เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:18:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก.40 หรือ .357 sig เป็นปืนคู่กายดีไหม  (อ่าน 9456 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 04:48:33 PM »

นั่นสิ ตามที่คุณทัดมาลาว่าเลย  พกและยิง .357 โดนแม่ค้า แล้ว ยังมาคุยในนี้ได้อีก สังสัย เคยมีสีไม่เหมือนพวกเราแน่เลย งั้น พก .45 ไปเลย นัดเดียวจอด แน่นอนกว่า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 04:50:59 PM »

คุณ xxx งานแข่งอรินฯ นั่งโต๊ะไหนครับ?
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 04:56:20 PM »

คุณ วีโก้ ใช้ 357 ยิงในชุมชนทะลุ  โดนแม่ค้า ก็สมควรครับ ไม่ติดคุกก็ดีถมไปแล้ว(ไม่ได้กวนนะ) ใช้ไปได้ยังไง กระสุนคมและอำนาจทะลุทะลวงขนาดนั้น  .357 กับ .45 นายทะเบียนไม่ออกใบ ป 12 ให้ครับ ผิด ก.ม.อยู่แล้ว  ถ้าใช้ 9 หัวรู โดนก็หงายท้องแล้ว แถมไม่ต้องกลัวว่าทะลุไปโดนใครอีก ผมว่า ทำเรื่องขอ ใบ ป12 ให้เรียบร้อยไปเลยดีกว่า  แต่ .40 นี่ผมคิดว่า ไม่น่าขอใบพกได้นะ   ลองดูแล้วกัน

ป.12 อนุญาตได้ทุกขนาดที่กล่าวมาครับ ไม่ได้มีกฎหมายห้ามไว้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2004, 08:07:32 PM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 05:01:20 PM »

คุณ วีโก้ ใช้ 357 ยิงในชุมชนทะลุ  โดนแม่ค้า ก็สมควรครับ ไม่ติดคุกก็ดีถมไปแล้ว(ไม่ได้กวนนะ) ใช้ไปได้ยังไง กระสุนคมและอำนาจทะลุทะลวงขนาดนั้น  .357 กับ .45 นายทะเบียนไม่ออกใบ ป 12 ให้ครับ ผิด ก.ม.อยู่แล้ว  ถ้าใช้ 9 หัวรู โดนก็หงายท้องแล้ว แถมไม่ต้องกลัวว่าทะลุไปโดนใครอีก ผมว่า ทำเรื่องขอ ใบ ป12 ให้เรียบร้อยไปเลยดีกว่า  แต่ .40 นี่ผมคิดว่า ไม่น่าขอใบพกได้นะ   ลองดูแล้วกัน

ป.12 อนุญาตได้ทุกขนาดครับ ไม่ได้มีกฎหมายห้ามไว้...

พี่นาจาตัดหน้าผมไปก้าวหนึ่ง กำลังเซิร์ทข้อกฎหมายดูอยู่เลยว่า มีการกำหนดขนาดไว้หรือไม่
เพราะข้อนี้ไม่แน่ใจจริงๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 05:06:01 PM »

ป.12 อนุญาตได้ทุกขนาดที่กล่าวมาครับ ไม่ได้มีกฎหมายห้ามไว้...
พี่นาจาตัดหน้าผมไปก้าวหนึ่ง กำลังเซิร์ทข้อกฎหมายดูอยู่เลยว่า มีการกำหนดขนาดไว้หรือไม่
เพราะข้อนี้ไม่แน่ใจจริงๆ

อิอิ ผมเร็วกว่า....เพราะเห็น ป.12 ขนาด .45 เยอะแยะครับ Cheesy Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2004, 08:08:44 PM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 07:03:03 PM »

.40ครับ อนาคตสดใสเเน่นอน

[URL=h
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 12:50:18 PM »

อ้าว เปลี่ยนแปลงแล้วเหรอ  นานหรือยังครับ  ผมจำได้ว่าตอนไปคุยกับเจ้าหน้าที่ เกี่ยวกับ ป12(5ปีที่แล้ว)  เขาบอกว่า.357 และ .45 นายทะเบียนไม่ออกให้ประชาชนทั่วไป  ออกให้เฉพาะเจ้าหน้าที่รัฐที่ เกี่ยวข้องครับ  ตกข่าวหรือไม่ก็เข้าใจผิดไปนานเลย        ตอบคุณPimuk  ผมนั่งโต๊ะหลังสุด กับครูฝึกสนามที่ เขาใส่เสื้อแขนยาวสี ออกชมพูครับ เยื้องหลังซ้ายโต๊ะท่าน รองฯ หนวดเหล็ก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 02:17:43 PM »

...ผมก็ (เคย) เข้าใจว่าประชาชนทั่วไปจะขอ ป.12 ขนาดใหญ่กว่า 9 มม. ไม่ได้ครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วีโก้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:22:44 PM »

ผมไม่ค่อยได้ติดตามใกล้ชิดวงการปืนเท่าไรนัก อาศัยข้อมูลจากท่านๆทั้งหลายบ้างเมื่อจำเป็น
ไม่ต้องการอวดอ้างตน เพียงสามัญชนที่ต้องพึ่งพาข้อมูลและอุปกรณ์คุ้มครองตนเอง
บางทีได้ข้อมูลมาไม่ถ่องแท้ ย่อมเกิดปัญหาได้เมื่อพบสถานการณ์จริง
ผมไม่ต้องการให้ใครตายเลย แต่ลองโดนจี้ซัก2ครังแล้ว / ปี แล้วครั้งที่3จี้ด้วยโดนด่าพ่อด้วยมันก้อน่าเห็นใจผมมั่งนะครับ ตั้งแต่ซัดตูมวันนั้น  3-4ปีมาแล้วไม่เห็นมาแหยมอีกเลยครับ
ข้อมูลที่เปิดเผยไปนั่น หวังว่าอาจจะเป็นส่วนทำให้ช่วย"ทบทวน"เรื่องการไว้ใจการแบ่งบานของกระสุนตามคำคุยร้านค้าที่เคยยิงแต่เป้ากระดาษ หวังเอาข้อมูลฝรั่งมาขายของ จนมากเกินไป คุ้มกับการเสี่ยงของผลลัพท์ไหม
อ้อสถานการณ์สอนให้ผมต้องยิงยังไงครับ ผมไม่ใช้อย่างที่ท่านกังวนกันหรอกครับ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:55:51 PM »

อ้าว เปลี่ยนแปลงแล้วเหรอ  นานหรือยังครับ  ผมจำได้ว่าตอนไปคุยกับเจ้าหน้าที่ เกี่ยวกับ ป12(5ปีที่แล้ว)  เขาบอกว่า.357 และ .45 นายทะเบียนไม่ออกให้ประชาชนทั่วไป  ออกให้เฉพาะเจ้าหน้าที่รัฐที่ เกี่ยวข้องครับ  ตกข่าวหรือไม่ก็เข้าใจผิดไปนานเลย        ตอบคุณPimuk  ผมนั่งโต๊ะหลังสุด กับครูฝึกสนามที่ เขาใส่เสื้อแขนยาวสี ออกชมพูครับ เยื้องหลังซ้ายโต๊ะท่าน รองฯ หนวดเหล็ก

ผมนั่งโต๊ะ สยป.ตร. เวียน 2-3 โต๊ะใกล้ครูพัลลภครับ
omega
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 01:37:22 AM »

พกนานๆใช้สายพัน์กล็อก แต่สไลด์สแตนเลสสนมั้ยครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์