เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 06:30:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีปฐมพยาบาลเบื่องต้น  (อ่าน 13607 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 12:13:01 PM »

สรุป
ผ้าอนามัยเป็นสิ่งใช้แทนผ้าก็อซปิดแผลแค่นั้น
เอ้อ...แล้วแถบกาวของมัน ช่วยได้แค่ไหนครับ ในการยึดเกาะ

เพราะป้าเมี้ยน ขายกล้วยแขกแถวซอยผม แกไม่เคยใช้ผ้าอนามัยแบบแถบกาว
แต่วันดีคืนดี ลองใช้ดู แล้วบอกไม่เอาแล้ว เข็ดแล้ว
ถามไถ่ดู ปรากฎว่าแกหันแถบกาวผิดด้านอ่ะครับ
ลำบากตอนเอาออก Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 12:24:41 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 12:53:33 PM »

สรุป
ผ้าอนามัยเป็นสิ่งใช้แทนผ้าก็อซปิดแผลแค่นั้น
เอ้อ...แล้วแถบกาวของมัน ช่วยได้แค่ไหนครับ ในการยึดเกาะ

เพราะป้าเมี้ยน ขายกล้วยแขกแถวซอยผม แกไม่เคยใช้ผ้าอนามัยแบบแถบกาว
แต่วันดีคืนดี ลองใช้ดู แล้วบอกไม่เอาแล้ว เข็ดแล้ว
ถามไถ่ดู ปรากฎว่าแกหันแถบกาวผิดด้านอ่ะครับ
Grin Grin Grin แล้วตอนนี้ป้าแกใช้อะไรครับ........ Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 01:19:41 PM »

สรุป

Grin Grin Grin

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 01:42:54 PM »

การใช้ผ้าอนามัยในปัจจุบันถือว่าดีกว่าผ้าพันแผลนะคับเพราะเมื่อถึงเวลาพวกรุ่นมีปีกจะสามารถบินออกมาเองได้ :Smiley  เออพี่หมอคับแล้สที่ตายส่วนใหญ่ที่บอกว่าทนพิษบาดแผลไม่ไหวนี้คือยังไงคับ  มันปวดมากหรือเป้นยังไงคับไม่เข้าใจอ่าคับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 05:28:38 PM »

โอ้โฮ!!!! พี่แก้ว เล่นเอาจากเอนไซโคลปีเดียเลยหรือครับ อย่างนี้ผมต้องลอกตำรามาลงบ้างแล้ว Grin Grin Grin

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 06:45:54 PM »

คุณ เด็กหัวตลาด เป็นคนจังหวัดใหนครับ ชื่อนี้คุ้นๆ ถ้าใช่อย่างที่ผมคิด ผมเด็ก ถนนมะกรูดครับ Grin

เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 07:29:10 PM »

คุณ Joyhunter เปิดกล่องข้อความส่วนตัวด้วยครับ

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 10:57:04 PM »

โอ้โฮ!!!! พี่แก้ว เล่นเอาจากเอนไซโคลปีเดียเลยหรือครับ อย่างนี้ผมต้องลอกตำรามาลงบ้างแล้ว Grin Grin Grin

อาจารย์หมอมาเองเลยครับ  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2004, 11:58:19 PM »

Grin ขอบคุณมากคับพี่แก้วที่ได้กรุณาช่วยเพิ่มเติมและแก้ไขในกระทู้นี้คับ...  Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2004, 09:26:12 AM »

บุคลิกพี่แก้วได้ครับ พี่แก้วเคยเล่าว่า
ไป รพ. ลงจากรถ พยาบาลนึกว่าเป็นอาจารย์หมอมารับเวร   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2004, 10:18:05 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2004, 10:04:00 AM »

บุคลิคพี่แก้วได้ครับ พี่แก้วเคยเล่าว่า
ไป รพ. ลงจากรถ พยาบาลนึกว่าเป็นอาจารย์หมอมารับเวร   Wink

...555 เรื่องจริงครับ  ที่จริงวันนั้นไปเยี่ยมผู้ป่วยที่โรงพยาบาล  พอลงจากรถพยาบาลเข้ามาทักว่า "อาจารย์มาเข้าเวรหรือคะ?" อิอิ เรื่องนี้ 20 กว่าปีก่อนครับ

...วันก่อนไปธุระที่โคราช  ตอนเช้าไปวิ่งที่ "บุ่งตาหลัว" หลังค่ายสุรนารี  ผมวิ่งเสร็จแล้วกำลังเดินวอร์มดาวน์ ก็มีทหารที่ดูแลสถานที่มาตะเบ๊ะทำความเคารพผมครับ  สงสัยจะเหมือนนายทหารหรือไงไม่ทราบ  (วันนั้นใส่หมวกแก๊ปไปด้วย) ผมเกรงว่าแกจะเก้อเขิน  เลยตะเบ๊ะกลับไปครับ 555 Grin

...ข้อมูลจากเอนไซโคลปิเดีย  ผมก๊อปมาจาก http://www.britannica.com/ ครับ  พอดีสมัครเป็นสมาชิกไว้เพื่อค้นคว้าอะไรไปตามเรื่องครับ Grin  ช่วงนี้มีโปรโมชั่นนะครับ  ลองเข้าไปดู

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2004, 10:09:32 AM »

พยาบาลคงจะสับสนระหว่างพี่แก้ว กับอาจารย์มัยธัช แต่ผมว่าพี่แก้วหล่อกว่าพี่ชายหลายช่วงตัวครับ  Grin Grin Grin
คุณนาจาครับ ผมเป็นแค่อดีตอาจารย์แพทย์ที่ถูกโลกลืมครับ  Cry Cry Cry
แล้ว คำขวัญของคุณนาจา ไม่ใช่ของกรมหลวงราชบุรีฯนะครับ แต่เป็นพระดำรัสของสมเด็จพระราชบิดา เจ้าฟ้ามหิตลาธิเบศ กรมหลวงสงขลานครินทร์ครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2004, 10:23:24 AM »

คุณ เด็กหัวตลาด ผมตอบกลับไปแล้วครับ แต่ไม่ทราบว่าส่งถูกหรือปล่าว ดีใจครับเจอคนบ้านเดียวกัน วันใหนมี มิตติ้ง นัดเจอกันครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2004, 11:17:19 AM »

พยาบาลคงจะสับสนระหว่างพี่แก้ว กับอาจารย์มัยธัช แต่ผมว่าพี่แก้วหล่อกว่าพี่ชายหลายช่วงตัวครับ  Grin Grin Grin

...เรื่องหล่อเนี่ย  ไม่ขอเถียง ได้แต่ยอมรับแหละครับ (ยิ่งแก่ตัวยิ่งเป็นหนัก ไม่รู้เป็นไง) Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์