เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:22:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาสี บางบอนคิดถึงบ้าน (มีด + ปืน)  (อ่าน 27069 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 02:58:09 PM »

กำลังคิดอยู่เลยเจ้าค่ะ ว่าพี่หมอเอากระทู้มาจากไหน นอกจากเซฟเก็บไว้ แล้วจะต้องเก็บไว้นานมากๆ กระทู้เหล่านี้อายุน่าจะอยู่ในช่วง 4-5 ปีที่แล้วทีเดียวนะเจ้าคะ Shocked

...หนูโบว์พูดถึงกระทู้เก่าเหมือนกับโบราณวัตถุเลย  หรือว่าชาวเว็บรุ่นเก่าเป็นโบราณขนาดนั้น  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 02:59:53 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 03:02:06 PM »

กำลังคิดอยู่เลยเจ้าค่ะ ว่าพี่หมอเอากระทู้มาจากไหน นอกจากเซฟเก็บไว้ แล้วจะต้องเก็บไว้นานมากๆ กระทู้เหล่านี้อายุน่าจะอยู่ในช่วง 4-5 ปีที่แล้วทีเดียวนะเจ้าคะ Shocked

...หนูโบว์พูดถึงกระทู้เก่าเหมือนกับโบราณวัตถุเลย  หรือว่าชาวเว็บรุ่นเก่าเป็นโบราณขนาดนั้น  Grin Grin

ตอนนั้นข้าน้อยเพิ่งจะปี 2 เองอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 05:25:04 PM »

ตอนนี้ก็  แก่กล้า   จนน่าตกใจเหมือนกันนะ Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 06:06:59 PM »

Grinดีใจจริง ๆ ครับที่ระดับ ปรามาจารด้านศิลปะการต่อสู้และมีด กลับมาอีกครครั้ง..........เมื่อก่อนเคยแอบติดตามอ่านอยู่บ่อย ๆ ครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 06:30:03 PM »

ท่าน Zeus นี่ ถ้าผมจำไม่ผิดก้สาวก HK P7M8 หรือเปล่า ?
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 06:31:01 PM »

น้องโบว์ เพิ่งโผล่มา
กำลังสับสนว่าตัวเองเป็นรุ่นเก่า (แก่) หรือไม่ ใช่เปล่า ? Grin
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:08:04 PM »

พี่หมอ ....ผมจำชื่ออาจารย์ท่านนั้นไมได้เหมือนกัน คิดถึงอยู่เหมือนกัน

Grin แสดงว่าแก่แล้วนะ

พี่ใหญ่ละก็ รุ่นนี้ก็เลยหลักสี่เกือบถึงหลักห้ากันแล้วนี่ครับ 555

Smiley สวัสดีครับพี่หมอปาน..ขอเรียกตามดิ๊กนะครับ คงจะมีโอกาสเจอพี่หมอในโอกาสต่อไป ถึงแก่ก็ยังมีไฟครับเขาว่ามะพร้าวยิ่งแก่ยิ่งมัน Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:24:04 PM »

ผมว่าน้องโอชอบเสวนากับพี่ เพราะจะทำให้รู้สึกว่าเป็นเด็กอยู่

แต่ถ้าไปเที่ยวน่าจะไปกับหนุ่มๆ Wink

ยังคุ้นๆว่า น้องคนไหนน้า มีลูกซองแฝดนกนอกอยู่ ฮิฮิ

สงสัยจะจริงค่ะพี่บัญชา Grin เรื่องที่ทำให้โอรู้สึกเด็ก แถมเวลาที่คุยก็จะได้รับความรู้+ประสบการณ์ที่หาซื้อไม่ได้มาประดับสมองอีกตั้งมากมาย เยาะเย้ย
ส่วนแฝดกระบอกนั้นเปลี่ยนมือไปแล้วค่ะ จนถึงตอนนี้ยังหานกนอกถูกใจยังไม่ได้เลยอ่ะค่ะ Grin

ท่านบัญชา
น้องโอแกเป็นน้องที่น่ารักมากๆ ใครเห็นคงต้องยอมรับกัน
ส่วนการเป็นพี่ของใครบางคน ผมเองก็แอบเห้นบทบาทพี่ของเธออยู่บ้าง ก็น่ารักอีกนั่นแหละ Cheesy

พ่อแม่เธอเลี้ยงลุกมาดี น่ารัก ทั้งการเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้อง ..... ชื่นชมอยู่เสมอจ้า Cheesy

กราบขอบพระคุณค่ะพี่...โอและครอบครัวตัวลอยกันหมดแล้วค่ะ...(แม่ๆๆๆๆอย่าลอยไปไกลสิคะ เดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก...อิอิ Grin)
โอว่า...จริงๆแล้วพี่ๆทุกท่านเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือมากกว่าค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:34:43 PM »

น้องโบว์ เพิ่งโผล่มา
กำลังสับสนว่าตัวเองเป็นรุ่นเก่า (แก่) หรือไม่ ใช่เปล่า ? Grin

ช่วงนี้ข้าน้อยเป็น GB เจ้าค่ะ ไม่ค่อยได้เข้าเว็บจนเจ๊โอทักว่าเป็นอะไรหรือเปล่า...

เพราะกระทู้นี้ของพี่ดิ๊ก ที่ทำให้สมาชิกรุ่นแรกๆ ได้กลับมาเจอกันอีกครั้งเจ้าค่ะ
Cheesy

I am dying... -*-

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 12:05:33 AM »

ดีใจจังครับ ที่มีโอกาสได้เห็นผู้อาวุโสในตำนาน อิอิอิ ล้อเล่นครับ พี่ๆ  จริงๆ ได้ อ่าน บทความของพี่ๆ หลายท่านใน หนังสือ อวป. น่ะ ครับ พอตัวเอง มีโอกาสมีเวลา เข้ามาบ้าง ปรากฎ พี่ๆ หลายๆท่านเริ่ม ห่างหายไปแล้ว ครับ ....   รูเกอร์ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 12:25:46 AM »

อ่านความหลังของรุ่นใหญ่แล้วรู้สึกดีคับ...

น่าจะจัดคืนสู่เหย้ากันบ้าง...

เด็กรุ่นหลังๆอย่างผมจะได้มีโอกาสพบพี่ๆอาวุโสมั่ง...Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 04:39:42 AM »

ช่ายเธออ่ะสิยะ ที่เพิ่มตำแหน่งห่ายช๊าน คิดแล้วเศร้า....เจ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เอาน่าเจ้ เติมให้ด้วยความนับถือครับ Grin

Grin อย่างผมนี่ถือเป็น 2nd Generation หรือเปล่าครับ Grin

เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 08:59:40 AM »

พี่ใหญ่รุ่นเดียวกับพี่ดิ๊ก อายุก็น่าจะมากกว่าผมสัก 1-2 ปี แต่อาจจะเรียนรุ่นเดียวกัน เพราะผมเรียนเร็วครับ ผมเข้ามหาวิทยาลัยปี 2521 พี่ดิ๊กแกเรียกผมพี่มาตั้งแต่เจอกันครั้งแรกที่สนาม ร.ด. ยังจำได้ว่าวันนั้นเรานัดเจอกันในกลุ่มที่เสวนาทางบอร์ด ผมไปถึงเก้ๆกังๆ พี่แกเดินมาจ้องๆมองๆแล้วถามว่าใช่พี่หมอหรือเปล่า เรียกว่าช่วงชิงท่าร่างไปก่อนผม 1 เพลงจริงๆ ผมตั้งตัวไม่ติดเลยเป็นพี่ชนิดเลยตามเลย ไม่ค่อยเต็มใจเท่าไหร่ ฮิๆๆ  Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:03:00 AM โดย เด็กหัวตลาด » บันทึกการเข้า

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:48:07 AM »

ช่ายเธออ่ะสิยะ ที่เพิ่มตำแหน่งห่ายช๊าน คิดแล้วเศร้า....เจ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เอาน่าเจ้ เติมให้ด้วยความนับถือครับ Grin

Grin อย่างผมนี่ถือเป็น 2nd Generation หรือเปล่าครับ Grin

จ้า...นายหม่าย ของเจ๊ Grin
เราอยู่รุ่นเดียวกัน...ตัวเอง Wink เพราะตอนแรกตามอ่านอย่างเดียวไม่กล้าโพสท์อ่ะค่ะ :Smiley

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2006, 09:59:27 AM »

พี่ใหญ่รุ่นเดียวกับพี่ดิ๊ก อายุก็น่าจะมากกว่าผมสัก 1-2 ปี แต่อาจจะเรียนรุ่นเดียวกัน เพราะผมเรียนเร็วครับ ผมเข้ามหาวิทยาลัยปี 2521 พี่ดิ๊กแกเรียกผมพี่มาตั้งแต่เจอกันครั้งแรกที่สนาม ร.ด. ยังจำได้ว่าวันนั้นเรานัดเจอกันในกลุ่มที่เสวนาทางบอร์ด ผมไปถึงเก้ๆกังๆ พี่แกเดินมาจ้องๆมองๆแล้วถามว่าใช่พี่หมอหรือเปล่า เรียกว่าช่วงชิงท่าร่างไปก่อนผม 1 เพลงจริงๆ ผมตั้งตัวไม่ติดเลยเป็นพี่ชนิดเลยตามเลย ไม่ค่อยเต็มใจเท่าไหร่ ฮิๆๆ  Grin Grin Grin Grin Grin

Smiley ขอคารวะครับ..สำนวนโวหารฃองพี่หมอ แสดงว่าเป็นผู้ชื่นชอบโกเล้งคนหนึ่งเช่นกัน Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์