เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:23:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาหละครับ มีการตั้งค่าหัวเกิดขึ้นแล้ว  (อ่าน 5992 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 08:20:40 AM »

Huh  น่าคิด จริง ๆแล้ว บ้านเรา มีอาซีพนักล่าเงินรางวัลหรือป่าว นี่ครับ Huhแบบ เราจับเองส่ง ตำรวจ แล้วรับเงิน ค่าหัว Grin Grin

สมัยเด็กๆที่ยะลามีครับ...ทีมล่าค่าหัวแต่เป็นชุดที่ตำรวจรวมตัวกันเอง..
แต่ต้องเช็คข่าว กับ พตท.43 และ ศอบต. ให้ถูกต้องตรงกันครับ..แล้วออกล่า
เมื่อเก็บได้จะนำศพขึ้น ฮ.มาที่ สภอ.เมืองยะลา เบิกเงินกันเลย....
ผมยังเคยปั่นจักรยานไปดูกับเพื่อน...ตอนนั้นหกศพนอนเรียงมีผ้าปิดเลือดกอง..
ผู้คนทราบข่าวว่ายิงโจรตายก็จะมาดูกันและเป็นการข่มขวัญไปในตัวครับ........
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 08:52:31 AM »

http://www.pantip.com/~nation/200411/24/news31.html

"วาสนา"เสนอออกพรก.ยกเลิกอนุญาตถือครองอาวุธดับไฟใต้
โรงแรมเดอะทวินทาวเวอร์ --24 พ.ย. -- พล.ต.อ.วาสนา เพิ่มลาภ ประธานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) กล่าวถึงพระราชดำรัสของสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ที่ต้องการให้ทุกหน่วยงาน ร่วมกันช่วยแก้ไขสถานการณ์ความไม่สงบในภาคใต้ว่า เขาเป็นคนไทยคนหนึ่ง คิดว่า รัฐบาลควรออกพระราชกำหนด ยกเลิกการอนุญาตให้ถือครองอาวุธปืนในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ โดยภายใน 1 เดือน ขอให้ผู้ที่ครอบครองอาวุธนำอาวุธมาคืนให้กับรัฐ โดยรัฐจะรับซื้อในราคาที่เป็นธรรม
พล.ต.อ.วาสนา กล่าวว่า เมื่อพ้นกำหนดเวลาแล้ว หากยังมีคนไม่ยอมนำอาวุธมาคืน เมื่อตรวจพบ จะต้องถูกลงโทษอย่างหนัก ด้วยการประหารชีวิต
สำหรับอาวุธที่รับซื้อคืนนั้น จะมีการนำไปให้เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองต่อไป ซึ่งประเทศสิงคโปร์และมาเลเซีย ก็ดำเนินการแบบนี้ และสามารถปกครองประเทศได้อย่างสงบ

24 พ.ย. 2547 16:05 น.

"ไม่รู้ว่าฟังแล้วใช้อะไรคิด ถึงได้ออกมาเป็นแบบนี้" 

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 09:29:39 AM »

สมมติว่า ผมเป็นผู้ร้ายที่ภาคใต้............ผมเอาปืนเถื่อนห่อดีๆแล้วฝังดินไว้ แล้วทางการจะมาบังคับให้ผมเอาปืนไปคืนได้ไหม?

เวลาจะเอาไปยิงคน..........ผมก็ขุดเอาไปใช้.......เสร็จแล้วก็เปลี่ยนที่ฝังใหม่

ไม่ทราบทั่นวาดสะหนา........ตามจับตัวผมได้ไหม?

บอกให้คิดเล่นๆ Huh

แต่ที่แน่ๆ....ผมเป็นห่วงการเลือกตั้งคราวหน้าครับ..............ขนาดคนที่รับผิดชอบใหญ่ที่สุดในเรื่องนี้............ตีความในลักษณะแบบนี้

ผมไม่สงสัยเลยครับว่า ...........ที่เขมีการาร้องเรียนเรื่องการหาเสียงที่ส่อทุจริตรที่ผ่านๆมา.........ทั่น ตีความว่าไม่ผิดอย่างเดียว.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2004, 09:34:39 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 09:50:33 AM »

http://www.pantip.com/~nation/200411/24/news31.html

"วาสนา"เสนอออกพรก.ยกเลิกอนุญาตถือครองอาวุธดับไฟใต้
โรงแรมเดอะทวินทาวเวอร์ --24 พ.ย. -- พล.ต.อ.วาสนา เพิ่มลาภ ประธานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) กล่าวถึงพระราชดำรัสของสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ที่ต้องการให้ทุกหน่วยงาน ร่วมกันช่วยแก้ไขสถานการณ์ความไม่สงบในภาคใต้ว่า เขาเป็นคนไทยคนหนึ่ง คิดว่า รัฐบาลควรออกพระราชกำหนด ยกเลิกการอนุญาตให้ถือครองอาวุธปืนในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ โดยภายใน 1 เดือน ขอให้ผู้ที่ครอบครองอาวุธนำอาวุธมาคืนให้กับรัฐ โดยรัฐจะรับซื้อในราคาที่เป็นธรรม
พล.ต.อ.วาสนา กล่าวว่า เมื่อพ้นกำหนดเวลาแล้ว หากยังมีคนไม่ยอมนำอาวุธมาคืน เมื่อตรวจพบ จะต้องถูกลงโทษอย่างหนัก ด้วยการประหารชีวิต
สำหรับอาวุธที่รับซื้อคืนนั้น จะมีการนำไปให้เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองต่อไป ซึ่งประเทศสิงคโปร์และมาเลเซีย ก็ดำเนินการแบบนี้ และสามารถปกครองประเทศได้อย่างสงบ

"ไม่รู้ว่าฟังแล้วใช้อะไรคิด ถึงได้ออกมาเป็นแบบนี้" 
มันช่าง.........
ชิง...กระบือ....มาเกิด.......จริงๆ Angry Angry Angry

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:13:59 AM »

ถ้าทำการยึดปืนกับสามจังหวัดภาคใต้ได้ก็ทำกับจังหวัดอื่นได้ จะเป็นไงหนอ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:16:20 AM »

ผมว่าชีวิตใคร ใครก็รักนะครับ เราไม่เกี่ยวข้องอย่าไปสร้างกรรมเลย ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ดีกว่าครับ เสี่ยงต่อชีวิตตนเองป่าวๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ .... ว่าง ๆ เรียนเชิญมากินมานอนมาเที่ยว 3 จังหวัดบ้านเราสักเดือนสองเดือนนะครับ

วาสนามันเป็นเอี้ยอะไรอีกเนี่ย สงสัยกลัวไม่เป็นข่าว เลยมาออกข่าวให้ยึดปืน มาทางนี้ก็ได้รับรองได้เป็นข่าวแน่ ๆ

ยินดีต้อนรับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:39:18 AM »

มันช่าง.........
ชิง...กระบือ....มาเกิด.......จริงๆ Angry Angry Angry

...ไม่ทราบท่าน กอกอนอ ไปมุดศีรษะอยู่ในร่องรูไหน

...ได้ฟังพระราชดำรัสของสมเด็จพระนางเจ้าหรือเปล่า 

...ไปไกลๆ ไป๊

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:43:29 AM »

เบื่อจริงๆ กับความคิดสั้นๆ มักง่าย Angry  เจริญละครับ Sad

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:46:51 AM »

Sad ก็ขนาดเจ้าพนักงานระดับสูงอย่าง พล.ต.อ.วาสนา ยังคิดได้สั้นๆอย่างนี้...

ระเบิดเอย อาวุธสงครามเอย ที่ผู้ก่อความไม่สงบใช้มันคงขึ้นทะเบียนไว้ด้วยหรือคับ...

เฮ้อ...หน่ายคับ มีสมองเอาไว้ทำอะไรกันหนอ...  Tongue Tongue Tongue
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 11:08:16 AM »

ท่านฟังภาษาไทยออกหรือเปล่าครับ

เชิญท่านลองไปอยู่ในพื้นที่ หรืออยู่ในที่เปลี่ยวทั่วไทยคนเดียวมือเปล่าแล้วจะดีเอง

ขอให้เจริญๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 12:12:45 PM »

มาเลย์ ไม่ได้ยึดปืนคืนนะครับ  บุคคลสามารถขอมีและใช้อาวุธปืนได้ เพียงแต่ต้องมีเหตผลชี้แจงชัดเจน และมีกฎระเบียบในการตรวจสอบที่เข้มงวด  ส่วนตามชนบทจะสามารถขอปืนลูกซองได้ 
ผมเห็น รปภ ตามร้าน จิวเวอรี จะใช้ ลูกซอง 5 นัด เป็นหลักครับ 

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 01:33:53 PM »

...ยังไงๆ ก็อย่าทำเป็นไพ่แบบที่สหรัฐทำที่ ตอ.กลางเลยนะ Tongue

...รางวัลหลายล้านนะครับ  คุณสมหมายสนใจไหม Grin

ล่าเป็นๆ พอลุ้นครับ แต่ให้จับแบบใส่ห่อมาส่ง คงไม่ใหวครับ  Grin
ตอนนี้ ข่าว เกี่ยวกับ ใอ้เสือเหลือง มาแรงเหลือเกิน ผมกำลัง รอดูมันว่าจะทำอะไรของมัน  Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 02:58:12 PM »

...ยังไงๆ ก็อย่าทำเป็นไพ่แบบที่สหรัฐทำที่ ตอ.กลางเลยนะ Tongue

...รางวัลหลายล้านนะครับ  คุณสมหมายสนใจไหม Grin

ล่าเป็นๆ พอลุ้นครับ แต่ให้จับแบบใส่ห่อมาส่ง คงไม่ใหวครับ  Grin
ตอนนี้ ข่าว เกี่ยวกับ ใอ้เสือเหลือง มาแรงเหลือเกิน ผมกำลัง รอดูมันว่าจะทำอะไรของมัน  Grin
เอ ทั่นสมหมายหายไปหลายวันนิ Grin ไปล่าอะไรมาได้มั่งล่ะครับ เที่ยวนี้ Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 03:57:57 PM »

....ผมว่า คนที่ควรโดนประหารชีวิตน่าจะเป็นตัวแกเอง สงสัยจะไม่ได้ฟังพระราชเสาวนีย์ของสมเด็จฯ ท่านอุตส่าห์ทรงชี้แนะให้ประชาชนรู้จักฝึกการใช้อาวุธให้เป็นเพื่อจะได้ปกป้องคุ้มครองตัวเองได้ ไม่ว่าจะหนุ่มหรือมีอายุ ขนาดพระองค์ท่านยังทรงสัญญาว่าจะไปฝึกยิงปืน....

....ไม่น่าเชื่อ...คนๆนี้จะคิดแก้ปัญหาความรุนแรงทางใต้...แบบไร้สมอง....ควายบ้านผมมันยังแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้เลย...พับผ่า...

...ผมไม่แปลกใจกับคนๆนี้ ที่ถูกจัดตั้งขึ้นมาโดยพรรค...ส่งเข้ามเพื่ออำนวยความสะดวกให้พวกเขาโกงการเลือกตั้งได้สะดวก...ขนาดจัดงานเหลียวซ้าย แลขวา โดยใช้เงินภาษีประชาชนเป็นร้อยล้านไปหาเสียงอย่างไร้ยางอาย...มันยังบอกไม่ผิดเลย....นับประสาอะไรที่มันจะรู้จักแยกแยะถูก-ผิด อะไรควร ไม่ควร....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 06:24:17 PM »

ภาษาไทยวันละคำวันนี้ได้แก่  กึน=หัวแม่เท้า, กึ่น=หัวเข่า, กึ้น=หัวหน่าว, กึ๊น=หัวไหล่, กึ๋น=หัวสมอง  คุณวาสนาเขาใช้  กึน  คิดครับเพราะว่า  กึน  เนี่ยมันเล็กจึงมีพื้นที่เก็บสมองได้น้อยก็เลยคิดได้แค่นี้เอง  สรุปว่าสมองน้อยมากในขณะที่คนปกติสมองจะใหญ่กว่านี้มากครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์