เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:45:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหนใช้...เรมิงตัน870มารีนแม็กนั่มมั่งครับขอดูรูปหน่อย  (อ่าน 8427 ครั้ง)
terdpoom
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:16:58 PM »

พี่ๆคนไหนใช้...เรมิงตัน870มารีนแม็กนั่มมั่งครับขอดูรูปหน่อย.....แล้วคุณภาพเป็นไงบ้างครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:45:05 PM »

...Remington Marine Magnum ไม่ได้ทำด้วยสเตนเลส ที่เห็นผิวขาวผ่องน่ะเป็นการทำผิวแบบ Electroless nickel plating ซึ่งทำทั้งภายนอกและภายในลำกล้องและ receiver ถ้าเปรียบเทียบกับรุ่นธรรมดา เท่าที่สัมผัสดูคิดว่า Marine Magnum จะประกอบมาดีกว่ากันมาก  แต่ไม่ได้หมายความว่ารุ่นธรรมดาประกอบมาไม่ดีนะครับ ทั้งสองตัวเชื่อถือได้พอๆ กัน  แต่ที่ MM เหนือกว่าคือความลื่นของกลไก ผิวทนสนิม ความสวยงาม จำนวนกระสุน ที่กล่าวมานี้ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องของโช๊คและความยาวลำกล้อง (นั่นคือม่านกระสุน) ซึ่งเป็นเรื่องของการใช้งานที่ผู้ซื้อต้องตัดสินใจเอง  สำหรับรุ่นธรรมดา 20 นิ้วศูนย์ไรเฟิลนั้นชื่อก็บอกอยู่แล้ววว่ามีศูนย์ไรเฟิลเหมาะกับลักษณะของม่านกระสุน (20 นิ้วอิมพรูฟซิลินเดอร์) ส่วน MM มีแค่ศูนย์ตุ่มเม็ดเดียวเพราะลำกล้อง 18 นิ้วซิลินเดอร์โชค

...เรื่องอุปกรณ์แต่งก็แล้วแต่ชอบและการวางแผนของท่านครับ ถ้าพอใจการตกแต่งของ MM แล้วแน่ใจว่าจบแค่นี้ก็ถือว่าคุ้ม  ถ้าความแตกต่าง ความสวยงามของ MM ไม่สำคัญสำหรับท่าน MM ก็ถือว่าเป็นทางเลือกที่ไม่คุ้ม แต่ถ้าซื้อรุ่นธรรมดาแล้วจะแต่งให้เหมือนหรือคล้ายๆ MM ก็อาจใช้เงินรวมแล้วมากกว่าซื้อ MM เสียตั้งแต่ต้น  อย่างไรก็ตามบางคนซื้อ MM มาแล้วคิดว่าจบแต่ยังซื้อของมาแต่งจนได้ เช่นเปลี่ยนกระโจมมือเป็นแบบสั้น ติดตั้งศูนย์โกสท์ริง(ผมเอง ฮา) เพราะฉะนั้นถ้าจะซื้อ "รุ่นธรรมดา" มาแต่งตัวเองก็น่าจะสนุก (และต้องพร้อม) ในการแสวงหาของ เดินหาช่าง เรียกว่าสร้าง 870 ขึ้นมาใหม่ให้ตรงใจท่านมันก็เจ๋งดี  แต่ที่แน่ๆ คือจะทำผิวให้เหมือน MM เลยคงทำไม่ได้ครับ อย่างมากก็ชุบฮาร์ดโครมซึ่งก็สวยไปอีกแบบ  (บางท่านมีความเห็นว่าปืนสีขาวๆ ทั้งแบบ MM หรือชุบฮาร์ดโครม จะเหมาะกับการใช้งานกลางคืนหรือไม่ บางท่านก็แย้งว่าเราไม่ได้เป็นโจรต้องแอบๆ ซุ่มๆ รวมทั้งไม่ใช่หน่วยสวาทอีกเช่นกัน ฯลฯ อันนี้ขอเสนอเป็นประเด็นไว้ให้พิจารณาครับ)

...ผมซื้อช่วงกลางปีที่แล้วราคาประมาณ 30K ขณะที่รุ่นรมดำ 20 นิ้วศูนย์ไรเฟิลอยู่ที่ 20K ตอนนี้จะมีขายหรือไม่ทราบเพราะไม่ได้ไปเดินหลังวังเป็นเดือนแล้วครับ

http://www.remington.com/products/firearms/shotguns/model_870/model_870_marine_magnum.asp

อ้างอิง   coda

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:54:53 PM »

...นั่นสิครับ  ผมอ่านแล้วคุ้นๆ ชอบกล  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:56:43 PM »

[URL=h
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:30:42 AM »

ตอนนี้ราคาน่ากลัวมากครับ วันก่อนโทรไปปืนรัตนา เหลือตัวเดียวค่าตัว 45K. ขอรับกระผม
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:32:33 AM »

...นั่นสิครับ ผมอ่านแล้วคุ้นๆ ชอบกล Grin Grin
นั่นดิ......ผมก็ว่าคุ้นๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:37:29 AM »

ตอนนี้ราคาน่ากลัวมากครับ วันก่อนโทรไปปืนรัตนา เหลือตัวเดียวค่าตัว 45K. ขอรับกระผม

ถามผิดร้านครับ...............

แต่ราคาก็ขึ้นไปมาก เห็นขายกัน 38k

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:54:54 AM »

ระวัง .......... หมอกจางๆและควัน .....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:27:23 PM »

เห็นด้วยกับพี่ มะขิ่น ครับ ....ถามผิด  ( นึกว่าร้านขายทองซะอีก อิ ๆ ๆ ๆ )
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:50:32 PM »

เข้ามาดูครับ Grin  Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:53:53 PM »

Grinอะจ๊าก............คิดจะซื้อเปลี่ยนใจแล้วครับ
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 10:00:30 PM »

อ้อ  ลดแล้วเหรอ ผมโทร ไป 50k เต็มๆ เกือบเป็นหมูซะแล้ว ไทย ลัก ไทย หรือเปล่า ร้านนี้ ยืนยัน ครับ ยืนยัน

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 10:09:28 AM »

ถามผิดร้านครับ...............

แต่ราคาก็ขึ้นไปมาก เห็นขายกัน 38k
ร้านไหนครับท่านผู้การ น่าสนใจ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 10:47:02 AM »

มีหลายร้านครับ..............ยกเว้นร้านนี้ และร้านแขก

เดินถามราคาหลายๆร้าน.............แล้วค่อยตัดสินใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 10:56:42 AM »

...นั่นสิครับ ผมอ่านแล้วคุ้นๆ ชอบกล Grin Grin

เห็นด้วยกร้าบบบบบบบบ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์