เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:17:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29390 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:22:30 PM »

แต่การ์ตูนสมัยนั้นมันมีเนื้อเรื่องขนาดนี้เลยหรือเจ้าคะท่านทัดมาลา Shocked...
Grin ขอแจม Tongue พี่อ่านเรื่องนี้ครั้งแรกตั้งกะอยู่ประถม ตอนนี้อายุ 31 แล้ว โบว์ลองคิดดูดิว่ากี่ปีแล้ว Grin
 Grin เห็นแว๊บ ๆ ว่าตอนนี้มีสำนักพิมพ์ไหนผมจำไม่ได้ทำออกมาขายใหม่นะครับ ท่านใดสนใจอยากหาไว้อ่านหรือไว้เก็บลองไปหาซื้อดูครับ Grin
ใช่ครับทำออกมาพิพพ์ออกมาขายใหม่แล้วครับ ผมก็พึ่งยื่มน้องมาอ่าน แต่ก็จำไม่ได้เหมื่อนกันว่าสำนักพิพพ์อะไร Tongue(ผมก็อ่านสมัยประถมเหมื่อนกันอะครับ ถ้าจำไม่ผิดเรื่องนี้เคยเป็นการตูนช่อง9ด้วยน่าจะรุ่นเดียวกันกับเรื่องรถด่วน999(ชื่อถูกหรือเปล่าว่า)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:25:43 PM »

ท่านที่ไม่เคยอ่านหรือดู Cobra อาจไม่เข้าใจคิดว่ามันเป็นแค่การ์ตูนญี่ปุ่น แต่มันเป็นการ์ตูนที่มีเนื้อเรื่อง
พิสดารสุดๆ พร้อมอาวุธในอนาคตที่แต่ละคนใช้ไม่ธรรมดาจริงๆ ไม่รู้คนแต่งกับคนวาดสื่อออกมาขนาดนี้ได้
อย่างไร อ่านเป็นหนังสือการ์ตูนจะสนุกกว่าดูเพราะละเอียดกว่ามาก

เนื้อเรื่องที่เอาจอมโจรที่ Sexy พจญกับกองทับผู้ร้ายทั้งจักรวาล แค่นี้ก็เปิดความคิดให้เกินการจินตนาการของผู้คนได้แล้ว
เหมือน สตาร์เท็กเลยแต่แจ๋วกว่าอีก

ถ้ามีนักเขียนการ์ตูนของเราสามารถใช้ความคิดสร้างสรรค์เท่าเขาได้คงดังเป็นพลุแตก เพราะอ่านขายหัวเราะ
หรือการ์ตูนบ้านเราอื่นๆ มีแต่เอามุขตลกที่ให้ผู้หญิงสาวมาเป็นตัวล่อเพื่อสื่อว่าพวกผู้ชาย สนใจแต่อย่างนี้ทุกที

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:06:17 PM »

เคยอ่านสมัยประถมเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นผมตั้งใจลุ้นแต่ตอนพระเอกหลีสาวน่ะครับ Wink กะจะจำเทคนิคเอาไว้ไปจีบสาวห้องป.5/2 Grin Grin Grin  ยังเห็นไซโก้กันส์เป็นแค่อุปกรร์เสริมเท่ห์ๆของพระเอกเท่านั้นเอ๊งงง............Grin
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:35:52 PM »

HK MP5 ครับ
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:56:58 PM »

ดีใจจัง เจอคนชอบดูคอบร้าเหมือนกันเลย พอพี่ๆพูดถึงไซโก้กันนั้น ความหลัง(เมื่อครั้งเด็กๆ)พรั่งพรูออกมาเพียบเลย จำได้ตอนนั้นดูช่องเก้าการ์ตูน มีน้าต้อยเซนเบ้เป็นตัวเสียงภาคพระเอกคอบบร้า หากจำไม่ผิด พระเอกคนนี้ ไม่ว่าจะตอนใด สุดท้ายก็ต้องลงเอยกับสาวๆทุกทีสิน่า หากตัวร้ายเป็นผู้หญิงก็มัก " เสร็จ " คอบบร้าทุกคนเลย หากตัวร้ายเป็นผู้ชายก็มัก " เดี้ยง " หมดทุกคน จำได้ จำได้ ตอนนั้นผมอยู่ประมาณ ป3.-ป4.(หากจำไม่ผิด) จำได้แล้ว รู้สึกว่าหากเป็นการ์ตูนในรูปแบบสื่อสิ่งพิมพ์ วิบูลย์กิจ จะเป็นสำนักพิมพ์มั้ง(ในยุคที่ยังไม่ต้องขอลิขสิทธิ์) เรื่องคอบบร้าเนี่ย สนุกจริงๆ อ่านทั้งการ์ตูนเล่ม และการ์ตูนผ่านจอโทรทัศน์

ผมปลึ้มใจมากที่พี่น้องที่นี้รู้จักคอบบร้า เพราะผมสนทนากับรุ่นน้องที่มหาวิทยาลัย น้อยมากที่จะรู้จักคอบบร้า(การเป็นเด็กโข่งตอนเข้าปีหนึ่ง ก็เป็นอย่างนี้แหละน้า) หากจำไม่ผิดคอบบร้าเนี่ยอยู่ในยุคเดียวกับหมัดเพชรฆาตดาวเหนือด้วยนิครับ มันๆหนุกๆทั้งนั้นเลย การ์ตูนสมัยก่อน

อ้อ.......มีอีกเรื่องหนึ่งที่ชอบมากในวัยเด็ก(ปัจจุบันมีการนำมาฉายวนรอบใหม่ ไม่รู้กี่ร้อยรอบแล้ว)คือ โดราเอมอน กับ อิคิวชัง ครับผม(สองอันนี้ เด็กยุคใหม่รู้จักครับ เนื่องจากสถานีเอามาฉายซ้ำบ่อยมาก)

หากจำไม่ผิด คอบบร้านอกจากจะมีไซโก้กันเป็นอาวุธติตตัวแล้ว พระเอกคนนี้ยังห้อยปืนลูกโม่ โคลท์ ไพธ่อน เป็นอาวุธประจำตัวด้วยนี้ครับ(มักใช้ปืนนี้ก่อนจนกระสุนหมด ใช้ไซโคกันเป็นไม้สุดท้าย)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 02:32:22 AM โดย พลายแก้ว » บันทึกการเข้า

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:22:17 AM »

หากจำไม่ผิด คอบบร้านอกจากจะมีไซโก้กันเป็นอาวุธติตตัวแล้ว พระเอกคนนี้ยังห้อยปืนลูกโม่ โคลท์ ไพธ่อน เป็นอาวุธประจำตัวด้วยนี้ครับ(มักใช้ปืนนี้ก่อนจนกระสุนหมด ใช้ไซโคกันเป็นไม้สุดท้าย)

Grinขอขัดพี่พลายหน่อยนะครับ Grinจำได้ว่าอ่านครั้งล่าสุดนี่มันเป็นขนาด .700แม็กนัม Shockedอะครับแต่รูปร่างเข้าใจว่าได้ต้นแบบมาจากไพธ่อนนะครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:39:49 AM »

Grinขอขัดพี่พลายหน่อยนะครับ Grinจำได้ว่าอ่านครั้งล่าสุดนี่มันเป็นขนาด .700แม็กนัม Shockedอะครับแต่รูปร่างเข้าใจว่าได้ต้นแบบมาจากไพธ่อนนะครับ Grin

อ้อ........ขอบคุณครับที่แก้ไขข้อมูลเรื่องปืนพกประจำตัวของนายคอบบร้าครับ แต่เนื่องจากผมความรู้ปืนหางอึ่ง .700แม็กนั่มเนี่ย มันเป็นอย่างไรครับ โง่มาตั้งนาน นึกว่านายคอบบร้าพก.357แม็กนั่ม(โคลท์ ไพธ่อน)

แต่เท่าที่ผมจำได้(ในการ์ตูนญี่ปุ่น) มีพระเอกหลายคน ใช้โคลท์ ไพธ่อน .357 เป็นปืนคู่กายแทบทุกคน เท่าที่จำได้ ก็มีนายซาเอบะ เรียว   และอีกเรื่องที่พระเอกตำรวจ(จำชื่อเรื่อง และชื่อพระเอกมิได้) ก็ใช้ไพธ่อนเหมือนกัน จริงๆมีหลายเรื่องนะ แต่จำชื่อพระเอกกับชื่อเรื่องมิค่อยได้ หรืออาจเป็นได้ว่าเมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว(ตอนที่พวกเรายังเป็นเด็กน้อยอยู่  และได้ดูการ์ตูนเรื่องต่างๆที่ได้กล่าวไว้)ปืนโคลท์ ไพธ่อน อาจจะเป็นที่นิยมในยุคดังกล่าวก็ได้มั้งครับ ส่งผลทำให้นักเขียนการ์ตูนญี่ปุ่นหยิบยกปืนรุ่นดังกล่าว มายัดใส่มือพระเอกการ์ตูนในยุคนั้น อันนี้สันนิษฐานผสมด้วยเดา คละเคล้าด้วยมั่วล้วนๆ(ในการคาดคะเน)

ขอพระอวยพรคุณซีอุสและทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:54:38 AM »

แต่เนื่องจากผมความรู้ปืนหางอึ่ง .700แม็กนั่มเนี่ย มันเป็นอย่างไรครับ
ขอพระอวยพรคุณซีอุสและทุกท่านครับผม
Grinผมว่าปื่นในจินตนการณ์ของผู้เขียนอะครับ อยู่ในเล่มแรกๆ ถ้าจำไม่ผิดตอนพี่แก่ลุยกับคริสตัลบอยอะครับ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้จะไปยืมหนังสือมาดู+โพสอีกทีนะครับ(จะโพสรูปได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ยิ่งโง่ๆเรื่องคอมอยู่ด้วย) Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:43:25 AM »

ปืนที่บูอิชิ เทราซาว่า วาดคงดูแบบมาจากไพธ่อน 
แต่อธิบายว่าเป็นขนาดใหญ่เพื่อให้ดูเว่อไว้ก่อนครับ
เพราะตอนนั้น คอบร้าต้องการเจาะแก้วของตัวคริสตัลบอยให้ร้าว
แล้วตามด้วยไซโก้กันเข้ารอยร้าวอีกที  เป็นตอนตายครั้งแรกของครัสตัลบอยครับ

แต่ที่วาดเป็นไพธ่อนจริงและเป็น.357mag จริงเลย
ที่นึกออกก็ซิตี้ฮันเตอร์นั่นแหละครับ

ยุคนั้นก็วิบูลย์กิจ  ปัจจุบันก็ยังคงเป็นวิบูลย์กิจเหมือนเดิม แต่จ่ายลิขสิทธิ์ถูกต้องแล้ว

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:25:36 AM »

เคยอ่านสมัยประถมเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นผมตั้งใจลุ้นแต่ตอนพระเอกหลีสาวน่ะครับ Wink กะจะจำเทคนิคเอาไว้ไปจีบสาวห้องป.5/2 Grin Grin Grin  ยังเห็นไซโก้กันส์เป็นแค่อุปกรร์เสริมเท่ห์ๆของพระเอกเท่านั้นเอ๊งงง............Grin

Shockedจำได้แม้กระทั้งเลขที่ห้อง Cheesy

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:37:17 AM »

Shockedจำได้แม้กระทั้งเลขที่ห้อง Cheesy

...แสดงว่าประทับใจมากกก Grin Grin Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:08:16 PM »

ปืนที่บูอิชิ เทราซาว่า วาดคงดูแบบมาจากไพธ่อน 
แต่อธิบายว่าเป็นขนาดใหญ่เพื่อให้ดูเว่อไว้ก่อนครับ
เพราะตอนนั้น คอบร้าต้องการเจาะแก้วของตัวคริสตัลบอยให้ร้าว
แล้วตามด้วยไซโก้กันเข้ารอยร้าวอีกที  เป็นตอนตายครั้งแรกของครัสตัลบอยครับ

แต่ที่วาดเป็นไพธ่อนจริงและเป็น.357mag จริงเลย
ที่นึกออกก็ซิตี้ฮันเตอร์นั่นแหละครับ

ยุคนั้นก็วิบูลย์กิจ  ปัจจุบันก็ยังคงเป็นวิบูลย์กิจเหมือนเดิม แต่จ่ายลิขสิทธิ์ถูกต้องแล้ว

จริงด้วย พอพี่ชลธิตขยายเนื้อหาตอนจบของการ์ตูนเรื่องคอบบร้าแล้วนั้น(ตอนพระเอกปะทะตัวร้าย คือครัสตัลบอย) ความหลังอันอบอุ่นกับการ์ตูนญี่ปุ่น พรั่งพรูมาอีกเพียบ จำได้ว่ายุคนั้น ปืนแก็บที่ขายตามงานวัดและขายตามรถเข็น ทำปืนแก็ปเป็นทรงไพธ่อน แม็กนั่ม เกือบทั้งหมด ตอนเด็กๆยังเคยฝันเลยว่า โตขึ้นอยากมีปืนไพธ่อน แม็กนั่ม ไว้ในครอบครอง(แต่ปัจจุบันอยากได้สมิธฯมากกว่าครับ555555)

ผมนึกออกได้แต่ชื่อนายซาเอบะ เรียว(แต่จำชื่อเรื่องมิได้) พอพี่ชลธิตเฉลยชื่อเรื่องว่าคือซิตี้ฮันเตอร์ ทำให้ถึงบางอ้อเลยทันที การ์ตูนสมัยก่อน นอกจากจะสนุกแล้ว ยังแฝงไว้ด้วยคติสอนใจในทุกตอนของเนื้อเรื่อง ซาบซึ่งจริงๆครับ

ขอบคุณพี่ชลธิตมากครับ ที่ชี้แนะ และเพิ่มเติมในข้อมูลบางประการที่ผมหลงลืมไปแล้ว(เพราะนึกไม่ออก) ขอบคุณครับผม

ขอพรอวยพรทุกท่านครับผม

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:30:46 PM »

...แสดงว่าประทับใจมากกก Grin Grin Wink
ง่า......ผมเรียนห้อง.../1มาตลอดชั้นประถมอ่ะครับ สาวเจ้าอยู่ห้องถัดไป แปลว่าต้อง.../2แหงๆ ฮี่ๆๆๆๆ
              (ประธานชมรมหม้อต้มแห้วมาแย้วววว....) Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:49:37 PM »

Grin แฟน ๆ City Hunter เรียว ซาเอบะ ตอนนี้มีภาค 2 ของเรื่องนี้ออกมาแล้ว ใครได้อ่านบ้างยังเอ่ย Angel Heart น่ะครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:02:09 PM »

ขอบคุณพี่นายใหม่มากครับ ที่แจ้งข่าวเกี่ยวกับภาคใหม่ของซิติ้ฮันเตอร์ จริงๆแล้วการ์ตูนผมจะรู้จักที่การ์ตูนยุคตอนที่ตนเองยังเป็นเด็ก และยุคสุดท้ายของตนเองทีอ่านการ์ตูนก็เรื่องที่พระเอกชื่ออะไรสักอย่าง(จำไม่ได้) แต่รู้ว่านายคนเนี้ย จะใช้ปืน M60 เป็นอาวุธปืนคู่มือ ก่อนยิงต้องกระดกเหล้าก่อน ไม่งั้นยิงไม่แม่น(ถึงชื่อเรื่องไม่ออกจริงๆ)แต่เรื่องดังกล่าวสนุกจริงๆ

อ้อ......มีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมชอบมาก เคยดูตอนเด็กๆผ่านช่องเก้า และอ่านหนังสือการ์ตูนด้วย คือเรื่อง " ลูแปงค์ " ที่พระเอกจะใข้ปืนวอลเธอร์เป็นอาวุธประจำกาย สนุกมากจริงๆ

แต่น่าเสียดาย การ์ตูนยุคใหม่ๆผมไม่เคยอ่านเลย ลองหยิบมาอ่านของรุ่นน้องที่ซื้อมา รสชาดของการแต่งเรื่องและผูกเรื่อง แตกต่างกับการ์ตูนยุคเรายังเป็นเด็กอย่างมากๆ ไอ้ประเภทบู๊ก็เป็นบู้สไตล์โหดร้ายบ้าเลือด เบียดเบียนผู้อื่น แตกต่างจากการ์ตูนยุคของเราเมื่อก่อน ที่พระเอกอาจจะบู๊ล้างผลาญก็จริง แต่ก็เพื่อปกป้องคุณธรรมและช่วยเหลือคนถูกรังแก ส่วนประเภทการ์ตูนผู้หญิง(ในปัจจุบัน)ก็เน้นบางเรื่องจนแม้กระทั่งผู้ชายลามกอย่างผมเองยังรับไม่ได้ แตกต่างจากการ์ตูนผู้หญิงในยุคตอนที่พวกเรายังเด็กๆ ตอนนั้นผมชอบเรื่อง " คำสาปฟาโรห์ " เป็นอย่างยิ่งครับ ถึงแม้เป็นการ์ตูนผู้หญิง แต่ผู้แต่งดำเนินเรื่องได้สนุกมาก คิดถึงความหลังอีกแล้ว

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์