เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:32:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้จาก พันทิพย์ ห้อง รัชดาครับ ถ้าเกิดกับชาวเวป อวป. คงเป็นข่าวหน้า 1 ไปแล้ว  (อ่าน 7391 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 07:03:50 PM »

ลองไปอ่านดูครับ  สังคมไทยมันเลวร้ายลงทุกวัน

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V3129223/V3129223.html

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2004, 11:20:09 PM »

อ่านแล้วเห็นใจเจ้าของกระทู้จังครับ เป็นผมคงอดใจไว้ไม่อยู่ ทำให้นึกถึงผู้ต้องหาที่ตัดอวัยวะเพศเด็ก 2 คนที่ขโมยเงิน สงสัยจังว่าตอนนี้สังคมไทยมันเสื่อมขนาดนี้เพราะเราลืมวัฒนธรรมและประเพนีที่ดีงาม ที่บรรพบุรุษเราสร้างสะสมมา มัวแต่ไปหลงกับสังคมตะวันตก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 08:45:45 AM »

น่าเห็นใจครับ...จริงๆเพื่อนบ้านกันน่าจะคุยกันได้ง่ายน่ะครับ..
แต่สมัยนี้ติดกันไม่ถึงเมตรไม่เคยคุยกันเลย..สังคมแย่ลง
ทุกวันๆ.. Cry Cry
noxious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:56:11 AM »

น่าเห็นใจครับ...จริงๆเพื่อนบ้านกันน่าจะคุยกันได้ง่ายน่ะครับ..
แต่สมัยนี้ติดกันไม่ถึงเมตรไม่เคยคุยกันเลย..สังคมแย่ลง
ทุกวันๆ.. Cry Cry

ก็ไม่ใช่อย่างนั้นนะครับพี่
ถ้ากับคนไม่มีเหตุผล ถ้าใครไปสบตาเข้าหน่อยเค้าชอบคิดว่าคนอื่นหาเรื่องอ่ะครับ
แถวบ้านผมมีอยู่หลังหนึ่ง เป็นอย่างนี้ทั้งบ้านเลย ทำยังกะติดเชื้อสุนัขบ้า (ถนัดมาก กับการรุมกัดคน)
แถวนี้มีคนโดนรุมกัดมาแล้ว แต่เขาไม่เอาเรื่อง แล้วพอเห็นใครเค้าคุยกันหน่อย ก็นึกว่าเค้าจับกลุ่มนินทามัน

ขอโทษด้วยนะครับถ้าผมใช้คำไม่ค่อยสุภาพ  Undecided
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 12:57:46 PM »

ความเจริญทางวัตถุมีมากขึ้นเท่าไหร่  ทำให้ผู้คนมีคุณธรรมน้อยลงเรื่อย ๆ ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 03:35:22 PM »

ไม่เจอกับใครไม่รู้สึกครับ   ผมเคยเจอมาแล้วแต่ไม่ถึงขนาดนี้  แต่เห็นแล้วอารมร์บูดทุกที
คือข้างบ้านย้ายเข้ามาใหม่  มีหมามา 3  ตัว  เอามาฝูกกับรั้วเฉยเลย  รั้วโปร่งสูงไม่ถึงเมตร
ทางนั้นผมปลูกผักสวนครัวไว้เสียด้วย เวลาโหล่หน้าไปมันเห่าไม่หยุดครับ  ดีนะที่เขามาเช่าอยู่แค่สิบเดือน  ถ้ามาอยู่เลยนี่คงมีเรื่องกันแน่ครับ    ปรกติคนญี่ปุ่นจะอ่อนน้อมกับคนข้างบ้านมากครับ
แต่นี่เดินจะชนกันยังไม่ทัก  ทำเป็นไม่เห็น  พอเขาไปแล้ว  ใครๆก็ยกมือท่วมหัวเชียวครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 04:15:03 PM »

ถ้าเพื่อนบ้านไม่ดี เราจะรู้สึกว่าแย่สุดๆ จะขายบ้านแล้วหาที่อยู่ใหม่ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ บางทีเราอยู่ของเราดีๆ มีความสุข เพื่อนบ้านใหม่ย้ายเข้ามา เลวสุดๆแบบว่านรกมีจริง  จะขายบ้านหนีก้ไม่มีคนกล้าซื้อ ทุกข์ครับ ถ้าเจอแบบนี้
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 04:33:59 PM »

เป็นผม ถ้าอดใจหลบให้แล้วยังตามมาฟันซะ2แผลยังงี้ก็ยิงทิ้งกันละครับ เพราะโทรปรึกษาตร.ก่อนแล้วแถมหลักฐานจากกล้องวงจรปิดก็ยังมีน่าจะเป็นหลักฐานช่วยในชั้นศาลได้เยอะ ผมไม่สนับสนุนให้อ่อนข้อให้ หรือย้ายบ้านหนีให้เข้าทาง+สมใจคนต่ำทรามพรรค์ยังงี้หรอก Angry สู้มันครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุด ข้อหาพยายามฆ่ายอมความกันไม่ได้ครับ และลูกที่เกิดมาจะรู้สึกยังไง ถ้ารู้ว่ามีพ่อที่เคยถึงกับย้ายบ้านหนีคน?
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 04:37:46 PM »

ตอนนี้เป็นคนเฉพาะร่างกายกันแล้ว  Huh

บางโพ 5
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 05:03:42 PM »

คนที่มีลูกมีเมีย คงไม่ได้คิดห่วงตัวเอง หรือศักดิ์ศรีเท่าไร คงห่วงความปลอดภัย ของครอบครัวมาเป็นอันดับต้นๆ  การใช้อารมณ์ความรู้สึกตัดสินปัญหาคงน้อย  แต่คงใช้สติปัญญาแก้ปัญหามากกว่า  ตามเรื่องที่เข้าไปอ่าน คนที่โดนแกล้ง ก็ใช้สติมากกว่า ความเป็นลูกผู้ชายจริงมาตัดสินปัญหา สังเกตุได้จากการติดกล้องวงจรปิด บันทึกภาพใว้ตลอดเวลา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 06:08:06 PM »

Cry  Cry  Cry ง่า.....อาบุญจ๋า Cry  Cry  Cry  ผมแต่งงานแล้วครับแถมมีลูกอายุ2เดือนนอนกรนคร่อกๆอยู่ในท้องเค้าแล้วด้วย... Grin  ผมหมายถึงขณะเกิดเหตุถ้ามีใครพยายามฆ่าผมแบบนั้นผมคงยอมไม่ได้ ถ้าตายไปเมียมิเป็นหม้าย ลูกผมมิเป็นกำพร้าตั้งแต่ยังไม่เกิดเหรอครับ? ไม่ได้ยิงกรอกปากสวนมันไปตั้งแต่ตอนนั้นแล้วก็แล้วไป แต่ถ้าเป็นผมหลังจากนั้น ผมไม่ปล่อยให้มันได้นอนสบายใจเฉิบอยู่กับบ้านที่ได้ฟันหัวคนเล่นอยู่นอกคุก รอเวลาจะมาคอยรังควานลูกที่จะเกิดมาแน่ๆ Angry
 หลักฐานจากกล้องที่ได้ดู ก็เกินพอสำหรับเอามันเข้าคุกให้พ้นๆแล้วละ การซื้อบ้านเพื่อเป็นที่พักพิงของลูก-เมียซักหลัง สำหรับหลายๆคนมันหมายถึงชีวิตที่ทุ่มเทตลอดมาและจะเป็นภาระผูกพันไปอีกนาน ไม่สมควรที่จะละทิ้งง่ายๆเพียงเพื่อถอยให้กับมนุษย์จิตต่ำแค่ไม่กี่ตัวที่คอยมารังแกเล่นเอาสนุกเป็นหนังชีวิตน้ำเน่าแบบนี้ อย่างน้อยก้ต้องให้ได้ฟัดให้เต็มมือซักยกนึงก่อนละเหตุผลที่ชาวอวป.เรา....ที่สารพัดจะฝึกตัวเองและศึกษาข้อกฏหมายมาค่อนชีวิต ก็เพื่อใช้ในการปกป้องครอบครัวในกรณีแบบนี้ไม่ใช่หรือครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2004, 06:12:58 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 09:54:47 PM »

:Smiley เคยมีประสบการณ์บ้านที่อยู่ในซอยตันคล้ายๆกัน บ้านนึงกลับไวจอดรถด้านใน บ้านนึงกลับดึกเลยต้องจอดต่อท้าย ปัญหาคือซอยมันแคบขนาดรถสวนไม่ได้ บ้านกลับไวออกเช้า บ้านกลัีบดึกออกสาย มีเรื่องทะเลาะกันเกือบวางมวย เดือดร้อนถึงโรงพัก...เล่นเอาโกรธกันเป็นสิบปีทั้งๆที่บ้านอยู่ตรงข้ามกัน... Tongue

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:17:00 PM »

...ปัญหานี้เกี่ยวกับความจำกัดของสถานที่ทำให้ตบะแตก

...ตามระเบียบจัดสรรที่ดินจึงต้องมีบริเวณให้กลับรถถ้าเป็นซอยตัน

Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:40:48 PM »

...ปัญหานี้เกี่ยวกับความจำกัดของสถานที่ทำให้ตบะแตก
...ตามระเบียบจัดสรรที่ดินจึงต้องมีบริเวณให้กลับรถถ้าเป็นซอยตัน
 Cool

แต่ถ้าแบ่งโฉนด  และโอนให้เสร็จเรียบร้อยทุกแปลงในวันเดียวกัน  ก็ไม่ต้องทำตามระเบียบจัดสรรที่ดินครบทุกข้อ   Huh
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:42:28 PM »

อ่านแล้วก็เห็นใจครับ...นี่ผมก็ประสบปัณหาอยู่เหมือนกันคือรถรับส่งคนงานชอบมาจอดบังหน้าร้านหรือไม่ก็มาจอดรถทิ้งไว้ข้าง ๆ ร้านซึ่งเป็น ที่จอดรถลูกค้า พอพ่อผมไปบอกว่าขอทำมาหากินหน่อยอย่ามาจอดบังหน้าร้านหรือจอดบังที่จอดรถลูกค้าเลยพวกก็มองหน้าหาเรืองสะงั้น ผมกลัวก็แต่ว่าจะมาลอบกัดมากกว่าถ้ามาซึ่ง ๆ หน้านี่คงไม่ใครก็ใครได้ไปนอนคุกกับนอนวัดแน่ ๆ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์