เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:23:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทย.........ไม่เคยทิ้งกัน  (อ่าน 4563 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 07:48:25 PM »

Grin  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 09:01:13 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:10:37 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:20:08 PM »

ไม่ว่าอย่างไร  คนไทยก็ไม่เคยทิ้งกันครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:20:54 PM »

...เป็นเรื่องที่น่ายินดี...ในความหวาดกลัว....พี่น้องไทยไม่ทิ้งกันครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:23:38 PM »

...ชื่นชมมากครับ  อยากไปด้วยคน  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BuA~รักในหลวง~
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:47:12 PM »

คนไทยไม่เคยทิ้งกันอยู่แล้ว...   Wink Wink Wink
วันนี้โรงเรียนเกณฑ์ให้นัดเรียนพับนกกันคนละ 5 ตัว
แต่ปรากฏว่านักเรียนจำนวนมากที่พับนกกันเกิน 5 ตัว
และเฉลี่ยได้นกห้องละเกือบๆจะ 500 ตัวแน่ะ   Grin Grin
น่าตื้นตันใจจริงๆที่นักเรียนต่างมีจิตสำนึกและความเป็นห่วง
เพื่อนร่วมชาติ ร่วมบ้านเกิดของตัวเอง Grin

คนสำเร็จมองปัญหาเป็นโอกาส คนล้มเหลว มองโอกาสเป็นปัญหา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 08:50:07 PM »

น่าชื่นชมเป็นอย่างยิ่งครับเห็นว่าจะไปสาธิตการปลูกข้าวให้พี่น้องชาวใต้ได้ชมเป็นเวลา 3 เดือนครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 09:21:58 PM »

เป็นการช่วยเหลือที่ ได้ประโยชน์ จริงๆ ไม่เหมือนพับนกกระดาษ ได้แต่คะแนนความสงสาร ไม่ได้ประโยชน์กับพี่น้องเช้าใต้
ผมว่า น่าจะเปิดบัญชี ให้บริจาค เหมือน คนที่ประสบภัยธรรมชาติ นะครับ เพราะทุกวันนี้พี่น้องชาวใต้ก็ประสบภัยเหมือนกันแต่เป็นภัยจากพวกหมาลอบกัด  ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้ว
ร้านรองปิดหมด  กรีดยางก็กลัวโดนหมกสวนยาง  ขายของก็กลัวโดนบอม  การท่องเที่ยวไม่ต้องพูดถึง โรงแรมปิดตัว พนักงาน
ก็ต้องถูกลอยแพ  ถ้านกที่พับให้กินได้ก็ดีสิ ครับ จะได้เอาไปทอดกิน สุดท้าย เงินก็ไม่ค่อยจะมี ยังต้องเจียดเงินมาซื้อปืนราคา
โคตรแพง มหาแพงอีก ซ้ำกันเข้าไป จำเอาไว้ให้ดี ต่อไปเหตุการดีขึ้นเมื่อไหล่ อย่ามาขอให้ช่วยซื้อก็แล้วกัน 
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 09:30:17 PM »

Grin สงสารอยู่ 2 พวกใหญ่ๆ คือ
      1.ชาวบ้านที่ตกเป็นเหยื่อ ทั้งที่ตายไป และ ที่ยังอยู่โรงบาล ครับ เพราะว่า รัฐบาล ไม่เคยพูดถึงว่า เหยื่อของโจรใต้ที่เป็นชาวบ้านธรรมดา จะได้ค่าชดเชยอะไรบ้าง ค่ารักษาพยาบาลก็ใช้บัตร 30 บาท นอนรักษาตัวห้องรวม(อนาถา) ช่วงที่รักษาตัวอยู่ก็ไม่ได้ประกอบอาชีพ คนที่บ้านไม่รู้จะกินอะไร ท่านลองนึกดูสิครับ ส่วนใหญ่คนที่ตกเป็นเหยื่อ จะเป็นเสาหลักของครอบครัว สำหรับผู้ที่เสียชีวิต คนที่อยู่ข้างหลังก็ลำบาก ท่านอ่านแล้วลองคิดดูนะครับว่า มันยุติธรรมหรือไม่ คนที่บ้านของโจร(ที่รัฐบาลเรียกว่าผู้หลงผิด)ที่มันไปก่อเรื่องแล้วถูกเจ้าหน้าที่รัฐ จัดการจนกลายเป็นศพ กลับได้รับครอบครัวละ แสน สวัสดิการต่างๆ เพียบ
       2.ทหาร ตำรวจ และกองกำลังติดอาวุธของรัฐ ต่างๆ พวกเขาตายนับไม่ถ้วนครับ สำหรับผู้ที่ยังไม่ตายก็ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงตายต่อไป โดยไม่เคยเรียกร้องสิทธิอะไรเลย ท่านลอกคิดดูนะครับ แพทย์ เรียกร้องต่างๆนาๆ จนปัจจุบันนี้ เงินพิเศษที่ได้แต่ละเดือนบวกเงินเดือน แพทย์ได้เท่าไหร่(ไม่อยากบอกตัวเลข) แต่ก็ยังไม่กล้าอยู่ คบได้ไม๊ ที่ทำงานของแพทย์คือโรงบาล ไม่ต้องออกไปตะเลงๆอยู่บนถนน เหมือนตำรวจ ทหาร  อีกทั้งที่โรงบาลก็มีทหาร ตำรวจที่รักษาความปลอดภัยเพียบ ที่ผ่านมาไม่รู้ว่าผมตกข่าวหรือปล่าว แต่ไม่เคยได้ข่าวว่าแพทย์จะถูกทำร้ายเลย สักคนเดียว ผมไม่เข้าใจครับ
 Grin ข้อความข้างต้น หากกระทบผู้ใด ผมขออภัยครับ เพียงแต่ผมเขียนตามที่เห็น ครับ ผมคนใต้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 12:18:30 AM »

Grin ฟังแล้วซาบซึ้งคับ...

ทุกครั้งที่บ้านเราเกิดภาวะวิกฤตคนไทยไม่เคยทิ้งกันคับ...

ถ้าหากเป็นได้อย่างนี้อีกกี่สิบกี่ร้อยปีก็ไม่มีทางแบ่งแยกดินแดนเราไปได้หรอกคับ...  Grin
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:12:11 AM »

Cheesy Cheesy ปลื้มใจจริงๆ ครับ  การช่วยเหลือแบบจริงๆ เป็นชิ้นเป็นอัน ไม่ขายฝัน  Grin Grin

ดีใจที่เป็นคนไทย

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:17:05 AM »

Smileyปลื้มครับ... Smiley

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:26:22 AM »

Cheesy อ่านแล้วซึ้งใจในความเป็นคนไทยจริงๆ....ได้แต่ภาวนาให้พี่น้องชาวใต้ได้พบความสงบและสันติสุขอย่างยั่งยืน... Cheesy

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:34:12 AM »

รักกันต่อไป ไทยแลนด์จงเจริญ เย้ Grin  คนไทยไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับ Wink

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:48:07 AM »

คนที่จริงใจคือคนที่จัดอยู่ใน " ชนชั้นระดับเดียวกัน "
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์