เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 มีเซฟ กับลดนก ตัวไหนดีขอรับ?  (อ่าน 3311 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:49:10 PM »

ผมเองเวลาพก  75 B  ก็ลดนก  แต่ผมก็ชอบแบบมีเซฟครับ  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:51:41 PM »

...........................สรุปเอาแบบมีเซฟขอรับ ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ แล้วที่ถามตั้ง 3 ครั้งแล้วก็มันลังเลขอรับพี่ coda มันตัดสินใจยากเพราะจะมีทั้งทีไม่ใช่เรื่องง่ายเลย แต่วันนี้สรุปแล้วขอรับ ไว้ถ้าได้มาแล้วจะเอามาอวดนะขอรับ...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:25:49 AM »

SP-01 ตามหน้าตู้ผมเห็นแต่แบบลดนก  แบบเซฟส่วนใหญ่จะจองกันมากกว่า  แต่ต้องเดินดูเองดีกว่าชัวร์ที่สุด

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:41:35 AM »

Huh สวัสดีครับ เรียนถามพี่ ๆ ipsc ว่า
1. ปืนที่ใช้แข่ง ipsc แบบ โปรดักชั่นนั้น ปืนแบบเซฟ หรือ คันลดนกใช้ได้ทั้ง 2 แบบถูกต้องไหมครับ
2. ตอนเตรียมพร้อมที่จะเริ่มยิงนี่ปืนพร้อมในสภาพไหนครับผม
 Grin Grin พอดีได้อ่านเรื่องพวกพี่ ๆ คุยเรื่องยิง ipsc แล้วน่าสนุกดีเลยชักสนใจครับผม  หลงรัก หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:47:00 AM »

Huh สวัสดีครับ เรียนถามพี่ ๆ ipsc ว่า
1. ปืนที่ใช้แข่ง ipsc แบบ โปรดักชั่นนั้น ปืนแบบเซฟ หรือ คันลดนกใช้ได้ทั้ง 2 แบบถูกต้องไหมครับ
2. ตอนเตรียมพร้อมที่จะเริ่มยิงนี่ปืนพร้อมในสภาพไหนครับผม
 Grin Grin พอดีได้อ่านเรื่องพวกพี่ ๆ คุยเรื่องยิง ipsc แล้วน่าสนุกดีเลยชักสนใจครับผม หลงรัก หลงรัก

1. ถูกต้องแล้วครับ
2. ตอนแข่งพร้อมยิง คือ นกลดชิดโครงปืนยิงดับเบิ้ลนัดเเรกครับ

ชักสนใจก็อย่าชักช้าครับ  ลุยโล๊ด Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:57:37 AM »

Grin ตอบไวทันใจครับพี่ สมกับยิง ipsc จริง ๆ ขอบคุณครับ Cheesy Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:13:53 AM »

แบบที่ไวกว่านี้ก็ยังมี.........  Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:17:51 AM »

แบบที่ไวกว่านี้ก็ยังมี......... Grin

อ๊ะ!  ไม่อาวไม่พูด Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 10:29:59 AM »

Grin Grin พอดีได้อ่านเรื่องพวกพี่ ๆ คุยเรื่องยิง ipsc แล้วน่าสนุกดีเลยชักสนใจครับผม หลงรัก หลงรัก

1 ปืนโพดักชั่นเน้นที่ไกปืน นัดแรกต้องดับเบิ้ลครับ ปืนมีลดนกหรือเซฟก็ได้

2 แล้วแต่สนามกำหนดครับ อย่างต่ำก็ 3 แบบ
- โหลดขึ้นลำ
- โหลดไม่ขึ้นลำ
- แยกแม็คแยกซอง เริ่มแล้วค่อยโหลดขึ้นลำยิง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:04:01 PM »

แบบที่ไวกว่านี้ก็ยังมี......... Grin

อ๊ะ!  ไม่อาวไม่พูด Grin

ผมมีลางสังหรณ์ว่าไม่ได้เป็นคนเล่นเน็ตคนเดียวในบ้าน  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:16:21 PM »

1 ปืนโพดักชั่นเน้นที่ไกปืน นัดแรกต้องดับเบิ้ลครับ ปืนมีลดนกหรือเซฟก็ได้

2 แล้วแต่สนามกำหนดครับ อย่างต่ำก็ 3 แบบ
- โหลดขึ้นลำ
- โหลดไม่ขึ้นลำ
- แยกแม็คแยกซอง เริ่มแล้วค่อยโหลดขึ้นลำยิง

...ยังมีแบบ  ปืนวาง แม๊กทุกอันวาง ได้สัญญานแล้วตะครุบเอาเอง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:18:02 PM »

...................แบบหลังนี่ออกแนวผจญภัยดีขอรับ....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:47:21 PM »

...................แบบหลังนี่ออกแนวผจญภัยดีขอรับ....................

...ครับ  ต้องเก็บแม๊กที่เหลือใส่ซองด้วย  เดี๋ยวไม่มีเปลี่ยน  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rca
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:52:53 PM »

Wink โอ้.โห..แค่ฟังก็ตื่นเต้นน่าเร้าใจน่าดูครับ  คงแอ็กชั่นมันน่าดู หลงรัก
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 03:55:24 PM »

ยังมีแบบปืนวางเอาผ้าคลุมไว้  วางในกล่อง  วางในลิ้นชัก  มันส์...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์