เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK26 กับGLOCK19ตัวใหนน่าใช้ที่สุดครับเพราะลองไปจับแล้วมิติต่างกันไม่มาก  (อ่าน 6191 ครั้ง)
yeepun
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:24:27 AM »

ไปขอ ป.3 /9 มม. ตอนนี้ออกเรียบร้อยแล้วและอยากได้ปืนGLOCK แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใช้ 26 หรือ 19 ดี พี่พี่ที่เคยใช้ช่วยแนะนำ หน่อยครับ ขอ :Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:28:28 AM »

ปืนสองกระบอกนี้ เมื่อนำมาเปรียบ มิติ กันจริงๆแล้ว..............ในความเห็นผมว่าไม่ต่าง

หากเปรียบการจับถือ...ต่างกันครับ

หากเป็นผมๆเลือก Glock 19 ครับ Grin

ตัดหน้า สาวก Glock ซะเลย Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 10:36:33 AM »

ผมชอบ 17 ถ้าให้เลือกก็ต้อง 19

เวลาพกกลัวหนักกลัวใหญ่ พอถึงเวลาใช้  glock 26 สำกล้องสั้นกว่าลูกน้อยกว่า เหตุการณ์อย่างนี้กลัวไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 12:03:52 PM »

Grin ถ้าเลือกได้กระบอกเดียวเลือกกล็อก 19 คับ...

เพราะเอนกประสงค์คับ แต่ขึ้นอยู่กับการใช้งานนะคับถ้าเน้นพกพาจริงๆ 26 น่าจะเหมาะกว่าคับ...  Grin
zumo
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 12:26:19 PM »

g19  น่าใช้กว่าครับ จับถนัดกว่า g26 ครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 12:52:57 PM »

Wink ถ้าเน้นพกพาอย่างเดียว Glock26 ต่อด้ามครับ...แต่ถ้าพกมั่ง ไม่พกมั่ง ก็ต้องเอนกประสงค์อย่าง Glock19 ครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 12:58:24 PM »

ต้องดูครับว่า ลักษณธใช้งานเอาไว้ทำอะไรบ้าง   มีปืนอยู่แล้ว ใช้พกซ่อนอย่างเดียว G26 ครับ   ยังไม่เคยมีปืน เผื่อลงยิงเป้าได้บ้าง เล่น IPSC Production บ้าง  พกได้ไม่ใหญ่จนเกินไป ราคาขายต่อ ความนิยมดีกว่า  G19 ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 01:10:55 PM »

ปืนสองกระบอกนี้ เมื่อนำมาเปรียบ มิติ กันจริงๆแล้ว..............ในความเห็นผมว่าไม่ต่าง

หากเปรียบการจับถือ...ต่างกันครับ

หากเป็นผมๆเลือก Glock 19 ครับ Grin

ตัดหน้า สาวก Glock ซะเลย Grin Grin Grin

โอ้ โดนแซง

ผมก็แนะนำกล๊อก 19 ครับ ถึงกล๊อก 26 จะพกสะดวกกว่าหน่อยแต่ถ้าจะให้จับยิง/ชักสะดวกก็ต้องใช้แมกต่อด้ามหรือต่อแผ่นรองนิ้ว อย่างของ Perce

และที่จริงแล้วการพกพาจะสบายตัวหรือไม่ขึ้นกับความหนาของสไลท์และความยาวของด้ามมากกว่าความยาวสไลท์ ในกรณีนี้มิติเหล่านี้เท่ากับหมด ถ้าใช้แมกต่อด้ามหรือมีลิ้นก็ยาวเกือบเท่ากล๊อก 19 แล้วครับ สไลท์ที่สั้นกว่ากล๊อก 19 แค่ 1/2 นิ้ว ไม่ทำให้รู้สึกต่างกันมากนักครับ พกซ่อนได้เนียนแทบจะพอๆ กัน กล๊อก 19 สปริงเป็นแบบธรรมดาไม่ใช่ 2 ชั้น นานๆ เข้าควรทนทานกว่าครับ

รวมๆ แล้วเลยแนะนำกล๊อก 19

ทั้งนี้การพกซ่อนจะแนบเนียนหรือไม่สำคัญอยู่ที่ท่าทีและการเคลื่อนไหวที่เป็นธรรมชาติของผู้พกมากกว่า

สรุปว่าถ้าจับในร้านแล้วยังไม่แน่ใจก็ไปเจอกันเวลานัดยิงแล้วขอลองยิงดูก่อนครับ Cool

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 02:39:13 PM »

ตอนแรกผมฟันธงไปที่ 26 แต่ว่าผมก็พกตอนไปเที่ยวเข้าป่าปีล่ะ หน 2หน 70%เลือก กล็อก19ครับ Grin
วันนี้ผมก็เลยไปขอ ป.3 แต่ก็มีสะดุดนิดหน่อย พอดีได้พี่มะขิ่นช่วยพยุงก็เลยเดินต่อไปได้ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ขอบคุณพี่มะขิ่นครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 02:55:14 PM »

ตัวคุณเองมือใหญ่มั้ยครับ ถ้าใหญ่ กล็อก 26 อาจจะจับยากหน่อย ให้แน่ลองจับตอนซื้อเลยครับ Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 03:32:03 PM »

...จับแล้วไม่แตกต่างทั้ง G26 และ G19 สงสัยมือคงจะเล็กนิ้วไม่ยาวมาก ผมจับปืนเล็กๆ ไม่ถนัดเพราะนิ้วยาวไปหน่อย Grin

...ถ้าเป็นปืนสั้นกระบอกแรกแล้วจะใช้ Glock ก็ควรเลือก 19 ครับ อเนกประสงค์กว่า  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 05:44:22 PM »

มิติแตกต่างไม่มาก
แต่ความจุลูก ต่างกันไม่น้อย (เมื่อคิดเป็นเปอร์เซ็นต์)
และถ้าลองยิงดู จะเห็นความแตกต่างของรีคอล์ยชัดเจนขึ้นครับ
สำหรับเจ้าของกระทู้ต้องถือเข้าป่า ปีหน สองหน
เอา19ดีกว่าครับ

อ้อ...พี่มะขิ่นครับ
signใหม่ โดนใจมากครับ
คารวะ คารวะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2004, 06:24:39 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 06:06:33 PM »

เอ้า...เชียร์ เจ้า G19 อีกคน.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 06:59:34 PM »

แหมพี่ๆเชียร์ g19 กันจังเชื่อเสียงส่วนใหญ่ซื้อเลยไม่ต้องคิดมาก  เพราะผมก็มีเหมือนกันนน... Grin  แต่ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Huh

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 08:49:24 PM »

Cool  ผมเชียร์กล็อก19เช่นเดียวกันครับ

ใช้ดีครับยิงอยู่2วัน ผมเคยใช้ยิงตอนไปอบรมน่ะครับ ยิงแบบดับเบิ้ลแท๊ป ยิงปั้นx ฯลฯ

ผมว่าเป็นปืนป้องกันตัวได้ดีทีเดียวครับ  Cool

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์