เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:21:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29406 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:01:51 PM »

หากจำไม่ผิด คอบบร้านอกจากจะมีไซโก้กันเป็นอาวุธติตตัวแล้ว พระเอกคนนี้ยังห้อยปืนลูกโม่ โคลท์ ไพธ่อน เป็นอาวุธประจำตัวด้วยนี้ครับ(มักใช้ปืนนี้ก่อนจนกระสุนหมด ใช้ไซโคกันเป็นไม้สุดท้าย)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Grinขอขัดพี่พลายหน่อยนะครับ Grinจำได้ว่าอ่านครั้งล่าสุดนี่มันเป็นขนาด .700แม็กนัม Shockedอะครับแต่รูปร่างเข้าใจว่าได้ต้นแบบมาจากไพธ่อนนะครับ Grin
แต่เนื่องจากผมความรู้ปืนหางอึ่ง .700แม็กนั่มเนี่ย มันเป็นอย่างไรครับ
ขอพระอวยพรคุณซีอุสและทุกท่านครับผม
Grinผมว่าปื่นในจินตนการณ์ของผู้เขียนอะครับ อยู่ในเล่มแรกๆ ถ้าจำไม่ผิดตอนพี่แก่ลุยกับคริสตัลบอยอะครับ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้จะไปยืมหนังสือมาดู+โพสอีกทีนะครับ(จะโพสรูปได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ยิ่งโง่ๆเรื่องคอมอยู่ด้วย) Grin
มาแล้วครับรูปปื่นพกของคอบร้าผมกับพี่พลายแก้วผิดด้วยกันทั้งคู่ครับ Grinจริงๆแล้วมันคือไพธ่อน77แม็กนัม
เพราะตอนนั้น คอบร้าต้องการเจาะแก้วของตัวคริสตัลบอยให้ร้าว
แล้วตามด้วยไซโก้กันเข้ารอยร้าวอีกที  เป็นตอนตายครั้งแรกของครัสตัลบอยครับ

ขอขัดพี่อีกคนนะครับ(อย่าโกรธผมนะครับ Grin)ตามเรื่องคอบร้ายิงปื่นพกใส่คริสตัลบอยโดน2นัดก่อนแต่โดนเอาคืนสะเกืยบไม่รอดเพราะนัดที่3ทำให้คริสตัลบอยตกท่อแล้วกลับขึ้นมาพร้อมกับยานก็ยิงอีก2นัดแต่ไม่ทะลุยานจนสุดท้ายพี่แกเอาแขนซ้ายใส่ทับไซโคกันแล้วยิงทำให้ตัวของคริสตัลบอยทะลุแล้วตกลงมาตายในครั้งแรกครับ Grin(ไม่ขอโพสรูปนะครับ)อ๋อแล้วอีกอย่างอะครับปื่นที่แขนซ้ายของคอบร้ามีชื่อว่า"ไซโคกัน(ปื่นพลังจิต) Grin Grinถ้าผมล่วงเกินพวกพี่ๆไปก็ขออภัยด้วยนะครับ Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 09:20:25 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:43:36 PM »

ขอบคุณครับคุณซีอุสในเรื่องของขนาดลำกล้องปืนไพธ่อน ในมือของพระเอกการ์ตูนเรื่องคอบร้า
ว่าแต่ว่า......ไพธ่อน 77 แม็กนั่ม มันเป็นอย่างไรครับ เหมือนหรือแตกต่างกับไพธ่อน .357 แม็กนั่ม หรือเปล่าครับ หรือเป็นเพียงปืนในจินตนาการของผู้แต่งเพียงอย่างเดียว ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:58:00 PM »

ขอขัดพี่อีกคนนะครับ(อย่าโกรธผมนะครับ Grin)....................................................
..................................................ถ้าผมล่วงเกินพวกพี่ๆไปก็ขออภัยด้วยนะครับ Grin Grin

Shocked คิดมากไปเหรอเปล่า  จริงจังเกินไปเหรอเปล่าครับ  ?
ผมชอบที่คุณบอกว่าคอบร้ายิงไซโกกันด้วยแขนซ้าย
ถ้าไม่ใช่แฟนตัวจริง คงคิดว่าไซโก้กันอยู่ที่แขนขวาตามการ์ตูนของไทยที่ต้องกลับการพิมพ์

งั้นผมขอลองภูมิเล่น ๆ ว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งครับ ?
อย่าซีเรียสนะครับ เพราะตอบถูกก็ไม่มีรางวัล  ตอบผิดก็ไม่เห็นเป็นไรครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 10:02:43 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:25:40 PM »

ขอขัดพี่อีกคนนะครับ(อย่าโกรธผมนะครับ Grin)....................................................
..................................................ถ้าผมล่วงเกินพวกพี่ๆไปก็ขออภัยด้วยนะครับ Grin Grin

Shocked คิดมากไปเหรอเปล่า  จริงจังเกินไปเหรอเปล่าครับ  ?
ผมชอบที่คุณบอกว่าคอบร้ายิงไซโกกันด้วยแขนซ้าย
ถ้าไม่ใช่แฟนตัวจริง คงคิดว่าไซโก้กันอยู่ที่แขนขวาตามการ์ตูนของไทยที่ต้องกลับการพิมพ์

งั้นผมขอลองภูมิเล่น ๆ ว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งครับ ?
อย่าซีเรียสนะครับ เพราะตอบถูกก็ไม่มีรางวัล  ตอบผิดก็ไม่เห็นเป็นไรครับ  Grin

ไม่ได้คิมากหรือจริงจังเกินไปหรอกครับ Grinประมาณว่าไอ้เรื่องปื่นจริงๆอะยังต้องมาถามพวกพี่ๆเลยแล้วที่ไอ้เรื่องปื่นในการ์ตูนกลับทำมาโต้แย้ง Grin Grinจริงๆแล้วผมเป็นคนจำพวกเฒ่าทารกอะครับ ชอบไปสุ่งสิงกับเด็กๆ(ไม่ได้หัวงูน่าอย่าเข้าใจผมผิด Grin)Grin Grin ที่พีถามว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งนี่ยอมยกธงขาวครับ Grinจำไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าจะเดาก็2ครั้งอครับครั้งแรกก็ที่กล่าวมาแล้วอีกที่ก็ตอนที่พี่แก่ทำปื่นเลียนแบบไซโคกันอะครับ(ถ้าจำไม่ผิด Grinไอ้ผมก็ความจำไม่ค่อยจะดีสะด้วยอย่าว่าแต่เรื่องนี้เลยครับเคยรับโทรศัพท์ของคนที่จีบอยู่แต่ดันไปทักว่าเป็นอีกคน Grinซวยสะไม่มีละครับผม Grin Grin)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:33:11 PM »

Grin แฟน ๆ City Hunter เรียว ซาเอบะ ตอนนี้มีภาค 2 ของเรื่องนี้ออกมาแล้ว ใครได้อ่านบ้างยังเอ่ย Angel Heart น่ะครับ Grin

Embarrassed อายคับ... ไม่อยากบอกว่าไปแย่งเด็กเช่ามาอ่านแล้วคับ... สนุกดี... แต่สนุกสู้ซิตีฮันเตอร์ไม่ได้คับ... แบบว่ามีเรื่องพวกจิตวิญญาณมาเกี่ยวมากไปหน่อยคับ...   Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:40:39 PM »

Grin แฟน ๆ City Hunter เรียว ซาเอบะ ตอนนี้มีภาค 2 ของเรื่องนี้ออกมาแล้ว ใครได้อ่านบ้างยังเอ่ย Angel Heart น่ะครับ Grin

นายใหม่ได้อ่านรึยังครับ
เหมือนเคยอ่าน ไม่รู้พิมพ์ซ้ำกับสมัยก่อนหรือเปล่า 
คือเป็นภาค๒ ของการพิมพ์ใหม่
เพราะผู้เขียนตอนนี้อายุมากแล้วนา....ไม่น่าจะมีตอนใหม่ได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:46:12 PM »

ที่พีถามว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งนี่ยอมยกธงขาวครับ Grinจำไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าจะเดาก็2ครั้งอครับครั้งแรกก็ที่กล่าวมาแล้วอีกที่ก็ตอนที่พี่แก่ทำปื่นเลียนแบบไซโคกันอะครับ(ถ้าจำไม่ผิด Grinไอ้ผมก็ความจำไม่ค่อยจะดีสะด้วยอย่าว่าแต่เรื่องนี้เลยครับเคยรับโทรศัพท์ของคนที่จีบอยู่แต่ดันไปทักว่าเป็นอีกคน Grinซวยสะไม่มีละครับผม Grin Grin)

ขอถามต่ออีกนิดนึงว่า รูปตอนที่สแกนมาลงนั้น  คอบร้ามีไซโกกันใช้แล้วเหรอครับ ?
ลองเช็คให้อีกที   ผมว่ารูปนี้ คอบร้ายังไม่มีไซโกกันนะ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:50:25 PM »

จะว่าไปแล้ว  ผมชอบ "แคทอายส์"  มากกว่า "ซิตี้ฮันเตอร์" อีกนะครับ คนเขียนคนเดียวกัน เนื้อเรื่องน่ารักดี Wink Wink

Cheesy Cheesyใครทันดู "แคนดี้ จอมแก่น"  มั้งครับ  ฮิๆ Cheesy Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:11:02 AM »

ที่พีถามว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งนี่ยอมยกธงขาวครับ Grinจำไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าจะเดาก็2ครั้งอครับครั้งแรกก็ที่กล่าวมาแล้วอีกที่ก็ตอนที่พี่แก่ทำปื่นเลียนแบบไซโคกันอะครับ(ถ้าจำไม่ผิด Grinไอ้ผมก็ความจำไม่ค่อยจะดีสะด้วยอย่าว่าแต่เรื่องนี้เลยครับเคยรับโทรศัพท์ของคนที่จีบอยู่แต่ดันไปทักว่าเป็นอีกคน Grinซวยสะไม่มีละครับผม Grin Grin)

ขอถามต่ออีกนิดนึงว่า รูปตอนที่สแกนมาลงนั้น  คอบร้ามีไซโกกันใช้แล้วเหรอครับ ?
ลองเช็คให้อีกที   ผมว่ารูปนี้ คอบร้ายังไม่มีไซโกกันนะ

เพราะมือซ้ายของคอบร้ายังถือปืนไพธ่อน 77 แม็กนั่มอยู่ :Smiley

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:14:44 AM »

...ขอประท้วงครับท่านประธาน สมาชิกคุยกันนอกเรื่องนอกกระทู้ คุยอะไรกัน เรื่องการ์ตูนโบร่ำโบราณผมไม่เห็นจาเข้าใจเลย  Angry Sad Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:30:01 AM »

...ขอประท้วงครับท่านประธาน สมาชิกคุยกันนอกเรื่องนอกกระทู้ คุยอะไรกัน เรื่องการ์ตูนโบร่ำโบราณผมไม่เห็นจาเข้าใจเลย  Angry Sad Grin Grin

พรุ่งนี้พี่แก้วยังลงมากรุงเทพฯ หรือเปล่าเจ้าคะ Smiley

I am dying... -*-

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:49:47 AM »

โอ้โห.....พอได้อ่านความคิดเห็นของพีน้องหลายๆท่านแล้ว นอกจากพี่น้องจะเป็นเซียนปืนแล้ว ยังเป็นเซียนการ์ตูนอีกตังหาก ไม่ว่าจะพี่ชลธิต พี่นายใหม่ พี่ซีอุส และอีกหลายๆท่าน รู้ลึก รู้จริง ในตัวละครของการ์ตูนและเนื้อเรื่องจริงๆครับ พลายแก้วน้อยขอคารวะจากใจ

ดีใจครับ ที่เบี่ยงเบนมาเป็นเรื่องการ์ตูน เพราะการ์ตูนที่หยิบยกมาพูดนั้น ก็เป็นการ์ตูนในยุคผมเด็กๆ และจากการพูดคุยเรื่องคอบบร้าแบะซี้ตี้ฮันเตอร์ ทำให้รู้ว่าที่โพสๆแต่ละคนนั้น(รวมทั้งผมด้วย)เกิดและเติบโตในวัยเด็ก ของยุคเดียวกันครับ วัยรุ่นปัจจุบัน(ที่ผมรู้จักเป็นกิ๊กหรือเพื่อนรู้ใจ)น้อยมากครับที่จะรู้เรื่องการ์ตูนเหล่านี้ที่พี่น้องได้พูดถึงกัน ถึงแม้ปัจจุบันทั้งคอบบร้าและซิติ้ฮันเตอร์จะนำกลับมาพิมพ์ใหม่ มีขายบนแผงหนังสือ(การ์ตูน) เด็กยุคใหม่ มีน้อยมากที่จะอ่านและรู้จัก ขอบอกเลยว่าผมอบอุ่นมากๆที่ได้อ่านกระทู้นี้(ในช่วงหลังๆที่เริ่มเบี่ยงเบนประเด็นมาเป็นเรื่องการ์ตูน) ทำให้รู้เลยว่าพี่น้องที่มาโพสนั้น เกิดและโตในยุคเดียวกันกับผม(แต่ผมคงอ่อนพรรษามากที่สุด)

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:07:39 AM »

Grin สามครั้งใช่ป่าวคับ... แบบว่าความจำก็ไม่ค่อยดีคับ... อ่านตั้งแต่ยี่สิบปีก่อน... ว่าแต่ เลดี้ นี่เป็นแอนดรอยที่เซ็กซี่ดีนะคับ...

ว่าแต่ใครจำหนังเรื่อง total recall ได้บ้างไหมคับ(ที่พี่ อาร์โนลด์ เล่น)... ตอนที่ผมดูแล้วผมว่าคนแต่งนี่ได้ไอเดียมาจากคอบบร้าตอนต้นเรื่องแหงๆเลย...  Grin
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:17:39 AM »

ว่าแต่ เลดี้ นี่เป็นแอนดรอยที่เซ็กซี่ดีนะคับ...

เห็นด้วยกับคุณรูตอย่างแรงครับ เลดี้เป็นแอนดรอย์ที่เซ็กซี่มากๆ แถมออดอ้อนคอบบร้าน่าดู(รวมทั้งหึงด้วยในบางครั้งเวลาคอบบร้าแทะโลมสาวๆ) ทำไมหนอ ผู้แต่งการ์ตูนยุคนี้ จึงสร้างรสชาดเนื้อเรื่องของการ์ตูน ให้เหมือนในยุคเมื่อก่อนมิได้(แฝงคุณธรรมที่ปกป้อง ช่วยเหลือผู้ที่ถูกรังแก)

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 07:44:53 AM »

Grin Grin กำลังนึกอยู่ว่าพี่แก้วประมาณรุ่นไหนอยู่ครับ  ?
เพราะสมัยนั้นอิทธิพลการ์ตูนญี่ปุ่นยังไม่เข้า  ไม่รู้ประมาณพวกหุ่นอภินิหาร , บูซก้าหรือเปล่า ?

ที่ถามคุณ Zeus น่ะ   เพราะรูปที่ลง น่าเป็นตอนสมัยคอบร้ายังไม่มีไซโก้กัน
หรือไม่ก็เพิ่งได้ไซโกกันมาใหม่ ๆ
ไม่ได้ดูจากแขนอย่างน้องโบว์บอก  แต่ดูจากทรงผมกับซิกก้าครับ

ซึ่งช่วงนั้น คอบร้ายังไม่ได้เจอกับคริสตัลบอยที่อยู่ในร่างแก้ว (คอบร้าเคยเจอ
คริสตัลบอยมาก่อนตอนสมัยคอบร้ายังเป็นสลัดอวกาศผมยาว กับหลังจากได้ไซโกกันมาระยะหนึ่งแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 07:59:05 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์