เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:21:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่ง ปืนทาง ไปรษณีย์  (อ่าน 7371 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:01:05 PM »

คือเพื่อนผมที่อยู่บุรีรัมย์จะเอาปืนไปแต่งที่กรุงเทพแล้ว จะให้ทางร้าน หรือ เพื่อนที่อยู่กรุงเทพส่งปืนกลับไปให้ทางไปรษณีย์ไม่ทราบว่าจะได้ไหม............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:03:24 PM »

Grin เคยเห็นร้านปืนข้างร้านผม ส่งปืนให้ลูกค้าทางไปรษณีย์ครับ Grin

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:05:12 PM »

คุณใหม่ครับ เป็นร้านเดี๋ยวกับที่แต่งเจ้าซุปไก่ให้คุณใหม่อะป่าว.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:09:00 PM »

...ส่งได้ครับ  แต่มันน่าหวาดเสียว  ถ้าเกิดสูญหายขึ้นมาจะได้รับชดใช้เป็นเงินนิดเดียวนะครับ

...ผมเคยส่งปืนทาง ปณ. ลงทะเบียนไปแต่งที่ร้าน...ในกรุงเทพฯ ทางร้านโอเคครับ ส่งมาเลย  แต่งเสร็จให้ทางร้านส่งคืนแบบเดียวกัน  ทางร้านไม่ยอมส่งครับ  บอกว่ากลัวหายแล้วต้องรับผิดชอบ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:09:11 PM »

คุณใหม่ครับ เป็นร้านเดี๋ยวกับที่แต่งเจ้าซุปไก่ให้คุณใหม่อะป่าว.........ก๊าบ
Grin ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึงร้านขายปืนข้างร้านผมครับ แบบว่าพอร้านปืนที่กรุงเทพโทรมาว่ามีคนสั่งปืน ก็ส่งปืนไปทางไปรษณีย์ไปร้านปืนในกรุงเทพไปให้ลูกค้าครับ Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2004, 09:24:31 PM »

Cheesyด้วยความเคารพ...อย่าเลยครับ...เกิดสูญหาย จะยุ่งยากไปกันใหญ่..ไม่ทราบว่าระเบียบของไปรษณีย์ มีห้ามไว้หรือไม่(ท่านที่รู้เรื่องระเบียบข้อนี้ วานบอกด้วยครับ) เมื่อผมต้องพาปืนยาวไปโดยรถประจำทาง(ป.1)ผมไม่ยอมให้เด็กรถเอาไปเก็บที่ไต้ท้องรถเหมือนสัมภาระอื่นๆ ผมเอาไว้ใกล้ตัวครับ ถ้าสูญหายจ้อยได้รับชดใช้ไม่กี่ร้อย ถ้าเสียหาย เช่นถูกของหนักวางทับ ไม่มีใครรับผิดชอบครับ Grin

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:41:46 PM »

สมมุติครับ หากจำเป็นต้องนำปืน จากตำบลหนึ่ง ไปอีกตำบล โดย จยย เราสามารถ สะพายไปเลยใด้มั้ยครับ  หากตำรวจเจอ จะจับมั้ยครับ  Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 01:55:23 PM »

สมมุติครับ หากจำเป็นต้องนำปืน จากตำบลหนึ่ง ไปอีกตำบล โดย จยย เราสามารถ สะพายไปเลยใด้มั้ยครับ  หากตำรวจเจอ จะจับมั้ยครับ  Smiley

ไม่มีหลักเกณฑ์แน่นอนครับ ปัญหาประเทศแตก (ไม่ใช่โลกแตกเพราะจำกัดอยู่แค่ในประเทศไทย) เหมือนเรื่องพกพาโดยมี/ไม่มีเหตุอันควร Smiley

แล้วแต่พื้นที่และความน่าเชื่อถือของคุณครับ Wink

คุณขี่ จยย. สะพายปืนเขาอาจจับในข้อหาพกพาปืนก็ได้เพราะดูเหมือนพร้อมใช้มาก แต่ถ้าห่อปืนแล้วผูกเชือกสะพายโอกาสโดนจับคงมีน้อยกว่า :Smiley

กรณีศึกษา

ท่านซับฯ เอาปืนยาวคริกโก้ใส่กระเป๋าเดินทางขนาดเดินทางข้ามทวีปลากไปลากมาในเมืองหลวงยังไม่เห็นโดนจับเลย Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 03:52:18 PM »

ในฐานะไปรษณีย์เก่า ..... ขอเรียนว่า

ทาง ปณ. จะมีบริการส่งแบบรับประกันสินค้านั้น ๆ ด้วยหากเกิดสูญหายจะชดใช้ให้ตามราคาที่รับประกันไว้ แต่จะแพงกว่าการส่งทั่วไปบ้างแล้วแต่ราคาสินค้านั้น ๆ ส่วนข้อกำหนดในตัวสินค้าว่าจะเป็นอะไรนั้นผมจำไม่ได้แล้วว่ามีอะไรบ้าง คงต้องสอบถามทาง ปณ. ที่อยู่ใกล้ท่านดูครับ

แนะนำควรส่งแบบ EMS + ตอบรับ + รับประกัน = ความอุ่นใจและทราบวันเวลาที่ปลายทางจะได้รับ ครับ

ส่วนเรื่องการพาปืนนั้นหากว่ากันตามนิติศาสตร์ หากคุณไม่มี ป.12 ของปืนกระบอกนั้น ๆ แล้วพกออกนอกบ้านผิดแน่นอนครับ

ส่วนปืนยาวนี่ไม่มี ป.12 ครับ เพราะโดยตัวปืนแล้วไม่สามารถพกได้

แต่หากว่ากันตามหลักรัฐศาสตร์ แยกกระสุน ใส่กระเป๋า ที่ไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันท่วงที อันนี้เจ้าหน้าที่ก็ย่อมเข้าใจถึงเหตุผล แต่หากไปเจอเจ้าหน้าที่ที่อ้างแต่หลักนิติศาสตร์อย่างเดียวก็ซวยไป

แต่ทำตามกฎหมายอย่างเคร่งครัดบางทีก็เข้าทางโจรได้เหมือนกัน ลองคิดดูนะครับว่าจะทำอย่างไร ไม่สามารถบอกผ่านเวปได้ครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:51:44 PM »

จับครับ  แต่คงไม่ถึงกับเผาไข่   ล้อเล่นครับ Grin  จับแน่นอน  ถ้าคุณไม่ใช่พวกเดียว  หรือรู้จักกับเขา  ขนาดรู้จักกัน  ยังทำตาระห้อย....  ขอผลงานหน่อยครับ...

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 08:10:03 PM »

ผมว่าอันตรายมากครับ เสี่ยงต่อการหายมากเงินไม่กี่พันยังหายดื้อดื้อปืนกระบอกละเกือบเเสน เปลี่ยนเป็นการส่งทางเครืองบินยังจะปลอดภัยกว่าครับ

[URL=h
น้ำยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

มิตรภาพที่ดีจะสร้างโลก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 10:37:57 AM »

ผมเคยส่งให้เพื่อนทางเครื่องบินครับ.......เค้าจะมีการรับประกันของสูญหายด้วยครับ ค่าประกันหนึ่งหมื่นจ่าย 50 บาท 2 หมื่นจ่าย 100 บาทครับ......แต่ห้ามส่งกระสุนนะครับ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 06:50:18 PM »

Grin แล้วคุณจุดว่างเปล่า ได้มีโอกาสออกมาเที่ยวเดินเล่นในตลาดนครสวรรค์บ้างหรือยังครับ หรืออยากจะไปดูร้านปืนที่ทำเจ้าซุปไก่ให้ผมก็โทรถามทางผมได้นะครับ Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 09:39:23 AM »

แนะนำใช้วิธีเนี่ยก็ได้ครับ Grin Grin Grin ปลอมเป็นนักดนตรี

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:18:32 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin............................. Tongue

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์