เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:24:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกระเป๋าใส่ เรฯ870 กับปืนสั้นสัก 3 กระบอกครับ  (อ่าน 4117 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:21:33 PM »

...ขอสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ  ไม่ทราบว่าผนังของกระเป๋ามีอาการ "ย้วย" ไหมครับ  เวลาที่ใส่ปืนเข้าไปแล้ว  คือถ้าเป็นวัสดุสังเคราะห์ที่หนาแน่นและแข็งพอสมควร (แต่ไม่ใช่แข็งแบบไม้ซึ่งไม่ยืดหยุ่นเลย) กระเป๋าจะไม่ย้วยหรือเสียทรงครับ  อย่างเช่นกระเป๋าของนักกีฬา IPSC ตัวอย่างในรูปข้างล่าง  ใส่ของมากๆ ทั้งปืนและกระสุน 300-400 นัด  กระเป๋าก็ไม่เสียทรงครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:33:28 PM »

รบกวนอีกครั้ง ขอเบอร์หน่อยครับ  Smiley
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:41:54 PM »

....ของผมที่ลองจับ-คลำดู    ผนังของกระเป๋าแต่ละชั้นเหมือนวัสดุคล้ายฟองน้ำแบบทรงตัวได้อยู่ข้างใน ซึ่งส่วนที่ทำไว้เก็บปืนทั้งสามชั้นแต่ละชั้นผมว่าหนาเป็นเซนต์    ภายในกรุคล้ายผ้าไนลอนหนานิ่ม    แต่ส่วนที่ไว้เก็บของกระจุกกระจิก 2 ใบด้านหน้าจะเป็นผ้าร่มหนาดูแล้วน่าจะกันน้ำได้ระดับหนึ่ง   ( คล้ายวัสดุที่กรุภายในของกระเป๋ากล้องถ่ายรูป)  กันกระแทกหรือขีดข่วนได้เป็นอย่างดี    งานซิปก็ตัวใหญ่แข็งแรงทนมือทนกระชาก   (   ผมว่าจะไปสมัครเป็นเซลล์ขายของให้เขาแล้วครับ Grin Grin )   .......   

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:46:30 PM »

....ของผมที่ลองจับ-คลำดู    ผนังของกระเป๋าแต่ละชั้นเหมือนวัสดุคล้ายฟองน้ำแบบทรงตัวได้อยู่ข้างใน ซึ่งส่วนที่ทำไว้เก็บปืนทั้งสามชั้นแต่ละชั้นผมว่าหนาเป็นเซนต์    ภายในกรุคล้ายผ้าไนลอนหนานิ่ม    แต่ส่วนที่ไว้เก็บของกระจุกกระจิก 2 ใบด้านหน้าจะเป็นผ้าร่มหนาดูแล้วน่าจะกันน้ำได้ระดับหนึ่ง   ( คล้ายวัสดุที่กรุภายในของกระเป๋ากล้องถ่ายรูป)  กันกระแทกหรือขีดข่วนได้เป็นอย่างดี    งานซิปก็ตัวใหญ่แข็งแรงทนมือทนกระชาก   (   ผมว่าจะไปสมัครเป็นเซลล์ขายของให้เขาแล้วครับ Grin Grin )   .......   

...ขอบคุณครับ  ผมอยากได้ spec ประมาณนี้แหละ  อย่าลืมบอกขนาดของกระเป๋านะครับ   Grin Grin

...ระดับนี้ไม่ใช่เซลส์แล้ว  ต้องตั้งโรงงานเองครับ   Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:48:40 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:02:54 PM »

ท่าบ ป-ปั้น ขอรายละเอียดร้านว่าอยู่ตรงไหนหน่อยครับ หรือขอเบอร์ร้านก็ได้ครับ แล้วร.ร.มวยไทยนี้อยู่ขาเข้าหรือขาออกครับ เวลาผ่านรังสิตผมจะได้แวะดู.....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:05:48 PM »

คุณป.ปั้น ผมฝากซื้อใบหนึ่งครับ................

มียาวกว่านี่สัก 4-6 นิ้วไหมครับ
....ได้ครับ ยาวกว่านี้มีครับ....

พี่ปั้นครับผมขอรบกวนฝากซื้อด้วยคนครับ เอาแบบพี่มะขิ่นละกันครับ (ถ้ายาวกวานี้ซัก 6 นิ้วนี่ น่าจะยัด Krico ของผมลงได้ใช่มั้ยครับ) Grin
....โทรไปสั่งไห้แล้วครับ.......คริกโก้ถ้าลงไม่ได้ตัดลำกล้องออกสักหน่อยก็พอดีครับ..... Grin

ใจร้ายยยจริงๆจะให้ผมตัด Krico ได้ลงคอได้ไงค๊าบบบบ ขอบคุณมาครับ Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:25:51 PM »

รบกวนอีกครั้ง ขอเบอร์หน่อยครับ  Smiley
ท่าบ ป-ปั้น ขอรายละเอียดร้านว่าอยู่ตรงไหนหน่อยครับ หรือขอเบอร์ร้านก็ได้ครับ แล้วร.ร.มวยไทยนี้อยู่ขาเข้าหรือขาออกครับ เวลาผ่านรังสิตผมจะได้แวะดู.....................ก๊าบ
--------------------------------------------------------------------------------
......โทรไปที่คนผลิตเลยดีกว่าครับ  ชื่อคุณเล็ก  06- 3324563 .....อ้างชื่อผมก็ได้ครับ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:45:37 PM »

Grin

ขอบคุณมากๆครับ ไม่ได้เข้าวันเดียวคึกคักดีจัง

ขอบคุณสำหรับรูปด้วยครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:15:11 PM »

แต่กระเป๋าที่ท่าน CODA  เอามาลงให้ด้านบน  สวยดีมากครับผม   ไม่ทราบว่าราคาจะซักเท่าไรหรือครับ  แล้วท่านหาซื้อหรือสั่งจากไหนหรือครับ    คือว่าผมไม่มีปืนยาวเป็นของตนเอง  มีแต่ปืนสั้น   เลยสนใจกระเป๋าที่ท่านลงรูปมากกว่าครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:23:22 PM »

แต่กระเป๋าที่ท่าน CODA  เอามาลงให้ด้านบน  สวยดีมากครับผม   ไม่ทราบว่าราคาจะซักเท่าไรหรือครับ  แล้วท่านหาซื้อหรือสั่งจากไหนหรือครับ    คือว่าผมไม่มีปืนยาวเป็นของตนเอง  มีแต่ปืนสั้น   เลยสนใจกระเป๋าที่ท่านลงรูปมากกว่าครับผม

...กระเป๋าแพงๆ ใบละหลายพันแบบนี้ลองดูที่ร้านกันแอนด์กายครับ (ร้านอื่นก็อาจมี)  มีเข้ามาเป็นระยะๆ  ผมซื้อนานแล้วจำราคาไม่ได้ครับ  ลองสอบถามดูครับ   Smiley

...แต่ปรากฏว่าเอาจริงๆ แล้ว  กระเป๋าใบละหลายพันกลายเป็นที่เก็บของที่บ้าน  เวลาจะไปสนาม (รวมทั้งไปแข่ง IPSC) ผมใช้กระเป๋าผ้าใบสำหรับใส่เครื่องมือช่างใบละ 300 บาทเป็นส่วนใหญ่ครับ  เป็นกระเป๋าผ้าใบหนา  มีช่องเก็บของพอสมควร  พร้อมสายสะพาย  ใส่ของได้แยะจนยกแทบไม่ไหวครับ  Grin  (ผมซื้อที่ร้านอมร  ดิโอลด์สยามนั่นแหละ)

เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:25:15 PM »

พี่ครับถ้าส่งทาง ไปษณีย์ แจ้งด้วยนะครับผมจะเอาด้วยครับ ...
ขอบคุณมากๆครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:21:41 PM »

...ขอบคุณครับ  ผมอยากได้ spec ประมาณนี้แหละ  อย่าลืมบอกขนาดของกระเป๋านะครับ   Grin Grin

...ระดับนี้ไม่ใช่เซลส์แล้ว  ต้องตั้งโรงงานเองครับ   Grin Grin
.......คนทำส่งขนาดมาให้แล้วครับ รุ่นที่ผมมีอยู่ตามรูป  ขนาด สูง 11" x  ยาว 32"    ส่วนไซส์ใหญ่ สูง  11 " x  ยาว  47 "   ........

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:28:51 PM »

...ขอบคุณครับคุณป-ปั้น  Wink ผมขอกลับไปเทียบกับปืนยาวที่บ้านก่อน  Wink

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:34:53 PM »

...ขอบคุณครับคุณป-ปั้น Wink ผมขอกลับไปเทียบกับปืนยาวที่บ้านก่อน Wink
คุณโคด้าขอกลับไปเทียบกับปืนยาวที่บ้าน ผมกลัวใจคุณโคด้าจริงๆ ทำไมมันจะ...ขนาดนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:36:24 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:37:06 PM »

...ขอบคุณครับคุณป-ปั้น Wink ผมขอกลับไปเทียบกับปืนยาวที่บ้านก่อน Wink
คุณโคด้าขอกลับไปเทียบกับปืนยาวที่บ้าน ผมกลัวใจคุณโคด้าจริงๆ ทำไมมันจะ...ขนาดนั้น
Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์