เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:25:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงอยากพกปืน  (อ่าน 8490 ครั้ง)
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:23:10 AM »

วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก....... Grin Cheesy Wink Smiley Wink Cheesy Grin
kokoprill
เลงสะดือดันโดนหัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ค่อยๆซิ่งกันต่อไป

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:24:00 AM »

อยากพกในบางสถานการณ์ ครับ

บางทีไม่อยากจะมีเรื่องหรอกครับ

มีไว้ไม่ได้ไปหาเรื่อง แต่ถ้ามีขึ้นมาจะได้ไม่โดนฝ่ายเดียวครับ
(ขู่ก็ได้ ยิงก็ได้ถ้าจำเป็น)....ผมเป็นคนไม่หาเรื่องใคร :Smiley :Smiley :Smiley

ชีวิตมีค่าอย่าซ่าร์เล่นบอล    ปืนเป็นเพื่อนแท้ยามมีสติ    ท่อนเหล็กที่ดูน่ากลัวสุดสุด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:26:41 AM »

...ไม่เคยอยากพก  เวลาจะพกก็เพราะจำเป็นเท่านั้นเอง  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:26:52 AM »

ไม่อยากพกปืนครับถ้าไม่จำเป็นต้องใช้มัน เช่นเอาไปซ้อมยิงหรือเอาไปยิงนกยิงไก่ แต่ยังไม่เคยมีเรื่องที่ต้องใช้ปืนกับคนด้วยกันซักที
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:30:48 AM »

ของผม ไม่ได้อยากพกครับ แต่ จำเป็นต้องพก
ลองมาเดินเล่นบ้านผมป่าวครับ(ปัตตานี)
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าเลือกได้ ไม่พก ไม่ใช้ ครับ
ใครว่าไม่ลำบาก เวลาพกปืน
ไหนต้องระวังไม่ให้ผิดกฏหมาย
ไหนต้องระวังปืนลั่น
ไหนต้องระวังปืนหาย
ไหนต้องระวังโจรปล้นปืน
ไหนต้องระวังตำรวจขอค่าพกปืน
ฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ
แต่รักษาชีวิตไว้พกปืน ก็คุ้มครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Off
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน
Jr. Member
**

คะแนน 1

เก่าแต่เก๋านะ

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:32:15 AM »

Coolกันไว้ดีกว่าแก้ครับ 

I  LOVE  FREEDOM
ขวานเอยขวานไทยรวมใจเป็นหนึ่งเดียว
suree
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:33:47 AM »

คำถามร้าวรานใจ....ยากต่อการตอบ..และควบคุมความรู้สึก.... ก็คนชอบนี่ครับ
                                                                                             suree...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:34:23 AM »

Wink เบื่อ พก เมียยยยยยยยยย  Grin Grin Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:37:45 AM »

เรียน เจ้าของกระทู้   ถ้าหากวันหนึ่งท่าน "โชคร้าย" มีมิจฉาชีพบุกรุกบ้านท่าน  ทำร้ายคนในบ้านท่าน  ยกเค้าทรัพย์สินท่านไป  แล้วท่านจะรู้ว่า "ตำรวจมาตอนจบ"  แล้วก็ไม่ต้องเพ้อพร่ำรำพันหรอก  คนไทยหกสิบกว่าล้านคน  มีคนดีไม่ดีปนกันอยู่  ตำรวจมีแค่สองแสนคน  ตำรวจหนึ่งคนร้บผิดชอบคนไทยกี่ชีวิตครับ  เฉพาะในเรื่องความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน  ตลอดเวลายี่สิบสี่ชั่วโมง ที่มิจฉาชีพมันทำงาน  การที่เรามีความสามารถในการดูแลตัวเองได้  ก็เท่ากับเป็นการลดอาชญากรรมได้บ้างนะครับ

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:52:11 AM »

ไม่มีใครอยากพกหรอกครับ หนักเปล่า ๆ  ถ้ามีความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินเพียงพอ   ใครจะช่วยท่านได้ ถ้าหากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด   มีแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีให้ใช้  ส่วนมากคนมีปืน ไม่คิดเอาไปทำร้ายใครหรอกครับ     คิดอย่างไรถึงได้ถามแบบนี้ครับ 
           จขกท.  หายไปไหนครับ  Angry     Angry     Angry   

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:55:42 AM »

เรียน เจ้าของกระทู้ ถ้าหากวันหนึ่งท่าน "โชคร้าย" มีมิจฉาชีพบุกรุกบ้านท่าน ทำร้ายคนในบ้านท่าน ยกเค้าทรัพย์สินท่านไป แล้วท่านจะรู้ว่า "ตำรวจมาตอนจบ" แล้วก็ไม่ต้องเพ้อพร่ำรำพันหรอก คนไทยหกสิบกว่าล้านคน มีคนดีไม่ดีปนกันอยู่ ตำรวจมีแค่สองแสนคน ตำรวจหนึ่งคนร้บผิดชอบคนไทยกี่ชีวิตครับ เฉพาะในเรื่องความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน ตลอดเวลายี่สิบสี่ชั่วโมง ที่มิจฉาชีพมันทำงาน การที่เรามีความสามารถในการดูแลตัวเองได้ ก็เท่ากับเป็นการลดอาชญากรรมได้บ้างนะครับ
หลงรัก หลงรัก หลงรัก
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:59:30 AM »

ผมจะนำปืนติดรถไปด้วย.. ก็ในห้วงจำเป็น เดินทางไกล ไปซ้อมสนามฝึก และที่เหลือนั่น..เฝ้าบ้านทุกวัน
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:07:28 AM »

ไม่พกครับ Grin Grin
Pangpond
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:09:46 AM »

มีความเดือดร้อนหรือจำเป็นอย่างไร ถึงพกปืนไปไหนมาไหน
คงจำได้นะครับว่าตอนที่เราซื้อปืนเค้าจะให้เรากรอกความจำเป็นที่ต้องซื้อ หลายคนกรอกไว้ว่า "เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน" ซึ่งผมก็กรอกไปแบบนั้น ผมจึงจำเป็นต้องพกครับ เพราะมันป้องกันได้จริงๆ ดีกว่าซื้อมาแล้วเก็บใส่ตู้ไว้เอาเข้าจริงๆ ไม่ทันเค้าหรอกครับ มีปืนกระบอกเดียว ดีกว่ามีลูกน้อง 10 คน
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:31:00 AM »

วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก....... Grin Cheesy Wink Smiley Wink Cheesy Grin
วันไหนสำนึกแล้วเธอจะเสียใจ   มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย  ต่อวันหลุดไป จึงได้คร่ำครวญ

เคยพกเป็นบางครั้ง  เวลาจะไปต่างอำเภอ   เดี๋ยวนี้ขี้เกียจพก   เพราะสถานที่ที่ผมโคจรทุกวัน จะเป็นแหล่งชุมชน  ถ้ามีการยิงกัน แล้วพลาดเป้า ต้องมีผู้บริสุทธโดนลูกหลงแน่ๆ 
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์