เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:22:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 1911ขนาด .45 ACP รุ่นไหนน่าใช้สุด  (อ่าน 52537 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:33:07 AM »

ท่าน Tiger wut ด้ามงาช้างสีขาวใช้อะไรทำความสะอาดครับ ของผมสีออกเหลืองๆ
ไม่ขาว

Smiley ครับ...... ที่เห็นด้ามงาช้างสีออกขาว  เพราะยังใหม่    ตะกี้เปิดดูในตู้เริ่มออกสีเหลืองแล้วครับ

Smiley  ผมว่าสีออกเหลือง  ก็ดูสวยและเก๋าดีครับ

Smiley ปล.งาช้าง เมื่อเก่าจะมีสีออกเหลืองโดยธรรมชาติ(อันนี้ไม่แน่ใจแต่ที่เห็นมาเป็นอย่างนั้นครับ)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:51:24 AM »

ผมชอบด้ามเขากวางมากกว่า   หัวเราะร่าน้ำตาริน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:02:07 AM »

ท่าน Tiger wut ด้ามงาช้างสีขาวใช้อะไรทำความสะอาดครับ ของผมสีออกเหลืองๆ
ไม่ขาว

Smiley ครับ...... ที่เห็นด้ามงาช้างสีออกขาว  เพราะยังใหม่    ตะกี้เปิดดูในตู้เริ่มออกสีเหลืองแล้วครับ

Smiley  ผมว่าสีออกเหลือง  ก็ดูสวยและเก๋าดีครับ

Smiley ปล.งาช้าง เมื่อเก่าจะมีสีออกเหลืองโดยธรรมชาติ(อันนี้ไม่แน่ใจแต่ที่เห็นมาเป็นอย่างนั้นครับ)

...ด้ามงาช้างที่ผมมีอยู่คู่หนึ่ง  อายุไม่ต่ำกว่า 40 ปี  สีออกเหลืองเหมือนกันครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:07:22 AM »

ไม่ขาว

...ด้ามงาช้างที่ผมมีอยู่คู่หนึ่ง อายุไม่ต่ำกว่า 40 ปี สีออกเหลืองเหมือนกันครับ Smiley

พี่แก้วครับ  ขอรูป .38 ซุป  ใส่ด้ามงาช้างหน่อยครับ  เก๋ามากๆเลยครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:20:08 AM »

เรียนคุณ Engine1

โอ้ โพสไม่ได้อีกแล้วครับ ผมลองโพสรูปแรปเตอร์มาหลายครั้งแล้ว จะใช้วิธีย่นย่อก็ยังทำไม่เป็น

เรียนพี่บุญ

ขอบคุณมากครับ อิ อิ เขาส่งประกับวอริเออร์มาแล้วครับ หยุดไม่ได้ครับ

เรียนทุกท่าน

งาช้างจะเปลี่ยนสีขนาดไหน ดูได้จากรูปงาช้างแมมมอธตอนขุดเจอได้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:29:19 AM »

ไม่ขาว

...ด้ามงาช้างที่ผมมีอยู่คู่หนึ่ง อายุไม่ต่ำกว่า 40 ปี สีออกเหลืองเหมือนกันครับ Smiley

พี่แก้วครับ  ขอรูป .38 ซุป  ใส่ด้ามงาช้างหน่อยครับ  เก๋ามากๆเลยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:22:38 AM »

อ้าว เหลืองจังครับ เคยเห็นของคุณตาผมประกับงาช้างติดบราวนิง 1900 .32 ไม่เหลืองขนาดนี้ แค่เกือบๆ สีกลีบดอกจำปีครับ อายุประกับน่าจะ 50-60 ปีอย่างน้อย ตัวปืนตั้งแต่ก่อน WWII รูปไม่มีเพราะปืนไปอยู่ที่บ้านน้าแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:34:37 AM »

ไม่ขาว

ขอบคุณครับพี่แก้ว........ สวยสุดยอด    หากระบอกไหนเก๋าเท่านี้ไม่มีอีกแล้ว

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:07:42 PM »

โอ้ โอ้ย....เห็นด้ามงาของท่าน coda แล้วไหงถึงฉ่ำปานน้ำผึ้ง ซะขนาดนั้น หลงรัก หลงรัก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:11:17 PM »

kimber หากเปรียบกับ Colt เป็นไงบ้างครับ ลำกล้อง 5 นิ้ว
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:24:24 PM »

kimber หากเปรียบกับ Colt เป็นไงบ้างครับ ลำกล้อง 5 นิ้ว

Smiley ดีกว่าแทบทุกด้าน  คือเป็นปืนเสมือนแต่งมาแล้วจากโรงงาน แม่นกว่า ฟิตติ้งดีกว่า มีให้เลือกมากมายหลายรุ่นกว่า  ถ้าสนตัว 5 นิ้ว  แนะนำให้เลือกรุ่นศูนย์ปรับได้นะครับ  จะเลือกเหล็กรมดำหรือสแตนเลสก็ตามใจชอบครับ  หรือจะเลือกขาวๆ -ดำๆ  ก็รุ่นEclipse ครับ

ลองคลิ๊กดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2006, 09:42:37 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:11:45 PM »

แอบอิจฉา...นิดๆครับ...ฝากไว้ก่อน วันหน้าของเรามั่ง..

ในกรุของพี่ไก่มีTeam Match II + Pro TLEประจำการอยู่นี่นา

มีคิมเบอร์เจ๋งๆอยู่2รุ่น2กระบอกแล้วนี่ทั่น แล้วจามาอิจฉาอารายครายยยย  :Smiley
โธ่..พี่จ้าว เห็นมีรุ่นใหม่ๆ อย่าง แรพเตอร์ หรือ วอริเออร์ ก็เลยมีอาการกับเขาบ้างนะครับ แต่ก็ได้แค่เป็นความอยากที่ลางเลือนเหลือเกิน สำหรับป๋ม...

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:56:29 AM »

Grin
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:35:30 AM »

Smiley ดีกว่าแทบทุกด้าน  คือเป็นปืนเสมือนแต่งมาแล้วจากโรงงาน แม่นกว่า ฟิตติ้งดีกว่า มีให้เลือกมากมายหลายรุ่นกว่า  ถ้าสนตัว 5 นิ้ว  แนะนำให้เลือกรุ่นศูนย์ปรับได้นะครับ  จะเลือกเหล็กรมดำหรือสแตนเลสก็ตามใจชอบครับ  หรือจะเลือกขาวๆ -ดำๆ  ก็รุ่นEclipse ครับ

ลองคลิ๊กดูครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำที่มีสาระสำหรับคนรักษ์ปืน ข้อมูลในเว็บละเอียดมากครับ แต่มีรูปแสดงน้อยไปหน่อย ต้องการชมหลายมุมมองครับ ลำกล้อง 5 นิ้วส่วนใหญ่เป็นศูนย์ปรับได้ไหมครับชอบสแตนเลสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2006, 11:48:53 AM โดย wee2k » บันทึกการเข้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:23:35 PM »

Wink  คือที่ผมเน้น 5 นิ้ว และศูนย์ปรับได้นั้น..... ก็หวังว่าท่านเจ้าของกระทู้ ซื้อไปแล้ว ฝึกฝีมือสักหน่อย  ต่อไปอาจร่วมเข้าแข่งขันบ้าง  การที่มีศูนย์ปรับได้แบบยิงเป้าจะช่วยได้เยอะ

Wink ดูนี่ไปเลยครับมีทุกรุ่นเลือกได้ตามสบาย

http://www.kimberamerica.com/index2.php

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์