี่ โพส์เลยครับหลังๆ นี้  Cheesy
    งานเลี้ยงปีใหม่ไทยเบลดผม ก็ไม่ได้ไป เลยอดเจอพี่ๆ เลย  Cry

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 10:44:35 AM »

คุณ param นี่เป็นอดีตนักธนูที่ใช้ชื่อว่า พระราม ในครั้งกระโน้นใช่มั๊ยครับ เคยเจอกันแต่ไม่ได้เสวนากันเมื่อครั้ง อ.แมน ยกทีมไปสาธิตการป้องกันตัวพื้นฐานที่บางบอน

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 10:49:07 AM »

คุณ param นี่เป็นอดีตนักธนูที่ใช้ชื่อว่า พระราม ในครั้งกระโน้นใช่มั๊ยครับ เคยเจอกันแต่ไม่ได้เสวนากันเมื่อครั้ง อ.แมน ยกทีมไปสาธิตการป้องกันตัวพื้นฐานที่บางบอน

...จำได้ว่าคุณพระรามเคยมามีตติ้งต้อนรับคุณ USP40 แถวๆ ฝั่งธนฯ ครั้งนึงนะครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 11:51:39 AM »

กราบสวัสดีพี่พระรามกะพี่หมอปานค่ะ...อูย...มีแต่คนเก่าๆมาชุมนุมทั้งนั้นเลย Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:10:30 PM »

Smiley ขอยืมกระทู้คุณดิ๊ก..พอดีเมื่อวานไปเดินเล่นกัยดิ๊กเลยเจอกับผู้อาวุโส อวป. ยินดีที่รู้จักกับคุณนินจา คุณโชกุน ผู้การเติ้ด สำหรับพี่มะขิ่นนั้นเจอกันหลายครั้ง อบอุ่นครับแม้นได้คุยกันแป๊บเดียว อีกคนก็คุณเจษ(686) ..ยินดีครับ Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:10:50 PM »

สรุปหัวข้อ

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:48:45 AMข้อความโดย: coda 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: เด็กหัวตลาด ที่ วันนี้ เวลา 10:44:13 AM

...จำได้ว่าคุณพระรามเคยมามีตติ้งต้อนรับคุณ USP40 แถวๆ ฝั่งธนฯ ครั้งนึงนะครับ   

ท่านพระรามเป็นอดีตทีมชาติธนูครับ
ตอนนี้ก้เป็นนักแข่งไรเฟิลรณยุทธมือดีคนนึ
 และก้เป็นคนว่อมของเล่นให้พวกเรา ;
D

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:44:13 AMข้อความโดย: เด็กหัวตลาด 

พี่หมอก้เป็นมือมีดคนแรกในกลุ่ม ที่ต้องขึ้นศาลคดีอาญาเพราะมีดผ่าแตงโม   Grin Grin Grin

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:21:41 AMข้อความโดย: RUGER 
  สวัสดีครับ พี่ DICK ไม่เห็นพี่ โพส์เลยครับหลังๆ นี้ 
    งานเลี้ยงปีใหม่ไทยเบลดผม ก็ไม่ได้ไป เลยอดเจอพี่ๆ เลย   

เห็นชื่อท่านรูเกอร์ในรายชื่อจองเข้างานอ่ะ สงสัยไม่สะดวกมั้ง Cheesy

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:57:30 AMข้อความโดย: param 
  สวัสดีครับ  ผมก็รู้จักพี่ ตาสี  บางบอน  ในเวปนี้เหมือนกันครับ พอพี่เค้าย้ายบ้านไป ผมก็เลยต้องตามไปด้วยครับ   แต่พี่เค้าก็ไม่ได้ทิ้งไปเลยนะครับ  ยังกลับมาแวะเวียนดูอยู่เสมอมิได้ขาด   

สวัสดี

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:15:31 AMข้อความโดย: visith 
....หายไปนานนะครับ...ยังคุ้นตาดีกับชื่อนี้ตั้งแต่เว็บตัวหนังสือเหลือง....กลับมาคราวนี้ สงสัยจะมีอะไรดี ๆ มาฝากชาวเว็บ เพียบ....

ภูม ไม่ค่อยจะมี แต่ชอบคุยครับพี่
Grin

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:59:47 AMข้อความโดย: coda 
อ้างจาก: ninja 19 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 11:40:42 PM
.............. ..สวัสดีครับ พี่ Dick หายไปนานเหมือนกันนะครับพี่  ......โครงการกระเป๋าคาดเอวใส่ปืนเนียนๆ ของพี่เสร็จยังครับ  อยากได้บ้างซักใบ...   
อ้างจาก: DICK ที่ วันนี้ เวลา 01:13:42 AM
ท่านนินจา 19 ---เสร็จแล้ว หมดแล้ว (รุ่น 3 จะสมบูรณ์กว่านี้)

...ตาสีครับ  กระเป๋าเชิงยุทธ์ใบเล็กไปนิดนึงครับ  ใส่ SIG-Sauer P230 ผมไม่ได้  รุ่นต่อไปขยายอีกหน่อยก็ดีนะครับ   

เห็นด้วยว่ากระเป๋ารุ่นนี้แคบไปหน่อย
รุ่หน้า ต้องโปร่งตรงกลาง และทรงยาสว แต่แคบลง จะดีขึ้นมากเลบ

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:51:07 AMข้อความโดย: ไร้จันทร์ 
พี่ USP40 พูดฟังแล้วอบอุ่นดีแท้ครับ น่ารักกกกกกกกจิงจิง อิอิ

Cheesy Cheesy Cheesy

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:29:50 AMข้อความโดย: USP40 
พี่ตาสีถือได้ว่าเป็นสมาชิกเก่าแก่ ตั้งแต่เริ่มเว็ป G&G ใหม่ๆ  ช่วงนั้นมีหลายท่านที่เคยอยู่ที่นี่ ( ท่านสิบล้อ  ท่านสันติเส 
ท่านบัญชา  อ.แมน ชี้ฟ้า เป็นต้น) จนกระทั่งเปิดเว็ปมีด จึงย้ายบ้าน   บ้านนี้ยังคิดถึงและเปิดประตูไว้ต้อนรับเสมอครับพี่  แวะมาบ่อยๆนะครับ   

Thank you very BIG Grin

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:25:56 AMข้อความโดย: เด็กหัวตลาด 
สวัสดีครับพี่ตาสี บางบอน ซี้เก่า เห็น collections แล้วน้ำลายไหลด้วยความอิจฉา จากนั้นน้ำตาก็ไหลออกมาเพื่อดับความร้อนที่ลูกกะตา
วันไหนว่างพาผมไปออกรอบบ้างสิครับ ฮิๆๆ

สามพรานเป็นไง ?
พี่ยังอยู่แถวบ้านโป่งหรือเปล่า ?

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 04:40:54 AMข้อความโดย: เทพ คนรักปืน 
 รูปสวยงามมากเลยครับ ......มีดซื้อที่ไหนน่ะครับเห็นแล้วอยากได้มากๆ 

มีด
- ใช้งานทั่วไป
- ใช้เที่ยวป่า ตัดไม้ ดัดแปลงสิ่งของในป่าเพื่อช่วยทำอาหาร ที่พักชั่วคราว ฯลฯ
- พกทุกวัน
- ใช้ป้องกันตัว
ใช้แบบไหนครับ ? Cheesy

สนใจมีด เชิยที่ thaibldes.com ครับ

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 02:06:37 AMข้อความโดย: NaiMai 
อ้างจาก: DICK ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 11:28:35 PM
  ดูไปดูมาสงสัยครับ ว่าซองของเคลเทคในรูปเหน็บกับกางเกงยังไงแบบไหนครับพี่ดิ๊ก   

ซองนี้ ไม่ได้ออกแบบไว้เหน็บกางเกงอ่ะนายใหม่
ซองนี้มีความพิเศษพอดู ทั้งให้ความปลอดภัยด้วย
ถ้าชอบ เดี๋ยวจัดให้ เหมาะกับปืนเล็กๆเท่านั้น (จากสมทิธชิพ ลงมา  ลงมา)--------------------------------------------------------------------------------

M36 3" พอไหวไหมครับพี่ งบประมาณประมาณเท่าไรครับ แล้วใช้เหน็บตรงไหนครับ 
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 01:17:31 AM

ตอบไปที่ข้อความส่วนตัวแล้วครับ Cheesy
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:12:29 PM »

ตัวอย่างกระทู้เมื่อครั้งปี Y2K ยังจำกันได้หรือเปล่า.......

"ขอตอบท่านเจ้าสำนักบู้ตึ้ง ดังนี้ อันศาสตราวุธ ย่อมแตกต่างกันตามสภาพ แต่เมื่อท่านฯได้รู้แจ้งเห็นจริงในศาสตร์ชนิดนี้แล้ว     ศาสตราวุธทุกชนิดที่อยู่ในมือท่านฯ มิได้มีความแตกต่างกันเลย ท่านฯสามารถหยิบใช้ได้อย่างคล่องมือ เหมือนรู้จักกันมานาน เมื่อท่านฯหยิบกระบองยาวขึ้นมา มันก็ต้องควงตีเป็นจักรผันได้อย่างคล่องแคล่ว เหมือนเช่น มีด และไม้สั้นหนึ่งศอก ก็ต้องควงฟัน ควงตีได้ในลักษณะเดียวกัน กระบองยาวไม่ว่าจะใช้สองหัว หรือหัวเดียว ถ้าไปอยู่ในมือของผู้รู้แต่ไม่แจ้ง จุดอ่อนช่องว่าง ก็จะมากมาย อาจถูกมีดสั้นตัดตามข้อเอ็นให้เสียศูนย์ ได้ ( เช่นเดียวกับไม้สั้น ) หรือในทางกลับกันมีมีด แต่ใช้ไม่ถูกวิธี กระบองยาวย่อมทั้งตี ทั้งรูด ถูกตีจนมีดหลุดมือไร้ทางสู้ ดังนั้นการศึกษาวิชาเดียวแต่สามารถเข้าใจถึงศาตราวุธได้ทุกแบบ นี่สิถึงของจริง ที่ควรศึกษา ส่วนการจะถือกระบองยาวติดตัวไปด้วยคงไม่สะดวก ส่วนไม้สั้นหนึ่งศอกนั้นก็พอเป็นไปได้ แต่ไม่ค่อยสะดวกนัก ก็คงเหลือแต่มีดเท่านั้น ที่เล็กหน่อย นำติดตัวไปตัดสาย Safety Belt ได้สะดวกกว่า ผิดพลาดประการใด ท่านฯเจ้าสำนักบู้ตึ้งโปรดให้อภัย.................... แมน ชี้ฟ้า [Tuesday, September 26, 2000]"

DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:14:53 PM »

ozero
Hero Member

Re: ตาสี บางบอนคิดถึงบ้าน (มีด + ปืน)
« ตอบ #39 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:51:17 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------
กราบสวัสดีพี่พระรามกะพี่หมอปานค่ะ...อูย...มีแต่คนเก่าๆมาชุมนุมทั้งนั้นเลย 

มีคนเก่า คนแก่ จิ๊กโก๋ และ เอ่อ คนอ้วนจ้า Grin
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:17:30 PM »

สวัสดีคุณสันติ เส. สมาชิกใหม่ถอดด้ามวันนี้
พี่ตาสียังอุตส่าห์จำประวัติอดีตผมได้อีก ผมเลยไม่ยอมเล่นมีดกับพวกพี่ไง เพราะแค่มีดผ่าแตงยังเกือบเอาตัวไม่รอด ขืนเอามีดพับมีดพก ยุ่งตายห่- เลย 555

santi_se
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2006, 12:19:17 PM »

รายงานตัว, ขอรับ!!

เค้าลือกันทั้งบาง ว่าสมาชิกแก่ชรา รุ่น "แตกลายงา" มาสุมหัวระลึกถึงฟามหลังกันที่นี่ . . .
เผลอแผล็บเดียว ผ่านไปหลายปี - มัวแต่ไปลามกจกเปรตอยู่ที่กระดานโน้น       Wink

ขอร่วมวงด้วยคน - นะจ้ะ!      Cheesy  Cheesy  Cheesy
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์