เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:35:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29505 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 04:45:38 PM »

...ครับผู้การมะขิ่น ผมเองที่จริงมีความอยากได้โน่นนี่ อย่างเช่นตอนนี้อยากได้ CZ 97 กับ Benelli แล้วยังอยากได้ Les Baer Monolith ขาวๆ อวบๆ แค่อยากได้ครับ ต้องควบคุมต่อมอยากไว้ อิอิ

...แต่ไม่ถึงขนาดว่าจะมีปืนในฝัน

...ผมว่าใครจะซื้อปืนก็ซื้อซะในปีนี้ ช่วงยาวๆ ก่อนการเลือกตั้ง เพราะถ้าใกล้เลือกตั้งอาจยากเพราะมีแนวโน้มจะถูกเพ่งเล็ง (เช่นหาว่ามือปืนจะซื้อไปยิงศีรษะนักการเมือง ผมใช้ศัพท์สุภาพนะครับ) อีกประการในช่วงนี้จนถึงการเลือกตั้ง ผมเดาว่าจะไม่มีการพูดถึงการจำกัดสิทธิ อวป.ของประชาชนอย่างโฉ่งฉ่าง แต่ถ้า ... ได้อำนาจถล่มทลาย ชาวเราก็คงเดือดร้อนกันแน่นอนครับเจ้านาย เพราะในใจบางคนนั้นเป็นเผด็จการร้อยเปอร์เซ็นต์ อะไรก็ตามที่ทำให้ไได้อำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาด นั่นคือความฝันอันสูงสุดของเขา Undecided Lips Sealed

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 04:54:10 PM »

สุดยอดปืนในความเห็นของผม... ไม่มีครับ  มีแต่ปืนที่อยากจะได้ทดลองยิงดูเท่านั้นเอง

ที่อยากจะลองยิงให้รู้ว่าเป็นยังไงก็มี... HK Mark 23 ... Bul M-5 ... STI ... Les Baer ... Springfield XD แล้วก็ปืนลูกซองครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 05:08:29 PM »

Grin ปืนในฝันของผมก็ SV INFINITY ครับ Grin

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 06:18:11 PM »

Grinคือว่า.....ถ้าผมฝันแล้ว ก็ต้องทำให้ฝันเป็นจริงอ่ะครับ ก็เลย.. Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 06:48:59 PM »

น่าจะเป็น  "ไม่ขัดกับกฎหมาย" นะครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 07:57:13 PM »

เอาในฝันเลยนะครับ   ฝันมานานแล้ว  สำหรับ  เมาเซอร์ 98 K ครับ    Wink Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:02:21 PM »

ผมฝันแบบที่พอเป็นไปได้ครับ  อาก้งอาก้าไม่รู้จะฝันไปทำไม ขอทะเบียนไม่ได้อ่ะคับ

เป็นประโยคทองเลยครับพี่บาร์ท เห็นด้วยกับพี่อย่างแรงครับ ในทางกลับกัน ประเทศญี่ปุ่น ห้ามประชาชนมีปืนพกในครอบครอง(ปืนลูกซองยาวมีได้เพื่อการกีฬาเท่านั้น) บริษัทผู้ผลิตของเล่นและอะไหล่รถยนต์ จับจิตวิทยาปมในใจของคนญี่ปุ่นที่รักปืนแต่ไม่มีบุญวาสนาได้สัมผัสของจริง(เนื่องจากปัญหาด้านกฎหมาย) จึงริเริ่มผลิตปืนปลอมจำลองอาวุธและปืนบีบีกัน ขายในตลาด(เฉพาะในญี่ปุ่นตลาดปืนบีบีกันและปืนปลอม ใหญ่มาก มีมูลค่าเกือบๆร้อยกว่าล้าน ยังไม่รวมประเทศอื่นอีก) เมื่อมองจุดนี้ เราคนไทยมีบุญและวาสนากว่าชาวยุ่นครับ ที่ยังอนุญาติให้ประชาชนมีปืนพกส่วนบุคคลไว้ในครอบครอง

ส่วนปืนในฝันของผมนั้น เป็นปืนลูกโม่ครับ อยากได้สักประมาณบรรจุ5นัด ลำกล้องสัก2นิ้ว ยี้ห้อสมิธฯ รมดำ(โดยส่วนตัวไม่ชอบปืนสเตนเสส ชอบปืนเหล็กรมดำ) จำพวกตระกูลดีเทคทีฟ,ชิฟ,สมิธฯเลดี้  อะไรทำนองนั้นแหละ(คงต้องเก็บตังอีกนานโข)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:03:25 PM »

ปืนในฝันก็คงเป็นขนาด20มิลลิเมตรลำกล้องหมุนได้แบบที่ผู้ว่าCAเคยใช้อะครับประมาณว่ายิงได้หลายอย่างดีได้ตั้งแต่คนไปจนถึงรถถัง Grin(ก็ฝันกันไปเรื่อยเปื่อย)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:14:27 PM »

Grin ผมไม่ค่อยฝันครับ หากอยากได้ต้องพยายามเก็บเงิน เก็บเล็ก ผสมน้อย จิ๊กมั้ง เม้มมั้ง จนเอามาครอบครองให้ได้ครับ นี่คือฝันที่เป็นจริง. Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2004, 08:42:14 PM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:19:47 PM »

Grin ผมไม่ค่อยฝันครับ หากอยากได้ต้องพยายามเก็บเงิน เก็บเล็ก ผสมน้อย จิ๊กมั้ง เม้มมั้ง จนเอามาครอบให้ได้ครับ นี่คือฝันที่เป็นจริง.... Grin Grin

แหม......พี่นาจา นั้นแหละชีวิตจริงผมเลยละ 555 Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:27:38 PM »

แหม......พี่นาจา นั้นแหละชีวิตจริงผมเลยละ 555 Grin Grin Grin

...อ้าวครูดำ...หัวอกเดียวกันเหรอนี่.. Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:35:56 PM »

Grin ผมไม่ค่อยฝันครับ หากอยากได้ต้องพยายามเก็บเงิน เก็บเล็ก ผสมน้อย จิ๊กมั้ง เม้มมั้ง จนเอามาครอบให้ได้ครับ นี่คือฝันที่เป็นจริง.... Grin Grin

เห็นด้วยกับคุณพี่นาจาเป็นอย่างยิ่งครับผม เป็นประโยคทองจริงๆครับ คงต้องจำสูตรพี่นาจาไปใช้บ้างแล้วละ(ยกเว้น จิ๊กมั้ง ขอบายครับ กลัวคนอื่นมาจิ๊กคืน ตามวงรอบของเวรกรรม)ขอบคุณพี่นาจาและทุกท่านครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:40:34 PM »

พี่นาจา  และครูดำ ครับ   เรื่องที่กล่าว มันก็เป็น วิบากกรรม ที่ผมประสบอยู่ เหมือนกันครับ Cry Cry Cry

....ตามล่า...อีตอแหล
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:04:05 PM »

ที่ฝันไว้แล้วอาจจะเป็นจริงได้ถ้าตังพอก็เป็น
STI VIP 9mm

กะ Safariarm Matchmaster

]
แต่ที่ฝันอยากได้จริงๆแม้มีตังก็ซื้อไม่ได้ กฏหมายไม่อำนวย
ก็ Z-M weapon LR 300ML Military

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2006, 11:34:00 PM โดย Point_Blank » บันทึกการเข้า

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:26:07 PM »

สำหรับผมสุดยอดปืนในฝันของผม คือ ปืนสั้น.22ที่มันแม่นสุดๆ ระบบลั่นไกสุดยอด กับศูนย์คมๆ อย่างพวก วอลเธอร์ แฮมเมอรี รุ่นอะไรก็ไม่รู้ละ แต่ว่าทำนองนี้แหละ ถ้าได้มานะ ยิงเช้ายันเย็นก็ไม่เบื่อ Wink

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์