เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:29:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาหละครับ มีการตั้งค่าหัวเกิดขึ้นแล้ว  (อ่าน 6009 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 11:10:52 AM »

http://www.matichon.co.th/matichon/matichon.php?s_tag=01p0102241147&show=1&sectionid=0101&day=2004/11/24

ตามที่ พล.ต.ท.วงกต มณีรินทร์ ผู้ช่วยผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผู้ช่วย ผบ.ตร.) สั่งการให้กองปราบปราม ร่วมกับกองทะเบียนประวัติอาชญากร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ จัดพิมพ์ประกาศจับผู้ต้องหาที่ก่อความไม่สงบในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ พร้อมตั้งค่าหัวของผู้ต้องหาแต่ละรายไว้ด้วยนั้น

ล่าสุดกองทะเบียนประวัติอาชญากร ได้จัดพิมพ์ประกาศจับเสร็จสิ้นแล้ว โดยโปสเตอร์ดังกล่าวแบ่งเป็น 8 ชนิด จำนวน 7,000 แผ่น อยู่ระหว่างการจัดส่งไปยัง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อปิดประกาศตามสถานีตำรวจ ที่ว่าการอำเภอ และด่านตรวจทุกด่าน

สำหรับค่าหัวของคนร้ายที่ถูกพิมพ์ลงบนโปสเตอร์ รวม 46 คน โดยจะมีการ "พาดหัว" โปสเตอร์ต่างๆ กัน เช่น นายเจ๊ะกูแม กูเต๊ะ หรือ ดอลอแม กูเต๊ะ หัวหน้าขบวนการ GMIP ถูกพาดหัวว่า "แกนนำหัวหน้าก่อการร้าย" ถือว่ามีค่าหัวสูงที่สุดในบรรดาผู้ถูกประกาศจับ คือ 5 ล้านบาท

นายดอลอแม ถูกตั้งข้อหา ประกอบด้วย หัวหน้ากลุ่มโจรก่อเหตุด้วยวิธีรุนแรง และทารุณโหดร้าย, ข่มขู่กรรโชกทรัพย์ เรียกค่าคุ้มครอง,เป็นตัวการและสนับสนุนการก่ออาชญากรรมในจังหวัดชายแดนภาคใต้ เช่นยิงถล่มสถานีตำรวจ และสถานที่ราชการ โดยใช้อาวุธสงคราม,เป็นตัวการในการปล้นอาวุธปืนของทางราชการ

ประกาศจับยังระบุว่า นายดอลอแม ยังมีหลายชื่อ เช่น เจ๊ะกูแม โต๊ะกาเย,อับดุล เราะมัน,อาหะมะบินอาหมัด อัมบัส บินอาหมัด,มูฮัมหมัด โตปริบินยูโซ๊พ,อับดุลเลเล๊าะ บินอาหมัด อัมบัส หะยีอาหมัด,อิสกาดา อาหมัด เป็นต้น

สำหรับเงินค่าหัวที่ทางการตั้งไว้ จะลดหลั่นกันลงไปตามระดับความสำคัญ ตั้งแต่ 5 ล้านบาท ลงไปจนถึง 2 แสนบาท

Wink

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 11:19:08 AM »

จะทำให้จับตัวได้เร็วขึ้นไหม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 11:24:38 AM »

...ยังไงๆ ก็อย่าทำเป็นไพ่แบบที่สหรัฐทำที่ ตอ.กลางเลยนะ Tongue

...รางวัลหลายล้านนะครับ  คุณสมหมายสนใจไหม Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 11:31:17 AM »

ประกาศจับยังระบุว่า นายดอลอแม ยังมีหลายชื่อ เช่น เจ๊ะกูแม โต๊ะกาเย,อับดุล เราะมัน,อาหะมะบินอาหมัด อัมบัส บินอาหมัด,มูฮัมหมัด โตปริบินยูโซ๊พ,อับดุลเลเล๊าะ บินอาหมัด อัมบัส หะยีอาหมัด,อิสกาดา อาหมัด เป็นต้น

Grin Grin ผู้ให้เบาะแสได้งเงินด้วยหรือเปล่าครับ...เพื่อจะเป็นแบบซัดดำ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 12:14:47 PM »

น่าสนๆๆๆ
ท่าจะให้ดีเอารูปของพวกนอกประเทศที่กำลังแทรกซึมเข้ามาฝังตัว
ปิดประกาศจับด้วยก็ดี
เรารบแบบในที่แจ้งอยู่แล้ว เอาให้คุ้ม อย่าให้เสียเปรียบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 12:29:03 PM »

Huh  น่าคิด จริง ๆแล้ว บ้านเรา มีอาซีพนักล่าเงินรางวัลหรือป่าว นี่ครับ Huhแบบ เราจับเองส่ง ตำรวจ แล้วรับเงิน ค่าหัว Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 12:45:00 PM »

Huh ...สงสัยครับว่า...ถ้าประชาชน พลเมืองดีสังหารคนที่มีค่าหัวตามที่ทางการประกาศ นอกจากจะไม่มีความผิดฐานฆ่าคนตายโดยเจตนาแล้ว ยังจะได้รับเงินรางวัลค่าหัวด้วย....อย่างนั้นหรือเปล่า... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 03:40:10 PM »

Huh ...สงสัยครับว่า...ถ้าประชาชน พลเมืองดีสังหารคนที่มีค่าหัวตามที่ทางการประกาศ นอกจากจะไม่มีความผิดฐานฆ่าคนตายโดยเจตนาแล้ว ยังจะได้รับเงินรางวัลค่าหัวด้วย....อย่างนั้นหรือเปล่า... Huh

คิดว่าน่าจะเป็นศพละ ห้าล้าน  ดีกว่าตัวเป็นๆ ครับ   

บางโพ 5
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 03:41:09 PM »

คิดว่าน่าจะเป็นศพละ ห้าล้าน  ดีกว่าตัวเป็นๆ ครับ   
นั่นยิ่งดีเลย

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 04:16:00 PM »

หึ หึ ผมว่าเขาคงแค่บอกว่าผู้ใดพบเห็นให้แจ้งทางการ จะมีรางวัลเมื่อจับตัวได้ หรือมีรางวัลถ้าข่าวเป็นความจริงช่วยในการสืบสวน Wink

มิใช่ จับตายหรือเป็นตามสะดวกแล้วลากมาขึ้นเงิน........ :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 04:17:02 PM »

ผมว่าชีวิตใคร ใครก็รักนะครับ เราไม่เกี่ยวข้องอย่าไปสร้างกรรมเลย ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ดีกว่าครับ เสี่ยงต่อชีวิตตนเองป่าวๆ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:35:19 PM »

ผมว่าชีวิตใคร ใครก็รักนะครับ เราไม่เกี่ยวข้องอย่าไปสร้างกรรมเลย ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ดีกว่าครับ เสี่ยงต่อชีวิตตนเองป่าวๆ

ผมก็เข้าใจความคิดของคุณครับ  แต่คนที่อยู่ในพื้นที่จริงๆ ได้รับความเดือดร้อน  ผมว่าไม่มีใครคิดแบบคุณนะ 

ชีวิตใครใครก็รัก  คุณพูดถูกแล้วครับ ผมก็รักชีวิตตัวเอง  แต่ถ้าใครจะมาเอาชีวิตผม  ถ้าผมรู้ว่ามันผู้นั้นเป็นใคร ผมต้องไปเอาก่อนที่มันจะมา

เอาผมแน่ครับ   Huh

บางโพ 5
nic
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 09:16:30 PM »

ถูกต้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากคุณnatjoeถ้าคุณอยู่สามจังหวัดชายแดนผมส่งใจช่วยคุณ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 12:25:05 AM »

Grin ถ้าเอาไปติดที่สถานนีรถไฟกะที่ทำการไปรษณีย์ด้วยจะเหมือนในหนังคาวบอยเปี๊ยบเลยคับ...  Grin

ส่วนนักล่าค่าหัวนี่สงสัยว่าจะหายากในบ้านเราคับ ถ้ามือปืนหาง่ายกว่าคับ...  Wink
JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:54:57 AM »

ดีแล้วครับ พี่น้องชาวใต้จะได้มีงานทำ ไหนๆ ชีวิตก็เสี่ยงอยู่แล้ว ก็ร่วมกันตามล่ามันเลย แถมยังได้เงินอีก  ถือเป็นการทำงานไปในตัว ผมว่ามีเงินรางวัลล่อใจ ขนาดนี้ เผอๆ พวกแนวร่วมอาจจะกลับใจ จัดการเองก็ได้  ขนาดซัดดัมยังโดนคนสนิดหักหลังเลย
เงิน ใครๆ ก็อยากได้ครับ .......
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์