เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:27:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนยิงไอพีกันอย่างไร  (อ่าน 1893 ครั้ง)
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:47:00 AM »

การยิงปืนระบบipsc กำลังได้รับความนิยมมากขึ้น  น่าสนุก

สนใจเหมือนกัน  เห็นมีการจับกลุ่มสอนกันฟรีๆในหมู่คนกันเอง

ในวงการนี้ตอนนี้  ถ้าอยากจะเรียนแบบไม่ต้องจ่ายเงินค่าเรียนจะเรียนกับใครได้บ้าง  และ ถ้าอยากเรียนแบบจ่ายเงินค่าเรียนจะเรียนกับใครได้บ้างและสอนกันอย่างไรเก็บเงินเท่าไร?

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:06:21 AM »

...อ่านกระทู้นี้ก่อนครับ ผมว่าเรื่องเงินทองไม่สำคัญเท่าความจริงใจระหว่างเพื่อน  Smiley

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,10055.0/topicseen.html

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:24:18 AM »

ในวงการนี้ตอนนี้ ถ้าอยากจะเรียนแบบไม่ต้องจ่ายเงินค่าเรียนจะเรียนกับใครได้บ้าง และ ถ้าอยากเรียนแบบจ่ายเงินค่าเรียนจะเรียนกับใครได้บ้างและสอนกันอย่างไรเก็บเงินเท่าไร?

ยังไม่เห็นมีเปิดสอนยกเว้นสนามชุมพร โปรแกรมของ ผู้กองวันชนะ นอกนั้นยังไม่เห็นมีเสียตังเรียน

ส่วนใหญ่เป็นการแนะนำกันครับ สนามนวมินทร์วันอาทิตย์ ด้านในสนาม IP มีคนไปยิง เข้าไปลองดูก่อนครับแล้วค่อยว่ากัน 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:25:39 AM »

เข้าดูเว็บนี้ครับไปหาความรู้เบื้องต้นก่อน

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums

Grin Grin Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:40:33 AM »

Cheesy พี่สมาชิกรวมตัวกันยิงที่ไหน ไปร่วมแจมได้ทุกที่ครับใกล้ที่ไหนก็ไปที่นั่น ครับพวกพี่ ๆ น้ำใจเปี่ยมล้นครับ สนุกสนานได้ความรู้ อย่างวันที่ 5 ที่จะถึงนี้ ที่สนาม รวท. จ. นครสวรรค์ พี่นกไฟจะเข้าไปยิง I.P.S.C ที่นั่นเชิญไปยิงด้วยกันน่ะครับ  Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:30:16 PM »

พี่ปานเคยรับสอนอยู่ครับ แต่ช่วงหลังมัวแต่ตี Golf อยู่ไม่ทราบรับสอนอยู่หรือเปล่า ถ้าสนใจลองติดต่อดูได้ครับ ถ้าสนใจเรียนจริง PM มาครับแล้วจะแจ้งเบอร์ให้ทราบ
ส่วนของผู้กองวันชนะ ก็ต้องเดินทางไกลหน่อยครับ เพราะยังไม่ได้เปิดสอนใน กทม ครับ
อีกแหล่งทีมีสอนก็ที่เชียงใหม่ครับ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:42:26 PM »

ที่สนามยิงปืนค่ายวิภาวดีรังสิต  จ.สุราษฎร์ธานี  ก็สอนให้ฟรีครับ  ถ้าอยู่ใกล้ๆ  ก็ลองติดต่อนายสนามฯได้ครับที่สนามยิงปืนฯ หลงรัก   (สอนให้ฟรีทั้งแบบการยิงปืนพกเบื้องต้นระบบปืนสั้นชาวบ้านด้วยครับ)
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:56:07 PM »

ที่สนามยิงปืนค่ายวิภาวดีรังสิต จ.สุราษฎร์ธานี ก็สอนให้ฟรีครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆ ก็ลองติดต่อนายสนามฯได้ครับที่สนามยิงปืนฯ หลงรัก (สอนให้ฟรีทั้งแบบการยิงปืนพกเบื้องต้นระบบปืนสั้นชาวบ้านด้วยครับ)

สนามนี้ดีจังเลยยยยยยย  Grin Grin Grin ว่าแต่เจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหนล่ะครับ

saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:26:21 PM »

อยู่ภาคกลางครับ

เข้าเวบปืนมานาน เคยเห็นคุณcarreraในเวบบ่อยๆ  คุณฝึกหัดมาอย่างไรครับ   ยิงเก่งนะ(เอคลาส)

พี่ปาน  กับ อ.ปานจากภาพแมชย์ภูเก็ตในอีกเวบไซด์  เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า  และเป็นอาจารย์สอนอยู่ที่ไหนหรือเรียกอ.เพราะยิงเก่ง?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 03:32:46 PM โดย saensuk » บันทึกการเข้า

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:02:59 PM »

เข้าเวบปืนมานาน เคยเห็นคุณcarreraในเวบบ่อยๆ คุณฝึกหัดมาอย่างไรครับ ยิงเก่งนะ(เอคลาส)

เอคลาส ยังไม่เก่งเท่าไรครับ มีคนเก่งกว่าผมอีกเยอะ บ้านเรามี Grand Master เยอะ

ถ้าถามว่าหัดอย่างไร ผมว่าต้องไปเรียนรู้กันในสนามครับ มือเก่งๆที่สนามจะแนะนำให้มือใหม่เสมอ

แข่ง IPSC ไม่ยากใครก็ยิงได้  Grin Grin Grin แต่จะเก่งยากครับ  Grin Grin Grin

อยากเล่นแค่เข้ามาดูก็เล่นได้แล้วครับ ไม่ต้องสอนกันมาก แต่ถ้าสนใจมันจะขนขวายหาความรู้กันในสนามได้ครับมีให้ศึกษาเยอะ  ถ้าจะเล่นเชิญที่สนามได้ครับ  Grin Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 04:40:03 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:43:58 PM »

พี่ปาน กับ อ.ปานจากภาพแมชย์ภูเก็ตในอีกเวบไซด์ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า และเป็นอาจารย์สอนอยู่ที่ไหนหรือเรียกอ.เพราะยิงเก่ง?

ต้องถามพี่นกไฟครับ  Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 06:00:04 PM »

ผมคิดว่าถ้าสนใจจริงๆอยากให้ไปที่สนามไปดูก่อนครับ(วันแข่ง) แล้วจะได้เข้าใจครับว่าจะทำอย่างไร

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 07:16:56 PM »

เข้าเวบปืนมานาน เคยเห็นคุณcarreraในเวบบ่อยๆ  คุณฝึกหัดมาอย่างไรครับ   ยิงเก่งนะ(เอคลาส)

พี่ปาน กับ อ.ปานจากภาพแมชย์ภูเก็ตในอีกเวบไซด์ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า และเป็นอาจารย์สอนอยู่ที่ไหนหรือเรียกอ.เพราะยิงเก่ง?

ครับพี่ปานหรืออ.ปานก็คนเดียวกันครับ ใช่ครับเป็นมือชั้น Grand Master ถ้าแปลเป็นไทยก็ปรมาจารย์ครับ ช่วงนี้อาจจะมือตกหน่อยกำลังเรียนรามเพื่อทำปริญญา Golf อยู่เลยไม่ค่อยซ้อมครับ
ไม่ทราบภาคกลางอยู่จังหวัดไหนครับ ถ้าใกล้นครสวรรค์ก็มาร่วมกับคนที่นี่ได้ในวันอาทิตย์ที่สนามยิงปืน รวท ครับ แต่ช่วงนี้ไม่มีกระสุนซ้อมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:06:13 PM »

เขาบอกกันว่า เสน่ห์ของ IP จริงๆ ลองเข้าไปแล้ว ติดใจเลยใช่ไหม?  หลงรัก

More Care
Less Hate
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:12:03 PM »

เขาบอกกันว่า เสน่ห์ของ IP จริงๆ ลองเข้าไปแล้ว ติดใจเลยใช่ไหม?  หลงรัก

:Smiley :Smiley Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์