เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64600 ครั้ง)
Rongchai
ไร่ปุญญพัฒน์อยู่ทางเข้าน้ำตกทีลอซู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ส้มสายน้ำผึ้ง ไร่ปุญญพัฒน์ อ.อุ้มผาง จ.ตาก

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:42:23 PM »

เข้ากระดานซื้อขายไม่ได้สมาชิกท่านใดทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านที่เดินทางผ่านไป เชิญชม เชิญชิมส้มสายน้ำผึ้งสดๆจากไร่ ณ ดินแดนดอยลอยฟ้า อ.อุ้มผาง จ.ตาก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:50:41 PM »

เข้ากระดานซื้อขายไม่ได้สมาชิกท่านใดทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ
ท่านครับ ที่เค้าโพสต์กันซะยืดยาวนี่  ไม่ได้อ่านเลยหรือครับ  ว่าทำไมถึงเข้าไม่ได้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:54:03 PM »

ผมว่าพวกเราทั้งหลาย ทั้งผู้ที่รู้สึกว่ามีปัญหา ความไม่เท่าเที่ยมกันทางชนชั้น และผู้ที่รู้สึกว่าเว๊ปเรามีปัญหาการกก่อกวน
จากบุคคลที่ไม่หวังดีเข้ามาก่อกวนในเว๊ป เข้ามาช่วยกันคิดแก้ปัญหากันดีกว่า แทนที่จะผลักภาระการรับผิดชอบค้นหาแนวทางป้องกันปัญหาต่างๆให้ผู้ควบคุมเว๊ปเพียงผู้เดียว เพราะท่านทำอะไรออกมาแล้วก็ไม่สามารถทำให้ถูกใจของทุกๆท่านได้
1สมาชิก 1ความคิด ช่วยกันคิดเพื่อเว๊ปของพวกเราทุกๆท่านครับ
ปัญหาที่พอทราบก็คือ
1 สมาชิกสมัครเข้ามาใหม่เข้ามาก่อกวนตั้งกระทู้ซื้อขายที่ไม่เป็นจริง
2 สมาชิกเก่าบางท่านสมัครชื่อใหม่เข้ามาตั้งกระทู้เหมือนข้อแรก
3 สมาชิกบ้างท่านเข้ามาใช้หน้าซื้อขายทำเพื่อธุระกิจ ไม่ใช่ขายของเก่าที่มีอยู่
4 อาวุธปืนที่ประกาศซื้อขายบางกระบอกอาจเป็นปืนปลอมสวมทะเบียน หรือทะเบียนปลอม

ผมไม่อยากให้ตำหนิท่านเจ้าของเว๊ป หรือผู้ควบคุมเว๊ปเพียงอย่างเดียว อย่างให้ช่วยท่านคิดแก้ไขด้วย
ร่วมกันรับผิดชอบดีกว่าครับ อย่ารับชอบโดยการตำหนิเพียงอย่างเดียว

...คุณบุญระบุปัญหาไว้ชัดเจนมากครับ  อาจจะเพิ่มเติมเรื่องคนๆ เดียวสมัครเป็นสมาชิกไว้หลายชื่อไว้อีกอย่าง  หรือ วมต. มีปัญหาอะไรอีกก็น่าจะระบุออกมาชัดๆ  มวลสมาชิกจะได้ช่วยกันคิดแก้ไขครับ

...เรื่องการรับสมาชิกใหม่ อาจไม่ถึงกับให้สมาชิกเก่ารับรอง (ไม่รู้จักมาก่อน ไม่เคยเห็นหน้า โพสท์เคลือบน้ำตาลหวานๆ สุภาพๆ อ่านแล้วซึ้ง  พอแล้วหรือที่จะรับรอง?  ก็ของมันแสดงกันได้  ยิ่งไม่เห็นหน้ามีแต่ตัวหนังสือ) ผมว่าน่าจะให้สมัครได้โดยเสรีเช่นเดิม  แต่ควรแสดงความมีตัวตนพอสมควร (เช่นส่งสำเนาบัตรประชาชน อะไรทำนองนั้นเพื่อตรวจสอบกลับได้  สมาชิกเก่าก็ให้ส่งหลักฐานมายืนยันตัวตน)  Smiley

...เงื่อนไขในการสมัครสมาชิกที่ผมกล่าวข้างต้น  อาจเป็น (1) เงื่อนไขโดยทั่วไปในการสมัครสมาชิก  หรือ (2) เงื่อนไขเฉพาะผู้ที่ต้องการโพสท์ขายของในกระทู้ซื้อ-ขาย  อันนี้แล้วแต่พิจารณาครับ  แต่ผมเองค่อนข้างเห็นด้วยกับ (1)  Cool

...เรื่องหน้าซื้อ-ขาย  ผมว่าร้านปืนที่เข้ามาขายสินค้าแบบเดียวกับขายหน้าร้าน  ต้องขอบคุณที่ขายในราคาถูกกว่า  แต่น่าจะเป็นสปอนเซอร์เว็บไปเลยดีไหมครับนายห้างฯ  ใช้พื้นที่หน้าร้านคนอื่นขายของก็ช่วยๆ กันหน่อย  คุณปิ๊ก (วมต.) คงไม่คิดแพงหรอก  จะได้ขายและซื้อกันอย่างสบายใจ  แต่ประเด็นนี้ทำให้นึกถึงท่านที่ขนของมาขายบ่อยๆ  จำนวนไม่น้อยประหนึ่งร้านค้า อันนี้คาบลูกคาบดอกจริงๆ จะทำไงดี  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:01:47 PM »

...คุณบุญระบุปัญหาไว้ชัดเจนมากครับ  อาจจะเพิ่มเติมเรื่องคนๆ เดียวสมัครเป็นสมาชิกไว้หลายชื่อไว้อีกอย่าง  หรือ วมต. มีปัญหาอะไรอีกก็น่าจะระบุออกมาชัดๆ  มวลสมาชิกจะได้ช่วยกันคิดแก้ไขครับ

...เรื่องการรับสมาชิกใหม่ อาจไม่ถึงกับให้สมาชิกเก่ารับรอง (ไม่รู้จักมาก่อน ไม่เคยเห็นหน้า โพสท์เคลือบน้ำตาลหวานๆ สุภาพๆ อ่านแล้วซึ้ง  พอแล้วหรือที่จะรับรอง?  ก็ของมันแสดงกันได้  ยิ่งไม่เห็นหน้ามีแต่ตัวหนังสือ) ผมว่าน่าจะให้สมัครได้โดยเสรีเช่นเดิม  แต่ควรแสดงความมีตัวตนพอสมควร (เช่นส่งสำเนาบัตรประชาชน อะไรทำนองนั้นเพื่อตรวจสอบกลับได้  สมาชิกเก่าก็ให้ส่งหลักฐานมายืนยันตัวตน)  Smiley

...เงื่อนไขในการสมัครสมาชิกที่ผมกล่าวข้างต้น  อาจเป็น (1) เงื่อนไขโดยทั่วไปในการสมัครสมาชิก  หรือ (2) เงื่อนไขเฉพาะผู้ที่ต้องการโพสท์ขายของในกระทู้ซื้อ-ขาย  อันนี้แล้วแต่พิจารณาครับ  แต่ผมเองค่อนข้างเห็นด้วยกับ (1)  Cool

...เรื่องหน้าซื้อ-ขาย  ผมว่าร้านปืนที่เข้ามาขายสินค้าแบบเดียวกับขายหน้าร้าน  ต้องขอบคุณที่ขายในราคาถูกกว่า  แต่น่าจะเป็นสปอนเซอร์เว็บไปเลยดีไหมครับนายห้างฯ  ใช้พื้นที่หน้าร้านคนอื่นขายของก็ช่วยๆ กันหน่อย  คุณปิ๊ก (วมต.) คงไม่คิดแพงหรอก  จะได้ขายและซื้อกันอย่างสบายใจ  แต่ประเด็นนี้ทำให้นึกถึงท่านที่ขนของมาขายบ่อยๆ  จำนวนไม่น้อยประหนึ่งร้านค้า อันนี้คาบลูกคาบดอกจริงๆ จะทำไงดี  :Smiley

เห็นด้วยกับคุณอาcodaครับ  Grin สำหรับผมยังงัยก็ได้ครับ  Grin

จริงอย่างที่อาว่า...ผมก็ลืมนึกไปเรื่องสมาชิกรับรองกัน  ขออภัยครับ Smiley

คุณปิ๊กครับสปอนเซอร์หรืออะไรก็ได้ครับ ขอให้บอกครับ Grin

Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:06:49 PM »

เพราะผมเชื่อว่ามีหน่วยงานคอยสอดส่องเราอยู่ กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

Wink Wink Wink  นอกเหนือจากอาวุธที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้  Grin Grin Grin

ข้อความเช่น   โอนลอยได้     เปรียบเสมือน   สายล่อฟ้าครับ

แปลว่าใครก็ได้    ที่มีสตางค์มาเอาปืนไปเลย 
                   เขามองว่าถ้าไปตกอยู่กับกลุ่มพวกก่อความวุ่นวาย    จะเป็นอันตรายมาก
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:19:49 PM »

[quote author=ท ศ กั ณ ฐ์ บั น เ ทิ ง link=topic=14657.msg371171#msg371171

ปัญหาเกิดจาก         การได้มาซึ่งสถานะสมาชิก  ง่ายเกินไป

ขอเสนอคำแนะนำดังนี้     

1.  บุคคลภายนอกที่เข้ามาเยี่ยมชมเวป  ระยะแรกไม่ต้องสมัครสมาชิก
           เปิดโอกาสให้แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่  เพื่อที่ให้เขาแสดงออกถึงทรรศนะต่างๆ
                           ว่ากลมกลืนกับสังคมหรือไม่  มีระยะเวลาทดลองสัก 7 วัน 
                     ในช่วงหนึ่งสัปดาห์อาจมีบุคคลภายนอกสนใจสัก 10-20-30 คน 
                          ในคืนวันเสาร์  ให้สมาชิกเก่าสัก 10 - 20 ราย ซึ่งจะเป็นใครก็ได้ 
                                        โหวตว่าสมควรรับเป็นสมาชิกหรือไม่รับ 
                                   หากไม่ผ่านการโหวต  ก็ต้องสอบซ่อมต่ออีก 7 วัน

อ้างถึง

Cheesy Cheesy Cheesyถูกต้องครับ  สมาชิกเก่าไม่เคยรู้จักหน้าค่าตาคนที่มาสมัครใหม่ Grin Grin Grin

ผมจะชี้ประเด็นว่า  ให้เขาแสดงความเป็นตัวตนของเขาเองออกมา
                         แล้วเราจะซื้อหรือไม่ซื้อ  ขึ้นอยู่กับข้อความที่เขาเขียนมาบอกเรา
                                       ส่วนจะเคลือบน้ำตาลจนหวานแหววหรือไม่

ผมเชื่อว่าเจ้าของโรงงานน้ำตาลเขาดูออก   Grin Grin Grin

และอีกเรื่อง  สมาชิกที่ขึ้นทะเบียนแล้ว และไม่แอคทีพ 
                                       ไม่มีประวัติการใช้  ลบออกบ้างก็ดีครับชื่อซ้ำๆกันมาก 
                   หรืออาจจะเป็นเพราะตอนสมัครสมาชิก  แล้วระบบไม่ตอบรับ  ก็เลยสมัครใหม่
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:20:28 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วว่าบอร์ดเก่าเมื่อปี 2546 นั้นมีบอร์ดซื้อขายหรือไม่?  ท่านใดจำได้กรุณาเตือนความจำให้ด้วยนะครับ

ผมเสนอแนวคิดของผมแบบนี้...  คือยกเลิกบอร์ดซื้อขายไปเลย  มันเรื่องอะไรที่คุณปิ๊กจะต้องมาเปลืองตัวกับถ้อยความของคนที่ไม่ได้ประโยชน์จากการนี้?

อ้างถึงจิตสำนึกของบุคคล  อ้างถึงการติดตามนิตยสาร อวป. มาเป็นเวลานาน  อ้างถึงชนชั้นและการกีดกัน  ฯลฯ  สารพัดจะอ้างเพื่อให้ตนได้ประโยชน์ที่ตนต้องการเท่านั้นเอง

ก็เพราะว่าเว็บฯ ที่เกี่ยวกับอาวุธปืนนับวันจะมีน้อยลงไปทุกทีน่ะสิครับ  เราถึงต้องมาช่วยกันสร้างสรรค์สังคมเว็บฯ อวป. แห่งนี้ให้อยู่ไปนานๆ  ไม่นับถึงเรื่องที่สมาชิกของเว็บฯ และวัฒนธรรมของเว็บฯ นี้รักใคร่ถนอมน้ำใจกันเป็นอย่างดี  ดีกว่าหลายๆแห่งที่แต่ละท่านก็เคยไปพบเห็นมา

ถ้าประเด็นนี้จะเป็นเหตุให้เว็บฯ มีปัญหาแล้วล่ะก็  ผมเสนอให้ยกเลิกไปเลยดีกว่า

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:26:55 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วว่าบอร์ดเก่าเมื่อปี 2546 นั้นมีบอร์ดซื้อขายหรือไม่? ท่านใดจำได้กรุณาเตือนความจำให้ด้วยนะครับ

ผมเสนอแนวคิดของผมแบบนี้... คือยกเลิกบอร์ดซื้อขายไปเลย มันเรื่องอะไรที่คุณปิ๊กจะต้องมาเปลืองตัวกับถ้อยความของคนที่ไม่ได้ประโยชน์จากการนี้?

อ้างถึงจิตสำนึกของบุคคล อ้างถึงการติดตามนิตยสาร อวป. มาเป็นเวลานาน อ้างถึงชนชั้นและการกีดกัน ฯลฯ สารพัดจะอ้างเพื่อให้ตนได้ประโยชน์ที่ตนต้องการเท่านั้นเอง

ก็เพราะว่าเว็บฯ ที่เกี่ยวกับอาวุธปืนนับวันจะมีน้อยลงไปทุกทีน่ะสิครับ เราถึงต้องมาช่วยกันสร้างสรรค์สังคมเว็บฯ อวป. แห่งนี้ให้อยู่ไปนานๆ ไม่นับถึงเรื่องที่สมาชิกของเว็บฯ และวัฒนธรรมของเว็บฯ นี้รักใคร่ถนอมน้ำใจกันเป็นอย่างดี ดีกว่าหลายๆแห่งที่แต่ละท่านก็เคยไปพบเห็นมา

ถ้าประเด็นนี้จะเป็นเหตุให้เว็บฯ มีปัญหาแล้วล่ะก็ ผมเสนอให้ยกเลิกไปเลยดีกว่า
    คงมีพวกเสียประโยชน์หลายคน 55555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:32:11 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy  หากเราจะนับว่ากรณีคุณเอกภัทร  ขายของถูกแล้วยกเว้น  Grin Grin Grin

ผมว่าแล้วร้านเจ้ มาลี  อ่ำแหวว   ร้านกันส์แอนด์เกมส์    ร้านเฮียตัง 
                                        และร้านอื่นๆก็คงจะได้รับการยกเว้นนะ

เรากำลังพูดเรื่อง  วิธีการแก้ไขไขปรับปรุง 

ปัญหามันอยู่ตรงไหน  ก็ไปทำตรงนั้นง่ายกว่า
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:36:46 PM »

*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 08:14:24 PM โดย T-Rex » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:58:09 PM »

เห็นด้วยกับคุณอาcodaครับ  Grin สำหรับผมยังงัยก็ได้ครับ  Grin

จริงอย่างที่อาว่า...ผมก็ลืมนึกไปเรื่องสมาชิกรับรองกัน  ขออภัยครับ Smiley

คุณปิ๊กครับสปอนเซอร์หรืออะไรก็ได้ครับ ขอให้บอกครับ Grin[/color]

...ขอบคุณที่เข้าใจครับ   Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 07:58:46 PM »

ผมเริ่มอ่านหนังสือ อวป ฉบับที่๓๖๐  เดือนตุลาคมและเริ่มซื้อเก็บจากร้านหนังสือ มาตลอดจนปัจจุบัน  ปืนกระบอกแรกซื้อเดือนธันวาคม  จากคำแนะนำในรายงานของคุณบัณฑุ ในฉบับนั้น  ต่อมาปีนี้ ผมขอ ป๓ มาใหม่เป็นขนาด .๔๕  พอได้ป๓ มาถึงได้เริ่มมาสมัครเป็นสมาชิกใน เวป  เพราะไม่เป็นสมาชิกเปิดดูรูปไม่ได้  กระทู้แรกถามหา กลอก ๒๑  ซึ่งก็ไม่ค่อนได้คำแนะนำนัก  สงสัยว่าเป็นเพราะไม่มีร้านปืนขายด้วยมั้ง  ตอนหลังไปเปิดดูในหน้าซื้อขาย  ก็พบปืน สปริงฟิวด์ซึ่งได้ตามเงื่อนไขคือไม่แพงเกินแสน (ดูปืนไม่เป็น ต้องซื้อปืนใหม่)
ผมในฐานะสมาชิกใหม่ เลยขอคิดแทนสมาชิกใหม่คนอื่น  ๆ ว่า  หน้าซื้อขายคงเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกใหม่    ถ้าจะเปิดให้สมาชิกใหม่ดูได้แต่โพสต์  ไม่ได้  คงจะช่วยตัดสมาชิกเก่าแอบมาสมัครใหม่ได้  เพราะดูได้อย่างเดียว  แล้วให้สมาชิกเก่าเขาโพสต์ไป  และจะคุมสมาชิกเก่าโดยตัดคะแนนหรืออะไรก็ได้จะได้อยู่ในกรอบ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:02:18 PM »

ผมในฐานะสมาชิกใหม่ เลยขอคิดแทนสมาชิกใหม่คนอื่น ๆ ว่า หน้าซื้อขายคงเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกใหม่ ถ้าจะเปิดให้สมาชิกใหม่ดูได้แต่โพสต์ ไม่ได้ คงจะช่วยตัดสมาชิกเก่าแอบมาสมัครใหม่ได้ เพราะดูได้อย่างเดียว แล้วให้สมาชิกเก่าเขาโพสต์ไป และจะคุมสมาชิกเก่าโดยตัดคะแนนหรืออะไรก็ได้จะได้อยู่ในกรอบ

มีเหตุผล,น่าสนใจ,สามารถดำเนินการได้ไม่ลำบากนัก ขอชูป้ายสร้างสรรค์ให้  Cheesy
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:11:29 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:40:52 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:27:10 PM »

ต่างคนต่างมีเหตุผล...ผมว่ามีทั้งประโยชน์และโทษ..

คนขายได้ประโยชน์แน่ๆ อยู่แล้ว คือ
- มีของเก่าไม่ได้ใช้เอามาขายแบ่งกันในราคากันเอง แพงก็อย่าไปซื้อ
- ของสั่งซื้อมาผิดหรือเบื่อก็เอาออกมาแบ่งกัน

ส่วนคนซื้อก็ได้ประโยชน์มากเหมือนกันเพราะ

- ได้ของบางอย่างในราคาถูกๆ ก็ไม่เห็นมีใครบ่น
- บางคนอยู่ไกลในชนบทใช้เน็ทของอนามัย หรือของ รร.ดูสั่งซื้อของได้ทางโทรศัพท์
   ทั้งๆ ที่ถ้าไม่มีสื่อทางเน็ทพวกเค้าก็ไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อที่ไหน..
- บางคนโพสท์น้อย..เพราะสมัคสมาชิกเพื่อมองเห็นรูปภาพ....ดูในสิ่งที่เค้าชอบเหมือนกับเรา..

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์