เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:17:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว ipsc ครับ  (อ่าน 2825 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 01:15:22 AM »

ถามพี่ๆ ที่แข่ง ip ครับ การแข่งขันใน 1 ปี ผมเห็นมีหลายสนามอยู่ ทั้งในจังหวัดที่ใกล้ กทม. และทั้งไกล กทม. นักกีฬาที่เข้าแข่งทุกท่านต้องไปแข่งทุกสนามหรือไม่ครับ และการปรับคลาสมีกฎอย่างไรบ้าง และคะแนนรวมในแต่ละสนาม หรือแต่ละปี มีความสำคัญอย่างไรบ้างครับ ขอเก็บเป็นข้อมูลก่อนติดเชื้อ ipครับ (ระหว่างรอปืน Shocked)

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 04:36:47 AM »

พิมพ์ไม่เก่งครับ  เอาเป็นว่าลองเข้าไปศึกษาข้อมูลที่นี่เลยครับ www.thpsa.com

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:47:44 AM »

พิมพ์ไม่เก่งครับ เอาเป็นว่าลองเข้าไปศึกษาข้อมูลที่นี่เลยครับ www.thpsa.com
ขอบคุณครับ.....กำลังสนใจ ip อยู่พอดีเลย

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:57:05 AM »

ถามพี่ๆ ที่แข่ง ip ครับ การแข่งขันใน 1 ปี ผมเห็นมีหลายสนามอยู่ ทั้งในจังหวัดที่ใกล้ กทม. และทั้งไกล กทม. นักกีฬาที่เข้าแข่งทุกท่านต้องไปแข่งทุกสนามหรือไม่ครับ และการปรับคลาสมีกฎอย่างไรบ้าง และคะแนนรวมในแต่ละสนาม หรือแต่ละปี มีความสำคัญอย่างไรบ้างครับ ขอเก็บเป็นข้อมูลก่อนติดเชื้อ ipครับ (ระหว่างรอปืน Shocked)

ว่างสนามไหนก็ไปสนามนั้นครับผม แต่สำหรับผม พยายามไปให้ครบครับ  Wink

แข่ง IPSC เนี่ย สำหรับผมไม่ซีเรียสครับไปสนุกเหมือนไปตีกอล์ฟครับ พบปะเพื่อนฝูง
ยิงให้สนุกครับ ส่วนรางวัลเป็นของแถมครับ Grin

การปรับ Class ตามกระทู้ข้างล่างเลยครับ

หลักเกณฑ์การปรับ Class ของนักกีฬา

We can either find the way or make one.
Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 07:00:12 AM »

เวปไซท์ ที่มีรายละเอียดเกี่ยวกับ IPSC สามารถเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

www.ipsc.org
www.uspsa.org
www.ericgrauffel.com
www.brianenos.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 07:02:07 AM โดย Verachai » บันทึกการเข้า

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:05:55 AM »

แข่ง IPSC เนี่ย สำหรับผมไม่ซีเรียสครับไปสนุกเหมือนไปตีกอล์ฟครับ พบปะเพื่อนฝูง
ยิงให้สนุกครับ ส่วนรางวัลเป็นของแถมครับ Grin

ไม่บังคับการแข่งครับ  Grin Grin Grin

สนุกครับ มาเลย  Grin Grin Grin อยากยิงแมทช์ไหนว่างค่อยมา Grin Grin Grin  ยิ่งยิง ยิ่งมันส์ เพราะว่าเพื่อนเยอะเจอกันมันส์มากกว่าการยิง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:10:37 AM »

ชาว ip มาตอบกันตรึมเลย บอร์ดนี้เหมือนบ้านอีกหลังของชาวip เลยครับ โดยเฉพาะท่านcareraเชียร์สุดๆ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:15:35 AM »

ผมว่าเป็นการแข่งที่แฟร์มาก  Grin Grin Grin มีการแบ่งชั้นมืออย่างเป็นระบบและไม่มั่ว  Grin Grin Grin ยิงรอบเดียวไม่ต้องซื้อชุดยิงอัดกัน

คนเข้าใหม่ไม่ต้องไปแข่งกับ  Grand Master  ระดับ Class ไหนก็แข่ง Class นั้น

สนามสนุกเหมือนไปสวนสนุก  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:16:55 AM »

ชาว ip มาตอบกันตรึมเลย บอร์ดนี้เหมือนบ้านอีกหลังของชาวip เลยครับ โดยเฉพาะท่านcareraเชียร์สุดๆ

ไม่ได้เชียร์  Grin Grin Grin แค่อยากให้เพื่อนๆมาลองดูจ้า  Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:20:50 AM »

...ผมได้แข่งสักครึ่งหนึ่งของที่จัดก็พอใจแล้วครับ  เพราะไกลด้วยระยะทาง  ยิ่งไกลยิ่งเปลืองทั้งเวลาและเงินทอง  เรื่องคลาสเรื่องถ้วย  ได้ก็ดีแต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ  ที่สำคัญคือได้พบเพื่อนๆ และสนุกกับเกมครับ

...ดูข้อมูลในเว็บของ THPSA แล้วยังสงสัยอะไรถามได้เลยครับ  เดี๋ยวมีคนตอบเอง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:28:34 AM »

เรียนถามครับ  จำนวนการยิงกระสุน สูงสุด วันละกี่กล่องครับ  Smiley Shocked
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:29:47 AM »

ไปยิงเท่าที่จะไปได้ครับเลือกไปได้เหมือนไปเที่ยว Grin Grin Grin

ไปยิงทีไรสนามจัดไม่เคยซ้ำกันเลยครับ..ชอบตรงนี้เเหละครับ  หลงรัก Grin Grin

แถมได้เจอ..ลุง...ป้า..น้า..อา...พี่...น้อง...กลุ่มเพื่อน.....ดีใจแล้วครับ Grin Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:31:57 AM »

เรียนถามครับ จำนวนการยิงกระสุน สูงสุด วันละกี่กล่องครับ Smiley Shocked

วันแข่งหรือวันซ้อมครับ

ถ้าซ้อมก็จนกว่าจะพอใจ

ถ้าแข่งจะกำหนดไว้เลยว่าการแข่งครั้งนี้ใช้อย่างต่ำเท่าไรกี่นัด ส่วนใหญ่ก็ 200-250-300 (ยิงมิสยิงซ้ำมากก็เตรียมไปมาก) แล้วแต่กรรมการจะจัด แล้วแต่ระดับความสำคัญของแมทช์การแข่งขัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:33:01 AM »

ไปยิงเท่าที่จะไปได้ครับเลือกไปได้เหมือนไปเที่ยว Grin Grin Grin

ไปยิงทีไรสนามจัดไม่เคยซ้ำกันเลยครับ..ชอบตรงนี้เเหละครับ  หลงรัก Grin Grin

แถมได้เจอ..ลุง...ป้า..น้า..อา...พี่...น้อง...กลุ่มเพื่อน.....ดีใจแล้วครับ Grin Cheesy

ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบบบบ  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 10:34:10 AM »

พิมพ์ไม่เก่งครับ เอาเป็นว่าลองเข้าไปศึกษาข้อมูลที่นี่เลยครับ www.thpsa.com
ขอบคุณครับ.....กำลังสนใจ ip อยู่พอดีเลย

พี่เทพครับถ้าสนใจจริงไว้มีโอกาสเจอกันคราวหน้าจะอธิบายกฎคร่าวๆให้ฟัง ถ้าต้องการรายละเอียดก็ซื้อหนังสือกฎไปอ่านได้ครับเล่มละ 100 บาทเท่านั้นครับ ผมมีติดรถไว้จำหน่ายช่วยพี่อ๋องครับ ไม่มีกำไรแม้บาทเดียว Grin Grin Grin
IPSC มีแข่งมากจริงๆครับโดยประมาณปีละ17แมทช์ แมทช์เสริมยังไม่คิด รู้สึกปีนี้มีทั้งสิ้น 19 แมทช์ก็เลือกแข่งกันตามสะดวกเพราะขึ้นกับหลายปัจจัยทั้ง เวลา ทุนทรัพย์ ความพร้อมและอื่นๆ แต่ยืนยันว่าสนุกครับ อายุมากก็ถือว่ามาออกกำลัง คนอ้วนก็มาลดน้ำหนัก เด็กๆก็มาพัฒนาทักษะฝีมือ เจ้าหน้าที่ก็มาฝึกซ้อมพัฒนาฝีมือ แต่ทั้งหลายทั้งปวงก็จะมีเพื่อนในคอเดียวกันมากขึ้น เพื่อนฝูงมีเกือบทั่วประเทศครับ อ้อ...หลายๆท่านก็มีเพื่อน IPSC ในต่างประเทศด้วยครับ คบไปคบมากลายเป็นว่า ยิงปืนเป็นของแถมเพื่อนฝูงมาเป็นหลัก... Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์