เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:01:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง .๓๕๗ กับ .๔๕..เอาไง  (อ่าน 6140 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:20:42 PM »

............. Grin Grin Grin Grin..ถ้าต้องเลือกจริงๆ ขอ .45 ครับ ยิงเป้าก็แม่น ยิงคนก็ดี  ..... ตกใจ

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:22:51 PM »

357 ที่ยังขาดอยู่ครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:52:19 AM »

เคยมีทั้งสองขนาด  สุดท้ายเลือก .45 เพราะชอบกึ่งอัตโนมัติมาก  แต่ใจก็ยังอยากได้ .357 อีก กิเลสไม่เคยดับซักทีครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 06:13:26 AM »

เคยมีทั้งสองขนาด  สุดท้ายเลือก .45 เพราะชอบกึ่งอัตโนมัติมาก  แต่ใจก็ยังอยากได้ .357 อีก กิเลสไม่เคยดับซักทีครับ
งั้นก็เลือก  Coonan .357 Magnum Semi-auto ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 06:17:18 AM »

อยากได้ทั้งสองอย่างเลย ทำไงดีครับ
งั้นก็เลือก S&W Mod 625 .45 ACPหรือ Coonan .357 Magnum Semi-auto  แล้วกันครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 06:22:39 AM »

เคยมีทั้งสองขนาด สุดท้ายเลือก .45 เพราะชอบกึ่งอัตโนมัติมาก แต่ใจก็ยังอยากได้ .357 อีก กิเลสไม่เคยดับซักทีครับ
งั้นก็เลือก Coonan .357 Magnum Semi-auto ครับ

ผมเคยคิดจะซื้อยักษ์ใหญ่ DESEART  EAGLE(เขียนถูกไหม)  .357แล้ว  คิดที่ว่าตอนนั้นคงเอามาลูบเฉยๆเลยเปลี่ยนใจครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 10:52:08 AM »

.357 สมิธ เอ็ม 60 ครับ....
ได้ปืนแข็งแรง  แต่จะใช้ .38+P แทน

มี 1991 อยู่ ใหญ่ หนัก....แม้จะยิงดียิงแม่นก็ตาม  คนที่ยังไม่มีก็อยากได้  ...  แต่ถ้าเป็นผมเลือกได้แบบที่ จขกท.ถามผมเลือก เอ็ม 60 ขนาด .357 ครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 11:11:20 AM »

อยู่ในเมืองใช้ จุดสี่ห้า  เข้าป่าใช้จุดสามห้าเจ็ด  ปัจจุบันอยู่ตามป่าเขามากกว่าในเมืองเนื่องจากแฟนไม่อยู่แล้ว เลือก จุดสามห้าเจ็ดเพราะใช้ติดตัวบ่อยกว่า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 12:13:17 PM »

อยู่ในเมืองใช้ จุดสี่ห้า เข้าป่าใช้จุดสามห้าเจ็ด ปัจจุบันอยู่ตามป่าเขามากกว่าในเมืองเนื่องจากแฟนไม่อยู่แล้ว เลือก จุดสามห้าเจ็ดเพราะใช้ติดตัวบ่อยกว่า
..

...  Smiley.. ใช้ชีวิตปนเปกับธรรมชาติในป่า เขา..ไกลแสงสี.. ผมก็ทำอย่างเดียวกันครับ..
           แต่เปลี่ยน เป็น .38 Super เพียงเพราะชอบ ออโต เท่านั้นครับ.. Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 12:55:12 PM »

เคยมีแล้วแต่จำเป็นต้องขายเลี้ยงชีพ
เลือก .45 เก็บไว้เพราะรักชอบมานาน
หากมีโอกาสก็จะเพิ่ม .357 มาภายหลัง

ชีวิตในป่าเขาแสนสุขสำราญ แต่ต้องเที่ยวแบบไม่ทำลาย
ติดอาวุธไว้ป้องกันตัว อย่าเห็นแก่ความสนุกโดยเอาชีวิตอื่นมาเป็นเครื่องเซ่น
ความเป็นอยู่อาจไม่สะดวกสบายนัก แต่ได้รับความสดชื่นและผ่อนคลายเต็มที่ ลองดูครับ
หา 4WD เก่าๆมาแต่งเสริมสมรรถนะหน่อย ถึงไหนถึงกัน แต่ไม่ควรฉายเดี่ยวนะอันตราย
เรื่องรถและป่านี่ปรึกษาพี่ Ro@d ได้เลย ผมอาศัยไหว้วานพี่เขาบ่อยเพราะอยู่ไกลไม่สะดวก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 01:06:27 PM »

เคยมีแล้วแต่จำเป็นต้องขายเลี้ยงชีพ
เลือก .45 เก็บไว้เพราะรักชอบมานาน
หากมีโอกาสก็จะเพิ่ม .357 มาภายหลัง

ชีวิตในป่าเขาแสนสุขสำราญ แต่ต้องเที่ยวแบบไม่ทำลาย
ติดอาวุธไว้ป้องกันตัว อย่าเห็นแก่ความสนุกโดยเอาชีวิตอื่นมาเป็นเครื่องเซ่น
ความเป็นอยู่อาจไม่สะดวกสบายนัก แต่ได้รับความสดชื่นและผ่อนคลายเต็มที่ ลองดูครับ
หา 4WD เก่าๆมาแต่งเสริมสมรรถนะหน่อย ถึงไหนถึงกัน แต่ไม่ควรฉายเดี่ยวนะอันตราย
เรื่องรถและป่านี่ปรึกษาพี่ Ro@d ได้เลย ผมอาศัยไหว้วานพี่เขาบ่อยเพราะอยู่ไกลไม่สะดวก

...ผมขอไปกับพี่โร๊ดเขาเลยละกัน  ไม่ต้องหารถ 4WD  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 01:13:39 PM »

...ผมขอไปกับพี่โร๊ดเขาเลยละกัน ไม่ต้องหารถ 4WD Grin

งั้นผมไปกับพี่CODA  เป็นห่วง สว. แลหวังทรัพย์ในกรุ  และไม่ต้องหา 4WD Grin

keng
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 02:25:30 PM »

เลือก .45 ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยตามด้วย .357  เพราะตอนนี้ผมเองก้อมองหา ลูกโม่ตัวเล็กหมัดหนักเอาไว้ติดตัวเป็นกระบอกที่สองเหมือนกันครับ     Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 05:27:46 PM »

...ผมขอไปกับพี่โร๊ดเขาเลยละกัน ไม่ต้องหารถ 4WD Grin

งั้นผมไปกับพี่CODA  เป็นห่วง สว. แลหวังทรัพย์ในกรุ  และไม่ต้องหา 4WD Grin

...ได้เลยครับ  มีปัญหาตรงที่เจ้าของรถยังเฉยๆ อยู่นี่ดิ  ไม่รู้จะทำไง  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:11:56 PM »

...ได้เลยครับ มีปัญหาตรงที่เจ้าของรถยังเฉยๆ อยู่นี่ดิ ไม่รู้จะทำไง Grin Grin
..

... Smiley..เพิ่งเห็นกระทู้..  Grin . ยินดี เลยครับ. เมื่อคืนวาน ยังนั่งคุย กับคุณ ปู 45 .. สารวัตรป้อม และคุณ โจ..
        คร่าว คร่าว .. ปลายมีนา ก่อนจะร้อน ชิบ.. เป็นได้ไปกางเต้นท์นอน แถวตะวันออก.. แบบไม่ชิดทะเล นะครับ.. Grin
        อีสาน ร้อนกว่า.. จะรีบเตรียมตัวก่อน ก็ได้นะครับ พี่แก้ว..  Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์