เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 10:29:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1939072 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 07:19:28 PM »

บรรยากาศวันนี้.....คงต้องตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ............อยากเห็น ครับ...อยากเห็น... Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 07:34:12 PM »

เรื่องรูป คงต้องรอท่าน ต.แม่สายครับ ต้องขอบคุณ ต.แม่สายมากที่สละเวลา ทั้งที่ลูกชายยังอยู่ที่โรงพยาบาล ... ขอให้ลูกชายหายป่วยไว ๆ นะครับ....เอ... เห็นมีอีกกล้อง...แว๊บ แว๊ป..... ไม่แน่ใจว่าเป็นกล้องของท่าสมาชิกท่านใด.. สุดท้าย.. กว่าจะเจอกันได้ ก็เล่นไป ซะ 14 หน้า.... ตกใจ ตกใจไปวันนี้คุ้มครับ ดีใจครับที่ได้พูดคุยกับท่าอาวุโส(เรื่องปืน) หลาย ๆ ท่าน .... สำหรับป๋มมือใหม่ ได้ลองปืนซะประมาณ ยี่สิบกว่ากระบอก ...เอ... :Smiley :Smiley หรือมากกว่านั้นหว่า .... ยิงกันจนเมื่อย.... ต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ ให้ความเป็นกันเองดีมาก....เสียแต่ว่า เสียงปืนดังไปหน่อย....ก็สนามยิงปืนนี่เนาะ... Cheesy Cheesy.. คราวหน้า พบกันอีกที น่าจะเป็นร้านกับข้าว บรรยากาศ ฟังเพลงเพราะ ๆ คุยกันเบา ๆ มั่งก็จะดี นะครับ....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 07:39:25 PM »

เรื่องรูป คงต้องรอท่าน ต.แม่สายครับ ต้องขอบคุณ ต.แม่สายมากที่สละเวลา ทั้งที่ลูกชายยังอยู่ที่โรงพยาบาล ... ขอให้ลูกชายหายป่วยไว ๆ นะครับ....เอ... เห็นมีอีกกล้อง...แว๊บ แว๊ป..... ไม่แน่ใจว่าเป็นกล้องของท่าสมาชิกท่านใด.. สุดท้าย.. กว่าจะเจอกันได้ ก็เล่นไป ซะ 14 หน้า.... ตกใจ ตกใจไปวันนี้คุ้มครับ ดีใจครับที่ได้พูดคุยกับท่าอาวุโส(เรื่องปืน) หลาย ๆ ท่าน .... สำหรับป๋มมือใหม่ ได้ลองปืนซะประมาณ ยี่สิบกว่ากระบอก ...เอ... :Smiley :Smiley หรือมากกว่านั้นหว่า .... ยิงกันจนเมื่อย.... ต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ ให้ความเป็นกันเองดีมาก....เสียแต่ว่า เสียงปืนดังไปหน่อย....ก็สนามยิงปืนนี่เนาะ... Cheesy Cheesy.. คราวหน้า พบกันอีกที น่าจะเป็นร้านกับข้าว บรรยากาศ ฟังเพลงเพราะ ๆ คุยกันเบา ๆ มั่งก็จะดี นะครับ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แบบว่าคราวต่อไป.....ยิงปืนซะครึ่งวัน....อีกครึ่งวันก็กินข้าวกันดีกว่านะครับ........จะได้ครึกครื้น...สร้างความสนิทสนมกันได้มากยิ่งขึ้น...ครับ.. Cheesy
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #198 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:14:02 PM »

อาจารย์โด่งอย่าลืมรูปด้วยน่ะครับ (ที่สัญญาไว้ ) Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #199 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:55:58 PM »

บรรยากาศวันนี้.....คงต้องตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ............อยากเห็น ครับ...อยากเห็น... Grin

...กระทู้นี้แหละครับ  นัดกันเมื่อไรก็ว่ากันไปเรื่อยๆ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #200 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:58:38 PM »

ผมเอากล้องไป แต่ไม่ได้ถ่ายซักรูป มัวแต่คุยกับยิงปืน(คนอื่น) Grin
ยินดีมากครับ ที่ได้เจอคนคอเดียวกันแต่ไม่ทันได้คุยครบ ๆ คน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:01:12 PM »

ผมเอากล้องไป แต่ไม่ได้ถ่ายซักรูป มัวแต่คุยกับยิงปืน(คนอื่น) Grin

อ้าว................... Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #202 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:20:08 PM »

มารายงานตัวแล้วครับ ลูกชายกลับบ้านแล้วครับ ร่าเริงแจ่มใสเหมือนเดิม
พบกับภาพการรวมตัวของสมาชิก จาวเหนือครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:22:39 PM »

.... อากาศวันนี้ครับ ตอนเดินทาง  Cheesy Cheesy อากาศครึ้มฟ้าครึ้มฝน... ระหว่างทาง เชียงใหม่-ลำพูน มีโปรยปรายบ้างเป็นช่วง ๆ

......พอไปถึง เจอคุณ ต.แม่สาย นั่งรออยู่....สักพัก พี่คนดอย ตามมาสมทบ..... จากนั้นท่านสมาชิก อีกหลายท่าน ก็ ตาม ๆ กันมา......... รวมพลอาวุธขั้นต้น....

.....สักพัก ไม่รู้ ปืนใคร...มาจากใหนต่อใหน ... เยอะแยะไปหมด  ตกใจ ตกใจ

ป๋มเก็บภาพได้แค่นี้แหละครับ..... นอกนั้นป๋ม ก็มัว.....แต่คุย ๆ ๆ กับยิงๆ ๆ ปืน(คนอื่น) จนลืมเก็บภาพนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รอช่างภาพของเราอีกทีครับ ท่านผู้ชม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:24:38 PM »

อ้าว.... คุณ ต.แม่สาย มาแล้วก็ไม่บอก Grin Grin Cheesy
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #205 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:27:44 PM »

ภาพใหญ่เกินครับ ผมตั้งไว้ 6M ขอเวลา Resize ซักวันครับ ตอนนี้ดูบางภาพไปพลาง ๆ ก่อนครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #206 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:35:58 PM »

ภาพใหญ่เกินครับ ผมตั้งไว้ 6M ขอเวลา Resize ซักวันครับ ตอนนี้ดูบางภาพไปพลาง ๆ ก่อนครับ
   ทดลอง Resize size ตอนโหลดภาพ จากกล้อง ลง Comp ครับ จะช่วยให้ไวขึ้น ไม่ทราบว่ากล้องของคุณ ต. แม่สาย จะทำได้หรือเปล่า....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:38:57 PM »

มารายงานตัวแล้วครับ ลูกชายกลับบ้านแล้วครับ ร่าเริงแจ่มใสเหมือนเดิม

ดีใจด้วยครับ........เข้าใจดีถึงหัวอกคนเป็นพ่อ- แม่....ครับ.. Smiley

จากรูปท่านสมาชิกหล่อ ๆ กันทั้งนั้นนะครับ..........ขอบคุณครับ.....เสียดายแต้ ๆ ทีบ่ได้ไป.... Cheesy
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:39:16 AM »

พอดีผมติดที่ต้องพาแฟนไปขึ้นเวร  รพ.  เลยขอตัวกลับก่อน   ส่วนคนที่กลับทีหลังน่ะ  กำลังเป็นอาจารย์สอนยิงปืนอยู่ครับ อิอิ  Grin Grin (ลูกศิษย์น่ารัก)....เสียดายที่ไม่ได้ยิง Gold  Cup ของพี่คนดอย (งามแต๊ ๆ ) เพราะกระสุน  .45  สนามนี้หมด   โอกาสหน้าคงไม่พลาดครับ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 03:29:11 AM »

เห็นภาพนายบอยแล้วนึกถึงพระเอกหนังสักคน คลับคล้ายคลับคลา แต่นึกไม่ออก

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 3091
  พิมพ์