เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:21:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้พี่น้อง..เพื่อนๆทางใต้..ปลอดภัยจากพายุทั้งสองลูกที่จ่อขึ้นฝั่งไทย  (อ่าน 5084 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 08:53:58 AM »

เช้านี้ โทรติดต่อกะทางบ้านได้
ทางบ้านไม่เป็นอะไรครับ

เพื่อนๆท่านอื่นเป็นไงมั่ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 08:57:21 AM »

ได้ยินข่าวว่า พายุออ่นกำลังลง คงเป็นเพราะ บุญบารมีของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ของเราที่ปกปักรักษาประชาชนชาวไทยครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 09:00:46 AM »

...ขอบคุณคุณ 51 เมื่อก่อนผมเคยผิดหวังเมื่อเข้าไปดูในเว็บรายงานอากาศของทางราชการ  ระยะหลังคงปรับปรุงดีขึ้น

...คุณ BSW เป็นไงบ้างครับ Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 09:56:26 AM »

...ขอบคุณคุณ 51 เมื่อก่อนผมเคยผิดหวังเมื่อเข้าไปดูในเว็บรายงานอากาศของทางราชการ  ระยะหลังคงปรับปรุงดีขึ้น

...คุณ BSW เป็นไงบ้างครับ Huh

..ขอบพระคุณมากครับที่ถามมา    ผ่านไปเรียบร้อยแล้วครับ   เป็นไปตามข่าวทางทีวีครับ  จุดศูนย์กลางพายุเข้าที่ อำเภอหลังสวน

จังวัดชุมพร  สำหรับสุราษฎร์ธานี  ถูกหางๆของพายุบริเวณ อำเภอท่าชนะ   ความเสียหายไม่มาก  โชคดีที่พายุลดกำลังลงมาก 

กลายเป็นพายุดีเพรสชั่นเท่านั้น     โชคดีกันทุกๆฝ่ายครับ   คงจะเป็นพระเจ้าคุ้มครองและเมตตามากกว่าครับ

...ผมอยู่ในเมือง   ฝนตกเล็กน้อยระดับ 1-2 เองครับ   เพียงแต่ต้องติดตามข่าวทาง ว.  เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่อยู่ที่ อ.ท่าชนะครับ Grin 
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:50:00 AM »

ทราบว่า ตอนที่พายุ ใกล้จะเข้าฝั่ง ระดับความแรงเป็น พายุโซนร้อนอยู่ครับ............

พอขึ้นฝั่งเท่านั้น...ความแรงลดระดับลง อยู่ในระดับ ดีเปรสชั่น............

ผมไม่คิดว่าเป็นโชคดีนะครับ..............แต่คิดว่า ด้วยบุญและบารมีของแผ่นดินนี้มากกว่า Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:55:50 AM »

ทราบว่า ตอนที่พายุ ใกล้จะเข้าฝั่ง ระดับความแรงเป็น พายุโซนร้อนอยู่ครับ............

พอขึ้นฝั่งเท่านั้น...ความแรงลดระดับลง อยู่ในระดับ ดีเปรสชั่น............

ผมไม่คิดว่าเป็นโชคดีนะครับ..............แต่คิดว่า ด้วยบุญและบารมีของแผ่นดินนี้มากกว่า Cheesy
พี่ มะขิ่น จำตอนปี2532 ได้มั้ยครับ ตอนนั้นเป็น พายุเกย์ ทั่วทั้งชุมพร ระเนระนาดเป็นหน้ากลอง แต่ตรงศาลเสด็จกรมหลวงชุมพรไม่ได้รับผลกระทบอะไรเลย แถมยังมีสัตว์มาพึ่งใบบุญเพียบเลย Shocked Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 07:09:52 PM »

Grinทางใต้ยังมีกรมหลวงชุมพร หลวงปู่ทวด พ่อท่านคล้าย ที่คอยปกปักรักษา คุ้มครองลูกหลานครับ Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์